GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากเหตุการณ์ที่อยู่ๆตัวละครของสมาชิกในกิลฟรีดอม หายไปจากไอดีโดยทีมงานเป็นคนดึงไป

muanglnw

• Jr. Member
  • **
สรุป ตัวโดนแบน ของสลายกลายเป็นเศสข้อมูล โอ้เยี่ยม g#008
จะโดนแบนได้ไงอ่ะ ก่อนเลิกเล่นครีมยกตัวละครให้มิ้นท์เอง
ถ้าจะกลับมาเล่นแทนที่จะบอกกันดีๆ นี่เอาเซ็ตทองในตัวไปด้วย  g#025
เหอะๆ  มิ้นท์มานยังนับถือ เรียกว่าพี่ทุกคำ  ทำกันได้
รู้จัก สันดาน และความเห็นแก่ตัวของคนไหมพี่เพลง

-_panda_-

• Full Member
ผมกำลังติดตามเรื่องให้อย่างเร่งด่วน แต่ตอนนี้ขออธิบายเกี่ยวกับการปฏิบัติงานคร่าวๆ ก่อนนะครับ

1. การร้องเรียนใดๆ นั้น เจ้าของเรื่อง เจ้าของไอดีควรเป็นผู้ร้องเรียนด้วยตัวเองครับ คุณไม่สามารถแจ้งเรื่องแทนเจ้าทุกข์ได้ เพราะทีมงานจะให้ข้อมูลกับเจ้าของไอดีเท่านั้น แน่นอนว่าทางที่ถูกต้องควรแจ้งมาทาง Support ตามกฎ

2. กรณีแจ้งแฮ็คตัวละคร ย้ายตัวละคร ต่างๆ เหล่านี้ล้วนต้องใช้เอกสารประกอบด้วย ทีมงานจึงมีสิทธิ์ดำเนินการได้ แน่นอนว่าสำหรับเคสนี้ ผมจะกลับไปตรวจสอบในกรณีที่เจ้าของตัวละคร หรือเจ้าทุกข์แจ้งเรื่องผ่านทาง Support เข้ามาอย่างถูกต้องครับ

3. ในเคสนี้ การย้ายตัวละครจากไอดีเจ้าของเดิมไป เข้าข่ายการแจ้งแฮคได้ครับ นั่นหมายความว่าเจ้าของไอดีต้องส่งเอกสารยืนยัน แล้วถ้ามันถูกต้องตามเงื่อนไขทุกอย่าง ทั้งเรื่องเงินโซลที่เติมในไอดี และเรื่องระยะเวลาในการแจ้ง ทีมงานก็ต้องส่งมอบตัวละครคืนให้กับเจ้าของโดยไม่มีเงื่อนไขครับ

4. กรณีที่มีการซื้อขายตัวละครกันนอกรอบ อันนี้กฎบอกไว้อย่างชัดเจนว่ามันผิดกฎ หากมีหลักฐานพิสูจน์ได้ผมจะแบนทั้งคู่ และแน่นอนว่าถ้าไม่มีหลักฐานใดๆ ตัวละครจะถูกส่งคืนเจ้าของโดยไม่มีข้อยกเว้นครับ

ในการแจ้งแฮคนั้น ทีมงานจำเป็นต้องยึดตามหลักฐานแสดงความเป็นเจ้าของเป็นสำคัญครับ เพราะการซื้อขายกันนอกรับนั้นมันผิดกฎอยู่แล้ว ถ้าไม่ยึดกฎตามนี้ ผมคงจะเปิดรับแจ้งแฮคให้เพื่อนๆ ไม่ได้อย่างแน่นอน การอยู่รวมกันเป็นหมู่ ทุกคนต้องอยู่ภายใต้ "กฎ" ครับ ดังคำที่ว่า "บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง"

อย่างไรก็ตาม ผมได้ทำการแบนไอดีตัวละครดังกล่าวไว้แล้วชั่วคราว เพื่อรอการตรวจสอบ พรุ่งนี้ผมจะแจ้งผลให้เจ้าทุกข์ทราบ และหากเจ้าทุกข์จะนำมาเล่าสู่กันฟังที่บอร์ดนี้ ก็เป็นสิทธิ์ที่เค้าพึงกระทำได้ครับ

ปล. ระวังเรื่องการใช้คำไม่สุภาพด้วยนะครับ ถ้าคุยกันด้วยเหตุผลผมก็รับฟังเสมอ แต่ถ้ามาด้วยอารมณ์ ผมก็ขออนุญาตอ่านผ่านไปในบัดดล

ด้วยคารวะ
ย.ยุ่น

วิจารณญาณ ดุลพินิจ มโนธรรม เมตาธรรม และชั่งน้ำหนักระหว่าง กฎเกณฑ์ และ โลกแห่งความจริงที่พวกคุณสร้างขึ้นมาให้ชาวอสุร่าได้อยู่อาศัยด้วยครับ

M.and.M

• **
  • คิดถึงคนนี้เสมอ รักจัง คุณกร ^3^

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
สรุป ตัวโดนแบน ของสลายกลายเป็นเศสข้อมูล โอ้เยี่ยม g#008
จะโดนแบนได้ไงอ่ะ ก่อนเลิกเล่นครีมยกตัวละครให้มิ้นท์เอง
ถ้าจะกลับมาเล่นแทนที่จะบอกกันดีๆ นี่เอาเซ็ตทองในตัวไปด้วย  g#025
เหอะๆ  มิ้นท์มานยังนับถือ เรียกว่าพี่ทุกคำ  ทำกันได้
รู้จัก สันดาน และความเห็นแก่ตัวของคนไหมพี่เพลง
มันมีเรื่องเข้าใจผิดกันนิดหน่อย รอเค้าสองคนเคลียร์กันเองก่อนดีกว่า  g#013

เข้าประเด็นกระทู้เลยดีกว่า นอนดีกว่า พรุ่งนี้ค่อยตอบ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

opfine

• Newbie
  • *
*อันนี้ถ้าไม่เข้าหูใครก็ขออำภัยด้วยเน้อ* ถ้าในกรณีนี้พวกเหล่าสมาคมฟรีด้อมมาโวยกันเยอะแยะ ถ้าผลการตัดสินของตัวละครที่มีปัญหาเป้นด้านลบของ ฟรีด้อมละก็ คงจะมีปัญหากันเรื่องการเล่นเกมอย่างแน่นอน เช่น เลิกเล่น!! , ผู้เล่นน้อยลง แต่ถ้ามองกลับกันไอคนที่แจ้งสำเนาต่อจีเอ็ม ได้ตัวละครคืน ทางเกมก็ได้ผู้เล่นเพิ่ม 1 คน ก็ดีเหมือนกันนะ ^^'' (ตรงไหน)
แล้วอีกอย่างผมคิดว่า จีเอ็มน่าจะรู้เป็นนัยๆกันอยู่นะครับว่าสิ่งอะไรคือสิ่งที่ถูกต้อง ถึงเจ้าของคนเก่าจะแจ้งสำเนาถูกต้องแล้วก็ตาม และพวกที่ไม่มีหลักฐานซึ่งมาโพสกระทู้อ้างอิง ถึงเจ้าของคนเก่าจะเป็นคนถูกก็จริงถูกแค่หลักฐานอะนะ  แต่จีเอ็มก็น่าจะรู้ว่าจริงๆแล้วฝั่งไหนถูกฝั่งไหนผิด ไม่จำเป็นที่ว่าต้องทำตามเพียงกฏอย่างเดียวหรอกครับ ถ้าคิดยังงั้นแม้จะทำถูกกฏก็ตามแต่ จริงอยู่ที่ว่าทุกอย่างต้องเป็นกฏ แต่ถ้าเหตุผลเพียงพอที่จะให้รับการอภัยได้ ก็น่าจะรับการให้อภัยไปนะครับ ผมเข้าใจที่ว่าคุณไม่อยากให้มีการซื้อขายตัวละครเพราะมันจะทำให้เกิดปัญหา เช่นปัญหานี้ แต่อย่างน้อยก็น่าจะลดหย่อนโทษบ้างนะครับ แม้จะผิดทั้งคู่ในกติกา แต่ความผมอยากเข้าข้างที่ถูกในความเป็นจริงมากกว่านะครับ ลงโทษด้านกติกาในเกม กับด้านในความเป็นจริงน่าจะแยกกันนะครับ ระหว่างความผิดที่ซื้อขายตัวละคร กับ ความผิดเรื่องหลอกลวง ตามความคิดของผม

SLEEP

• **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
เคสนี้ผมก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายนะ
ทีมงานเค้าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เค้าไม่รู้เจตนาของแต่ละฝ่ายหรอก
ถ้าทีมงานยอมลดโทษหรือยดเว้นให้ กฏที่ตั้งไว้ก็จะมีช่องโหว่ มีปัญหาตามมา เช่น ถ้าเกิดกรณีแบบนี้อีกเค้าก็สามารถเอาเคสนี้เป็นข้ออ้างได้เพื่อพ้นผิดได้
แต่ถ้าทำตามกฏก็จะกลายเป็นว่าทำร้ายผู้บริสุทธิ์ไป
ตัวเลือกสุดท้ายคือต้องคุยกับเจ้าของเก่าเอา (ดูแล้วน่าจะยาก)

ยิ่งอยู่สังคมใหญ่กฏก็ยิ่งเคร่ง  g#012

ปล.เพิ่งรู้ว่าคุณ"เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น"ด่าคนเป็นเด้วย  #038
Status:ออนได้แต่บอร์ด

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_shock woon_shock woon_shock
                       การย้ายตัวละคร-ไอดี.ที่ผู้ช่วยอคาเดมี่...
                       มีใว้เพื่อประโยชน์อันใดหนอ....เห็นมีแต่ข้อเสียมากกว่าผลดี
                       ทีมงานคงไม่เอามันกลับเข้ามาเพื่อเอาใจผู้ร้ายอีกนะคับ.....
                                           g#026 g#026 g#026

v_xxx101_v

• **
จาก คำชี้แจง ของ คุณ ย.ยุ่น ก็พอเข้าใจ ว่าทีมงานทำกันตามขั้นตอน ความคิดผม อยาก ให้พิจารณา ตรงระยะเวลา การโอน กับ การแจ้ง ด้วยนะครับ ว่า เจ้าของเดิมมีเจตนาอย่างใร
- สมมุติ  เอ มีตัวละคร จุ1 เวล 84 เล่นไปเล่นมา จะเลิกเล่น เลยยกให้ บี เพื่อนที่สนิทกันในเกมส์ บี ก็เอาเล่นต่อ เวล เติมเงิน กดเส้น กดยา ทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวละคร ตัวนั้น ดี ที่สุด จน จุ6 เวล99 ซี 3 เต็ม การงานที่ว่ายากๆ อยู่ในขั้นที่สูง ๆ ของแต่งใช้ ของแต่งตัว ล้วนแต่หายาก ยศสูง และ แพงๆ เวลาผ่านไป 3 ปีปลาย 7 เดือน เอ อยากกลับมาเล่นเกมส์
เอ ได้ทำการแจ้งกับ ทีมงาน ว่าเอ เป็นเจ้าของตัวละคร ตัวนั้น ซึ่งทีมงานได้ตรวจสอบหลักฐานทั้งหมด ก็ ถูกต้องตามนั้น จึงทำการ ยึดตัวละครตัวนั้นคืนให้ เอ พร้อมของในตัวละครตัวนั้น ถามว่า
- ทีมงานทำถูกหรือไม่ ขอแยกเป็น 2 ประเด็น
  - ตัวละคร ยึดคืน นั้น ถูก เพราะมันมีกฎ ที่สามารถ ทำได้
  - ของ ที่โดนยึด ไม่ถูก เพราะ ของ เจ้าของตัวละครไม่ได้ลำบากหามาเอง
แต่ถ้าถามถึงความเป็น ธรรม
  - บี โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง ทั้งการเวล เติมเงิน เติมเส้น ซื้อของต่าง ทั้ง ซี 3 ทั้ง การงาน เพียงเพราะว่า ไม่ได้ปั้นตัวละคร ตัวนั้น มาคนแรก
  - เอ สบายตัวเลย ไม่ต้องทำใร หายไป 3 ปี ปลาย 7 เดือน กลับมา มีพร้อมทุกอย่าง เพราะ เขาคือคนสร้างตัวละครนี้ขึ้นมา
  - ทีมงาน ก็พิจารณาตามกฎ ก็ว่าไปตามนั้น แต่อยากจะฝาก คืออยากให้มองในมุม ของ บี ด้วย เพราะ บี คือคนที่เป็น ส่วนหนึ่งของสังคม อสุรา ก็เหมือนกลไกชิ้นเล็กๆในเครื่องจักรตัวใหญ่ โปรดอย่ามองข้าม ตรงนี้ไป
จากกรณีนี้ ต่อไปหลายคน ที่อยู่ในโลก อสุรา คงจะนอนไม่หลับกัน ถ้าคนไหนไม่อยากเสี่ยงให้เรื่องนี้เกิดกับตัว คงต้อง แปรตัวเองเป็น อดีตของอสุรา เล่นไปก็คงไม่สนุกแน่ๆ ถ้าต้องพะวงกับเรื่องแบบนี้ เท่าที่ดูๆแล้ว มีเยอะนะครับ
****อยากฝากเรื่อง อายุความ ในการรับแจ้งด้วย จะ 7 วัน หรือ 15 วัน นะครับ อย่างที่ผมเคยโพสไว้ คนที่โดนแฮกจริงๆ คงไม่นอนใจ ได้เกิน 7 วัน 15 วัน หรอกโดยไม่ทำอะใรซักอย่าง ฝากให้ทีมงานพิจารณา ครับ ขอบคุณครับ ที่อ่านจนจบ **** g#046

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ผมกำลังติดตามเรื่องให้อย่างเร่งด่วน แต่ตอนนี้ขออธิบายเกี่ยวกับการปฏิบัติงานคร่าวๆ ก่อนนะครับ

1. การร้องเรียนใดๆ นั้น เจ้าของเรื่อง เจ้าของไอดีควรเป็นผู้ร้องเรียนด้วยตัวเองครับ คุณไม่สามารถแจ้งเรื่องแทนเจ้าทุกข์ได้ เพราะทีมงานจะให้ข้อมูลกับเจ้าของไอดีเท่านั้น แน่นอนว่าทางที่ถูกต้องควรแจ้งมาทาง Support ตามกฎ

2. กรณีแจ้งแฮ็คตัวละคร ย้ายตัวละคร ต่างๆ เหล่านี้ล้วนต้องใช้เอกสารประกอบด้วย ทีมงานจึงมีสิทธิ์ดำเนินการได้ แน่นอนว่าสำหรับเคสนี้ ผมจะกลับไปตรวจสอบในกรณีที่เจ้าของตัวละคร หรือเจ้าทุกข์แจ้งเรื่องผ่านทาง Support เข้ามาอย่างถูกต้องครับ

3. ในเคสนี้ การย้ายตัวละครจากไอดีเจ้าของเดิมไป เข้าข่ายการแจ้งแฮคได้ครับ นั่นหมายความว่าเจ้าของไอดีต้องส่งเอกสารยืนยัน แล้วถ้ามันถูกต้องตามเงื่อนไขทุกอย่าง ทั้งเรื่องเงินโซลที่เติมในไอดี และเรื่องระยะเวลาในการแจ้ง ทีมงานก็ต้องส่งมอบตัวละครคืนให้กับเจ้าของโดยไม่มีเงื่อนไขครับ

4. กรณีที่มีการซื้อขายตัวละครกันนอกรอบ อันนี้กฎบอกไว้อย่างชัดเจนว่ามันผิดกฎ หากมีหลักฐานพิสูจน์ได้ผมจะแบนทั้งคู่ และแน่นอนว่าถ้าไม่มีหลักฐานใดๆ ตัวละครจะถูกส่งคืนเจ้าของโดยไม่มีข้อยกเว้นครับ

ในการแจ้งแฮคนั้น ทีมงานจำเป็นต้องยึดตามหลักฐานแสดงความเป็นเจ้าของเป็นสำคัญครับ เพราะการซื้อขายกันนอกรับนั้นมันผิดกฎอยู่แล้ว ถ้าไม่ยึดกฎตามนี้ ผมคงจะเปิดรับแจ้งแฮคให้เพื่อนๆ ไม่ได้อย่างแน่นอน การอยู่รวมกันเป็นหมู่ ทุกคนต้องอยู่ภายใต้ "กฎ" ครับ ดังคำที่ว่า "บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง"

อย่างไรก็ตาม ผมได้ทำการแบนไอดีตัวละครดังกล่าวไว้แล้วชั่วคราว เพื่อรอการตรวจสอบ พรุ่งนี้ผมจะแจ้งผลให้เจ้าทุกข์ทราบ และหากเจ้าทุกข์จะนำมาเล่าสู่กันฟังที่บอร์ดนี้ ก็เป็นสิทธิ์ที่เค้าพึงกระทำได้ครับ

ปล. ระวังเรื่องการใช้คำไม่สุภาพด้วยนะครับ ถ้าคุยกันด้วยเหตุผลผมก็รับฟังเสมอ แต่ถ้ามาด้วยอารมณ์ ผมก็ขออนุญาตอ่านผ่านไปในบัดดล

ด้วยคารวะ
ย.ยุ่น

กฏก็คือกฏ เนอะ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   กะไว้แล้วว่าสักวันต้องเจอเรื่องแบบนี้  ไม่ว่าตัวละครจะได้กันโดยซื้อ - ขาย หรือได้มอบให้ด้วยความเสน่หาแก่กันก็ตาม  หากวันนึงเจ้าของเดิมเกิดทะลึ่งแจ้ง มันก็ต้องถูกดึงกลับมา  แต่ควรมีมาตรการสักหน่อยในเมื่อเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นมาแล้ว 

สำหรับเรื่องตัวละคร

1. ถ้าทีมงานได้รับแจ้งจากเจ้าของเดิมถึงการแฮตตัวละคร หรือ ตัวละครหายไปใดๆก็แล้วแต่ ให้รับเรื่องเรื่องไว้แล้วทำการแบนตัวละครทันที

2. หลังจากการแบนให้มีผล 30 วัน ให้เจ้าของตัวละครใหม่ได้ติดต่อหาทีมงานเพื่อหาข้อเท็จจริงภายใน 30 วัน โดยรับข้อมูลสอบถามจากเจ้าของเก่าผู้เป็นคนแจ้งไว้ด้วย   หากไม่มีการติดต่อให้ข้อมูลภายใน 30 วัน ถือว่าข้อมูลของผู้ทำการแจ้งเป็นจริง

3. หากผู้แจ้งหรือเจ้าของเก่าให้ข้อมูลถูกต้อง  กฏที่มีคือการเอาตัวละครคืนคนเก่าไป  แต่จะคืนแค่ตัวละครเท่านั้น ไม่รวมถึงไอเทมต่างๆที่มีในตัวและในคลัง โดยทีมงานจะเป็นผู้เก็บรักษาไว้ให้ หรือ สร้างตัวละครทดแทน หรือ ให้เจ้าของใหม่มารับไอเทมไป

สำหรับเรื่องไอเทมเป็นอะไรที่พูดยากมาก เพราะเมื่อมีการเปลี่ยนมือกันเล่น จะไม่สามารถมีอะไรมาบ่งชี้ได้เลยว่าไอเทมชิ้นนั้น คนเก่า หรือ คนใหม่เป็นผู้ได้มา หรือได้มาพร้อมกับตัวละครเลยรึเปล่า มันจะเป็นแง่แตกประเด็นออกไปอีกหากคนเก่าที่แจ้งบอกว่า ไอเทมพวกนี้ของเขา อยู่กับตัวละคร อยู่ในคลัง เป็นของเขา  ส่วนเจ้าของใหม่ก็ต้องบอกว่า  ไอเทมนี้เขาเล่นหาได้มา เป็นของเขา ซึ่งเค้าอาจจะยอมรับว่าตัวละครได้ตกทอดมาถึงมือ จะด้วยวิธีใดก็ตาม ตัวทีมงานให้ตรวจสอบยังไงก็ไม่สามารถตัดสินได้หรอกครับว่าไอเทมพวกนั้น ใครกันแน่ที่เป็นเจ้าของจริงเพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ใครเล่น แม้หากจะมีล๊อคบอกการได้มาของไอเทมว่าได้มาวันไหนก็ตาม แต่จะยืนยันกันได้อย่างไรว่าใครเล่น  หากคนเก่าบอกเขาได้มา คนใหม่บอกเขาได้มา   

แต่ตามกฏแล้ว หากเป็นการแจ้งแฮคทั้งไอดี  ของทุกอย่างรวมทั้งตัวละครที่อยู่ไอดีนั้นต้องกลับคืนสู่เจ้าของเดิมหมด ซึ่งไอเทมพวกนั้นอาจจะเป็นของเจ้าของใหม่บางส่วนจริง ของที่เค้าเล่นต่อแล้วหาได้มาจริงแต่ต้องถูกรวบไปด้วย  เพราะอย่างที่ผมบอก  ถ้าจะมานั่งสอบไอเทมทุกชิ้นก็ได้ แต่ลงท้ายก็ยืนยันอะไรไม่ได้ว่าเป็นของใครแน่  แต่ที่แน่ๆก็คือ ทุกอย่างจะตกเป็นของเจ้าของเดิมหมดหากคดีสิ้นสุด

เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ แต่เรื่องแบบนี้ต้องให้ทั้งสองฝ่ายเคลียร์กัน  เพราะหากให้ทีมงานเกมส์เคลียร์ เจ้าของเก่าจะเป็นอะไรที่ได้เปรียบที่สุด และผมว่าทีมงานคงไม่ลดหย่อนตรงนี้ลงแน่เพราะมันต้องคงไว้ครับ มันส่งผลไปถึงการบีบเรื่องการซื้อขายตัวละครด้วย ไม่ใช่กระทบแค่การให้ไอดีกันเล่นเฉยๆ  ตอนนี้ปิดการโอนย้ายตัวละครไปแล้วถาวร  ต่อไปการจะให้กันหรือซื้อขายกันก็จะต้องยกให้ทั้งไอดี   หากเป็นการยกให้ทั้งไอดีก็คงเป็นคนรู้จัก น่าจะไม่ค่อยเกิดปัญหามาก  แต่หากเป็นการขายทั้งไอดี  คนที่ซื้อไปก็ระวังครับ เพราะเจ้าของเก่าเอาคืนได้

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.
ถ้าทีมงานทำแบบนี้
พวกมิจฉาชีพก็ได้ผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ดอ่ะดิ เช่น
อุ๊ย! ฉันเคยขายตัวจุหกให้นาย A ไปแจ้งทีมงานดีกว่าว่านาย A มันแฮคฉันไป
ท่าทางตอนนี้นาย A มันจะรวยด้วย สบายและตู
กลายเป็นว่า A ผิด ส่วนตัวเราถูก

กรณีแบบนี้ทีมงานย่อมรู้อยู่แก่ใจว่ามีการซื้อขายตัวละครกัน แล้วระยะเวลาที่ตัวละครถูกโอน
กับระยะเวลาที่เจ้าของไอดีเดิมมาร้องขอตัวละครคืน มันห่างกันแค่ไหน? ควรจะพิจารณาตรงจุดนี้ด้วย
ย้ายไปนานเท่าไหร่ พึ่งจะรู้ตัวตอนนี้?

ผู้ซื้อตัวละครก็มีส่วนผิด แต่ผิดก็ลงโทษในส่วนที่ผิด คือมีการซื้อขายตัวละคร
ณ จุดนี้ ทีมงานจะทำการขังคุกซักกี่ชม.ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
ได้ของได้ตัวละครที่ซื้อขายมาถูกต้อง แลกกับการออนตัวทิ้ง

ปล.มาเจ๋อ เพราะเรื่องแบบนี้นะ อาจได้ซวยกันทั่วหน้า

ขอบคุณที่เเนะนำครับ

opfine

• Newbie
  • *
ถ้าจะสอบสวนปัญหาเฉพาะหน้า เจ้าของคนเก่าต้องบอกว่าได้เปรียบจุดนี้แน่้นอนครับ ถ้าง่ายๆ เรียกทั้ง 2 ฝ่ายมาคุย ไม่ก็ไปบ้า่นเขาเอง
ถ้าคุยกันแล้วยังยืนยันว่าถูกต้องกันอีกก็ สืบสวนเองเลยจีเอ็ม ถ้าเกิดรู้ว่าฝ่ายไหนผิดจับเข้าคุกของจริงเลยดีมั้ยล่ะ เพราะมันก็เข้าข่าย ผิดกฏหมายอยู่แล้ว เพราะผิดกฏเกม เรื่องการซื้อขายตัวละคร ถ้าตอนไปคุยให้เขายอมรับความจริงมาน่าจะจบได้ลงนะ ถ้าไม่จบ ก็ต้องเล่นถึงคุกถึงตารางกันจริงๆ ล่ะมั้งทีนี้