GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอปรับกิจกรรม Boss World ครับ

Boss World ปัจจุบันนี้ห่วยมาก ดาเมจแต่ละอาชีพมันเยอะจริงๆ แต่ว่าเลือดBoss World ก็เวอร์เหมือนกัน จนทำให้ตีลำบาก ขึ้นชื่อว่ากิจกรรมของเซิร์ฟเวอร์ แต่กลับมีคนทำดาเมจใส่บอสจริงๆไม่ถึง10คน ที่เหลือลงไปรอกล่องเกิด เปิดเอาประกายดาวไปขายจบ

สิ่งที่อยากเสนอ

Boss World ลงได้ที่ค่ายสมาคมเวทย์ เมื่อลงในกิจกรรมจะรีเซ็ตค่าตัวละครและอาชีพให้เท่ากันหมด (อาจจะจำลองเป็นมอนเตอร์อะไรสักตัว) ให้ผู้เล่นช่วยกันตีBoss World มีสกิลพิเศษใช้เฉพาะในแมพนั้นได้
- สิ่งแรกที่อยากให้ปรับคือ อยากให้ปรับกิจกรรมเป็นห้องๆไป แต่ละห้องก็จะมีสกิลติดตัวมาให้ต่างกัน
  - 1. ห้องแรก ห้องบอสดิน > บอสน้ำ > บอสลม > บอสไฟ > ห้องสุดท้าย บอสวอยด์ ค่อยๆผ่านไปเป็นห้องๆ อ้างอิงจากกิจกรรมพิชิตรังโจรสลัด แต่ละห้องอาจจะมีสกิลพิเศษให้ต่างกัน เช่น บอสดิน มีสกิลพิเศษธาตุไฟมาให้ บอสน้ำมีสกิลพิเศษธาตุลมมาให้ และบอสวอยด์มีสกิลพิเศษธาตุแสงมาให้
- ยิ่งลงเป็นปาร์ตี้ยิ่งมีโอกาสทำดาเมจใส่บอสได้แรงขึ้นตามจำนวนคนในปาร์ตี้ (จุดนี้เพื่อเป็นการสนับสนุนให้คนมาร่วมปาร์ตี้กันจะได้รู้จักกันมากขึ้น ช่วยเหลือกันมากขึ้น ให้เหมาะกับเกมMMORPG)
- การได้รางวัลพิเศษของกิจกรรม แบ่งออกเป็นคนที่ช่วยทำดาเมจเยอะที่สุด 10 คน
- เมื่อบอสตายจะมีกล่องออกตามปกติ ยิ่งคนลงเยอะกุญแจก็ยิ่งขายดี บริษัทก็ได้กำไรจากการขายกุญแจ
- เมื่อตัวละครตายแล้วกดเกิด จะเกิดที่แมพBoss World เลย

อันนี้ลองเสนอแบบคร่าวๆแค่ส่วนหนึ่งนะครับ ส่วนนึงที่อยากให้ปรับเป็นแนวๆนี้เพราะว่า ผู้เล่นจะได้มีโอกาสทำแหวนกันได้ทุกคน ยังไงถ้าคนทำแหวนเยอะทีมงานก็ต้องได้กำไรจากการขายอำพันและกุญแจอยู่แล้ว ส่วนผู้เล่นเก่าๆก็อาจจะอยากทำแหวนเพิ่มก็จะชวนผู้เล่นที่เคยเลิกไปแล้วมาช่วยเล่นกิจกรรม เพราะว่าลงกิจกรรมไม่ต้องใช้ของมีสเตตัสปรับมาให้ และจะได้สมกับเป็นกิจกรรมเซิร์ฟเวอร์ ที่ผู้เล่นสามารถมีส่วนร่วมได้ทุกคน

ไม่อยากให้ทีมงานมองว่าแหวนมันโกง เพราะตอนนี้เกมมันไปไกลจนเกินจะหยุดแล้ว แหวนเรียกว่าเป็นไอเทมสำคัญที่ทำให้ต่อสู้กับอาชีพอื่นแล้วได้

เสนอเพิ่มเติม เอาประกายดาวแต่ละสีลงขายNPC สีละ3M เป็นราคาที่สูงกว่าราคารับปกติมาก ใครรีบทำแหวนก็ซื้อจากNPC เป็นการลดอัตตราเงินเฟ้อในเกมได้เป็นอย่างดี และเพิ่มยอดขายอำพันอีกด้วย

untitled

• Sr. Member
+1 ปรับมาได้ยังไงหรือเป็นการไล่ผู้เล่นทางอ้อม

Rosso

• Newbie
  • *
+อีกคนครับ เสนอเพิ่มคือ เอารางวัลชีวิตรอดนานสุดออก เพราะคนไม่ค่อยจะช่วยกันตี วิ่งไปวิ่งมารอรางวัลกันสะเยอะ

9169

• Jr. Member
  • **
ไม่มีมาตรฐานเลยกากก็กากเกินโหดก็โหดเกิน นั่งเทียนเหรอจี ว่างๆลงแบทลงวอบ้างนะจะได้เข้าใจผู้เล่นที่เขาเดือดร้อน บัคสัปดาห์นี้จะมีแก้ไหม อยู่กันเยอะก็ช่วยๆคิดช่วยกันทำด้วย คงไม่เกินความสามารถของทีมงานหรอกนะ  จริงไหม.

ˊ₣яαмe

• You shall not pass :)
  • **
  • -F_M- .PK
+1 มาตรฐานทุกอย่างของเกม มันดรอป จนหมดแรงจูงใจมากโลย
$~PsyChoS!S~$

ReBornZ

• **
เห็นด้วยนะ ไม่ใช่ผูกขาดแต่พวกของเทพๆ อาชีพเดิมๆ +1 ครับ แหวนสมควรทำได้ง่ายขึ้น อย่างน้อยๆก็ต้องซื้ออำพันสนับสนุนเกมส์ อิอิ

อยากกินบอนชอน

• หิวข้าว
  • Newbie
  • *
  • ไง
เห็นด้วยงับ ทุกคนจะได้มีส่วนร่วมกัน สนุกๆ

Gun_Gun

• Full Member
  • "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

MOT

• Newbie
  • *
+1 ครับ อยากให้เป็นกิจกรรมที่ร่วมได้ทุกคน ผมจะได้สนุกกับกิจกรรมนี้มั้ง

แล้วก็ปล่อยเงียบไปแบบกระทู้ก่อนๆ ทีมงานเกมนี้เคยสนใจจะบริการผู้เล่นบ้างไหมครับ สโลแกนที่ว่า เกมไทยสั่งได้ หายไปไหนแล้วครับ

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **

MOT

• Newbie
  • *
 g#046 มาอ่านทีครับ นะ นะ T_T

อ่านแล้วจ้า เดี๋ยวเสนอให้คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 12:15:10 โดย จีเอ็มไม่สวย »