GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อ้อมกอดแห่งลูซิส สกิวแห่งการโกง เสียสมดุล วอนจีพิจารณาปรับด้วย

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
กระทู้ไร้สาระล้ว เจ้าของยังใจตุ๊ดอีก ไม่ไหวจริงๆเนอะปาย g#036 g#036 g#036

สุดๆเลยล่ะครับพี่นิว  ตอนนี้ผมได้กำลังใจจากในกิลแล้วล่ะครับ ผมต้องเชื่อมั่นตนเองมากที่สุด

จะอ้อม ไม่อ้อม มันก็ ต้าน ทาน 95 เปอเซน (ไม่ได้ใส่หมวกผู้กล้า นะ หมวกผู้กล้าเพิ่ม 10 เปอเซน)

ปล่อยให้มันร้องแบบนี้ละ ให้จีปรับให้สมใจมันเถอะ ยังไง พาลาผมก้ ต้าน เกินร้อยอยู่แล้ว ถ้ากดยาครอบ นะ

เดี๋ยวมันก็จะมาร้องปรับเกราะพาลา 90 เชื่อดิ 55555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ยังมีชุดของทหารแร 90 สักอย่าง ที่เพิ่มต้านทาน 100 % ในสิ่งที่จำเป็นทั้งนั้น และสกิลเบลดอีกที่เพิ่มต้านทานเกือบครึ่งด้วย ถ้าจะปรับ คงต้องปรับเกราะทหารด้วยล่ะครับ   g#037

The.

• The
  • Full Member

เอ่อ... ผมมีไอดีเดียวนะครับ ไม่ได้ป่วนบอร์ดด้วย อย่าเพิ่งกล่าวหาสิครับ  ; w ;

แต่ตอนนี้ผมคิดมากล่ะครับ ที่ผมโดนกล่าวหาแบบนี้   woon_huh
พวกผมด่าไอ จขกท. คับ  = =
[/quote]

กำ ผมคิดมากไปเอง  แต่ก็ขอบคุณที่เข้าใจผมครับ
[/quote]ไม่เป็นไรหรอกเล่น2ไอดีอะ มันต้องคิดมากอยุแล้ว  g#019 g#019
[/quote]

โอ้ย !! ผมเครียดนะพี่จ๋า ; w ; ผมก็แค่ผู้เล่นเซิฟอวตารธรรมดาๆเองนะเฮ้ย ! เล่นพระเล่นวอเล่นสื่อเป็นหลัก จะมาให้ปรับทำไม
ถ้าพี่คิดแบบนั้น ผมก็คิดได้บ้างอ่ะ ว่าพี่ก็มีสองไอดี ไอดีนู้นให้ปรับ ไอดีนี้มาขัดเองเล่นมุขเอง - w - #ผิดมาก

ตกลงคิดว่าผมเล่นสองไอดีจริงๆด้วย -   -" ถ้าไม่หยุดกล่าวหากจะเจออ้อมกอดของผมเอง ไม่ต้องลูซิสแม่ม
ปล.ผมผู้ชาย
ปลล.สายรุก
ปลลล.Yaranaika ?
[/quote]แค่ลองให้แน่ใจ g#021 g#021

ได้หมดถ้าสดชื่น

• Newbie
  • *
มึงไม่พอใจมึงเลิกเล่นไปดิฟายเล่นละกากเล่นไมเลิกเล่นไปมางอแงเป็นเด็กปัญญาอ่อนโถ่ไอพระเจ้าบัพฟา....ไปแหกตาดูเกมอื่นไปไม่พอใจเล่นเซนจุเลี่ยนดิครับมาก็สลายอย่าเป็นพระเจ้าบัพ...  เฮ้อเซงแท้เจอคนแบบนี้เขาเรียกว่าควายแท้ไม่มีวัวผสมเลย     g#021    g#021   g#021   g#021

Neko_OwO

• **
[/url][/img]

woon_cry น้องไปรีเล่นชาปเสียได้ แต่ให้สังเกตข้างบนนะครับ ว่ามีสกิลซีสามพระอยู่ และยังมีสีแสดงว่าผมเคยอัพมันมา  นี่คือหลักฐานที่ผมเล่นพระมาก่อน  woon_cry

]แค่ลองให้แน่ใจ g#021 g#021

ไม่ทันล่ะครับ ; w ; ผมมีมลทินเสียความบริสุทธ์แล้วล่ะครับ //ลากเข้าห้องน้ำให้รับผิดชอบ #พอเถอะออกทะเลแล้วอันนี้ !

Neko_OwO

• **

The.

• The

~๐ Ryan ๐~

ผมยังไม่ได้อ่านทั้งหมดนะครับ อ่านคร่าวๆบ้าง
อยากรู้ว่าสกิลหยุด คือสกิลอะไรครับ หยุดเวลาของเทรเซอร์หรือมีสกิลที่ชื่อแบบนี้อีกป่าว (ไม่ได้เล่นทุกอาชีพเลยสงสัย)

muutunn000

• **
ผมยังไม่ได้อ่านทั้งหมดนะครับ อ่านคร่าวๆบ้าง
อยากรู้ว่าสกิลหยุด คือสกิลอะไรครับ หยุดเวลาของเทรเซอร์หรือมีสกิลที่ชื่อแบบนี้อีกป่าว (ไม่ได้เล่นทุกอาชีพเลยสงสัย)
สกิวที่เกี่ยวข้องกับค่าความต้านทานคับ

~๐ Ryan ๐~

สกิวที่เกี่ยวข้องกับค่าความต้านทานคับ
อ้อครับ ขอเวลาอ่านสักพัก - -

muutunn000

• **
ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะครับ

ไม่ปรับไม่เป็นไร ถ้าปรับอย่าลืมรีสกิล รีสเตตัสฟรีนะครับพี่ woon_sunny

ขอรีชีพด้วยนะครับ พระคงเหมือนทหาร ไปทุกที เดะสักพักก็มีกระทู้กายทิพย์ ทำให้เสียสมดุล g#022 g#022 g#022
กายทิพย์ไม่เสียสมดุลย์นะคับ เพราะถ้าต่างคนต่างกายมาชนกันได้ผลลัพธ์เท่ากัน ไม่ได้เอื้อประโยชน์เฉพาะฝ่าย แต่อ้อมกอดให้ประโยชน์กับคนที่ไม่มีสกิวหยุดเวลาชนกับผู้ที่มีสกิวหยุด แต่ไม่ได้ให้ประโยชน์กับผู้ที่มีสกิวหยุดเวลาชนกับผู้ที่ไม่มีสกิวหยุดเลยและยังทำให้เสียประโยชน์อีกต่างหาก
แน่ใจนะว่าเท่าเทียมกัน
เซนบี่เจอเซนปืนหละ????
คับ ถ้ากายทิพย์ทั้งคู่ ได้ประโยชน์เท่ากันทั้งคู่คับ

คือ เป็นอมตะทั้งคู่

นายอย่าหลงประเด็นว่า แล้วเซนปืนโดนเซนบี่สลายบับล่ะ เท่าเทียมตรงไหน

คำตอบคือเท่าเทียมคับ เพราะสลายบับเป็นสกิวที่เซนบี่เสียเหรียญเรียนมานะคับ ไม่ใช่สกิวซับพอร์ตจากอาชีพอื่น

ซึ่งไม่เกี่ยวข้องกับประเด็นนี้นะคับ อย่าหลงประเด็นนะคับ จะ งง เปล่าๆ

muutunn000

• **
อ่านอันนี้เข้าใจง่ายกว่าคับ ว่าไม่สมดุลย์ยังไง

ตัวอย่าง  กรณีอาชีพเดียวกัน ไส่อ้อมกอดเหมือนกัน มาสู้กัน

คนหนึ่งเรียนสกิวหยุด อีกคนไม่เรียนสกิวหยุด นะคับ

จะเห็นได้ชัดว่า คนที่เรียนสกิวหยุดกลับกลายเป็นเสียประโยชน์

เพราะสกิวหยุดไม่เกิดผลนะคับ

ส่วนคนที่ไม่ได้เรียนสกิวหยุดได้ประโยชน์เพราะไม่โดนผลของสกิวหยุดจากอีกฝ่าย

เห็นไหมคับ ทั้งๆที่เป็นอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่พอสู้กันกลายเป็นว่า

คนนึงได้ประโยชน์ คนนึงนอกจากไม่ได้ประโยชน์แล้วยังเสียประโยชน์

สกิวสายซับพอร์ทที่สมดุลต้องให้ประโยชน์เท่ากันทั้งสองฝ่าย จึงเรียกได้ว่าสมดุลย์ จิงไหมคับ

นี่คือสาเหตุที่ผมบอกว่าอ้อมกอดแห่งลูซิสยังไม่สมดุลย์

เมื่อปรับสมดุลย์แล้วผมขอย้ำว่า ยกเว้นผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับความไม่สมดุลย์ เช่น

1. ยกเว้นให้เจ้าของสกิวอ้อมกอดที่ใช้สกิวใส่ตนเองให้ได้รับผลต้านทาน100%เหมือนเดิม เหตุผล เป็นสกิวของตัวเองที่เสียเหรียญเรียนมา ควรได้รับประโยชน์เหมือนเดิม

2. ยกเว้นผู้เล่นที่ไม่มีพีเคให้ได้รับผลต้านทาน100%เหมือนเดิม เหตุผล เพราะอ้อมกอดแห่งลูซิสไม่สมดุลย์เฉพาะผู้เล่นที่ต่อสู้กัน

3. ยกเว้นผู้เล่นที่ล่าบอสเปิดพีเคเอาอัตราดรอป และผู้เล่นที่เก็บเลเวล (เช่น หลังปรับสมดุลย์แล้ว ขอให้สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสยังมีผลต้านทาน100% ต่อสกิวของบอส

มินิบอส และมอนเตอร์ เหมือนเดิม และไม่ได้รับผลเสียอะไร)

ทั้งหมดนี้เพื่อไม่ให้กระทบต่อผู้เล่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความไม่สมดุลย์ในครั้งนี้นะคับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อ่านอันนี้เข้าใจง่ายกว่าคับ ว่าไม่สมดุลย์ยังไง

ตัวอย่าง  กรณีอาชีพเดียวกัน ไส่อ้อมกอดเหมือนกัน มาสู้กัน

คนหนึ่งเรียนสกิวหยุด อีกคนไม่เรียนสกิวหยุด นะคับ

จะเห็นได้ชัดว่า คนที่เรียนสกิวหยุดกลับกลายเป็นเสียประโยชน์

ส่วนคนที่ไม่ได้เรียนสกิวหยุดได้ประโยชน์เพราะไม่โดนผลของสกิวหยุดจากอีกฝ่าย

เห็นไหมคับ ทั้งๆที่เป็นอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่พอสู้กันกลายเป็นว่า

คนนึงได้ประโยชน์ คนนึงนอกจากไม่ได้ประโยชน์แล้วยังเสียประโยชน์

สกิวสายซับพอร์ทที่สมดุลต้องให้ประโยชน์เท่ากันทั้งสองฝ่าย จึงเรียกได้ว่าสมดุลย์ จิงไหมคับ

นี่คือสาเหตุที่ผมบอกว่าอ้อมกอดแห่งลูซิสยังไม่สมดุลย์

เมื่อปรับสมดุลย์แล้วผมขอย้ำว่า ยกเว้นผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับความไม่สมดุลย์ เช่น

1. ยกเว้นให้เจ้าของสกิวอ้อมกอดที่ใช้สกิวใส่ตนเองให้ได้รับผลต้านทาน100%เหมือนเดิม เหตุผล เป็นสกิวของตัวเองที่เสียเหรียญเรียนมา ควรได้รับประโยชน์เหมือนเดิม

2. ยกเว้นผู้เล่นที่ไม่มีพีเคให้ได้รับผลต้านทาน100%เหมือนเดิม เหตุผล เพราะอ้อมกอดแห่งลูซิสไม่สมดุลย์เฉพาะผู้เล่นที่ต่อสู้กัน

3. ยกเว้นผู้เล่นที่ล่าบอสเปิดพีเคเอาอัตราดรอป และผู้เล่นที่เก็บเลเวล (เช่น หลังปรับสมดุลย์แล้ว ขอให้สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสยังมีผลต้านทาน100% ต่อสกิวของบอส

มินิบอส และมอนเตอร์ เหมือนเดิม และไม่ได้รับผลเสียอะไร)

ทั้งหมดนี้เพื่อไม่ให้กระทบต่อผู้เล่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความไม่สมดุลย์ในครั้งนี้นะคับ

ถ้าผมเรียนสกิลลดแม่น ลดหลบ  แต่เค้าบัพแม่น บัพหลบมาละ   ถ้าไม่บัพแม่นมา สกิลลดแม่นผมทำให้ตีผมวืดได้   ถ้าไม่บัพหลบมา  สกิลผมทำให้ตีโดนจังๆได้   อย่างนี้ผมก็เสียเปรียบสิ  ต้องปรับ  แม่น  หลบ  กำลัง  บทสรร  ด้วยมั้ย

muutunn000

• **

ถ้าผมเรียนสกิลลดแม่น ลดหลบ  แต่เค้าบัพแม่น บัพหลบมาละ   ถ้าไม่บัพแม่นมา สกิลลดแม่นผมทำให้ตีผมวืดได้   ถ้าไม่บัพหลบมา  สกิลผมทำให้ตีโดนจังๆได้   อย่างนี้ผมก็เสียเปรียบสิ  ต้องปรับ  แม่น  หลบ  กำลัง  บทสรร  ด้วยมั้ย
ถ้าใส่อ้อมกอดทั้งคู่ เค้าได้ประโยชน์คือนายลดแม่นลดหลบเค้าไม่ได้

แล้วนายล่ะได้อะไร ในเมื่ออีกฝ่ายไม่มีสกิวหยุด นอกจากนายไม่ได้ประโยชน์แล้ว ยังเสียประโยชน์เพราะสกิวนายโดนทำลายไง

ถูกไหม สงสัยไหมทำไมสกิวซับพอร์ตที่สมดุลให้ผลแบบนี้ สงสัยใช่ไหมล่ะ

บอกแล้วมันยังมีจุดที่ไม่สมดุลย์