GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
ก่อนอื่นผมอยาก complain เรื่องเกมนะ แต่มันเยอะจนไม่รู้ว่าจะพูดยังไงดี กับเรื่องไหนก่อน และลึกๆก็อยากให้เกมมัน comeback เหมือนกัน

เลยอยากขอถามทีมงานก่อนเลยว่า กระทู้ "ชุบชีวิตอสุรา" ที่ GM เต๊ะ ได้เคยมาโพสไว้ แล้วก็ไม่มีการตอบรับใดๆ นั่น Dev ได้อ่าน และเสนออะไรผ่านทางผู้บริหารบ้างรึเปล่า  woon_huh หรือ GM เต๊ะ ติดเชื้อในกระแสเลือด หรือใช้ถุงเท้าผูกคอตายในเรือนจำDSIไปแล้ว (ล้อเล่นนะครับ woon_5555)

เพราะถ้ามันไม่ได้อ่าน ไม่ได้รับความสนใจเลย คงไม่มีประโยชน์ที่จะ complain อะไรต่อไป 

พอพิมขึ้นมาเลยนึกขึ้นมาได้ว่า Player ส่ง idea ขึ้นเป็นพัน ซึ่งผมก็เข้าใจว่ามันจะเอาที่ทุกคนสั่ง มันไม่ได้ เพราะมันไม่ใช่เรื่องที่ดีเสมอไป เพราะ Player ไม่ได้รู้ลึกเรื่อง Balancing และผลกระทบลูกโซ่หลายอย่าง หลายคนก็คิดไม่ถึงหรอก

แต่ปัญหาคือทีมงานไม่ยอมทำ Community Feedback ออกมาให้ดูว่า
ตอนนี้ผู้เล่นคิดยังไง กับแพทช์ กับอาชีพนั้นอาชีพนี้ กับแรร์อันนี้ สัตว์ขี่ห่าเหวที่มาดูดตังแต่พัง Balance เกม ของแรร์สีทองที่อัดมาเรื่อยๆจนจะเอาคริ ถึง 1M กันเลยหรือ? อัตราดรอปขึ้นเป็นพันเปอเซนแต่เกมแม่งแยก channel ไม่ได้ต้องมานั่งฆ่ากันเองก่อนฆ่าบอส
 อันนี้ยกตัวอย่างนะ

และพวกคุณกำลังทำอะไรอยู่ update กับ player บ้าง เขาจะได้รู้ว่า เออ เกมมันยัง Develop อยู่นะ ไม่ได้ปล่อยตาย พวกคุณไม่สร้างความเชื่อมั่นให้ลูกค้าแล้วเขาจะจ่ายคุณทำไมล่ะ จริงไหม

แล้วก็ผมพอจะคิด concept ของเกมแบบใหม่ให้อยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะเวิร์คไหม รอทีมงานมาตอบก่อนละกัน ว่าได้อ่านกระทู้นั้นไหม ถ้าไม่ได้รับความสนใจก็น่าเสียดายครับ

credit by จีเอ็มเปเป้

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
บ่นไปก้เท่านั้นแหละครับ ข้อเสียเล็กๆน้อยๆ เค้ายังไม่อยากทำเลย

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
บ่นไปก้เท่านั้นแหละครับ ข้อเสียเล็กๆน้อยๆ เค้ายังไม่อยากทำเลย

เอาน่าๆ ใจเย็นๆ ผมเข้าใจ แต่ถ้าไม่ทำอะไรมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ผมเลยอยากทำซักหน่อยๆ ไหนๆก็ชวนเพื่อนกลับมาเล่นด้วยกันได้  woon_sunny

credit by จีเอ็มเปเป้