GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การปรับเปลี่ยนช่วยเหลือผู้เล่นระดับเริ่มต้น ตอนที่ 1

เป็นแบบนี้ดาวแรร์คงได้เห็นความสามารถ คงอีกประมาณ6-7เดือนหรืออาจจะมากกว่านั้นเพราะทีมงานยังไม่ได้ทดสอบกัน 
woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

Ovel2LooT

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/groups/154147164686760/
บ๊ะ ดาบเช่า เกาะเช่า  woon_angry

แล้วใครบังคับให้คุณจ่ายกันละครับ?
มันก็แค่ทางเลือกหนึ่งเท่านั้น

รึไม่จริง?

g#040

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
รู้สึกว่าไอดาบนักพจนภัยเสื้อนักพจนภัยถ้าใส่พร้อมกันสองอย่างจะได้เอฟเฟกยศเทพด้วย

จิงเหรอ ปั้นคาเดทใส่ถ่ายรูป woon_555

Ninenoiiz_.

• Full Member
รู้สึกว่าไอดาบนักพจนภัยเสื้อนักพจนภัยถ้าใส่พร้อมกันสองอย่างจะได้เอฟเฟกยศเทพด้วย

จิงเหรอ ปั้นคาเดทใส่ถ่ายรูป woon_555
ใส่ได้ทุกอาชีพเลย

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สงสัยเขาไม่สนใจลูกค้าเก่าแก่แล้ว เลยก่ะตัดหางปล่อยวัด ไปต้อนรับผู้เล่นใหม่ ๆ ที่จะล่อลวงเข้ามา  g#041
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Tr3aSur3_of_d3ad

• **
  • DEATH
เซิฟไทยเค้า เอาไว้ทดสอบ เพื่อจะได้เอาไปเปิด ต่างประเทศ ของต่างๆๆที่เพิ่งทำก็จะได้ ไว้ใช้กับผู้เล่นใหม่ๆ จากต่างประเทศ เกมส์มันตันแล้ว ประเทศไทย

nightjusmin

สงสัยเขาไม่สนใจลูกค้าเก่าแก่แล้ว เลยก่ะตัดหางปล่อยวัด ไปต้อนรับผู้เล่นใหม่ ๆ ที่จะล่อลวงเข้ามา  g#041
แหงละ หลอกแดกลูกค้าเก่าไม่ได้แล้วไง เขาเห็นไส้เห็นพุงหมดแล้วนี่ เลยต้องหาเหยื่อรายใหม่ ตอนนี้ก็เซอร์ฟอินเตอร์ คงหลอกแดกไปได้อีกพักใหญ่เชียวแหละ  g#010 g#010 g#010

bowsoo2535

• Newbie
  • *
เกมน่าจะพัฒนาให้เกินจุติ 6 รอบ น่าจะเปลี่ยนอาชีพที่มีสกิลเพิ่ม อีกครั้งแระเก็บเวลเกิน 100ขึ้นไปเลย เกมมันถึงจะไม่ตายจริงๆ ตอนนี้คนจุติ6 รอบส่วนจะออนขุดอัญมนี ทำอาหารหาเงินเอ็ม แล้วมาขายกันเป็นส่วน บางคนก็เลิกไปหลายราย เพราะไม่รู้ทำอะไรดี

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
แล้วมีระบบ พาเวล ทำแป๊ะทำไมว้า ถ้าจะออกของโซลแบบนี้มา

ระบบพาเวล ผมว่ามันก็คนละส่วนกันนะกับของโซลนี่
ถามว่าถ้าคุณเล่นใหม่ๆ จะรอให้มีคนพาเวลหรือเก็บเลเวลเองทันที
จะว่าไป มันก็แล้วแต่สไตล์ของแต่ละคนด้วยอ่ะนะ เค้าไม่ได้บังคับคุณนี่
เป็นผมนะ ไม่รอหาคนพาเวลอ่ะ เก็บเองได้ไม่รู้กี่เวลละ แต่ถ้าบังเอิญมีคนพามันก็ดี
ได้ประโยชน์ทั้งสองฝ่าย
ปลวกเฝ้าสุสาน

CacAloz

ทางทีมงานก็พึ่งเพิ่มเติมในส่วนนี้เข้ามาเพื่อให้ผู้เล่นใหม่ได้สะดวกขึ้นนะครับ

จะน้อยใจอะไรขนาดนั้นครับพี่น้อง ยังไงทางทีมงานก็ต้องพัฒนาเกมต่อๆไปเพื่อผู้เล่นทุกท่านอยู่แล้ว
  woon_love woon_love

มารศาสตรา

แล้วมีระบบ พาเวล ทำแป๊ะทำไมว้า ถ้าจะออกของโซลแบบนี้มา

ระบบพาเวล ผมว่ามันก็คนละส่วนกันนะกับของโซลนี่
ถามว่าถ้าคุณเล่นใหม่ๆ จะรอให้มีคนพาเวลหรือเก็บเลเวลเองทันที
จะว่าไป มันก็แล้วแต่สไตล์ของแต่ละคนด้วยอ่ะนะ เค้าไม่ได้บังคับคุณนี่
เป็นผมนะ ไม่รอหาคนพาเวลอ่ะ เก็บเองได้ไม่รู้กี่เวลละ แต่ถ้าบังเอิญมีคนพามันก็ดี

ใครสะเร่อมาอ้างความเห็นผมหว่า ยังฝันว่าจะมีคนหน้าใหม่ๆมาเล่นอีกรึ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ใครสะเร่อมาอ้างความเห็นผมหว่า ยังฝันว่าจะมีคนหน้าใหม่ๆมาเล่นอีกรึ

ผมอ้างเองแหละครับ พอดีอยู่ข้างนอก เลยใช้อีกไอดี woon_yes
เรื่องผู้เล่นใหม่นี่ ก็ไม่รู้นะ แล้วแต่ใครจะคิด ห้ามกันไม่ได้
แต่ส่วนตัวผมหวังว่าจะมีผู้เล่นใหม่ๆ เพิ่มขึ้น ผมก็ยังอยากเจอเพื่อนใหม่ๆอยู่
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Rest In Peace

ผมอ้างเองแหละครับ พอดีอยู่ข้างนอก เลยใช้อีกไอดี woon_yes
เรื่องผู้เล่นใหม่นี่ ก็ไม่รู้นะ แล้วแต่ใครจะคิด ห้ามกันไม่ได้
แต่ส่วนตัวผมหวังว่าจะมีผู้เล่นใหม่ๆ เพิ่มขึ้น ผมก็ยังอยากเจอเพื่อนใหม่ๆอยู่

ใช้ตัวอักษรม่วงก็มีอยู่คนเดียว  g#008

PEET