GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บัคที่ปล่อยละเลยมาเนิ่นนาน [เชื่อมกายา]

NegreDo

• Jr. Member
  • **
เชื่อมกายาของอาชีพขุนศึก เป็นสกิลที่แบกรับความเสียหายของคนที่โดนเชื่อมกายาจะกี่เปอเซนต์ก็ว่ากันไป <-- อันนี้พอรับได้

แต่ความเป็นจริงคือ ผู้ที่โดนเชื่อมกายา เมื่อโดนโจมตีจากคู่ต่อสู้ จะสะท้อนความเสียหายใส่ผู้โจมตีซะงั้น  <--- อันนี้คืออะไร

มีในคำอธิบายวรรคไหนไม่ทราบครับผู้พัฒนา ที่สะท้อนเนี่ย ผมว่าขุนศึกของผู้พัฒนาเกมส์นี่้คงเป็นบรรพบุรุษของท่านคงเป็นได้ ถึงได้อวยจัง

ฝากถามถึงการเปิดให้บริการเซิฟด้วยนะว่าจะมีกำหนดปิดมั้ย มาชี้แจงหน่อย ถ้าไม่ดูแลผู้เล่นกันแบบนี้แนะนำปิดแล้วไปหากินกับเกมส์อื่นได้แล้วครับ อย่าคิดแต่เอาผลประโยชน์อย่างเดียวเหมือนที่เป็นอยู่2-3 ปีให้หลัง เล่นทำของหยอดตู้มาหลอกเอาเงินผู้เล่นเป็นว่าเล่น แล้วการพัฒนาในเกมส์ล่ะ ?
สิ่งที่พวกคุณจำใส่สมองว่าแรร์มันไม่ใช่แล้วครับ มันเรียกว่าของหลอกแดกตังส์ Rare เเปลว่าหายาก แต่สำหรับเกมส์นี้กูไม่ได้หายากอะไรเลยแรร์มึงเนี่ย แค่เติมเงินหยอดตู้กูก็ได้มาใช้แล้ว  มันบ่งบอกถึงพัฒนาการด้านสมองของพวกทีมพัฒนาเกมส์นี้เต็มๆว่าเป็นยังไง

9169

• **
ขาดความเอาใจใส่  และที่สำคัญไม่มีประสบกราณ์ความรู้ ความสามารถที่จะแก้ไขระบบเกมส์ได้ย่างแท้จริง ปัญหาต่างๆถึงได้เกิดขึ้นมาไม่เว้นแต่ละวัน แย่มากชุดนี้

SazunO

• **
รอดูความเปลี่ยนแปลงกันครับ บอกขนาดนี้แล้ว ว่าจะเป็นสมองหรือว่าส้น.. ที่จะแก้บัคตัวนี้

Rosso

• Newbie
  • *
ตั้งแต่ชุดค้างคาวไฟเรื่อยมาถึงปัจจุบันบอกตามตรง พัฒนาได้ส้นตีนมาก อวยแต่ระบบเติมตัง  g#004

NegreDo

• **
ทีมงานมึงช่วยเอาเหี้ยอะไรก็ได้ ให้เผ่ามนุษย์กดเหมือนผลึกธาตุของเผ่าอสุราได้ไหม  ไอ้ห่า กดที แม่นเพิ่ม พลังโจมตี โจมตีเวทย์เพิ่ม กุออฟของยศเทพยังไม่เท่ามันกดผลึกธาตุอันเดียว ถุย

xyz_123

• Newbie
  • *
โชกุนหญิง เทพอสูรกลืนพลัง ศัตรูที่สร้างความเสียหายจากผู้ที่ถูกเชื่อมกายาโดยโชกุน จะสะท้อนความเสียหาย 0.03%ของค่าความเสียหายนั้น ต่อ vit 1หน่วย ต่อระดับทักษะเทพอสูรกลืนพลัง
มันก็มีอธิบายหนิ ว่าเชื่อมแล้วคนตีจะโดนสะท้อน

MOT

• Newbie
  • *
โชกุนหญิง เทพอสูรกลืนพลัง ศัตรูที่สร้างความเสียหายจากผู้ที่ถูกเชื่อมกายาโดยโชกุน จะสะท้อนความเสียหาย 0.03%ของค่าความเสียหายนั้น ต่อ vit 1หน่วย ต่อระดับทักษะเทพอสูรกลืนพลัง
มันก็มีอธิบายหนิ ว่าเชื่อมแล้วคนตีจะโดนสะท้อน

เยี่ยม

NegreDo

• **
ขุนศึกมีสะท้อน ใช้อาวุธได้ครบเครื่อง หอก ดาบ ขวาน คมแฝก สกิลจิตกับซีสามก็เอิ้ออำนวยไปหมด เอาจากใจนะ ทีมงานช่วยเปิดเซิฟเฉพาะเผ่าอสุราเลยได้ไหม แล้วย้ายตัวละครเผ่าอสุราไปให้หมด เกมส์นี้มันชื่อว่าอสุราก็จริง แต่ก็กำเนิดจากเผ่ามนุษย์ วัดจากจำนวนผู้เล่นก็เผ่ามนุษย์เยอะกว่า แต่ความสามารถมันไม่ได้match กันเลยสักนิดเดียว พวกสกิลจิตนี่ตัวโกงเลยเห็นๆ ทั้งอำมตะ สลายบัพ สลายดีบัพ อันหลังสุด ดูดเลือดเป็นของตัวเองกับอยู่ได้เป็นนาที ดีเลแค่แป๊บเดียว จะให้ดีให้ดึงจิตข้ามเผ่าไปเรียนได้เลยไหม

NegreDo

• **
แล้วมันจริงไหมครับ ??? หรือว่าเป็นพวกชอบเสือกแล้วรับความจริงไม่ได้ เอาแต่เถียงหลังชนฝา เหมือนวัดธรรมกาย กัวโดนปรับจัด เอาง่ายๆ แค่สกิลที่ใช้เหรียญอัพยังโกงชาวบ้านเลย ยั่วโทสะไม่คิดต้านทานซะงั้น ไหนจะโทสะคืนสนองอีก เบรดมาสเตอร์ฝึกแทบตายกว่าจะได้ แต่ขุนเสือกแค่อัพเหรียญเอาก็ได้ซะงั้น ปลดอาวุธ อัพได้สบายปลดได้ติดดีเลห้ามใส่อีก แต่ของเบอเซอเกอร์มึงต้องไปฝึกเอาถึงจะได้เทียบเท่ามหาเทพขุนศึก ที่สำคัญ สลับอาวุธ ดีเลเสือกไม่คิดรวมกันซะงั้น ลำพังแค่เอาความสามารถของอาวุธทุกอย่าง คู่ต่อสู้ก็แทบไม่มีเหี้ยไรมาสู้มึงละ กูถึงแนะนำแยกเซิฟไปเป็น อสุราเซิฟขุนศึกโอนลี่ ไปเลย อย่าให้กุเเฉ ความเหี้ยโกงชาวบ้านมีอีกเยอะ

MOT

• Newbie
  • *
แล้วมันจริงไหมครับ ??? หรือว่าเป็นพวกชอบเสือกแล้วรับความจริงไม่ได้ เอาแต่เถียงหลังชนฝา เหมือนวัดธรรมกาย กัวโดนปรับจัด เอาง่ายๆ แค่สกิลที่ใช้เหรียญอัพยังโกงชาวบ้านเลย ยั่วโทสะไม่คิดต้านทานซะงั้น ไหนจะโทสะคืนสนองอีก เบรดมาสเตอร์ฝึกแทบตายกว่าจะได้ แต่ขุนเสือกแค่อัพเหรียญเอาก็ได้ซะงั้น ปลดอาวุธ อัพได้สบายปลดได้ติดดีเลห้ามใส่อีก แต่ของเบอเซอเกอร์มึงต้องไปฝึกเอาถึงจะได้เทียบเท่ามหาเทพขุนศึก ที่สำคัญ สลับอาวุธ ดีเลเสือกไม่คิดรวมกันซะงั้น ลำพังแค่เอาความสามารถของอาวุธทุกอย่าง คู่ต่อสู้ก็แทบไม่มีเหี้ยไรมาสู้มึงละ กูถึงแนะนำแยกเซิฟไปเป็น อสุราเซิฟขุนศึกโอนลี่ ไปเลย อย่าให้กุเเฉ ความเหี้ยโกงชาวบ้านมีอีกเยอะ

ถ้ามันยังโดนแก้ทางได้ก็ไม่น่ามีปรับหรอก
ลองแฉออกมาดูเดะเผี่อ g#046แก้จะเห็นชอบว่ามันต้องโดนเนีฟแล้วหล่ะ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
มันก็ไม่ได้โหดทุกคนนี้ครับ ใช่ว่าจะเวล จุ จิตครบแล้วโหดเลย หลักๆมันก็ของแหละครับ ลงทุนมากก็โหดมาก ส่วนตัวเป็นคนไม่เล่นเผ่าครับ เพราะ มันต้องมีหลายปัจจัยที่จะทำให้โหด เกมส์มันเน่าก็เพราะแบบนี้แหละครับ ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ จะหาว่าเสือกก็น้อมรับครับ แต่ ถ้าแพ้pvpมา แล้วมาเสนอปรับ เละครับ เกมมันจะพังก็เพราะแบบนี้ คนเล่นเผ่าไม่เก่งมีเยอะแยะครับ ขุนจะเล่นสายซับก็ต้องแลกกับการไม่มีดาเมจ จะเล่นสายดาเมจก็ต้องแลกกับการไม่มีสกิลซับ หยุดเถอะครับ ผู้เล่นใหม่ๆเข้ามา เลิกหมดครับ ปรับไปปรับมา g#002

SazunO

• **
พูดได้ว่าขุนไม่โหด แค่เรื่องใช้อาวุธก็โกงชาวบ้านเขาเท่าไหร่แล้วครับ  มีสมองก็หัดคิดด้วย อย่าเอาส้นตรีนคิดครับ เผ่ามนุษย์ไม่มีอาชีพไหนสู้ได้ละ ที่บอกว่าสายซับตีเบา จริงๆแค่ตีสดก็ตายละครับ มืนจนตาย ถ้ามีเกราะมังกรคลั่ง / กองพันยิ่งแทบไม่ต้องสู้เลย ปล่อยเม้า กันหลังหายหมด เบื่อจริง