GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โหวตผู้เล่น คนเก่งจาก ABT SEASON1!!

Zenziya

• Newbie
  • *
การเเข่ง ABT SEASON1 ก็ได้จบไปเเล้ว เรามาทําการโหวตกันเล่นๆดีกว่า  ว่า ผู้เล่นคนไหนในอาชีพไหนบ้างที่โชว์ฝีมือได้โดดเด่นในABT รอบนี้

วิธีการโหวต

อาชีพ .........   ผู้เล่นที่มีฝีมือโดดเด่น  ............  สังกัดทีม...................

(สามารถเลือกโหวตได้มากกว่า 1 ท่านนะครับ)

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
ยังไม่จบนี่ครับเหลือวันนี้อีก
เอาที่โดดเด่นตามความคิดผมนะ

สวรรค์
I-james  ปกติก็โหดอยู่แล้ว แถมเวลาลุย จะรู้จักหว่ะเทรว่าตอนไหนจะโดนหยุดเวลาฝ่ายตรงข้าม ทำให้ไม่ค่อยโดนหยุดเวลา  รู้จังหว่ะรุกจังหว่ะถอย  บางทีถูกรุมแล้วรู้ว่าเสียเปรียบ ก็ถอยไปก่อนแล้วค่อยมาเอาคืน ขณะที่เวลาทีมตัวเองได้หยุดเวลา ก็โจมตีได้ดี

Jack The Ripper99 (อ่า ไม่รู้เขียนยังไง โทษทีนะครับ)   เทรคนนี้เก่ง โหด (ไม่มีคำอธิบาย)

Meeeek(เขียนงี้ปล่าวหว่า) ชาปชื่อดังประจำสวรรค์  ยิงโหดสุดๆ โชว์ฟอร์มได้ดีมากตอนรอบ4ทีมสุดท้ายก่อนรีแมทย์ เสียดายรอบรีแมทย์ลงแค่นัดเดียว  ถ้าพูดถึงผลงานชาปผลงานดีที่สุดแล้ว(เนื่องจากคนเขียนเล่นชาป เลยขอเอาอาชีพชาปมาหน่อยนะ woon_sunny)

พาราทีมMRT ชื่อเนย    คนนี้ผมไม่รู้จัก แต่ดูในคลิปรอบชิงก็ สุดยอดเลยครับ ถ้าไม่มีพาราคนนี้  ทีมทำอย่างช้าอ่านะ คงชนะไปแล้ว

แอสทีม Su Woy (น่าจะชื่อ Game Over) คนนี้ก็โป๊ะแรงสะใจ ดูแล้วมันส์มากๆ  รอบแรกก็โชว์ฟอร์มดีมาก

ปล จบแล้วครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ เขียนเอาสนุก

Rest In Peace

• Full Member

สวรรค์
I-james  ปกติก็โหดอยู่แล้ว แถมเวลาลุย จะรู้จักหว่ะเทรว่าตอนไหนจะโดนหยุดเวลาฝ่ายตรงข้าม ทำให้ไม่ค่อยโดนหยุดเวลา  รู้จังหว่ะรุกจังหว่ะถอย  บางทีถูกรุมแล้วรู้ว่าเสียเปรียบ ก็ถอยไปก่อนแล้วค่อยมาเอาคืน ขณะที่เวลาทีมตัวเองได้หยุดเวลา ก็โจมตีได้ดี

Jack The Ripper99 (อ่า ไม่รู้เขียนยังไง โทษทีนะครับ)   เทรคนนี้เก่ง โหด (ไม่มีคำอธิบาย)

Meeeek(เขียนงี้ปล่าวหว่า) ชาปชื่อดังประจำสวรรค์  ยิงโหดสุดๆ โชว์ฟอร์มได้ดีมากตอนรอบ4ทีมสุดท้ายก่อนรีแมทย์ เสียดายรอบรีแมทย์ลงแค่นัดเดียว  ถ้าพูดถึงผลงานชาปผลงานดีที่สุดแล้ว(เนื่องจากคนเขียนเล่นชาป เลยขอเอาอาชีพชาปมาหน่อยนะ woon_sunny)

พาราทีมMRT ชื่อเนย    คนนี้ผมไม่รู้จัก แต่ดูในคลิปรอบชิงก็ สุดยอดเลยครับ ถ้าไม่มีพาราคนนี้  ทีมทำอย่างช้าอ่านะ คงชนะไปแล้ว

แอสทีม Su Woy (น่าจะชื่อ Game Over) คนนี้ก็โป๊ะแรงสะใจ ดูแล้วมันส์มากๆ  รอบแรกก็โชว์ฟอร์มดีมาก

ปล จบแล้วครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ เขียนเอาสนุก

กลับมาเล่นแล้วเหรอครับ  g#006 g#006 g#006

Directorr

โหวต   ออปติมัส  ทีม MRT ครับ   g#037 g#037 g#037
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

creemsodazaa

• Newbie
  • *
การเเข่ง ABT SEASON1 ก็ได้จบไปเเล้ว เรามาทําการโหวตกันเล่นๆดีกว่า  ว่า ผู้เล่นคนไหนในอาชีพไหนบ้างที่โชว์ฝีมือได้โดดเด่นในABT รอบนี้

วิธีการโหวต

อาชีพ พาลาดิ  ผู้เล่นที่มีฝีมือโดดเด่น  คุณเนย  สังกัดทีม MRT (เซิฟใต้)

(สามารถเลือกโหวตได้มากกว่า 1 ท่านนะครับ)

ผมกพไม่รุจักหรอกแต่เหนเขาโคตรเมพเลย ถึกเวอร์ สมนาม ออพติมัส

-Ai-

GameOver1412 แอส Suwoy โหดจริงไรจริง :)

พุ่งเอา ๆ ๆ ร้ายกาจ ชอบ ๆ ๆ

neverdy

• Newbie
  • *
ที่โดดเด่น ตามความคิดผมนะ

วิซาร์ด I-james กับ Ragkarok ของทีมเเคสเปอร์ โดดเด่นมากครับ รุกรับ ได้อย่างเข้าขากัน เป็นวิซาร์ดที่โดดเด่นที่สุดในการเเข่งเลย

เทร ยกให้ 69 Ripper ครับ  ยิงโหดสุดๆ  กับ คุณ Directorr ยิงเนียนประจําทัวร์นาเม้น  g#009

ชาป เท่าที่ดู  คุณเมฆ ของเซิฟสวรรค์ เด่นสุดเเล้ว ชาปเซิฟอื่น ไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร

พาลา หาใครเทียบ คุณเนย ทีม MRT ไมได้เลย

เบอเซอร์เกอร์  asura_lnw ก็โหดดีนะ วิ่งไล่สับ กระจาย

ประมาณนี้เเละคับ

Directorr

ที่โดดเด่น ตามความคิดผมนะ

วิซาร์ด I-james กับ Ragkarok ของทีมเเคสเปอร์ โดดเด่นมากครับ รุกรับ ได้อย่างเข้าขากัน เป็นวิซาร์ดที่โดดเด่นที่สุดในการเเข่งเลย

เทร ยกให้ 69 Ripper ครับ  ยิงโหดสุดๆ  กับ คุณ Directorr ยิงเนียนประจําทัวร์นาเม้น  g#009

ชาป เท่าที่ดู  คุณเมฆ ของเซิฟสวรรค์ เด่นสุดเเล้ว ชาปเซิฟอื่น ไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร

พาลา หาใครเทียบ คุณเนย ทีม MRT ไมได้เลย

เบอเซอร์เกอร์  asura_lnw ก็โหดดีนะ วิ่งไล่สับ กระจาย

ประมาณนี้เเละคับ

ลองยิงผมตายก่อนสิ  อยากรู้ใครจะงานเข้า #038 #038 #038
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Lucky

• Newbie
  • *
เเข่ง ยัง ไม จบ ทุกเชิพ อย่าง เพิ่ง ตัด สิน ... สงครามยังไม่ จบ ไอ นี่ นับ ศพทหาร ชะเเล้ว  g#004 g#004

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

Sikarinth

• **

สวรรค์

กลับมาเล่นแล้วเหรอครับ  g#006 g#006 g#006

ใกล้กลับมาเล่นแล้วครับ ซักเดือนหน้า กำลังดี

ปล แต่ ABT นี่พี่ดูทุกนัดเลย ดูแล้วหนุกจริงๆ (อยากมีชุดพื้นฐานบ้าง woon_sad2)

เทรแีกคนที่ชอบคือ Tifa ครับ สาเหตุคือตายยากดี เหลือคนสุดท้ายตลอด สมกับเป็นเทร

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

3eCausez

ตามความคิดผม จากประสบการณ์ตรง เเละ จากเทปการเเข่งขัน

วิซาร์ดผม ยกให้ _Ragkarok_ กับ I-JaMes คือ สุดยอด ของABT รอบนี้
เทร  ยกให้ 69_The_Ripper_69 ยิงโหดมาก 
พาลาดิน  ยกให้ พาลา ทีมMRT ครับ ถึกมากมาย ยอมรับจากใจ
ส่วนอาชีพอื่น ทีเด่นๆ ไม่ค่อยมีเท่าไหร เท่าที่ดูเเละเจอมากับตัว g#009

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
การแข่งงวดนี้ ขอโหวต

Directorr เทรเชอร์ ฮันเตอร์ ทีม MRT ครับ ยิงเถื่อนได้ใจ และ สเตปดีที่สุดจากเทรทั้งหมดในการแข่งครั้งนี้ครับ ถูกใจ Hi Light 777+ชิงสมบัติ
นู๋เนย สาวเหล็ก พาลาดิน ทีม MRT ครับ นู๋เนยอย่าไปยิงเทอครับ เทอไม่ใช่คน เทอเป็นออปติมัส
พระ VanilLA ทีม Casper ครับ ทำหน้าที่สมเป็นพระ ที่สุดแล้วครับ ตายยากมาก
แอสแซสซิน gameover1412  โชว์ฟอร์มได้ร้อนแรงมากครับ ในการแข่งครั้งนี้
วิซาร์จ CupiiLnn ทีม MRT สเตปดีมากๆครับ
วิซาร์จ อีกคนผมไม่แน่ใจว่า Give_Me หรือ VR_One ทีมเกรียนเรนเจอร์ เพราะภาพไม่ใช้ รู้แต่ ว่า โดนหยุดเวลา 10 แล้วยังรอดได้ อึดเกินวิซาร์จจริงๆ
เบอร์เซอร์เกอร์ -Dentyne- ทีม อวตาร ครับ สับแรงผิดมนุษย์ และถือว่าเป็นส่วนสำคัญของทีมมากๆ
เบอร์เซอร์เกอร asura_Inw ครับ สุดยอดจริงๆ คนนี้