GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสียงสะท้อนจากกิตกรรม ห่วยแตก

Fithing

• Newbie
  • *
จัดกิจกรรม ให้ตีหา Lostbook ไปแลก
ไปรอกดเดล ครึ่งชั่วโมง ปรากฎว่าไม่ได้อะไรเลย จีเอ็มไม่ยอมเดลของมาให้

ถ้าจัดกิจกรรมแล้วไม่เต็มใจจะแจกของก็ไม่ต้องจัด คนไปรอกันเพียบแต่ก็ไม่ได้อะไรเลย

Insertthe™

• Jr. Member
  • **
  • เทพประลอง

tokidoki

• **
 woon_angry 

นานๆที่กว่าจะมีเวลาได้เล่นกิจกรรมกับเขา    ของก็มีครบรอแลกตั้นนานไม่ได้แลก ไม่ได้เกิดจากผู้เล่นช้านะ แต่เกิดจาก g#046 เดลของไม่ทันน่าจะทด

เวลาให้บ้าง 

TAMA

• Sr. Member
การเล่นกิจกรรมที่เป็นลักษณะนำไอเทมมาแลกรับของรางวัล ผู้เล่นจะต้องกดเดลมาที่ตัวละครทีมงานโดยตรง เพื่อแลกของรางวัล

หากผู้เล่นมาถึงแล้ว ไม่กดเดลมาจะไม่ได้รับของรางวัล เนื่องจากมีผู้เล่นท่านอื่นๆ กดเดลมาอย่างต่อเนื่องครับ g#017

krongsup

• Newbie
  • *
การเล่นกิจกรรมที่เป็นลักษณะนำไอเทมมาแลกรับของรางวัล ผู้เล่นจะต้องกดเดลมาที่ตัวละครทีมงานโดยตรง เพื่อแลกของรางวัล

หากผู้เล่นมาถึงแล้ว ไม่กดเดลมาจะไม่ได้รับของรางวัล เนื่องจากมีผู้เล่นท่านอื่นๆ กดเดลมาอย่างต่อเนื่องครับ g#017

ทามะ  เค้ากดเดล ใส่ของรอแล้ว แต่จีเอ็มที่มาจัดกิจกรรมอ่ะ ไม่เดลของใส่ให้ เดลให้ก็ช้ามาก คนรอคิวเป็นแถวเลย แทนที่หมดเวลาแล้วจะแจกของคนที่มาต่อแถวให้หมด ก็ไม่แจกต่อ

ทั้งๆที่เค้าก็มากันก่อนเวลาทั้งนั้น ปรับปรุงซะใหม่น่ะคับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอตอบแทนจีเอ็มทามะนะครับ ในกรณีที่ช้านี่เพราะทีมงานต้องทำการโยนใบ sheepskin ทิ้งอย่างต่ำเนื่องครับเพราะมีผู้เล่นนำมาส่งเยอะมาๆ และทำให้ช่องในตัวละครเต็ม ไม่สามารถรับเดลรอบต่อไปได้หากไม่โยนทิ้งครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Guนัnsulnw

• Newbie
  • *
 woon_sad2 woon_angry woon_shock ความผิดผู้เล่นนี้เอง พึงเข้าใจขอบคุณครับที่ให้ความรู้ เสือกเดลช้าเองมาก่อนเวลาได้ไม่ได้โทษใครไม่ได้ นะพวกคุนทั้งหลายอย่ามึน  g#040 g#016 g#035 g#046 g#032

mercie

• Newbie
  • *
สรุปว่าพวกผมผิดเหรอ จี1คนต่อผู้เล่นทั้งเซิฟ คงจะทันงั้นแหละ  g#016 g#016 g#016

tokidoki

• **
 g#046 ทามะ ตอบคำถามได้ดีมาก เหมือนจะโทษผู้เล่นซะงั้น  คนเดลเยอะ ก็ต่อเวลาไปอีกหน่อยซิ ผมกดเดลไปหลายสิบทียังไม่ได้เลย 

ผีมันก็เกิดไม่ได้เยอะขนาดจะมีคนมาแลกได้ตลอดหรอกมั้ง  แค่ประกาศผีก็จะหมดป่าแระ  g#020

คนเยอะ ของที่ใช้แลกก็เยอะ 1 คน 6 ชิ้นบางคนมีหลายชุด ไม่เต็มก็แปลกแระ แค่ต่อเวลาไปอีกซักหน่อยจะเป็นไรมากมั้ยครับ

ก็ได้แต่หวังว่า  g#046 จะหาทางแก้ไขนะครับ ถ้าขืนเป็นแบบนี้ก็คงโดนบ่นแบนนี้แหละครับ

หนอนชาเขียว

• Newbie
  • *

กดเดลแล้วแต่กกว่าจีเอ็มจะเดลของมาให้ก็ถ่วงเวลาไปหลายนาที
ต่อเวลาก็ไม่น่ามีปัยหาอะไร ยังไงก็ไม่มีคนไปรอแลกเพิ่มอยู่แล้ว ผีหมดแล้วหมดเลย ไม่ได้หาได้ตลอด

จัดกิจกรรมแบบนี้ อย่าจัดเลยดีกว่า คนรอแลกตั้งเยอะที่ไม่ได้ เกินครึ่งด้วยซ้ำ เวลาเดลของ+เวลาโยนของทิ้ง+ตรวจสอบของอีก คิดดูใช้เวลากี่นาที
ผู้เล่นมีกี่คน