GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
หอกกาแลคซี่โน๊ต8 ปรับใหม่เถอะอย่างโอกาศที่จะติดสตั้น 35%ให้มันต้านทานได้เถอะ แต่ก็เพื่มโอกาสที่จะสตั้น 5% แบบไม่คิดต้านทานแทน คือเกินไปมาก ยืนตีบอสแบบไม่ใช้อะไรเลย ตั้นรัว ๆ เป็นอาวุทที่โง่สุดในเกมละ
ว่าไงครับทีมงานพอจะเป็นไปได้ไหมกับอาวุทที่ความสามารถเกินชาวบ้านแบบนี้ เนิฟหน่อยเถอะ

กากอย่าร้อง

• **
เห็นร้อง มาหลายบอร์ดแล้ว 2 คนนี้อะ คืออะไร จะให้เขาปรับจน มึงเทพที่สุดในเกมเลยหรอ วะ
กูเห็นแม่งร้อง ตั้งแต่ก่อนปรับแระ ได้คืบจะเอาศอก คือ มึงไปแพ้เขามาแล้วไม่มีปัญญาหาของแบบเขา ไม่มีสเต้ปแบบเขาเลย งอแงหรือไงวะ
กูเป็นทีมงานนะ กูจะด่าแม่งให้ ได้คืบจะเอาศอก

กากอย่าร้อง

• **
กุอยากรู้ รู้จัง ตัวหลัก ในพีเค มึงชื่ออะไร เห็นร้องจังเลย เขาปรับขนาดนี้ มึงจะเอาอะไรอีก แค่นี้กูก็ว่า มันเกินไปแล้วนะ ไอ้หอกหัก จะหอกอะไรก็มาเหอะ เดี๋ยวเจอบัญญัติกูดอกเดียวดับ ต่อให้หอก แกน +16 ก็ หมวกหลุดได้ละวะ

ว่างๆ

• Newbie
  • *
กุอยากรู้ รู้จัง ตัวหลัก ในพีเค มึงชื่ออะไร เห็นร้องจังเลย เขาปรับขนาดนี้ มึงจะเอาอะไรอีก แค่นี้กูก็ว่า มันเกินไปแล้วนะ ไอ้หอกหัก จะหอกอะไรก็มาเหอะ เดี๋ยวเจอบัญญัติกูดอกเดียวดับ ต่อให้หอก แกน +16 ก็ หมวกหลุดได้ละวะ
เห็นร้อง มาหลายบอร์ดแล้ว 2 คนนี้อะ คืออะไร จะให้เขาปรับจน มึงเทพที่สุดในเกมเลยหรอ วะ
กูเห็นแม่งร้อง ตั้งแต่ก่อนปรับแระ ได้คืบจะเอาศอก คือ มึงไปแพ้เขามาแล้วไม่มีปัญญาหาของแบบเขา ไม่มีสเต้ปแบบเขาเลย งอแงหรือไงวะ
กูเป็นทีมงานนะ กูจะด่าแม่งให้ ได้คืบจะเอาศอก
เด็ดมากเลยลูกเพ่ 555   

A+

• Personal ID 🔐
  • **

เห ! ก็ผมซื้อหอกมาเล่นพาลาแล้วยืนตีบอสโดยไม่ต้องทำไรเลย ก็เห็นว่ามันโกงเกินไปที่ตีบอสติดมึนรัวๆ จนตาย มันเป็นอาวุทที้โง่เกิน  แล้วยิงมีน่ามาบอกไม่มีปัญญาหาของแบบเขา เหอะ สมองคิดแต่จะด่า แล้วก็นะถ้าคุณเป็นทีมงานแล้วด่าลูกค้าคุณก็โดนไล่ออกอะอย่าขี้โม้ให้เยอะ

ยืนตีบอสแบบติดตั้นรัวๆ มันเกี่ยวอะไรกับบัญญัติ เหรอ ? สมองอะ ตัวหลักผมชื่ออะไรไม่สำคัญหรอกที่สำคัญคือผมไม่ใช่นักเลงหลังแป้นแบบคุณละกัน ที่เสนอแบบนี้เพราะมันโกงเกิน หรือมันไม่ใช่เลย ตีบอสติดมึนจนตายเนี่ยนะไม่โกง เหอะ ๆ

รหัสลับ

• Newbie
  • *

เห ! ก็ผมซื้อหอกมาเล่นพาลาแล้วยืนตีบอสโดยไม่ต้องทำไรเลย ก็เห็นว่ามันโกงเกินไปที่ตีบอสติดมึนรัวๆ จนตาย มันเป็นอาวุทที้โง่เกิน  แล้วยิงมีน่ามาบอกไม่มีปัญญาหาของแบบเขา เหอะ สมองคิดแต่จะด่า แล้วก็นะถ้าคุณเป็นทีมงานแล้วด่าลูกค้าคุณก็โดนไล่ออกอะอย่าขี้โม้ให้เยอะ

ยืนตีบอสแบบติดตั้นรัวๆ มันเกี่ยวอะไรกับบัญญัติ เหรอ ? สมองอะ ตัวหลักผมชื่ออะไรไม่สำคัญหรอกที่สำคัญคือผมไม่ใช่นักเลงหลังแป้นแบบคุณละกัน ที่เสนอแบบนี้เพราะมันโกงเกิน หรือมันไม่ใช่เลย ตีบอสติดมึนจนตายเนี่ยนะไม่โกง เหอะ ๆ

ผมว่าเค้าก็มีเหตุผล นะ มันก็จริง หอกตู้มันก็ไม่ได้มีทุกคนนิครับ ให้มันมีจุดเด่นบ้างก็ดีนะ ถ้าปรับแบบนายบอก ผมว่าใช้ หอก 99 จุ6 ไม่ดีกว่าหรอ มันสมกับเป็นหอกตุ้หน่อย ถ้าวันไหน มีหอกตู้ ทุกคนในเซริฟ ค่อยปรับมัน ดีกว่าไหม
อันนี้ คหสต.
มีแต่ควายเท่านั้นที่คิดได้แบบนี้

รหัสลับ

• Newbie
  • *
หอกกาแลคซี่โน๊ต8 ปรับใหม่เถอะอย่างโอกาศที่จะติดสตั้น 35%ให้มันต้านทานได้เถอะ แต่ก็เพื่มโอกาสที่จะสตั้น 5% แบบไม่คิดต้านทานแทน คือเกินไปมาก ยืนตีบอสแบบไม่ใช้อะไรเลย ตั้นรัว ๆ เป็นอาวุทที่โง่สุดในเกมละ
ว่าไงครับทีมงานพอจะเป็นไปได้ไหมกับอาวุทที่ความสามารถเกินชาวบ้านแบบนี้ เนิฟหน่อยเถอะ
คือผมงง ที่ว่ามันไม่ใช้อะไรเลย อย่างน้อยๆมันก็คือหอกตู้ที่ไม่ได้ มีขายตามร้าน NPC นะครับ ติดสตั้นรัวๆ มันก้แค่กับบอส กับเผ่าเค้ามีสกิวจิตล้าง ก็ทำอะไรเค้าไม่ได้มากหรอก อย่างมากมันก็เก่งกับบอสนั่นแหละครับ ขนาดหอกตู้นายยังโวยให้ปรับขนาดนี้ไปเห็นหน้าไม้แม็กเนติกจะไม่มาร้องว่าหน้าไม้มันโง่อีกหรอเนี่ยผมละเหนื่อยใจ
บอกเลยนะครับใช้หอกตีบอสมันไม่ทันแดกหน้าไม้แมกเนติดหรอก ถ้านายจะบอกว่าหอกแกนมันโง่ หน้าไม้แม็กเนติกนี่โคตรบรมบโง่ ดีไม่ดีอาจจะเรียกว่าหน้าไม้ไม่มีสมองก็ได้
มีแต่ควายเท่านั้นที่คิดได้แบบนี้

รหัสลับ

• Newbie
  • *
ถามหน่อยครับ หอกแกนมันตีบอสกี่วินาทีตายหรอครับ
ผมไม่รู้นะ ผมรู้แต่ว่าหน้าไม้แมกเนติกตีบอสไม่ถึง 10 วิ บอสตายครับ(บัพคำราม+แหวนไฟ)

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
จุดเด่นหรือว่าจุดโกง ติดมืน3 วินาทีไม่คิดต้านทานได้รัวๆ สะท้อนก็ติดมืน เอาง่ายๆมึง ถ้าหน้าไม้3หัวกูตีติดมึนไม่ติดต้านทานรัวๆ ธนูชาปตีติดมืนได้รัวไม่คิดต้านทาน3วิ อาชีพอื่นสกิลแล้วติดมืนได้รัวๆ3วินาทีแบบนี้ มึงคิดว่ามันน่าจะสมดุลดีมั้ย มึงรับได้ไหม คือเอาสักอย่าง ตีคนอื่นติดมืน หรือว่าเลือกที่จะสะท้อนแล้วติดมืน มึงเล่นติดมืนไปหมดแบบนี้ ใครมันจะไปสู้ มันโกงชาวบ้านเขา นี่ไม่นับหอกทลายสวรรค์ไม่คิดต้านอีก 3.5วิ โทสะคืนสนองก็ติดมืนแม่น9999 ไอ้เหี้ย มึงจะเว่อไปไหน สลับอาวุธเสือกไม่คิดดีเลรวม อาชีพอื่นไม่เปนแบบนี้บ้างวะ กูจะได้สลับบ้าง ที่พูดมามันเรื่องความโกงล้วนๆ แล้วพวกมึงจะหัวร้อนทำเหี้ยอะไร รับไม่ได้เหรอไง อาชีพพวกกูก็เสียตังหยอดเหมือนกัน ไม่ใช่ไม่มีปัญญาหา แต่มันคนละชั้นเรื่องความโกงไอ้พวกควาย

yazakazukii

• Newbie
  • *
อ้าว ทุกวันนี้มันยังไม่แก้เรื่องขุนอีกเหรอครับ เวรกรรม
คือใจผมไม่อยากให้เขาปรับหอกสักเท่าไหร่แฮะครับ
เพราะถ้าเทียบกัน พาลาดินถือหอก กับขุนถือหอก ความเก่งมันคนละเรื่องเลย(ไม่รู้ว่าปัจจุบันนี้เป็นยังไงนะครับ)
แสดงว่าปัญหาไม่น่าจะอยู่ที่หอกละ น่าเศร้าว่าอาวุธชิ้นเดียวกัน แต่ความน่ากลัวต่างกันลิบโลก

เรื่องการตีบอส โกงแน่นอนครับ เมื่อก่อนผมก็ทำ 555+
ทำบอสมึนให้เพื่อนเป็นเทรขโมยของ มันทำให้พาลาดินล่าบอสได้เกือบทุกตัวเลือดทีเดียว(แต่ก็นะ ไปล่า อัตราดรอปต่ำติดดิน)

ถ้าหากว่าปรับเป็น เมื่อสู้กับผู้เล่นจะเอาต้านทานมาคิด จะตอบโจทย์เจ้าของกระทู้ไหมครับ
หรือต้องการให้เอาแบบไม่คิดต้านทานออกไปเลย?

รหัสลับ

• Newbie
  • *
อ้าว ทุกวันนี้มันยังไม่แก้เรื่องขุนอีกเหรอครับ เวรกรรม
คือใจผมไม่อยากให้เขาปรับหอกสักเท่าไหร่แฮะครับ
เพราะถ้าเทียบกัน พาลาดินถือหอก กับขุนถือหอก ความเก่งมันคนละเรื่องเลย(ไม่รู้ว่าปัจจุบันนี้เป็นยังไงนะครับ)
แสดงว่าปัญหาไม่น่าจะอยู่ที่หอกละ น่าเศร้าว่าอาวุธชิ้นเดียวกัน แต่ความน่ากลัวต่างกันลิบโลก

เรื่องการตีบอส โกงแน่นอนครับ เมื่อก่อนผมก็ทำ 555+
ทำบอสมึนให้เพื่อนเป็นเทรขโมยของ มันทำให้พาลาดินล่าบอสได้เกือบทุกตัวเลือดทีเดียว(แต่ก็นะ ไปล่า อัตราดรอปต่ำติดดิน)

ถ้าหากว่าปรับเป็น เมื่อสู้กับผู้เล่นจะเอาต้านทานมาคิด จะตอบโจทย์เจ้าของกระทู้ไหมครับ
หรือต้องการให้เอาแบบไม่คิดต้านทานออกไปเลย?
ช่ายครับ ถ้ามันติดมึนกับบอสรัวๆ ก็ปรับให้มันไม่ติดกับบอสสิ ถ้ากับคน คิดต้านทาน ก้เตีรยมตัวเอาหรอกตู้ออกจากเกมเลย ที่เขาใช้เขาไม่ได้คิดว่ามันเท่นะเขาเอาความสามารถมันที่มันติดมึนรัวๆ

รหัสลับ

• Newbie
  • *
คือเข้าใจไหมครับ มันไม่ได้มีกันทุกคนหรอกครับหอกแกน ถ้ามันมีกันทุกคนเมื่อไหร่ค่อยมาปรับ
แทนที่จะเสนอให้ปรับบอสให้โหดขึ้น ประมาณว่า โหดจน ไปตีคนเดียวไม่ได้ ต้องเอาเพื่อนไปช่วย
ถ้าถือหอกแกนแล้วมันตีบอสตายทุกตัวก็ปรับบอสให้โหด

ผมเข้าใจนะ อารมณ์ไม่ใช่แค่กับบอสหรอก ดูๆแล้ว ถ้ามันเทพกับบอสทำไมต้องมาเดือดร้อนแทนบอส ขนาดบอสมันยังไม่เดือดร้อนเลย
น่าจะไปแพ้หอกมาแน่ๆไม่งั้นไม่มาร้องหรอก g#024 g#024

ว่างๆ

• Newbie
  • *
คือเข้าใจไหมครับ มันไม่ได้มีกันทุกคนหรอกครับหอกแกน ถ้ามันมีกันทุกคนเมื่อไหร่ค่อยมาปรับ
แทนที่จะเสนอให้ปรับบอสให้โหดขึ้น ประมาณว่า โหดจน ไปตีคนเดียวไม่ได้ ต้องเอาเพื่อนไปช่วย
ถ้าถือหอกแกนแล้วมันตีบอสตายทุกตัวก็ปรับบอสให้โหด

ผมเข้าใจนะ อารมณ์ไม่ใช่แค่กับบอสหรอก ดูๆแล้ว ถ้ามันเทพกับบอสทำไมต้องมาเดือดร้อนแทนบอส ขนาดบอสมันยังไม่เดือดร้อนเลย
น่าจะไปแพ้หอกมาแน่ๆไม่งั้นไม่มาร้องหรอก g#024 g#024
ลองนึกเอานะขุนสลับอาวุธได้ ลองเอาชาบสลับอาวุธได้บ้างสิ  เห็นด้วยกับปรับหอกตู้(แกนกาเลคซี) เว่อไปไหนมึนรัวๆ  ตั้งนานแล้วปรับสักที รอไรรอคนเลิกหรอ 555
---ไม่ต้องถามนะเห็นๆกันอยู่ ทีมงานเป็นยังไง 555----

minichanon1

• Newbie
  • *
ในความคิดของผม(ส่วนตัว) อาวุธตู้มีจุดเด่นแต่ต่างกันไปมีดีคนละด้านทุกอาชีพก็มีจุดเด่นต่างกันผมว่าเรื่องปกติครับขอฃเกมไม่มีอาชีพใดชนะได้หมดหลอกครับ