GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องอาชีพวอล๊อค และก้อคฑา

olivesps

• Newbie
  • *
 g#046 คือว่าอาชีพวอล๊อคจะได้เปรียบในเรื่องของผู้เดินทางในความมืด แต่ก้อต้องอาศัยพลังโจมตีเวทมืด ซึ่งพลังโจมตีเวทมืดจะมาจากของต่างๆ แต่ว่าเสื้อผ้า เครื่องประดับ ของอาชีพวอล๊อคมักจะลดเลือดบ้างอะไรบ้าง  g#016 จิงๆเลือดมันก้อไม่ได้มีเยอะหรอก นิดเดียวเอง ก้ออยากจะให้การอัญเชิญกับเสื้อผ้าของวอล๊อคจากที่ลดhpไปลดmpแทน
และก้ออยากให้ปรับสกิลต่างๆเช่น เวทโจมตีธาตุมืดอยากให้มันมีพลังโจมตีรุนแรง เพราะวอล๊อคเป็นผู้ชำนาญเวทมืดไม่ใช่หรอ ต้องเก่งเวทสิ เขี้ยวรัตติกาลก้ออยากให้มันร่ายเร็วขึ้นนะ แล้วก้อสกิลพวก ผลาญวิญญาณ ราตรีนิรันด์ บัญญัติฯ อยากให้เพิ่มความสามารถลงไป ให้มันใช้ได้จริง ลดเวลาร่ายบัญญัติ และก้อสัตว์อัญเชิญอีกสองตัว
อยากให้มีความสามารถทัดเทียมกับผู้เดินทางในความมืดนะ  g#001 g#001
เรื่องของคฑาก้ออยากให้เพิ่มพลังโจมตีเวทซักนิด และก้ออยากให้มันมีเป็นเซ็ตของมัน เพิ่มความสามารถด้วย

เพียงแค่นี้อาชีพวอล๊อคก้อจะมีผู้ทีสนใจมากขึ้น เพิ่มความสนุกของเกมอสุรา  woon_love

ปล.ถ้าคิดว่าไม่เหมาะสมก้อบอกด้วนะ ขอบคุนที่อ่านจ้า woon_sad1

FFiM

• Full Member
ตอนนี้ผมคิดว่าวอลอคมันเทพแล้วนะครับ แต่ก็นะคนเราคิดไม่เหมือนกัน
ถ้าจะให้เราพูดจริงๆก็นะ
ของสวมใส่ไม่ลดเลือดมีเยอะแยะครับ พวกแรร์ประมาณนี้
ส่วนเรื่องพลังโจมตีเวทมืด ถ้าใส่ลูกแก้วเวทมันก็แรงละนะครับ
ส่วนเรื่องพวกสกิว ราตรีนิรันด์ บัญญัติ ผมไม่มีความเห็นครับ
แล้วก็สัตว์อัญเชิญอีก2ตัว ผมว่าไม่ต้องไปปรับหรอกครับ เพราะว่าแต่ละตัวมันมีความสามารถไม่เหมือนกัน
แล้วถ้าสัตว์อัญเชิญมันเทพหมดจริงๆ ผมไม่ค่อยอยากจะคิดหรอกว่ามันจะมีคนโวยไหม
ส่วนเรื่องคทามันออกแบบมาให้ตีเวทเบาแล้วร่ายเร็วไม่ใช่เหรอครับ
ถ้าอยากเวทแรงๆผมว่าใส่ลูกแก้วจะดีกว่าไหม

อันนี้ความเห็นของผมนะ อย่าดราม่ากันนะ g#027

olivesps

• Newbie
  • *
เลืดมันก้อจำเป็นนะ ส่วนพวกสัตว์อัญเชิญมันก้อต้องมีความสามารถทัดเทียมกันนะ ถ้าไม่ลองเล่นก้อไม่รู้ดิ เรื่องคฑาก้อไม่ได้คิดมากหรอกแค่อยากให้เพิ่มพลังโจมตีเวทซักนิดและก้ออยากให้มันมีเป็นเซ็ตอ่ะ  ก้อไม่ได้ขอล้นฟ้ามากมายนิ

ขอโทดนะดราม่าไม่เป็น g#017

manatt123

• Newbie
  • *
วอลอคถ้าอยากเวทแรงๆ ใช้ลูกแก้วจะดีกว่า
คฑาเวทจะเบา แต่จะได้ความเร็วร่ายที่มากกว่าลูกแก้ว
ลูกแก้วเวทแรง แต่ร่ายช้า

ต้องเลือกเอาชอบแบบไหนก็ใช้อาวุธชนิดนั้น ส่วนใหญ่วอจะใช้ลูกแก้วเป็นหลัก คฑาไว้ใช้ตอนสาป
ส่วนชุดลดเลือด ก็ทำแบบนี้สิ ตอนจะอัญเชิญสัตว์ ก็ใส่ชุดที่เพิ่มเวทมืด(ซึ่งส่วนใหญ่ลดเลือด พวก เข็มกลัดเวทมืด หมวกนักล่าวิญญาณ ฯลฯ)
พอเรียกสัตว์อัญเชิญเสร็จ ก็ใส่ชุดอื่นที่ไม่ลดเลือดแทน ถึงจะเปลี่ยนอุปกรณ์แล้วแต่สัตว์อัญเชิญก็จะกัดแรงเหมือนเดิม

เรื่องสกิลวอลอคเห็นด้วยว่าน่าจะปรับให้ดีขึ้นหน่อย
อยากให้ เขี้ยวรัตติกาล ตีหลายๆครั้ง เหมือนพสุธาทลาย พอจะทำได้ไหมจีเอ็ม เอาเป็นแบบสุ่มเหมือนพสุธาทลายก็ได้
ระดับ 1 โจมตี 1 ครั้ง
ระดับ 2 สุ่มจำนวนครั้งโจมตี 1-2 ครั้ง
ระดับ 3 สุ่มจำนวนครั้งโจมตี 1-3 ครั้ง
ระดับ 4 สุ่มจำนวนครั้งโจมตี 1-4 ครั้ง
ระดับ 5 โจมตีตายตัว 5 ครั้งเสมอ
ระยะเวลาร่ายเขี้ยวรัตติกาล แบบใหม่ อาจจะสัก 0.2 วิ กำลังดี

สรุปคือ สกิลเขี้ยวรัตติกาล เอาความสามารถยิ่งโจมตียิ่งแรงขึ้นแบบเก่าออกไป
แล้วปรับให้เป็นจำนวนครั้งเหมือนพสุธาทลาย ถ้าได้แบบนี้คงจะดีขึ้น จะได้ใช้เป็นสกิลโจมตีหลัก
ไม่งั้นสกิลโจมตีของวอลอคก็ได้แต่ใช้แต่ ศรเวท(สกิลแคสเตอร์) กับ ดูดเลือดอยู่เหมือนเดิม

olivesps

• Newbie
  • *
ถ้าอย่างนั้นก้อน่าเบื่อตายสิ ต้องคอยเปลี่ยนๆถอดๆ แต่เรื่องสกิลเขี้ยวก้อดีนะ g#008

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ผมว่าสกิลมันไม่ควรลด MP นะควรลด HP มากกว่าเพราะถ้าพูดถึงเวทมืดก็ต้องคิดถึงชีวิตร่างกายอะไรอย่างงี้อะ

FFiM

แน่นอนครับเลือดวอลอคจำเป็น แต่อุปกรณ์ของวอลอคไม่ใช่ลดเลือดทุกอันนะครับ
พวกแรร์ถูกๆก็ได้แรร์70ประมาณเนี้ย แล้วก็ลูกแก้ว99อีก อัญเชิญสัตว์มันก็เพิ่มเลือดละครับ
แล้วใครบอกว่าผมไม่ได้เล่นวอลอค g#020
ส่วนพวกสัตว์อัญเชิญนี้ความสามารถแต่ละตัวมันไม่เหมือนกันนะครับ ถ้าจะให้คริเป็นหมื่นเหมือนหมานี่ไม่ไหวมั้ง g#027

ตามนั้นครับ g#034

olivesps

• Newbie
  • *
ผมว่าสกิลมันไม่ควรลด MP นะควรลด HP มากกว่าเพราะถ้าพูดถึงเวทมืดก็ต้องคิดถึงชีวิตร่างกายอะไรอย่างงี้อะ
ลดmpน่ะดีแล้ว g#035

FFiM

อันนี้พูดถูก g#004

ส่วนตัวผมว่าตอนนี้วอลอคกำลังดีไม่น่าจะไปปรับอะไรมันเพิ่มแล้ว

olivesps

• Newbie
  • *
แน่นอนครับเลือดวอลอคจำเป็น แต่อุปกรณ์ของวอลอคไม่ใช่ลดเลือดทุกอันนะครับ
พวกแรร์ถูกๆก็ได้แรร์70ประมาณเนี้ย แล้วก็ลูกแก้ว99อีก อัญเชิญสัตว์มันก็เพิ่มเลือดละครับ
แล้วใครบอกว่าผมไม่ได้เล่นวอลอค g#020
ส่วนพวกสัตว์อัญเชิญนี้ความสามารถแต่ละตัวมันไม่เหมือนกันนะครับ ถ้าจะให้คริเป็นหมื่นเหมือนหมานี่ไม่ไหวมั้ง g#027

ตามนั้นครับ g#034
ก้อไม่อยากให้ลดเลือดนิ แล้วลูกแก้ว99เราคงไม่มีเงินซื้อหรอก
ก้ออยากให้สัตว์อัญเชิญตัวอื่นมันดูน่าสนใจขึ้นอ่ะ ไม่ได้เวอร์ขนาดนั้นหรอกนะ woon_angry

olivesps

• Newbie
  • *

ส่วนตัวผมว่าตอนนี้วอลอคกำลังดีไม่น่าจะไปปรับอะไรมันเพิ่มแล้ว
กำลังดีตรงไหนมิราบ woon_angry

olivesps

• Newbie
  • *

FFiM

กำลังดีตรงไหนมิราบ woon_angry
ก็กำลังดีจริงๆอะครับ
วอลอคนี่โหดออกนะผมว่า
ถ้าปรับให้โหดมากกว่านี้ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอกนะ แต่ผมคิดว่าตอนนี้ก็น่าจะพอแล้วนะ