GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:เรื่องการรวมเซิร์ฟสวรรค์กับดาวดึงส์

Jimmy'

• Full Member
สมมุติถ้า เราเล่นสวรรค์ชื่อซ้ำกับเขา เเล้วเราให้ไอ่คนที่ชื่อซ้ำอ้ะไปเเจ้งเปลี่ยนชื่อ พอเขาเปลี่ยนชื่อเสร็จ  เลขตรงชื่อเราจะหายไปไหม  งงไหม?

ห้ๅวLป้ง

• Newbie
  • *
อั๊ยยะ สวรรค์ชั้นดาวดึงส์  woon_sunny
.     ชื่อมันน่าสนใจไง เวลาตั้งใหม่จะได้น่าเล่น

poonnisa

• Newbie
  • *
อั๊ยยะ สวรรค์ชั้นดาวดึงส์  woon_sunny
.     ชื่อมันน่าสนใจไง เวลาตั้งใหม่จะได้น่าเล่น

เอ้าไม่ด้ดูเหรอ ว่าจีเขาก้อตั้งชื่อนี้อ่ะ  woon_shock

poonnisa

• Newbie
  • *
ว่าแต่ ไม่ใช้ ชื่อ เซิฟ >> สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ หรอ มันดูน่ารักกว่านะ ชื่อนี้น่าจะเรียกคนได้มากกว่าด้วย  woon_love woon_love

จีเขาก้อตั้งชื่อ เซิฟ สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ นะ

pattawarow

• Newbie
  • *
งานนี้ สงสารวิซะแระ จะลากม่อนไหมน้อ 10,000 ตัวสำหรับ วิ ไม่กี่ขั่วโมงเอง
สงสัยจุจิตอาทิตย์นี้ ไปเล่นวิดีก่า จะได้หนีปัญหาม่อน 10,000 ตัว

ประกาศ ดาวดึงส์ตั้งตี้ป่า 1700-1800 ไปรวมตัวกันเวลหน่อยครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ว่าแต่ ไม่ใช้ ชื่อ เซิฟ >> สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ หรอ มันดูน่ารักกว่านะ ชื่อนี้น่าจะเรียกคนได้มากกว่าด้วย  woon_love woon_love

จีเขาก้อตั้งชื่อ เซิฟ สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ นะ

โอเอะน่ารักอะ  g#005 g#005 g#005 g#005

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
         สวรรค์ชั้นดาวดึง จีโคน่าจะเป็นคนตั้งชื่อใหม่ให้นะ จะถามว่ารวมกันจะดีใหม ตอบนะ ก็ดีอย่างน้อยถึงกับมากก้ได้ไปเจอเพื้อนที่เซิร์ปเวอร์นั้นมั่งละ ( เบลดใบอ้อย ) แต่ถ้าไม่รวมกันก็ดีเหมือนกัน คืออยู่อย่างสงบ อยากให้โลกสงบสุขอะไรงี้ ก็เปลี่ยนแปลงไปตามสถานการณ์ค่ะ เราเล่นแล้วเราสนุกไม่มีใครทิ้งใครแน่นอน  g#006 g#006
g#019 g#019 พี่หญิงอย่าลืมซิบมาหาอ้อยนะ คิดถึงๆ จุง เราจะไ้ด้แอดกันไว้ g#019 g#019

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB

โอเอะน่ารักอะ  g#005 g#005 g#005 g#005
พี่โดม ม่อ ม่อ ม่อ  #038 #038 #038

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥

poonnisa

• Newbie
  • *

woon_shock woon_shock woon_shock

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
บัพพิเศษ *300% เปลี่ยนจากนับจำนวนมอนฯ เป็น จับเวลา จะดีกว่ามั้ยคับ ไม่งั้นตี้ป่าหรือที่อื่นๆ ก็ดูดกันมันส์เลย
ถามว่า มอนฯ 10,000 ตัวเยอะมั้ย ก็เยอะนะ แต่ตีวันนึงก็หมดแล้ว เวล 90>91 ยังไม่อัพเลย  woon_hurt

abc-

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยนะครับ กับเซฺพเว่อ ดาวดึงกับสวรร  เป็นการเปิดอาเซี่ยนตามยุคตามสมัยนะครับ รวมตัวกันเปิดเสรีไม่เสียภาษีย้ายมาอยู่ด้วยกันนะครับมาอยู่ฟรีกินตามตลาด  และเสียใจกับเซฺพที่ไม่เปิดอาเซี่ยนให้ด้วยนะครับเซฺพเว่อ อวตาร เขาบอกเกรียนเยอะเลยไม่รับเข้าอาเซี่ยน ส่วนเซฺพใต้พิภพ เขาบอกหัวรุนแรงเขาก็ไม่รับเข้าอาเซี่ยนครับ  ส่วนหน้าหนังสือ เขาบอกเปอฟุ่มเฟือยไม่รับเข้าอาเซี่ยนครับ  สรุป  อาเซี่ยนนี้มี2ประเทศ  ประเทศดาวดึงกับประเทศวุ้นสวรร  ( แค่ขำๆๆนะไม่ต้องจริงจัง มาโพสด่านะ)