GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่ากันเรื่องเลือด HP ควรปรับปรุงได้แล้ว

THE-COOL

• Full Member
เพิ่มเลือดดีแล้วคับ มันก็ตบกันไม่นานมาก แต่โอกาสแก้เกม หรือโต้กลับมันจะมี
จิตนาการการต่อสู้ในหัวมันจะทำได้ และมันจะบอกได้ว่าใครฝีมือดี
แต่ตอนนี้ถึงฝีมือดี แต่ไม่มีโอกาสได้โต้ตอบมันก้โหดร้ายไปหน่อย
อย่างชาร์ปผมว่าเทคนิคการสู้มันมีเยอะนะ ถ้ามันมีโอกาสให้หน่อย...แค่นั้นเอง

สู้แบบที่ตัวเองคิดแล้วแพ้ มันก็ยังดีกว่าคิดแล้วไม่มีโอกาสได้สู้นะคับ.......

salay

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยแน่ใจนะ พอจำได้แต่ก่อนตอนช่วงเกมยังเป็นชื่อเดิม
ตอนนั้นตีกันดาเมจเบามากๆ ตีกันตั้งนานกว่าจะตาย
แล้วจะมีช่วงนึงที่จีเอ็มไปปรับดาเมจให้มันแรงขึ้น จนทำให้เบอสมัยนั้นสับโคตรแรง

แล้วเดี้ยวนี้มีผอบ มีอาหาร มาช่วยเสริมอีก ดาเมจมันก็ยิ่งแรงไปใหญ่
ปัจจุบันนี้ ทอนดาเมจในแบท 50 เปอ ยังไม่พอเลย ตีๆกันแปปเดียวนอน

เลยอยากเสนอให้ทอนดาเมจ 80-90 เปอเซ็นในแบทไปเลย รับรองตีกันนานขึ้นแน่ๆ
อยากให้ตีกันนานกว่านี้หน่อย จะได้มีโอกาสแก้ตัว
ตอนนี้ ไม่ถึง 5 วิ ตายแล้ว
อยากให้ตีกันสักประมาณ 10-20 วิ น่ะกำลังดี อย่างน้อยยังพอแก้ตัว เสียเปรียบอยู่ก็ยังมีเวลาหาทางแก้พลิกกลับมาชนะได้บ้าง
ในแบทก็เกิดใหม่ได้ ไม่เสียค่ากรรม ทำไมไม่ลองเอาเวลาเตรียมตัวไปคิดหาวิธีแก้ทางแล้วกลับมาเล่นใหม่ละครับ

เข้าใจว่าในแบท เกิดใหม่ได้ เดินมาแปปเดียวก็มาตีกันใหม่
เพียงแต่ถ้าฆ่ากันตายภายใน 5 วิ เนี่ยถามจริงๆว่ามันสนุกหรือเปล่า
ตัดสินกันแค่คนไหนมือไวกว่า กดสกิลได้่ก่อนอีกฝ่ายก็ตาย

เพราะดาเมจมันแรงมาก ขนาดที่ทอนดาเมจในแบท 50 เปอแล้ว ก็ยังแรงเกินไป จนตีกันไม่กี่วิคุณก็ตายแล้ว
ก็เลยเสนอให้ทอนดาเมจให้มากกว่านี้อีก

ที่เสนอก็ไม่ได้เสียหายอะไรเลย นอกแบทก็ดาเมจรุนแรงเหมือนเดิม
ในแบทแค่ทอนเพิ่มขึ้นจาก 50 เปอ คงไม่เป็นไรมั้ง
แล้วผมถามว่ามันจะมีความสนุกเหลือมั้ย
กว่าจะกดกันได้ ชาติหน้าตอนบ่ายๆ
ปกติเวลาตีคนก้บั่นไป50%แล้ว ยังจะเอาอะไรอีกครับ
คนที่เทพจริงๆไม่ว่าเกมไหนๆ มันก้ต้องมือไวอยู่แล้ว

สำหรับผม ผมคิดว่า5วิเป็นเวลาที่น้อยมากครับ
แต่น้อยคนนักที่ผมจะเห็นว่าถูกกดง่ายๆภายใน5วิ
อีกอย่าง ถ้าคุณคิดว่ายื้อเวลาแล้วคุณจะชนะ มันก็ไม่ใช่

ไม่รู้สินะครับ
ผมคิดว่าถ้าทอนดาเมจไปแล้ว
ในใจมันรับไม่ได้ยังไงยังงั้นนะครับ
ผมลองจินตนาการในหัว
คิดว่าคน2คนตบกันเป็นชาติ กว่าจะรู้ผมชนะ
แค่คิดในใจผมก็เซ็งแล้วละครับ

ถึงจะทอนดาเมจในแบทไป 80-90 เปอเซ็น จะตีกันตายคงไม่นานหรอก(เพราะก็ยังใช้อาหาร ใช้ผอบ กันอยู่ดี)
อย่างน้อยตีกันนานกว่า 5 วิแน่ๆ
เวลานานขึ้นจะได้มีเวลาตัดสินใจมากขึ้น

ทีแรกว่าจะเสนอให้ไม่สามารถเปิดผอบในแบทได้
เหมือนการแ่ข่ง ABT ลองไปดูคลิปการแข่ง ABT เลยขนาดไม่มีผอบยังตีกันแปปเดียวตาย
ต้องก๊อปเลือด ไม่งั้นนอนไว นี้ขนาดทอนดาเมจ 50 เปอ และ ไม่สามารถเปิดผอบได้แล้วนะ

จะเสนอไม่ให้เปิดผอบในแบท ก็ไม่ได้รับรองว่าคงมีกระแสต่อต้านเยอะ
แต่แค่ทอนดาเมจเพิ่มสักนิด ให้ตีกันนานขึ้นกว่านี้นิดนึง ลองๆคิดดูมันก็ดีไม่ใช่หรอ

ตามจริงมันควรจะมีทางตีโต้กลับบ้าง ไม่ใช่ใครมือไวก็ชนะแบบตอนนี้

o0-pk-0o

ไม่ค่อยแน่ใจนะ พอจำได้แต่ก่อนตอนช่วงเกมยังเป็นชื่อเดิม
ตอนนั้นตีกันดาเมจเบามากๆ ตีกันตั้งนานกว่าจะตาย
แล้วจะมีช่วงนึงที่จีเอ็มไปปรับดาเมจให้มันแรงขึ้น จนทำให้เบอสมัยนั้นสับโคตรแรง

แล้วเดี้ยวนี้มีผอบ มีอาหาร มาช่วยเสริมอีก ดาเมจมันก็ยิ่งแรงไปใหญ่
ปัจจุบันนี้ ทอนดาเมจในแบท 50 เปอ ยังไม่พอเลย ตีๆกันแปปเดียวนอน

เลยอยากเสนอให้ทอนดาเมจ 80-90 เปอเซ็นในแบทไปเลย รับรองตีกันนานขึ้นแน่ๆ
อยากให้ตีกันนานกว่านี้หน่อย จะได้มีโอกาสแก้ตัว
ตอนนี้ ไม่ถึง 5 วิ ตายแล้ว
อยากให้ตีกันสักประมาณ 10-20 วิ น่ะกำลังดี อย่างน้อยยังพอแก้ตัว เสียเปรียบอยู่ก็ยังมีเวลาหาทางแก้พลิกกลับมาชนะได้บ้าง
ในแบทก็เกิดใหม่ได้ ไม่เสียค่ากรรม ทำไมไม่ลองเอาเวลาเตรียมตัวไปคิดหาวิธีแก้ทางแล้วกลับมาเล่นใหม่ละครับ

เข้าใจว่าในแบท เกิดใหม่ได้ เดินมาแปปเดียวก็มาตีกันใหม่
เพียงแต่ถ้าฆ่ากันตายภายใน 5 วิ เนี่ยถามจริงๆว่ามันสนุกหรือเปล่า
ตัดสินกันแค่คนไหนมือไวกว่า กดสกิลได้่ก่อนอีกฝ่ายก็ตาย

เพราะดาเมจมันแรงมาก ขนาดที่ทอนดาเมจในแบท 50 เปอแล้ว ก็ยังแรงเกินไป จนตีกันไม่กี่วิคุณก็ตายแล้ว
ก็เลยเสนอให้ทอนดาเมจให้มากกว่านี้อีก

ที่เสนอก็ไม่ได้เสียหายอะไรเลย นอกแบทก็ดาเมจรุนแรงเหมือนเดิม
ในแบทแค่ทอนเพิ่มขึ้นจาก 50 เปอ คงไม่เป็นไรมั้ง
แล้วผมถามว่ามันจะมีความสนุกเหลือมั้ย
กว่าจะกดกันได้ ชาติหน้าตอนบ่ายๆ
ปกติเวลาตีคนก้บั่นไป50%แล้ว ยังจะเอาอะไรอีกครับ
คนที่เทพจริงๆไม่ว่าเกมไหนๆ มันก้ต้องมือไวอยู่แล้ว

สำหรับผม ผมคิดว่า5วิเป็นเวลาที่น้อยมากครับ
แต่น้อยคนนักที่ผมจะเห็นว่าถูกกดง่ายๆภายใน5วิ
อีกอย่าง ถ้าคุณคิดว่ายื้อเวลาแล้วคุณจะชนะ มันก็ไม่ใช่

ไม่รู้สินะครับ
ผมคิดว่าถ้าทอนดาเมจไปแล้ว
ในใจมันรับไม่ได้ยังไงยังงั้นนะครับ
ผมลองจินตนาการในหัว
คิดว่าคน2คนตบกันเป็นชาติ กว่าจะรู้ผมชนะ
แค่คิดในใจผมก็เซ็งแล้วละครับ

ถึงจะทอนดาเมจในแบทไป 80-90 เปอเซ็น จะตีกันตายคงไม่นานหรอก(เพราะก็ยังใช้อาหาร ใช้ผอบ กันอยู่ดี)
อย่างน้อยตีกันนานกว่า 5 วิแน่ๆ
เวลานานขึ้นจะได้มีเวลาตัดสินใจมากขึ้น

ทีแรกว่าจะเสนอให้ไม่สามารถเปิดผอบในแบทได้
เหมือนการแ่ข่ง ABT ลองไปดูคลิปการแข่ง ABT เลยขนาดไม่มีผอบยังตีกันแปปเดียวตาย
ต้องก๊อปเลือด ไม่งั้นนอนไว นี้ขนาดทอนดาเมจ 50 เปอ และ ไม่สามารถเปิดผอบได้แล้วนะ

จะเสนอไม่ให้เปิดผอบในแบท ก็ไม่ได้รับรองว่าคงมีกระแสต่อต้านเยอะ
แต่แค่ทอนดาเมจเพิ่มสักนิด ให้ตีกันนานขึ้นกว่านี้นิดนึง ลองๆคิดดูมันก็ดีไม่ใช่หรอ

ตามจริงมันควรจะมีทางตีโต้กลับบ้าง ไม่ใช่ใครมือไวก็ชนะแบบตอนนี้
ในแบทผมยอมรับ อยากปรับก็ปรับไป
 แต่ถ้าเกิดปรับนอกแบทผมว่าไม่เหมาะ
เพราะ พระเองก็มีถมไป ปกติก็ล่อซะยาวกว่าจะกดกันได้อยู่แล้ว woon_yes
อ้างอิงจากคำพูดของบุคคลคนหนึ่งที่ผมคิดว่า เค้าคิดได้ถูกต้องครับ woon_yes

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
หนุกดี รักนะ ต่อมลูกหมาก อย่าโตแล้วกัน เยี่ยวยาก

ทีมงานหายไปไหนหมด ไม่ได้เข้ามานาน สนุกขึ้นเยอะเลยนี้หว่า 555

coalapanda

• Administrator
มาอ่านแล้ว ขอแบนบอร์ด ต่อมลูกหมาก กับ THE-COOL ห้ามโพสต์กระทู้ คนละ 3 วัน เนื่องจากหยาบกันในหน้าแรก ตามกฎ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

สิ่งที่พวกท่านๆเสนอมา โอเคเลย แต่อีก 3 วันมาคุยกัน หรือสมัครไอดีใหม่มาคุยกันได้

จะปรึกษาวิธี จะหาแนวทางร่วมกัน

จะด่าทีมงานก็ด่าได้

หรือจะอะไรก็ตามแต่

ขอแค่เพียงอยู่ในกฎของบอร์ด  ให้ใช้คำพูดกันสุภาพหน่อยครับ

สำหรับผมแล้วการเพิ่มเลือดก็ถือเป็นแนวทางนึง แต่อีกแนวทางนึงผมว่าปรับให้ โป๊ะเช๊ะ คิดเกราะ น่าจะพอเป็นอีกวิธีนึงที่น่าจะช่วยแก้ไขปัญหานี้ได้บ้าง

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
^ ไม่ต้องถึงกับโป๊ะหรอก แค่สกิลธรรมดาก็แรงเป็นหลักหมื่นแล้ว - -"

Directorr

มาอ่านแล้ว ขอแบนบอร์ด ต่อมลูกหมาก กับ THE-COOL ห้ามโพสต์กระทู้ คนละ 3 วัน เนื่องจากหยาบกันในหน้าแรก ตามกฎ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

สิ่งที่พวกท่านๆเสนอมา โอเคเลย แต่อีก 3 วันมาคุยกัน หรือสมัครไอดีใหม่มาคุยกันได้

จะปรึกษาวิธี จะหาแนวทางร่วมกัน

ขอแค่เพียงอยู่ในกฎของบอร์ด  ให้ใช้คำพูดกันสุภาพหน่อยครับ

สำหรับผมแล้วการเพิ่มเลือดก็ถือเป็นแนวทางนึง แต่อีกแนวทางนึงผมว่าปรับให้ โป๊ะเช๊ะ คิดเกราะ น่าจะพอเป็นอีกวิธีนึงที่น่าจะช่วยแก้ไขปัญหานี้ได้บ้าง

ผมว่าโป๊ะเชะคิดเกราะไม่เหมาะเท่าไรอ่ะพี่โอ๊ด

ยังงี้แอสเทพ ซัดกะพาลาเทพๆ ไงๆ ก็ไม่เข้าอ่ะพี่

ผมเข้าใจว่า เจ้าของกระทู้อยากสื่อว่า

ชาปของเขาที่จุ6 มีของพอประมาน  แต่พอลงแบท เจอวิไม่จุ เปิดผอบ ศรเวทย์ใส่ 0.5 วินอน

แบบนี้มันก็ไม่ค่อยแฟร์เท่าไร

ถ้าถามผมอยากให้ในแบท ไม่มีผอบ แล้วก็เลือด x2 ด้วยนะ  ดาเมจทอน 50ไปอย่างเดิม

ยกตัวอย่างแบบ  แอส99จุ6  ชุดเขียววีน่อม ของเทพเลือด กดแมงกระพรุน 3อัน

เจอวิไม่จุ เปิดผอบ อาหารไม่กด   สกิลศรเวทย์ +หอก ใส่แอส  ตายภายใน 0.5วิ   ไรแบบนี้ ซึ่งไม่ค่อยแฟร์กับแอส ที่ลงทุนเลย

แต่นอกแบทเหมือนเดิมแหละดีแล้วสำหรับเซิฟ PK

อย่างในแบท ผมรู้ตัวเลย ผมเล่นวิตอนนี้ กดกายาหมอก 5วิ  ยิงสายกายภาพ แทบ ทุกคน ทุกอาชีพ ตายก่อนกายาหมอกหมดแน่นอน
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

coalapanda

ผมว่าโป๊ะเชะคิดเกราะไม่เหมาะเท่าไรอ่ะพี่โอ๊ด

ยังงี้แอสเทพ ซัดกะพาลาเทพๆ ไงๆ ก็ไม่เข้าอ่ะพี่

ผมเข้าใจว่า เจ้าของกระทู้อยากสื่อว่า

ชาปของเขาที่จุ6 มีของพอประมาน  แต่พอลงแบท เจอวิไม่จุ เปิดผอบ ศรเวทย์ใส่ 0.5 วินอน

แบบนี้มันก็ไม่ค่อยแฟร์เท่าไร

ถ้าถามผมอยากให้ในแบท ไม่มีผอบ แล้วก็เลือด x2 ด้วยนะ  ดาเมจทอน 50ไปอย่างเดิม

ยกตัวอย่างแบบ  แอส99จุ6  ชุดเขียววีน่อม ของเทพเลือด กดแมงกระพรุน 3อัน

เจอวิไม่จุ เปิดผอบ อาหารไม่กด   สกิลศรเวทย์ +หอก ใส่แอส  ตายภายใน 0.5วิ   ไรแบบนี้ ซึ่งไม่ค่อยแฟร์กับแอส ที่ลงทุนเลย

แต่นอกแบทเหมือนเดิมแหละดีแล้วสำหรับเซิฟ PK

อย่างในแบท ผมรู้ตัวเลย ผมเล่นวิตอนนี้ กดกายาหมอก 5วิ  ยิงสายกายภาพ แทบ ทุกคน ทุกอาชีพ ตายก่อนกายาหมอกหมดแน่นอน

เยี่ยมเลยครับ เป็นประเด็นๆ เดี๋ยวยังไงลองคุยกันยาวๆครับ ขอแนวทางที่แบบเพื่อตัวเกมจริงๆกันนะครับ

ทุกวันนี้เล่นพระเบื่อมาก เลือด 8k โดนแอสพุ่งทีเดียวตาย g#018

salay

• Newbie
  • *
ค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ Directorr&CuPiicLnZz ครับ

ความคิดเห็นก่อนๆของผมก็อยากให้ไม่สามารถเปิดผอบได้
เพียงแต่ผมกลัวจะมีกระแสต่อต้านเลยไม่ได้เสนอประเด็นนี้อย่างเต็มที่เท่าไร

ถ้าเปิดผอบไม่ได้ เลือด *2(เฉพาะในแบท) แบบที่คุณ Directorr เสนอ
ผมว่าน่าจะพอแก้ปัญหาได้ในระดับนึงเลยครับ

เพราะคงไม่มีใครอยากเห็นการต่อสู้ที่จบภายในเสี้ยววิเหมือนอย่างปัจจุบันแน่ๆ

กบ

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม

-เรื่องปิดผอบในแบทเทิล ถ้าปิดได้ ก็ดี  ที่เทพๆ
-อาจมีการ เพิ่มค่า HP เมื่อลงแบทเทิลรอยัล ให้อีกซัก 50% เพื่อจะได้ตีกันได้ นานกว่านี้อีกหน่อยไม่ได้จบลงในเสี้ยว วินาที เหมือนทุกวันนี้
เรื่องของค่า HP อาจปรับปรุง ดีเบี่ยม หรือระบบการตีบวก

กบ

• Jr. Member
  • **
อยากให้ใช้ผอบในแบทเทิลไม่ได้

ปัจจุบัน ที่เทพๆ ตีหนักๆ โป๊ะกระจุยกระตาย ฆ่ากันตายในไม่กี่วินาที  กันแบบนี้ก็เพราะ ใช้ผอบกันนั่นล่ะ   เลือดมีหลักพัน  แต่ตีกันหลักหมื่น อะไรจะขนาดนั้น

แน่นอนมันต้องมีคนออกมา คัดค้าน

ว่า เทพเปิดผอบ ทำไมไม่ฆ่าผอบทิ้งซะก็หมดเรื่อง , แบบนี้ผอบ โชคเชียร์ ราคา ?? ซื้อมาก็ไม่มีประโยชน์นะสิ ฯลฯ อีกมากมาย

แต่แบทเทิลรอยัล คือการที่ผู้เล่น ลงไปสู้กันเอง ผอบมันเกี่ยวอะไรด้วยละครับ ?  ตีบวกของอะไรยังไง ก็สู้เปิดผอบ ไม่ได้หรอก

ในส่วนนี้ อยากให้ทีมงานลอง ปรับๆดูก่อน  ปรับให้คู่หู จะไม่สามารถอยู่ในแผนที่สนามแบทเทิลรอยัล ได้ เหมือนๆกับตอนกิจกรรมสงครามชิงปราสาท
      ให้ผู้เล่นได้ใช้ฝีมือและความสามารถของอาชีพที่ตัวเองเล่น ของที่ตีบวกมา ตีกันเองดูก่อน   อาจทำให้การแบทเทิลสนุกขึ้น ก็อาจมีคนหันมาตีบวกยศสูงๆ กันมากขึ้น (ส่วนตัวของผม ไม่คิดจะตีบวกอะไรให้มากมายหรอกนะ เพราะแค่เปิดผอบ มันก็ทดแทนการตีบวกอาวุธหรือของบางอย่างยศสูงๆได้เลยละ)

และถ้าเกิดใช้ผอบในแบทเทิลไม่ได้ บางทีอาจหาความสมดุลย์ของแต่ละอาชีพ ที่หาๆ และปรับๆกันมานาน แต่ก็ไม่ลงตัวซักที อาจหาเจอ ก็ได้นะครับ

แล้วค่อยสำรวจ ทำแบบสอบถาม ความคิดเห็นของผู้เล่นดู  ว่าคนส่วนใหญ่เห็นด้วยหรือไม่อะไรยังไง ควรจะปรับอะไรตรงไหน ยังไง

-----------------------------------------------------

หากเปิดผอบในแบทเทิลรอยัลไม่ได้ ก็อาจปรับปรุง ระบบการตีบวกไอเท็มให้ดีกว่านี้  ให้มันน่าเอาไอเท็มมาตีบวกบ้างนะครับ

เพราะถ้าใช้ผอบในแบทเทิลไม่ได้ ปัจจัยที่จะทำให้ตัวละครเรา มีค่าพลังต่างๆมากขึ้น นอกจากอาหารแล้ว ก็ต้องอาศัยการตีบวกไอเท็มนี่ละ

- อย่าง ไอเท็มยศทำลาย เพิ่มค่าพลังจาก ยศนึ่ง ได้พลังโจมตี 3 กับเพิ่มอัตราโจมตี 1%  เพิ่มเป็น พลังโจมตี 5 กับ 1.5 % ยศเทพ เพิ่มพลังโจมตี 60 กับอัตราโจมตี 20%   ของใหม่อาจเพิ่มเป็น 100 อัตราโจมตี 30%

เรื่องของ ไอเท็มยศ พลังชีวิต   เพิ่มค่า HP ยศนึ่ง 50 ยศเทพ ได้HP 1000   ของใหม่อาจปรับเป็น เพิ่มHP 50 กับ 0.5 % ของ HP MAX    ยศ เทพ  ก็เพิ่ม HP 1500 กับ 5% ของ HP MAX

- อยากให้เพิ่ม ระบบธาตุของอาวุธ   และ ดีเบี่ยม ที่เพิ่มความต้านทานไปด้วย

ขอเสนอไว้เป็นอีกแนวทาง เพื่อพัฒนาระบบ แบทเทิล และการตีบวกไอเท็ม  ก็แล้วกันน่ะ  woon_yes

mangmoom2010

• Newbie
  • *

ทีมงานแบน 3 วัน ทั้ง 2 คน อันนี้มันเรื่องของทีมงานเพราะคุณมีสิทธิ์ตัดสินใจ
แต่ถามหน่อยว่าต้นตอสาเหตุมันเกิดจากใคร เล่นเหมารวมไปเลย

ยกตัวอย่างถ้ามีใครสักคนหมั่นใส้ผมเดินมาชกผม ผมเจ็บผมชกสวนคืนไป ตำรวจมาจำทั้ง2คน
ข้อหาวิวาท  ประมาณว่าไม่ว่าใครถูกใครผิดก้ได้รับโทษเท่ากัน แบบนี้มันจะโหดร้ายกับ
คนที่ไม่ได้เป็นคนก่อเรื่องหรือเปล่าทีมงาน......... คุณลองถูกใครด่าถึงบิดา มารดา แล้วคุณไม่สวนคืน
อันนี้มันก็สุดยอดละ.......... คุณลงโทษเท่ากันแบบนี้คนก่อเหตุ เขาก็ได้ใจสิคับ 
คุณอ่านต้นตอจริงๆคุณต้องรู้สิคับว่าสาเหตุมันเกิดจากใคร แล้วลงโทษเท่ากันได้อย่างไร
แต่เรื่องนั้นผมไม่แคร์หรอก ผมถือว่าช่วยกำจัดปลวกไปได้ตัวนึง คนเรามันต้องเสียสละกันบ้างสังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น

จาก THE-COOL  g#024

coalapanda

ทีมงานแบน 3 วัน ทั้ง 2 คน อันนี้มันเรื่องของทีมงานเพราะคุณมีสิทธิ์ตัดสินใจ
แต่ถามหน่อยว่าต้นตอสาเหตุมันเกิดจากใคร เล่นเหมารวมไปเลย

ยกตัวอย่างถ้ามีใครสักคนหมั่นใส้ผมเดินมาชกผม ผมเจ็บผมชกสวนคืนไป ตำรวจมาจำทั้ง2คน
ข้อหาวิวาท  ประมาณว่าไม่ว่าใครถูกใครผิดก้ได้รับโทษเท่ากัน แบบนี้มันจะโหดร้ายกับ
คนที่ไม่ได้เป็นคนก่อเรื่องหรือเปล่าทีมงาน......... คุณลองถูกใครด่าถึงบิดา มารดา แล้วคุณไม่สวนคืน
อันนี้มันก็สุดยอดละ.......... คุณลงโทษเท่ากันแบบนี้คนก่อเหตุ เขาก็ได้ใจสิคับ 
คุณอ่านต้นตอจริงๆคุณต้องรู้สิคับว่าสาเหตุมันเกิดจากใคร แล้วลงโทษเท่ากันได้อย่างไร
แต่เรื่องนั้นผมไม่แคร์หรอก ผมถือว่าช่วยกำจัดปลวกไปได้ตัวนึง คนเรามันต้องเสียสละกันบ้างสังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น

จาก THE-COOL  g#024

จริงอยู่ที่คุณบอก แต่คุณไม่จำเป็นต้องสวนกลับด้วยคำที่มันหยาบเหมือนกันก็ได้นะครับ แค่แจ้งมายังไงผมก็ลงโทษคนผิดอยู่แล้ว

สิ่งที่ผมทำก็คือลงโทษภายใต้กฎที่ทีมงานได้ทำการร่างไว้ครับ

เอาเป็นว่าผมก็เข้าใจมุมมองคุณเช่นกันครับ

เดี๋ยวจะออกทะเล เรามาคุยเรื่อง HP กันต่อดีกว่า  หลายๆกระทู้ที่เสนอกันมาเป็นเรื่องของผอบ ซึ่งผลกระทบอาจจะเกิดเป็นวงกว้าง สำหรับผู้เล่นที่ลงทุนไปกับผอบ

แต่การปรับเปลี่ยนเช่นนี้มันก็ให้ผลที่มันพอจะสมดุลกันได้บ้างคือห้ามใช้ทั้งคู่ ก็อาจจะเป็นแนวทางที่ดีในการได้เปรียบเสียเปรียบซึ่งกันและกัน

แต่ประเด็นของ server ที่มี pk อาจจะไม่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้เพราะยังไงก็ต้องเจอกันนอกเมืองอยู่แล้ว

oatcha

ทำใจเถอะนะคุณ THE COOL เรื่องนี้ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังหลอก  g#024 ทีแรกเขาก็มาปั่นกระดอใส่ผมจนทำให้ผมมีอารมณ์ไปด้วยเหมือนกัน แต่บังเอิญว่าผมมีที่ลงก็เลยไม่จำเป็นต้องมาแข่งปั่นกระดอกับเขาหลอก ถ้าพวกเรื่องบอร์ดหยาบหรือถูกบุคคนคนใดคนหนึ่งเข้ามาก่อกวน ถ้าเรื่องนี้มีความสำคัญบ้างคงจะจบเห่ไปตั้งแต่รอบแรกแล้วละ การยุติความรุนแรงตั้งแต่ต้นมันก็เป็นเรื่องที่สำคัญเหมือนกัน ถ้าทำให้เรื่องมันบานปลายกว่านี้ถ้าจะพูดถึงผลเสียมีนะ และในเรื่องของการใช้ถ้อยคำบางมุมมันก็ดูสนุกดี แต่บางมุมบ้างละ( กูไม่ฮาจบปะ ) ถ้าจะพูดถึงการเกรียนบอร์ดเข้ามาพูดคุยประชดประชันทีมงานหรือผู้เล่นด้วยกันผมว่าก็น่าจะหัดใช้เม็ดใข่ทั้งสองข้างจะดีกว่านะ เพราะว่าอะไรต่อมิอะไรมันจะได้บาร์ล้านกันมั่ง  g#024
    ตามนั้น  g#024