GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอคำตอบเรื่องของแรร์ชาร์ป95 ด้วยครับจีเอ็ม

_T_T_T_

• Full Member
ใช้เอมพีเยอะก็จริง แต่มันก็คุ้มค่่าอยุ่นะ ตีคนอื่นก็โดน คนอื่นมาตีก็โดน
อาหารกดใช้บ้างก็ดีอันละไม่กี่ K เอง ลงทุนหาอาหารที่มันเด้งแรงๆดิ กดพร้อมๆเลยสามอัน ช่วยลดปัญหาได้เยอะ
คือคุณสมบัติมันเทพมากไง เขาเลยออกแบบมาอย่างนั้น มันก็ต้องมีทั้งผลดีและผลเสียเหมือนแรร์อาชีพอื่นๆนั่นละ

ถ้าปรับมันก็เป็นผลดีต่ออาชีพชาป ผมเองก็แอบเล่นของเพื่อนอยู่ นี่ขนาดไ่ม่ปรับ ถ้ามือไวกินได้เกียบทุกอาชีพ
ถ้าปรับเอมพีเด้งสบาย สกิวมันเสถียรใครจะกล้าตีชาปแรร์95ที่เลือดเยอะๆอีกละนิ ยกเว้นอาชีพอื่ที่เทพจริงๆมีของดีๆ
ใส่ถึงจะกินกันเองลง

ความคิดเห็นส่วนตัว

อันนี้พูดถูกครับ  woon_love

ด๋อยน้อยคอยรัก

• Jr. Member
  • **
ใช้เอมพีเยอะก็จริง แต่มันก็คุ้มค่่าอยุ่นะ ตีคนอื่นก็โดน คนอื่นมาตีก็โดน
อาหารกดใช้บ้างก็ดีอันละไม่กี่ K เอง ลงทุนหาอาหารที่มันเด้งแรงๆดิ กดพร้อมๆเลยสามอัน ช่วยลดปัญหาได้เยอะ
คือคุณสมบัติมันเทพมากไง เขาเลยออกแบบมาอย่างนั้น มันก็ต้องมีทั้งผลดีและผลเสียเหมือนแรร์อาชีพอื่นๆนั่นละ

ถ้าปรับมันก็เป็นผลดีต่ออาชีพชาป ผมเองก็แอบเล่นของเพื่อนอยู่ นี่ขนาดไ่ม่ปรับ ถ้ามือไวกินได้เกียบทุกอาชีพ
ถ้าปรับเอมพีเด้งสบาย สกิวมันเสถียรใครจะกล้าตีชาปแรร์95ที่เลือดเยอะๆอีกละนิ ยกเว้นอาชีพอื่ที่เทพจริงๆมีของดีๆ
ใส่ถึงจะกินกันเองลง

ความคิดเห็นส่วนตัว

อันนี้พูดถูกครับ  woon_love

ความคิดเห็นแบบไม่ได้ทดสอบเองจริงๆหรือเปล่าครับ ผมเล่นชาปจิต14รอบเซิฟสวรรค์กดพรุน3อันฟูmp ไม่ทันครับ กดแบบไม่แพคเพิ่มอีกอัน พอเลย5นาทีก็กดต่อไม่ได้ ติดบัพอิ่ม รออีก5นาที จิงๆบู๊ลืมหิวน่ามีสกิล ล้างบัพอาหารด้วยคงพอบรรเทาได้แต่แก้ปัญหาได้ไม่ค่อยตรงจุดเท่าไหร่เพราะปัญหาจริงๆมันอยุ่ที่เกราะมากกว่า

เอิธไงจะใครล่ะ

หมามาแล้ว อย่าพึ่งรุมกัดตีนนะครับ มึงอ่านข้อความสุดท้ายยัง !
มึงเห็นต่างก็แสดงลงไปอย่ามาสะเออะกับโพสกู

ต่อให้ใส่แหวนกาก เอมพีเยอะแค่ไหนมันไม่ได้กินตามจำนวนมันกินตามเปอเซ็นครับกระบือไอฟรัง มึงจะรวยหรืออะไรก็เรื่องของมึงดิ 55

ที่กูบอกว่าช่วยลดปัญหาได้ ไม่ได้หมายความว่ามันจะเด้งเอมพีทันอย่างเสถียร โง่ปัดซบอ่านไม่เข้าใจแล้วกระสับกระส่าย สองผัวเมียแบบมึงสองตัวอะ บางทีก็รู้มากไปจนโง่ ไอ Itachi กับ ไอ Heathcliff โตยังนู๋ อ่านแล้วแยกแยะจับประเด็นเป็นใช่่ไหม สงสานในความอานาถานะ และกำพืดติดตัวที่ชอบเสือกชามัด

ทำไมนายโง่จัง

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ที่เค้าบ่นกันคือ ชาปเทพๆจิต 14 ชาปกากๆเงียบๆ ไม่เสร่อออกความคิดเห็นโง่ๆ

ช่วยหาอาหารเด้งทันให้ที ในรูปกดพรุน มันไม่ทันอะ เซงจัง

thonson

เป็นแรร์อาชีพเดียวที่จุ6แล้วยังเป็นภาระให้ผู้ใช้ แดกmp 40% ทุกๆ5วิ แค่ผ่านมาครับ เลิกเล่น เลิกเติมนานละ พัฒนาช้า รอวันปิดตัว หลอกกินตังเด็กไปวันๆ

ตามนี้เลยครับ  woon_sunny

BlackOne

• **
ที่ผมเข้าใจคือ แรร์ชาปกิน MP ทีละ 40 % ทุก ๆ 5 วิใช่ไหมครับ งั้นถ้ามันกินเป็นเปอเซนผมว่ายิ่งทำให้ MP MAX น้อยที่สุดยิ่งดีนะครับ
ยังเช่น สมมุติ ยากด 3 หลอด เพิ่มทุก ๆ 1000 ใน 5 วิ
ถ้าเกิดคนกดสกิลของแรร์ชาป
A : คน MP MAX 2000
แรร์ชาปกิน MP ทีละ 40 % ก็จะเท่ากับกิน MP ทีละ 800 ทุก ๆ 5 วิ
ยาเพิ่ม MP ทีละ 1000 ทุก ๆ 5 วิ

B : คน MP MAX 10000
แรร์ชาปกิน MP ทีละ 40 % ก็จะเท่ากับกัน MP ทีละ  4000 ทุก ๆ 5 วิ
ยาเพิ่ม MP ทีละ 1000 ทุก ๆ 5 วิ

คน A MP ขึ้นทัน
คน B MP ขึ้นไม่ทัน
สรุปแล้วคนที่ MP น้อยที่สุดก็จะทำให้ยามีผลกับการใช้สกิลได้นานขึ้น
แบบนี้หรือป่าวครับที่ผมเข้าใจ ไม่ค่อยรู้เรื่องแต่ก็อยากแสดงความคิดเห็นครับ
ถูกผิดยังไงขออภัยไว้ ณ ที่นี้

Directorr

บางทีมันก็เลี่ยงไม่ได้ครับ

เช่นการจุจิต มันทำให้ MP ขึ้นมาเอง 4-5 พัน  เลือกเพิ่มแต่ HP ก็ไม่ได้

ใส่แหวน วอย / ดิน  ก็เพิ่ม MP เช่นกัน เราจะเลือกเอาแต่เพิ่ม HP ก็ไม่ได้ครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Vyse..z

ชาปแหวนวอย/ดิน จิต 14 จุ6
คงต้องไปปรับที่ตัวแรร์ชาปแล้วล่ะครับ
ให้หัก MP% น้อยลง
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Wildman

• Hidden Master

dead1

• Newbie
  • *
มันทรมานมากกกกก ชาป95กับจิต14เนี้ย IiI-bas-IiI มินาโตะชื่อเรา :(

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เสนอปรับเป็นแบบกดใช้ ระยะเวลาสกิล 10-15 วิ คูลดาว 30 วิหรือกี่นาทีก็ว่าไป แต่ไม่ใช่หักจน mp หมดแบบนี้  woon_no

-HIGHTECH-

• **
สกิลเทพก็มีต้องข้อเสียมั้งละ ถ้าทำให้กดยาเด้งทัน แล้วเปิดสกิลตลอด มันไม่โหดไปหรอ..
ที่เค้าทำสกิลมาให้เปิดปิด อาจจะให้ผู้เล่นหาวิธีหรือจังหวะใช้ มากกว่ามั้ง  g#003

สกิลเทพก็มีต้องข้อเสียมั้งละ ถ้าทำให้กดยาเด้งทัน แล้วเปิดสกิลตลอด มันไม่โหดไปหรอ..
ที่เค้าทำสกิลมาให้เปิดปิด อาจจะให้ผู้เล่นหาวิธีหรือจังหวะใช้ มากกว่ามั้ง  g#003
ตอนไม่มีจุจิตมันทันนะครับ เกือบจะเก่งแล้ว ไอเกราะชาร์ปนี้มันโหดตรงไหน มีข้อเสีย เทียบกับแอส95 ที่ไม่มีข้อเสียอะไรเลย ถ้าจุติ6