GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อเสนอแนะ ข้อคิดให้แก่GM

พูดอะไรกัน งง?

• Newbie
  • *
 g#046 คือ คำว่า กู มึง ไม่ควรจะจัดอยู่ในคำหยาบคะ อาทิเช่น เพราะบางทีเป็นคนรู้จักกันพูดกันเอง แต่มีผู้หวังดีประสงร้ายถ่ายมาแจ้ง แล้วก็โดนโดยที่เขาไม่รู้อิโน่อิเน่  g#025

bast_1832

• Newbie
  • *
เขาก็กระซิบหากันได้หนิไม่ซิบไปเอาง่ายกว่าครับ  woon_huh

IiI...HUNTER...IiI

• Newbie
  • *
เเล้วท่า ยุกับเพื่อนหลายคนละ  ผมว่าควร เเยกเเยะ ระหว่างคำด่า woon_huh
กับคำสนทนานะครับ
เช่น   ทะพูดกับคนไม่รุจัก เล่น มึง กู อันนี้รับการลงโทษได้
เเต่ท่า พูด กับเพื่อน ซึ่งเป็นกันเอง เช่น  มึงทำไรยุ  กุกินข้าวยุ  ก็ไม่ควรลงโทษ g#023

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
พ่อแม่ก็เปนกันเองนะ ทำไมไม่ไปใช้กับพ่อแม่บ้าง แถไปเรื่อย  g#023

ดับเบิ้ล

• Full Member
ถ้ามีคนถ่ายรูปมายังไงก็ผิดครับผม ถึงจะเป็นแค่การสนทนากับเพื่อนก็ตาม แต่มันผิดกฏครับ

ขออนุญาตล็อคกระทู้ครับ