GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามมา-ตอบไป เกี่ยวกับการหาเงินภายในเกม

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
กระทู้นี้ผมขอให้เพื่อนๆที่มีแนวทางการหาเงินภายในเกมมาช่วยๆกันแนะนำผู้เล่นหน้าใหม่กันนะครับ

ขอเปิดการหาเงินโดยการขุดๆๆ และ ก็ขุดอัญมณี ก่อนเลยนะครับ

การขุดอัญมณี ได้เป็นข่าวอื้อฉาวที่บ่นกันว่ารวย รวย มาก จนทำให้เด็กเกือบทั้งเซิฟปั้มกันแหลก

วิเคราะห์

การขุด 1 รอบ ใช้เวลา 5 วินาที     1 นาที มี 60 วินาที 1 ชม มี 3600 วินาที

1 ตัวละคร ขุด 1 ชม จะได้ 3600/60 ก็เท่ากับ 720 ก้อนที่เราขุดได้จากการขุด ระดับ 2(ระดับนี้เขาขุดปั้มกัน)

เราออน 10 ตัวละครใน 1 ชม จะได้ 7200 ก้อน

จากประสบการณ์ ที่ลองมามีก้อนแร่ 30000 ก้อน เมื่อเจียระไนเลเวล 2 แล้วจะเหลือเพียง 1000 โดนประมาณ

เจียระไนระดับ 2 ใช้ 15 ก้อนต่อ 1 ครั้ง เท่ากับว่าเจียระไนไปทั้งหมด 30000/15 = 2000 ก้อนที่จะได้รับ

แต่ผลจริงๆได้ประมาณ 1000 นิดๆเอง เท่ากับว่าแตกไป 50 % นี่เพียงแค่เจียระไนไปเพียง 1 ครั้งเท่านั้นเอง

แต่การที่จะขายได้ก้อนละ 4700 นั้นต้องเจียระไนถึง 2 รอบ หมายถึงต้องเจียระไนระดับ 2 และระดับ 7 อีกครั้ง

จากระดับ 2 เหลือ 1000 ก้อน โดยแตก 50 % เมื่อเราเจียระไนเลเวล 7 อีกรอบจะเหลือซักเท่าไร

ซึ่งในตอนนี้ผมกำลังปั้มเจียระไนเลเวล 2 ให้ได้ 10000 ก้อนก่อนแล้วค่อยมาเจียระไนเลเวล 7เพื่อหาผลสรุป

ถ้าเราคิด % เหมือนกับเลเวล 2 ที่ได้คือแตก 50 % ก็เท่ากับว่าจะเหลือ 500 ก้อนที่ขายได้

สรุป

ขุด ขุด ขุด อัญมณีมา 30000ก้อน ขายได้เพียงประมาณ 500 ก้อน คิดราคาก้อนละ 4700 บิลล่า จะได้เงินทั้งหมด235000บิลล่าเท่านั้น เราต้องออนถึง 12 จอใน 1 ชม ถึงได้ขนาดนี้ นี่ยังไม่คิดคู่มือที่มาเจียระไนอีกนะ

ปล.ใครคิดจะทำก็แนะนำให้เปิดอย่างน้อยๆ 2 ปาร์ตี นะจะได้รวยๆเร็วๆหน่อย เพื่อนๆสามารถนำแนวทางการหาเงินของตัวเองมาแนะนำคนอื่นได้นะครับ

นู๋เนย

• Jr. Member
  • **
อ่า ขอแนวทางที่มันเปิด 2 ปาร์ตี้ละไม่กระตุกทีสิคะ

ว่าจัดสเปคเท่าไร แหม่ เกมไรมะรู้เปิดนิดเปิดหน่อยแล็คจริงแล็คจัง  g#037 g#037 g#037

ตัวละครลับ

ตอนนี้ผมเล่นร้านเกม

Processor : AMD FX<tm>-4100 Quad-Core 3.60 GHz
RAm: 4 GB

เปิดไป 20 จอสบายครับ เปิดมาขุดนะครับ

porporpor

• **
ขอแนวทางการหาเงินของคนที่มีคอม เน่าๆ หน่อยค่ะ 
แบบว่า ออน 2 จอ กระตุกแล้วว ( ไม่ใครที่ไหน เค้าเอง )  #038

ตัวละครลับ

ออนจอน้อยๆ

แนะนำ

เทร ครับ เป็นอาชีพที่หาเงินได้ดี

พรุ่งนี้แล้วสิเนอะที่จะมีผอบใช้กัน คริคริ

ให้เทรไปนั่งแมบเสือ/แมบเข้วีด้านใน เปิดอย่างงั้นละครับทั้งวันทั้งคืน เงินที่เข้าตัวเทรเยอะมาก เผลอๆอาจจะรวยกว่าการขุดอีกนะครับ ถ้านับจำนานตัวละคร

-Xenon-

• **
อ่าาา woon_huh woon_huh woon_huh ผมว่าผมอ่านดีนะว่าขุดดับ2แล้วไปต่อดับ7ใช่มั้ย แต่ทำไมได้ก้อนละ4700ละครับ ??

มันต้องได้7470 บิลล่าสิครับ ดังนั้นถ้าสมมติว่าได้500ก้อน คุณจะได้ตัง 7470*500 = 3,735,000

แล้วก็ 4700*500 = 2,350,000 ครับ ไม่ใช่235,000

แต่ถ้าระดับ11จะได้9960^^

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัย

-Xenon-

• **
อ่าาา woon_huh woon_huh woon_huh ผมว่าผมอ่านดีนะว่าขุดดับ2แล้วไปต่อดับ7ใช่มั้ย แต่ทำไมได้ก้อนละ4700ละครับ ??

มันต้องได้7470 บิลล่าสิครับ ดังนั้นถ้าสมมติว่าได้500ก้อน คุณจะได้ตัง 7470*500 = 3,735,000

แล้วก็ 4700*500 = 2,350,000 ครับ ไม่ใช่235,000

แต่ถ้าระดับ11จะได้9960^^

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัย

อ้างถึงนะครับ 12จอ 1ชม. ได้ 3,735,000 ถ้า12ชม.

3,735,000*12 = 44,820,000!!

ยังไงก็คุ้มครับ คุ้มชัวๆ เชื่อผม คุ้ม!!!!

NP "

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่า ถ้าเจียไน ไปถึงขั้น 15 16 โอกาศ ที่จะเจีย เสัย น้อยหรือ มากอะ  g#017

ตัวละครลับ

ขออภัยอย่างแรง การคำนวณผิดพลาด ครับ

ตามท่าน -Xenon- ละถุกแล้ว

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ไปปั้นเทรมาเวล 45 เอาค่าหัว ปั้นให้ได้สัก 10 จอ หาผอบ 10 ตัว ไปยืนแมพนก  เปิด 11 จอ พระออโต้ฟูหมู สรรไว้ 1จอ ไม่ต้องเหนื่อยมานั่งเจียร นั่งเดล  พอเทรเวลสูงหน่อยก็ย้ายแมพไปมอนเวลสูงหน่อย วีเข้ก็ได้ถ้ายืนไหว ผอบโหดพอ  กินยาวๆ  สำหรับคนไม่รีบร้อน   ถ้าจะให้ดีเอาเทรรับการงานลอกหนังไว้ด้วย เผื่อไว้ได้ลอกมาขายยามว่าง 555+

แต่วิธีนี้ผมยังไม่เคยทำเองน๊ะ เพราะผมไม่ชอบมาออนทิ้งไว้หลายๆจอ  ไม่สะดวกออน  ใครว่างๆเห็นดีช่วยไปลองหน่อย  10 จอ ได้เท่าไหร่ตังค์ เอามาแชร์กันมั่ง  มอนชุมๆอย่างวีเข้กะเสือน่าจะได้หลายอยู่  มอนมันแน่น เกิดไว  #038

-Xenon-

• **
ไปปั้นเทรมาเวล 45 เอาค่าหัว ปั้นให้ได้สัก 10 จอ หาผอบ 10 ตัว ไปยืนแมพนก  เปิด 11 จอ พระออโต้ฟูหมู สรรไว้ 1จอ ไม่ต้องเหนื่อยมานั่งเจียร นั่งเดล  พอเทรเวลสูงหน่อยก็ย้ายแมพไปมอนเวลสูงหน่อย วีเข้ก็ได้ถ้ายืนไหว ผอบโหดพอ  กินยาวๆ  สำหรับคนไม่รีบร้อน   ถ้าจะให้ดีเอาเทรรับการงานลอกหนังไว้ด้วย เผื่อไว้ได้ลอกมาขายยามว่าง 555+

แต่วิธีนี้ผมยังไม่เคยทำเองน๊ะ เพราะผมไม่ชอบมาออนทิ้งไว้หลายๆจอ  ไม่สะดวกออน  ใครว่างๆเห็นดีช่วยไปลองหน่อย  10 จอ ได้เท่าไหร่ตังค์ เอามาแชร์กันมั่ง  มอนชุมๆอย่างวีเข้กะเสือน่าจะได้หลายอยู่  มอนมันแน่น เกิดไว  #038

เดี๋ยวนี้วีเข้ไมไ่ด้แล้วครับ คนเยอะเกิน เสือหรอ คนกระจายมาก ได้ตังไม่กี่บิลหรอกครับ อันที่จริงเราควรต้องตั้งตอนดึกๆหรือช่วงที่คนไม่เล่นอ่ะคับถึงจะดี

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

เดี๋ยวนี้วีเข้ไมไ่ด้แล้วครับ คนเยอะเกิน เสือหรอ คนกระจายมาก ได้ตังไม่กี่บิลหรอกครับ อันที่จริงเราควรต้องตั้งตอนดึกๆหรือช่วงที่คนไม่เล่นอ่ะคับถึงจะดี

แมพเข้กว้างครับ  ยืนไปเถอะ มอนมันเกิดไว  ยืนให้ทั่วแมพยังไงมอนก็ติด  คนเยอะยิ่งดีครับมอนจะได้ไม่มารุมเรามากเกินไป เดี๋ยวผอบตีไม่ไหว  ส่วนใหญ่ผมผ่านเข้าไปเจอนอนตายกันเยอะ ผอบตีไม่ไหว  แต่ถ้ายืนเยอะๆ กระจายกันทั่วๆ มันพอรับได้  แต่สงสารคนเวลน๊ะครับ  ที่ผมเสนอเพราะผมห้ามเค้าไม่ได้และไอ้คนที่แก้ไขได้มันไม่คิดจะดูแลครับ เลยหันมาสนับสนุนแทน  เถียงกับตำรวจไม่เคยชนะครับ  g#014

มารศาสตรา

แมพเข้กว้างครับ  ยืนไปเถอะ มอนมันเกิดไว  ยืนให้ทั่วแมพยังไงมอนก็ติด  คนเยอะยิ่งดีครับมอนจะได้ไม่มารุมเรามากเกินไป เดี๋ยวผอบตีไม่ไหว  ส่วนใหญ่ผมผ่านเข้าไปเจอนอนตายกันเยอะ ผอบตีไม่ไหว  แต่ถ้ายืนเยอะๆ กระจายกันทั่วๆ มันพอรับได้  แต่สงสารคนเวลน๊ะครับ  ที่ผมเสนอเพราะผมห้ามเค้าไม่ได้และไอ้คนที่แก้ไขได้มันไม่คิดจะดูแลครับ เลยหันมาสนับสนุนแทน  เถียงกับตำรวจไม่เคยชนะครับ  g#014
เข้าตำราที่ว่า ต่อต้านไม่ได้ ก็เข้าร่วมมันซะเลย  g#037 g#037 g#037 g#037

ตัวละครลับ

แมบวีเข้อะครับเคยไปเวลตอนจุใหม่ๆ พระเปิดผอบ แทบไม่ได้เวล ผอบหาที่ตีไวๆละ โป๊ะเยอะๆ ขนาดลากมอนใส่ยกแมบพระยังไม่ตายอึดจริงๆขอชมเชย