GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำทีครับ เล่นใหม่ครับอาชีพ Warrior

artty96

• Newbie
  • *
Warrior อัพ Talent อะไรดีครับ ขอแบบระเอียดนะครับ แล้วเควสที่ทำแล้วให้เลือกหมวก จะเลือกอันไหนเหมาะสุด ครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
อัพอะไรดีนี่ พูดยากมากครับ จุดเด่นของอาชีพนี้จะอยู่ที่ พลังป้องกันสูงครับ ข้อด้วยคือ โจมตีไม่ค่อยจะแม่นเท่าไร การอัพนั้นก็ลองดูจากข้อมูลที่ผมให้ไปก็จะช่วยได้มากแล้วครับ ซึ่งในส่วนของ Talent นั้นเมื่อเล่นไปได้ระดับหนึ่งก็จะสามารถอัพได้ครบทุกๆ สกิลแล้วครับ   ส่วนหมวกเลือกใส่หมวก + Atk ก็จะทำให้ช่วยกำจัด monster และ ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้เร็วยิ่งขึ้นครับ หรืออยากจะอดถึกทนก็เลือกใส่หมวกเพิ่ม hp ก็ได้ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

artty96

• Newbie
  • *
อัพอะไร ถึงทำให้ตีแม่นยำขึ้นครับ

แล้ว Champion ควรเน้นอัพอะไรดีครับ (อันนี้เพื่อนฝากถามมา)

*** ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับคำปรึกษา ***   ดูแลอย่างดี

จีเอ็มแพท

Talent  ที่อธิบายว่าเพิ่ม hit rate ครับ จะช่วยทำให้เราตีได้แม่นขึ้น 

ส่วนอาชีพ Champion นั้นอัพแบบ เท่าๆ กันก็ได้ครับ เพราะเด้นทุกสายครับผม หรือจะเน้นพลังหลบหลีกก็ได้ครับ เพราะ อาชีพนี้พลังป้องกัน และ hp ไม่เยอะเท่าไร การอัพ Talent  เน้น หลบหลีกก็ได้ครับผม

ลองดูนะครับ คำแนะนำอย่างสุดท้ายของผมคือ อย่าเชื่อผมทั้งหมด ขอให้เป็นแนวทางครับ  g#024
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

artty96

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆ ครับ   GM ที่นี่เข้าถึง ให้คำปรึกษาได้ไวมากๆ ขอบคุณอีกครั้ง

จีเอ็มแพท

ขอบคุณมากๆ ครับ   GM ที่นี่เข้าถึง ให้คำปรึกษาได้ไวมากๆ ขอบคุณอีกครั้ง

g#019