GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ลูกปืนเทรให้มีซองใส่ทีครับ หรือปรับวิศวะให้ใช้แค่ก้อนแร่เหล็กทำ+คำภีร์ลูกปืนต้น

aod14

• Newbie
  • *
 ลูกปืนเทรให้มีซองใส่ทีครับ ลำบากมากต้องเดินไปซื้อวันละหลายรอบ หรือปรับวิศวะให้ใช้แค่ก้อนแร่เหล็กทำ+คำภีร์ลูกปืนต้นได้
ซองลูกปืน1000ลูกก็พอ ให้เหมือนหมุดไม้หน่อยครับ วิศวะระดับ4 ทั้งขุดแร่ทั้งถลุงทั้ง ทั้งวิศวะ 4ชม รู้ไหมได้ไร ครับ ได้ ความว่างเปล่า กำเวนจริงๆ ถ้าปรับให้จะขอบคุณอย่างสูงครับ
ถ้าเป็นก้อนแร่เหล็กมาถลุงเปนเหล็ก ขุดทั้งวันมาถลุงจะได้กี่ก้อนครับ จีเอม ช่วยดูด้วย ปรับเกมให้มันสมดุลย์หน่อยครับ จะได้มีเทรเล่นปืนมั้ง ปืนน่าจะมีสกิลเสริมของเรน ด้วย

• Newbie
  • *
กระสุนปืนพกของเทรแบบธรรดา วิศวกร LV4  ทำได้ครับ

ไอเทมที่ได้ = ซองกระสุนสำหรับปืนพก (บรรจุ 3000 นัด) : โอกาสได้ของ =  ? ? %
รายละเอียด = ซองสำหรับบรรจุกระสุนกดใช้แล้วจะได้รับ / ลูกกระสุนปืนพก

วัตถุดิบ 1 คัมภีร์สร้างกระสุนระดับต้น : จำนวนที่ใช้ = 1
    วัตถุดิบ 2 เหล็ก : จำนวนที่ใช้ = 1
    วัตถุดิบ 3 ก้อนแร่ดีบุก : จำนวนที่ใช้ = 1
    วัตถุดิบ 4 กะโหลกร็อค : จำนวนที่ใช้ = 5

และมีอีกแบบ ที่เลเวลอื่นครับ

http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%A3

aod14

• Newbie
  • *
ก็ทำเปนครับ รู้ แต่ทำแล้วมันได้ไหมคุ้มไหม กว่าจะได้เหล็ก 1ก้อน มันยากแค่ไหนครับ ลองไปทำดิครับเอามาวางขายซองละ30,000บิลล่า ผมเอาหมด ดีกว่าต้องวิ่งไปซื้อ ทั้งขุดทั้งถลุงทั้งวิศวะ3ชม ได้ไหม3ซอง ลองไปทำดูครับ

__SilverBron

• Jr. Member
  • **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
งั้นคุณก็ไม่ต้องใช้แบบซองสิครับ ถามเอง เขามาบอก ไล่ให้เขา "ลองไปทำดูครับ" อย่างนี้ไม่ต้องตั้ง  g#035
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง