GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อ้อมกอดแห่งลูซิส สกิวแห่งการโกง เสียสมดุล วอนจีพิจารณาปรับด้วย

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
ก็เราเล่นสื่อวิญญาณสายแสง ก็เลยอ่ะนะ....

ไม่ได้ควายนะ ก็แค่พูดในสิ่งที่อยากพูดนิ . w . ความเห็นส่วนตัวนินา...... ผมแค่บอกสองสกิล ไม่ได้บอกให้ปรับทั้งหมดหน่อย.....

ไม่ได้ว่านาย

ไอดีหลัก มันไง
5555 เอาไอดีกากมาป่วนบอร์ดไง อย่าคิดมาก g#014 g#014

อ่าวเวรกำ เผลอไปตอบมันเยอะเลย

R.eawten

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะครับ

ไม่ปรับไม่เป็นไร ถ้าปรับอย่าลืมรีสกิล รีสเตตัสฟรีนะครับพี่ woon_sunny

ขอรีชีพด้วยนะครับ พระคงเหมือนทหาร ไปทุกที เดะสักพักก็มีกระทู้กายทิพย์ ทำให้เสียสมดุล g#022 g#022 g#022
กายทิพย์ไม่เสียสมดุลย์นะคับ เพราะถ้าต่างคนต่างกายมาชนกันได้ผลลัพธ์เท่ากัน ไม่ได้เอื้อประโยชน์เฉพาะฝ่าย แต่อ้อมกอดให้ประโยชน์กับคนที่ไม่มีสกิวหยุดเวลาชนกับผู้ที่มีสกิวหยุด แต่ไม่ได้ให้ประโยชน์กับผู้ที่มีสกิวหยุดเวลาชนกับผู้ที่ไม่มีสกิวหยุดเลยและยังทำให้เสียประโยชน์อีกต่างหาก
แน่ใจนะว่าเท่าเทียมกัน
เซนบี่เจอเซนปืนหละ????

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
ก็เราเล่นสื่อวิญญาณสายแสง ก็เลยอ่ะนะ....

ไม่ได้ควายนะ ก็แค่พูดในสิ่งที่อยากพูดนิ . w . ความเห็นส่วนตัวนินา...... ผมแค่บอกสองสกิล ไม่ได้บอกให้ปรับทั้งหมดหน่อย.....

5555 เอาไอดีกากมาป่วนบอร์ดไง อย่าคิดมาก g#014 g#014

เอ่อ... ผมมีไอดีเดียวนะครับ ไม่ได้ป่วนบอร์ดด้วย อย่าเพิ่งกล่าวหาสิครับ  ; w ;

แต่ตอนนี้ผมคิดมากล่ะครับ ที่ผมโดนกล่าวหาแบบนี้   woon_huh

Neko_OwO

• **
ความเห็นของผมเกี่ยวกับสกิลนี้ก็คือ  สกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส ถึงแม้จะดูโกงเพราะกันสถานะพิเศษได้  แต่ผมคิดว่าสมดุลแล้วที่ให้ใช้ได้ เพราะสถานะการณ์ที่สามารถใช้สกิลนี้ได้มีอยู่ไม่กี่อย่างเอง

1.สงครามชิงปราสาท
2.การต่อสู้ในพื้นที่ PK
3.ตัวผู้เล่นที่เป็นอาชีพเครลิคนัน ใช้เอง
4.แบทเทิล  3-3 ในกรณีที่ทีมมีพระ

ซึ่งสองสถานการณ์แรก เป็นสถานการณ์ที่ในมุมมองเด็กๆแบบผมคิด ก็คือ"การร่วมมือร่วมใจ"กันอยู่แล้ว  ดังนั้นใครมีสกิลอะไรที่สามารถซัพพอตได้ก็ประเคนใส่ทีมเราให้หมด  รวมทั้งตัดกำลังทีมฝ่ายตรงข้ามด้วย  (ในกรณีผมที่เล่นผู้สื่อวิญาณ สกิลหลักของผมคือสกิลเสียงเพรียกสุสาน ที่ลดมานาวิละ 100% เป็นระยะเวลา 11 วินาที (ไม่รวมความแรงเวทธาตุแสง) และทะลุป้องกัน ดังนั้นผมเลยแอบบอกว่า ปรับเอาดูดมานาไม่คิดอ้อมเลยได้ไหม จะได้มีสกิลป่วนอีกสกิล #กำ)  g#002 ตรงจุดนี้คือเจตนาที่ผมจะบอก และเผลอคิดไปเองว่าโดนว่า ผมขอโทษด้วยครับ  g#002  และผมก็เคยเล่นพระมาก่อน อ้อมกอดลูซิสผมยังต้องบัพใส่แนวหน้าก่อนเลย ส่วนแนวหลังก็หลบๆแอบๆซัพพอตเรื่อยนั่นล่ะครับ

ดังนั้น ถ้าอยากจะย้ายแหล่งไปที่ไม่มีการใช้อ้อมกอดแห่งลูซิส ก็ต้องไปที่ แบทเทิลทั้งหลายล่ะครับ เพราะสถานที่นี้ คือสถานที่ที่เราสามารถใช้ความสามารถของสกิลตัวเอง  เพื่อตัวเองเท่านั้น (แบทเทิลรอยัล แบทเทิล 1-1) สถานที่แห่งนี้ก็เป็นสถานที่ ที่คนที่ไม่ชอบอ้อมกอดแห่งลูซิส ได้ลุยกันอย่างเต็มที่

สรุปได้ว่า สกิลแห่งลูซิส ไม่ใช่สกิลโกง แต่เป็นสกิลทางเลือก ที่ทำให้การต่อสู้ในรูปแบบทีมมีความหลากหลายมากขึ้น  และสนุกมากขึ้น 

ลองคิดกลับกันนะครับ  ถ้าไม่มีอ้อมกอดลูซิส ในสถานะการ ที่ไม่ใช่การต่อสู้แบบเดีย่วๆ นั่นคือ สงครามบ้าง แบทเทิล 3-3 บ้าง แล้วทุกคนเล่นหยุดหมด อาชีพที่ได้เปรียบก็ตกมาอยู่ในอาชีพสาย "ระยะไกล"  ที่สามารถใช้สถานะผิดปกติใส่ได้ในที่ไกลๆ แล้วแบบนี้จะสนุกหรือครับ ถ้าผมเล่นเบอเล่นอาชีพที่ต้องใส่สถานะผิดปกติใกล้ๆ หรืออาชีพสายดาเมจ ที่เล่นแบบทีม แต่ต้องมาเจอหยุด สตัน บอด แบบง่ายๆโดยที่ไม่ต้องทำอะไรกันเลย  ยิ่งวอเข้าไปใหญ่ จะกลายเป้นว่า ใครหยุดได้ก่อนก็ชนะได้เลยสินะครับ ไม่ได้มีโอกาสแก้ทางหรือยื้อเกมสักเท่าไรเลย

ผมเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ อาจจะอัพสกิลหยุดมา ซึ่งดูเป็นประโยชน์ แต่กลับไม่ได้ใช้ เพราะเจอสกิลนี้สกัดทางคุณ คุณก็ต้องเก้บสกิลนี้ไว้ใช้กับพวกที่"ไม่มีอ้อมกอด" "พวกที่ไม่มีต้านทานเพราะฟื้นจากจุมพิตแห่งลูซิส" "ติดศาสตราแห่งคำสาปของวอ" ผมเชื่อว่า การติดสถานะผิดปกติที่รุนแรง ย่อมส่งผลกับพวกนี้และเป็นประโยชน์ต่อทีมแน่นอนครับ เช่น
1.แบทหน้าเมือง เขาฟื้นจุมพิต คุณสตัน ก็ไม่ต้องกลับเมืองแล้ว
2.วอศาสตราใส่เบอระเบิด คุณเล่นวิ ก็เยือกแข็งๆๆๆ  เบอระเบิดก็อยู่กับที่ ช่วยทีม !
3.แนวหน้าที่โผล่ๆมา ส่วนมากมีอ้อมกอด ไม่ก็มีต้านทานที่เยอะพอทั้งนั้น คุณลองพยายามเล็งแนวหลังของสงครามสิครับ อาจจะเจอซัพพอตทั้งหลายที่ไมีมีต้านทานให้คุณประเคนสกิลเล่นๆก็ได้ เป็นการตัดกำลังให้ทีมเราได้เปรียบอีก สุดยอด !!!!  #038

ปล.นี่เป็นความเห็นในมุมมองของผม ที่กลั่นกรองหลังจากโดนใส่ร้าย #ไม่ใช่ล่ะ แง้  g#002  ไอดีผมก็มีไอดีเดียว ผมจะป่วนทำไมคร้าบ !! เกมมันสนุกแล้ว แจ่มแล้ว
"เข้าเรื่องๆ"  เหตุการณ์ข้างต้น เป็นเหตุการณ์จากเซิฟเวอร์ "อวตาร" ในสมัยเมื่อ 1 - 2 ปีที่แล้ว ที่สมาชิกแต่ละกิลเต็มที่เพียงแค่ 16 คน รวมกิลพันธมิตรเพิ่งจะ 32 ทำให้การใช้สกิลค่อนข้างจะเล็งง่ายและแก้ทางกันได้ง่ายกว่าเซิฟอื่นๆ #อย่างกับเกมแนว Moba #พูดแล้วไปเล่นHONดีกว่า  g#029

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ถ้าใช้ตรรกะเดียวกันกับ 1. อ้อมกอดแห่งลูซิสให้ประโยชน์กับอาชีพที่ไม่มีสกิวหยุดเวลาสู้กับอาชีพมีสกิวหยุด
แล้วให้ประโยชน์อะไรกับอาชีพที่มีสกิิวหยุดเวลาสู้กับอาชีพไม่มีสกิวหยุด

ถ้างั้นต้องปรับให้ดีบัพทุกอย่าง  บัพให้ผู้อื่นไม่ได้เลย 

กายทิพย์ก็ไม่ได้  ไม่แฟร์กับอาชีพที่ไม่มีสกิลทะลุกายได้ 

จุมพิศก็ไม่ได้  เทรได้เปรียบ จุมตอนหยุดไปแล้วใกล้ดีเลสกิลครบ  เทรจะฟื้นได้ 2 รอบ = มี 3 ชีวิต   ฟื้นจากจุม  ตาย  ฟื้นจากหยุด 

บัพแม่นยำ  กำลัง  หลบหลีก  บทเพลงสรร ก็ไม่ได้   อาชีพที่มีสกิลลดแม่น  ลดหลบ  เสียเปรียบ  เห็นผลน้อย  บัพ + ให้เยอะ

และสกิลอื่นๆอีกมากมาย  มีผลกระทบทั้งนั้นถ้าจะคิดกันแนวนี้อะนะ 

เข้าใจว่าโดนเกรียน รึเปล่าไม่แน่ใจนะ   และผู้เกรียนเตรียมตัวมาดี  บัพมา  สกิลประเภทอะไรที่ว่าเลยไม่ได้ผลกับเค้า    คืออะไรแบบนี้ก็เป็นธรรมดา  ผู้ที่จ้องจะเกรียนมันก็ต้องเตรียมตัวพร้อมอยู่แล้ว  แต่ถ้าเห็นว่าควรปรับ  ก็น่าจะต้องปรับทั้งหมดแบบที่ว่า  ไม่บัพไอ่นี่มันก็บัพไอ้นั่น   เพื่อความได้เปรียบ    แล้วคนโดนเกรียนก็แหงอยู่แล้ว  ไม่ได้เตรียมตัวอะไร      การเกรียนไม่มีคำว่าแฟร์อยู่แล้ว   

คือถ้าจะมีปรับอะไรจริงๆ  ควรปรับเรื่องค่าที่ล้นดีกว่า  ค่าเดินล้น  ต่อเนื่องล้น  อะไรแบบนี้  เพราะเวลาที่โดนสกิลมีผลหักล้าง  มันไม่ได้มีผลตามค่าที่แสดงเช่น ต่อเนื่อง 216   มันล้นไปมากกว่านั้น ทำให้ลดแล้วก็ยังไวอยู่     อันนี้ผมไม่ทราบว่าปรับหรือยังนะครับ  แต่สกิลผอบเมื่อก่อนที่เพิ่มต่อเนื่องให้เจ้าของ  ชาปโดนเล็งแขนก็ยังยิง 216 อยู่  เพราะบัพผอบมันทำให้ล้น   เหมือนความเร็วเดินล้น  โดนสกิลลดเดินยังวิ่งปร๋ออยู่เลย   g#013

The.

• The

เอ่อ... ผมมีไอดีเดียวนะครับ ไม่ได้ป่วนบอร์ดด้วย อย่าเพิ่งกล่าวหาสิครับ  ; w ;

แต่ตอนนี้ผมคิดมากล่ะครับ ที่ผมโดนกล่าวหาแบบนี้   woon_huh
พวกผมด่าไอ จขกท. คับ  = =

Neko_OwO

• **

กำ ผมคิดมากไปเอง  แต่ก็ขอบคุณที่เข้าใจผมครับ

The.

• The

กำ ผมคิดมากไปเอง  แต่ก็ขอบคุณที่เข้าใจผมครับ
ไม่เป็นไรหรอกเล่น2ไอดีอะ มันต้องคิดมากอยุแล้ว  g#019 g#019

Neko_OwO

• **

[/quote]พวกผมด่าไอ จขกท. คับ  = =
[/quote]

[/quote]ไม่เป็นไรหรอกเล่น2ไอดีอะ มันต้องคิดมากอยุแล้ว  g#019 g#019
[/quote]

โอ้ย !! ผมเครียดนะพี่จ๋า ; w ; ผมก็แค่ผู้เล่นเซิฟอวตารธรรมดาๆเองนะเฮ้ย ! เล่นพระเล่นวอเล่นสื่อเป็นหลัก จะมาให้ปรับทำไม
ถ้าพี่คิดแบบนั้น ผมก็คิดได้บ้างอ่ะ ว่าพี่ก็มีสองไอดี ไอดีนู้นให้ปรับ ไอดีนี้มาขัดเองเล่นมุขเอง - w - #ผิดมาก

ตกลงคิดว่าผมเล่นสองไอดีจริงๆด้วย -   -" ถ้าไม่หยุดกล่าวหากจะเจออ้อมกอดของผมเอง ไม่ต้องลูซิสแม่ม
ปล.ผมผู้ชาย
ปลล.สายรุก
ปลลล.Yaranaika ?

muutunn000

• **
ไม่ต้องเชื่อกุละ กุยอม เด๋วกุปั๊มอีกสิบไอดี หลอกหมาเล่น

ตัวกุเองเถียงตัวกุเอง ให้หมามัน งง เล่น

Neko_OwO

• **
ไม่ต้องเชื่อกุละ กุยอม เด๋วกุปั๊มอีกสิบไอดี หลอกหมาเล่น

ตัวกุเองเถียงตัวกุเอง ให้หมามัน งง เล่น

ความคิดเด็กมากเลยนะครับ  g#001  พอมีคนมาใส่ร้ายผมนิดหน่อย ก็กลับทำมาเป็นบอกว่าเถียงตัวเองเล่น

ขอโทษนะครับ ผมชื่อ Kagamine_Spy มีพระชื่อ H.04 ซึ่งเป็นพระจุติ 6 เป็นตัวหลักในการซัพพอตเพื่อนๆ SV.อวตาร

และอีกอย่าง อย่ามาส่อสันดานขโมยโพสคนอื่นสิครับ  โต้วาทีแพ้คนอื่นแบบนี้ ก็ยอมแพ้เถอะครับ  ขอโทษทุกคนไป เรื่องจะได้จบๆ และผมก็จะได้โดนเลิกเข้าใจผิดสักที

เดี่ยวผมจะส่งรูปพระของผมมาให้ดูนะครับ  ขอเวลาอัพรูปเป็นโค๊ดแปปนะครับ

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **

จะอ้อม ไม่อ้อม มันก็ ต้าน ทาน 95 เปอเซน (ไม่ได้ใส่หมวกผู้กล้า นะ หมวกผู้กล้าเพิ่ม 10 เปอเซน)

ปล่อยให้มันร้องแบบนี้ละ ให้จีปรับให้สมใจมันเถอะ ยังไง พาลาผมก้ ต้าน เกินร้อยอยู่แล้ว ถ้ากดยาครอบ นะ

เดี๋ยวมันก็จะมาร้องปรับเกราะพาลา 90 เชื่อดิ 55555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555