GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ "การปรับปรุงระบบการงาน"

ASURA LOVE

• Jr. Member
  • **
เรื่องการงานนี้มันก้อดีของมันอยู่และ ไม่มีใครเคยจะบ่น ก้อมาปรับซะ เรื่องบัคนี่บ่นกันทุกวันไม่เคยจะแก้   woon_angry

lolapupu01

• Newbie
  • *
วัตุถุดิบไม่ใช่หาชั่วโมงเดียวแล้วได้นะเฮ้ย ถึงจะลดวัตถุดิบการทำมันก็ไม่ช่วยให้ไวขึ้นหรอก

แล้วเรื่องเสียเงินการทำทุกครั้งมันใช่หรอ ทำฟรีมันก็ดีอยู๋แล้ว ต้นทุนการทำ การหาวัตุถุดิบมันก็เยอะพอแล้วนา

คิดหน่อยทีมงาน เหมือนประชดกันเลยทำแบบนี้ ยิ่งว่าเรื่องบัค ยิ่งแก้อันดีๆให้เน่ากว่าเดิม

ปล.พูดเค้าก็ไม่ฟัง คุณก็รู้บริษัทเค้าอินดี้

lolapupu01

• Newbie
  • *
ปรับการผลิตให้เสียบิลล่า แล้วอย่าลืมปรับตีบวกให้เสียบิลล่าเพิ่มนะ ตี+10 เสียครั้งละ100kไปเลยนะ ไอค.ว.ย

ไหนๆมันจะพัง พวกคุณมึงก็เอาให้สุดไปเลย อย่าลืมจัดโปรเติมโซลคูณ2 แล้วปิดเกมส์หนีแบบฟ้าแลบไปเลย

มีแต่ได้กับได้ เพราะพวกคุณมึงไม่มีอะไรให้มันน่าจดจำแล้ว

R00t-- -;

• Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าการที่ทีมงานกำลังคิดอะไรอยู่ บัคเยอะแยะเอาเวลาไปแก้บัคก่อนดีกว่ามั้ย ก่อนที่จะปรับอะไรไม่รู้ว่าทางทีมงานได้มีการคิดไตร่ตรองหรื่อไม่ ไม่ได้อยากจะยกตัวอย่างเปรียบเทียบกับสมัยก่อนเลยครับ ผมแค่อยากจะให้ทีมงานรับฟังความคิดเห็นจากผู้ใช้งาน(User) จริงๆการออกแพทซ์มันคือการทำให้เกมสมดุล ไม่ใช่ว่ายิ่งแย่ไปกว่าเดิม รบกวนรับฟังความคิดเห็นจากผู้ใช้งาน(User)จะได้ วินวิน ทั้งสองฝ่าย   g#020

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
การงานกว่าจะอัพแต่ละขั้นก็ว่ายากแล้ว ยังปรับวัตถุดิบอีก ออน10จอคงไม่พอแล้วมั้ง อีกอย่างช่วยแก้ปัญหาหลุดแบบไร้เหตุผลด้วยได้ไหม  woon_angry woon_angry woon_angry

Black Wood

• Newbie
  • *
คิดว่าคนเล่นทุกคนมีเงินบิลล่าเยอะสินะ บังคับให้ขยันหาอีกและ เซ้ตจุก็ไม่แก้สักที จะให้วิ่งหาขยะขายก็รำคาญผอบ ลำพังแค่ใบผลิตก็เต็มกลืนและนี้อะไรยังต้องมาเสียค่าผลิตอีก ไม่เป็นไร-ูรวย -ูทำได้  woon_angry woon_angry woon_angry

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
ทุกวันนี้ยังทนเล่นเกมส์นี้ เพราะระบบการงานนี่ล่ะ

เจอแบบนี้เข้าไป

หาเกมส์อื่นเล่นดีกว่า

เกมส์ไทยสั่งได้...................สั่งให้กุไปไกลๆ
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

Zo

• Newbie
  • *
ทีมงานมรึงมาอ่านดูเอาเองนะอ่านแล้วคิด     อย่าโง่่

..TEERAK..

• Full Member
จะแก้ไขก็รีบออกมาประกาศนะครับ บอกได้เลยระบบทำการงานดูดเงินมหาศาลขนาดนี้ เกมส์ได้ปิดตัวแน่นอน ใครมันอยากจะเล่นละครับ
เก็บขยะขายชิ้นละ 10- 400 บิลล่า เอามาลงทุนทำการงาน แต่ทำการงาน หมดเป็นแสนเป็นล้าน โทษทีเหอะครับ เอายามหน้าบริษัทมาคิดระบบให้หรือปล่าว

ถ้าจะปรับขนาดนี้ก็เลิกเล่นดีกว่า เคยมานั่งทำการงานเองไหมละจี ลองคิดดูอันละ4000ทำพันอันก็4m มึงเคยสนใจไหมปรับอย่างเดียวไม่เคยสนอะ คนเขาไม่ได้รวยทุกกคนนะเว้ย  g#046 g#046

Liberty

• Newbie
  • *

emethgto

• **
ผมจากร้าน คลังแสง 1-2 เซิฟใต้พิภพ ในการปรับการงานครั้งนี้มีผมเสียมากกว่าผมดีมาก ใครที่อยุเซิฟใต้คงพอรู้จักร้านผมบ้างเพราะเน้นทำของการงานขาย ในขั้นตอนของกาทำการรงาน ต้องทำตั้งแต่ขุดแร่ ตัดไม้ แล้วนำมาแปรรูป ถลุง แปรรูปไม้ การใส่ระบบบิลล่าเข้ามาทำให้ต้นทุนเพิ่มขึ้นมากมหาศาลเลยที่เดียว ผมจะอธิบายให้ได้เห็นนะครับ
Ex. แบบเก่า อดามันไทขุดแร่เวล4 ถลุงเวล10 แท่ง1000อัน=อดามันไท5000อัน=ก้อนอดามันไท10000ก้อน=เศษอดามันไท100000อัน บิลล่า=0
แบบใหม่ อดามันไท แท่ง1000อัน(+1.2m)=อดามันไท3000อัน(3.51m)=ก้อน6000ก้อน(5.4m)=เศษ42000(ขุดไม่ใช้เส้น5000/45น.โดยปรัมาณ)อัน รวมค่าใช้จ่ายบิลล่า(10.11m)  บอกตรงๆในการอัพ 1 เลเวลใช้ เกิน 200mแน่นอนแค่ค่าใช้ในการถลุง ไม่รวมตอนทำการงาน อาวุธหรือเกราะ เป็นการปรับที่ฆ่าคนทำการงานโดยตรงผมหาตังมาทำการงานไม่ไหวจริงๆ นอกจากทีมงานจะเปลี่ยนความสามารถของไอเท็มการงาน และปรับให้เป็นชื่อขาวจากชื่อทอง เพราะบอกตรงๆ ผมไม่เปิดอสุราเลย ตั้งแต่ อัพระบบการงานใหม่นี้เพราะเหมือนการเผาเงินทิ้ง ถ้ายืนการว่าไม่ปรับแล้ว ผมก็ไม่มีทางออกนอกจาก 1=1.8 เท่านั้นจริงๆ

Scom

• Newbie
  • *
   ผมเป็นผู้เล่นจาก Sv. วันวาน เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ถูกลืมไม่ได้รับความสนใจใดๆ เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ท่านไม่ได้พัฒนาต่อเลย
และเป็นเซิร์ฟที่ท่านบอกว่าสมดุลที่สุดในความคิดของท่านเอง ทำให้คนที่เล่นเซิร์ฟนี้มีน้อยมากถึงมากที่สุด
เนื่องจากเก็บเลเวลยากมากเพราะไม่มีการงาน คนครัว ปรุงยา อื่นๆ รวมไปถึงปัจจัยหลายๆอย่างไม่เอื้ออำนวย
แต่นั้นไม่ใช่ประเด็น
   ประเด็นคือ วันวาน ของแรร์จะดรอปแค่ หน้ากากกับหมวก ไม่ดรอปอาวุธยุทโธปกรณ์เสื้อผ้าชุดเกราะและแรร์ระดับสูง
แต่จะสามารถสร้างจากการทำการงานได้ ก็นั้นแหละครับท่าน การทำการงานเป็นหนึ่งในไม่กี่อย่างที่พวกผมจะพอ
ทำเพื่อช่วยในการเล่นและเก็บเลเวลได้ พวกผมออนเกมมาเก็บเลเวล ถ้าเบื่อก็ทำการงานไปคุยกับเพื่อนไป
ส่วนของถ้าเหลือจากการงานก็จะแจกให้กับผู้เล่นใหม่ที่เข้ามาเล่นวันวานเพื่อเป็นแรงจูงใจให้พวกเค้าเล่นต่อไป
ส่วนเงินบิลล่าในเซิร์ฟวันวานนั้นหายากแสนยาก เงินจากเควสนักล่าก็ไม่พอประทังชีวิต แล้วท่านจะให้พวกผมไปเสีย
ให้กับการงานแบบใหม่นี้อีกหรอครับ เซิร์ฟวันวานท่านไม่สนใจ ไม่แก้บัค ไม่พัฒนาต่อ ยังจะซ้ำเติมกันอีกหรอ
จิตใจท่านทำด้วยอะไรมันดำและเหี้ยมมาก
   จากที่กล่าวมาการปรับระบบการงานของท่านในครั้งนี้ส่งผมกระทบอย่างมากมหาศาล ทำให้ผู้เล่นเซิร์ฟวันวาน
และเซิร์ฟอื่นๆ เดือดร้อนกันทั่วไปหมด ท่านได้โปรดช่วยกลับไปคิดและพิจารณาให้ลึกและถี่ถ้วนอีกสักนิดเถอะครับ
รับฟังความเห็นผู้เล่นมากกว่านี้สักหน่อย ขอให้อย่าลืมไปว่าเกมที่ท่านกำลังจะทำมันพัง หลังจากเปิดมาได้10ปีนี้
ได้อยู่มาจนถึงวันนี้เพราะมีผู้เล่นคอยสนับสนุนครับ ผมไม่อยากเห็นฉากจบ never ending กลายเป็น bad ending

ขอบคุณครับที่เสียเวลาอ่าน
หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ปล. งดดราม่า ด่าได้แต่อย่าแรง