GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความมันของ ABT SEASON 1 รอบ 16 ทีม

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
ความมันของ ABT SEASON 1 รอบ 16 ทีม

การแข่งขัน ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ในรอบ 16 ทีม ของเซิร์ฟเวอร์ วุ้นใต้พิภพ และ เซิร์ฟเวอร์อวตาร ก็ได้ผลการแข่งขันออกมาแล้ว ขอบอกว่าดุเดือดมากๆ แต่ละคู่สู้กันได้อย่างสุดมัน ติดตามอ่านรายละเอียดได้จากบทความนี้ได้เลย ^^

Watch live streaming video from gameindy at livestream.com

กิจกรรม  ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ที่เพื่อนๆ ทุกคนต่างรอคอยนั้น ก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ การแข่งขันในรอบ 16 ทีม ที่ผ่านมา ณ เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ และ เซิร์ฟเวอร์อวตาร เป็นการแข่งขันที่ดุเดือดมากๆ มันมากๆ ทุกทีมต่างสู้กันอย่างสูสีเลยทีเดียว และทางทีมงานก็ยังมีการถ่ายทอดสดการแข่งขันให้เพื่อนๆ ได้ชมกันสดๆ ผ่าน GAMEINDY TV และยังมีเสียงพากย์การแข่งขันของทางทีมงาน เพื่อเพิ่มความมันในการแข่งอีกด้วย เรามาดูผลการแข่งขันของแต่ละเซิร์ฟเวอร์กันครับ

=สรุปผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 16 ทีม ณ เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ=

= คู่ที่ 1 [ MRT ]    VS    <~Chill Chi~> =
คู่เปิดสนามของการแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้คือ ทีม [ MRT ]  พบ  ทีม <~Chill Chi~> ขอบอกว่ามันมากๆ ทั้งสองทีมสู้กันได้อย่างดุเดือดครับ ทีมทีได้เข้าสุ่รอบต่อไปคือ ทีม [ MRT ] ครับ เป็นการชนะสองแมทซ์รวด เพื่อนๆ สามารถชมการแข่งขันได้จากเทปบันทึกการแข่งขันได้เลยครับ

= เทปการแข่งขัน [ MRT ] VS <~Chill Chi~> =
รอบที่ 1 ทีม [ MRT ] ชนะ คลิปการแข่งขัน 
รอบที่ 2 ทีม [ MRT ] ชนะ คลิปการแข่งขัน

= คู่ที่ 2 เกรียนเรนเจอร์    VS    P a ! a d ! s E =
ความมันของคู่ที่ 2 นี้ก็ไม่ด้อยไปกว่าคู่เปิดสนามครับ ทั้งสองทีมต่างแลกหมัดกันอย่างเมามัน !!
ตอนแรกนึกว่า ทีม เกรียนเรนเจอร์ จะลงแข่งแบบ..ขำ..ขำ..แต่ผลออกมาโหดใช่เล่นครับ ชนะ ทีม P a ! a d ! s E ไป 2 แมทซ์ติดเข้าไปนอนรอแข่งในรอบต่อไปทันที  

= เทปการแข่งขัน เกรียนเรนเจอร์  VS  P a ! a d ! s E =
รอบที่ 1 ทีม เกรียนเรนเจอร์ ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม เกรียนเรนเจอร์ ชนะ คลิปการแข่งขัน

= คู่ที่ 3 ++__SU_Woy__++    VS     “ ห่วยขั้นเทพ ” =
การแข่งขันในเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพในรอบ 16 ทีม ผมขอยกให้คู่นี้เป็นคู่เอกประจำเซิร์ฟเวอร์ เพราะมันมากๆ ครับ ทั้งสนุก ดุเดือด ตื่นเต้น บีบหัวใจทั้งคนพากย์ ทั้งคนดู ทั้งคนแข่ง บอกได้เลยว่าครบเครื่องจริงๆ สำหรับคู่นี้ เพราะต้องตัดสินแพ้ชนะกันถึง 3 แมทซ์ ทั้งสองทีมต่างว่างแผนกันมาอย่างดี แต่การแข่งขันก็ต้องมีผู้แพ้และผู้ชนะ ผลออกมาเป็น ทีม ++__SU_Woy__++ เป็นทีมที่ได้เข้ารอบต่อไป พิสูจน์ด้วยตาคุณเองจากเทปบันทึกการแข่งขัน !!

= เทปการแข่งขัน ++__SU_Woy__++    VS    “ ห่วยขั้นเทพ ” =
รอบที่ 1 ทีม “ ห่วยขั้นเทพ ” ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม ++__SU_Woy__++ ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 3 ทีม ++__SU_Woy__++ ชนะ คลิปการแข่งขัน

= สรุปผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 16 ทีม ณ เซิร์ฟเวอร์อวตาร =

= คู่ที่ 1  • หาน-โบ-รัว •    VS    salim season one =
การแข่งขันคู่เปิดสนามของเซิร์ฟเวอร์อวตาร ความมันไม่เป็นลองเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพครับ ทั้งสองทีมสู้กันได้สุดมัน ถึงกึ๋นกันเลยทีเดียว ต่างฝ่ายต่างวางแผนมาเป็นอย่างดี ทีม salim season one ก็สู้อย่างเต็มที่ แต่ละแมทซ์นั้นสูสีกันเหลือเกิน แต่ผลออกมาก็เป็นทีมเต็งจากที่ผมเขียนบทความเกาะติดสนาม ABT SEASON 1 ทีม • หาน-โบ-รัว • ชนะไปสองแมทซ์ติด ผ่านเข้ารอบต่อไป   

= เทปการแข่งขัน • หาน-โบ-รัว • VS salim season one  =

รอบที่ 1 ทีม • หาน-โบ-รัว • ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม • หาน-โบ-รัว • ชนะ คลิปการแข่งขัน

= คู่ที่ 2 พี่ซิลเว่อร์สั่งลุย    VS    - D o m ! n i c =
ผมขอยกให้การแข่งขันคู่ที่ 2 นั้นเป็นคู่เอกประจำเซิร์ฟเวอร์ครับ ไม่มีคำบรรยายใดๆ บอกได้เลยว่าแทบหยุดหายใจ !! (เกินไปเป่าเนีย) ^^ ทั่งสองทีมต่างสู้กันได้อย่างสุดมัน ต้องตัดสินผู้เข้ารอบในแมทซ์ที่สาม ผลก็ออกมาพลิกล็อคนิดหน่อย !! พิสูจน์การแข่งขันด้วยตาคุณเองเถอะครับ ^^   

= เทปการแข่งขัน พี่ซิลเว่อร์สั่งลุย   VS  - D o m ! n i c =

รอบที่ 1 ทีม พี่ซิลเว่อร์สั่งลุย ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม - D o m ! n i c ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 3 ทีม - D o m ! n i c ชนะ คลิปการแข่งขัน

การแข่งขันรอบ 16 ทีม ก็ได้ผลออกมาทุกเซิร์ฟเวอร์แล้วนะครับ เพื่อนๆ ก็ได้เห็นแล้วว่าการแข่งขัน ABT SEASON 1 ที่ทุกคนรอคอยนั้น สนุก มัน ตื่นเต้น เร้าใจ แค่ไหน ไม่ต้องบอกก็เห็นกันแล้ว ทุกอาชีพนั้นสำคัญเพียงไร สามารถเป็นจุดเปลี่ยนในการแข่งขันได้ทุกเมื่อ และที่หน้ายินดีไปกว่านั้น ผมก็ได้เห็นน้ำใจนักกีฬาจากผู้เข้าแข่งขันทุกทีม เพื่อนๆ ทุกคนต่างสนุกกับการแข่งขัน ” รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย “ ^^ เห็นแล้วชื่นใจสุดๆ ครับ สุดท้ายนี้ทีมที่แพ้ก็ไว้แก้มือใหม่ ABT SEASON ต่อไป ทีมผู้เข้ารอบพบกันใน ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 รอบ 8 ทีม !!!

กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม !!
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=5620.0
ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ)
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4128.0
ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบ 8 ทีม
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=5865.0

By จีเอ็มเปเป้

Source: ความมันของ ABT SEASON 1 รอบ 16 ทีม