GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องอาชีพวอล๊อค และก้อคฑา

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
พวกแกไม่คิดเลยเหรอว่าื กว่าจะฝึกC3วอ เกราะสะท้อน มันยากแค่ไหน ไหนจะเจอพวกเกรียนมาตีมอน ไหนจะแย่งแมพอีก ฯลฯ
เห็นด้วยกับการปรับสกิลเขี้ยวรัตติกาล เพราะมันร่ายช้ามาก!!!
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

oh_RaymonDD

• Full Member
ผมว่าสกิลมันไม่ควรลด MP นะควรลด HP มากกว่าเพราะถ้าพูดถึงเวทมืดก็ต้องคิดถึงชีวิตร่างกายอะไรอย่างงี้อะ
อันนี้พูดถูก g#004

ส่วนตัวผมว่าตอนนี้วอลอคกำลังดีไม่น่าจะไปปรับอะไรมันเพิ่มแล้ว
กำลังดีตรงไหนมิราบ woon_angry
ก็กำลังดีจริงๆอะครับ
วอลอคนี่โหดออกนะผมว่า
ถ้าปรับให้โหดมากกว่านี้ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอกนะ แต่ผมคิดว่าตอนนี้ก็น่าจะพอแล้วนะ
มันเเล้วเเต่คนจะคิดนะคับ เเต่ผมเห็นด้วยกับนายนะ  g#014 g#014

FFiM

• Full Member
ผมว่าสกิลมันไม่ควรลด MP นะควรลด HP มากกว่าเพราะถ้าพูดถึงเวทมืดก็ต้องคิดถึงชีวิตร่างกายอะไรอย่างงี้อะ
อันนี้พูดถูก g#004

ส่วนตัวผมว่าตอนนี้วอลอคกำลังดีไม่น่าจะไปปรับอะไรมันเพิ่มแล้ว
กำลังดีตรงไหนมิราบ woon_angry
ก็กำลังดีจริงๆอะครับ
วอลอคนี่โหดออกนะผมว่า
ถ้าปรับให้โหดมากกว่านี้ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอกนะ แต่ผมคิดว่าตอนนี้ก็น่าจะพอแล้วนะ
มันเเล้วเเต่คนจะคิดนะคับ เเต่ผมเห็นด้วยกับนายนะ  g#014 g#014
g#008

เจยย

• Newbie
  • *
วิเจอเกราะ10สะท้อนเวท100%หัวกระโหลกก็ระเบิดแรง หมาก็กัดโหด กายภาพเจอเกราะ80ตีทีเป็นหินจังหวะเป็นหินก็เสร็จวอแล้วล่ะ
ไม่สมดุลสะเลยวอลอคเนี่ย แบบนี้ใครจะสู้ได้ g#004

เจยย

• Newbie
  • *
เกราะสะท้อนน่าจะเป็นเหมือนตุ๊กตาต้องสาปยิงเข้าแต่ก็สะท้อนได้ แบบนี้น่าจะดีกว่า

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เกราะสะท้อนน่าจะเป็นเหมือนตุ๊กตาต้องสาปยิงเข้าแต่ก็สะท้อนได้ แบบนี้น่าจะดีกว่า
จะให้มันตายง่ายไปกว่านี้อีกหรอ- -

พวกแกไม่คิดเลยเหรอว่าื กว่าจะฝึกC3วอ เกราะสะท้อน มันยากแค่ไหน ไหนจะเจอพวกเกรียนมาตีมอน ไหนจะแย่งแมพอีก ฯลฯ
เห็นด้วยกับการปรับสกิลเขี้ยวรัตติกาล เพราะมันร่ายช้ามาก!!!

มันมีเทคนิคอยู่นะ  วิธีที่ลากม่อนไปไว้ในวุ้นน่ะ  woon_555 woon_555

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สกิลวอมีไว้แต่ฆ่าตัวตายชัด ๆ (เขี้ยว วงแหวน สายฝน บัญญัติ) พวกนี้เอาไปใช้เวลเถอะครับอย่ามาดวนเลย เอาแค่ที่เขาใช้ ๆ กันก็พอล่ะ สาป + ศรเวท หรือ หมากัด ถ้ามีแก้ว 99 ก็เสกกระโหลกเอา คฑา+โล่ ไงก็เป็นแค่สายแปลก ๆ ที่อยากจะเล่นก็ตามใจแต่คงเทพอยากล่ะน่ะ กว่าจะจบได้คงยิงไปหลายสกิลเพราะคฑามันเบาโครต

แต่ตอนนี้ก็มีของแก้ทางวอมาเยอะล่ะ พวกป้อนกัน100% ทั้งหลาย สกิลที่จะช่วยได้ก็มีแค่ศาสตร์แต่มันก็ดันร่ายต่ำสุดแค่ 1 วิ ไม่ทันกินอีกแล้ว ส่วนหมาต่อให้แมร่งแรงแค่ไหนเลือดมันก็แค่ห้าพันอยู่ดีโดนเก็บก่อนวิ่งไปกัดถึงตัวอีกหมาวิ่งช้าด้วยตามพวกเดินเร็วไม่ทัน มีก็กระโหลกล่ะที่ถึงมันตายก็ยังระเบิดได้อยู่

รวมแล้วสกิลลดเลือดดีสุดก็ไอ้ดูดเลือดล่ะถ้าไม่เจอพวกต้านท้านเยอะ ๆ จบไวหน่อย แต่พวกเลือดเยอะนี่ก็ดูดไม่ทันหมดเราโดนเก็บก่อน

คิดถึงสกิลสาปแช่งชมัดแมร่งโครตเจ๋ง แล้วก็ใส่แก้วตีได้แบบธรรมดาอ่ะเดี๋ยวนี้แมร่งวืดไม่งั้นแค่กดสู้ยิบตาใส่แก้วตีก็เทพบรรลัยแล้ว
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ