GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไว้อาลัย

pasatorn

• Jr. Member
  • **
ถ้ามืดแบบนี้นะ ไม่ไหวมั้งคับ นั่งเล่นก็ปวดตาละ ??? หรือทำเกมมาไม่เคยเล่นเองไม่เคยทดสอบอะไรเลย ?

littlehayate

• **
เกมไฟดับจ้าไม่มีตังจ่ายค่าไฟ เลยใช้ไฟสำรองอ่า  #038 #038

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

TAMA

• Sr. Member
ในส่วนนี้อาจจะไม่ถูกใจเพื่อนๆ เพราะว่าทีมงานได้ปรับให้ตัวเกมมืดลง ทำให้ไม่สะดวกในการเล่นเกม

แต่เจตนาของทีมงานทำเพื่อไว้อาลัย สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอฯ ตั้งแต่วันที่ 4 - 11 เมษายน 2555

อ้างอิงจาก
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=14993.0

404 - Not Found

• **
ในส่วนนี้อาจจะไม่ถูกใจเพื่อนๆ เพราะว่าทีมงานได้ปรับให้ตัวเกมมืดลง ทำให้ไม่สะดวกในการเล่นเกม

แต่เจตนาของทีมงานทำเพื่อไว้อาลัย สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอฯ ตั้งแต่วันที่ 4 - 11 เมษายน 2555

อ้างอิงจาก
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=14993.0

เข้าใจครับแต่ทำไมต้องทำๅ map มืด

ED

• Newbie
  • *
เอาแค่มือบางๆก็พอไหมอันนี้ มันมืดเกิน

dearzabzaa

• **
ทำไมต้องแมพมืด ?

แมพสว่างไว้อาลัยไม่ได้หรอ ?

แจกเป็นหมวกหรืออะไรก็ได้นิครับที่ใส่แล้วให้รู้ว่าไว้อาลัย ?

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
อะไรที่ทนได้ ก็ทนไปค่ะ เพื่อ พระองค์ค่ะ
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

asonteen_

• Newbie
  • *
ผมไม่เข้านะคับว่าทำไม่ต้องทำแมบให้มืดด้วย
ผมว่าน่าจะทำเป็นกิจกรรมมากกว่า เหมือนกับกิจกรรมคล้ายๆกันวันแม่อะ
ทำแล้วได้หมวก ได้ยาก็ว่าไป แต่ไว้อาลัยมาทำเป็นกรอบให้มืดลงแบบนี้คงไม่ไหวอะ
มีแต่ข้อเสียทั้งนั้นอะ ทำให้สายตาเสีย ทำให้ปวดตาเวลาเล่นเป็นนานๆ
ไอแสงมืดๆอะ ผมว่าน่าจะทำเป็นกรอบไว้อาลัยมากกว่า แบบกรอบสวยๆ อยู่รอบๆหน้าจออะคับ
หรือถ้าไม่ทำก็ ทำให้หน้าจอมันสว่งกว่านี้ก็ได้คับ แบบทำให้แสงวงกลมมันใหญ่ขึ้นอะ
ได้โปรดเอาไป พิจราณาด้วยนะคับ ผมว่างคนส่วนใหญ่คงเห็นด้วย 
g#031 g#031 g#031

Exit.

• **
  • ....
ชาวอสุรารวมใจไว้อาลัยสมเด็จพระเจ้าภคินีเธอฯ วันที่ 4 เม.ย นี้

ถึงบรรยากาศภายในเกมอาจจะดูอึมครึมไปสักหน่อย แต่รับรองได้เลยว่ามันส์ในการเล่นยังเหมือนเดิมอย่างแน่นอน ซึ่งในช่วงการไว้อาลัยทางทีมงานยังมีการจัดกิจกรรมและออกโปรโมชั่นมาให้เพื่อนๆ ได้ร่วมสนุกกันตามปกติ

Source: ชาวอสุรารวมใจไว้อาลัยสมเด็จพระเจ้าภคินีเธอฯ วันที่ 4 เม.ย นี้

จะบอกว่า พอออนเกมส์ไปปุ้ป ภาพที่เห็นคือ เหล่าเพื่อนๆในลิสเพื่อนและในกิล  ฟลัดกัน จอส้ม จอแดง เพราะ เรื่องไอจอมืดนี้้ละ

บางคนหนักหน่อยบอก จะไม่เล่นไปหนึ่งสัปดาห์เลย   เพราะมันเล่นแล้วปวดตา 

เห้อ  เจออย่างนี้ผมก็หนักใจ  เพราะไม่ใช่แค่เพื่อน   ตัวผมเองเล่นๆไปก็ปวดตาเหมือนกัน = =.

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ใช่เลยอะ คนในกิลพันบอกจะไม่เล่นจนกว่าสงกรานจะมาเยย

DarkEagle

• DarkEagle
  ไว้อาลัยอะเป็นสิ่งที่ดี  แต่ปรับแบบนี้มืดไปมั้ย  woon_huh  นึกถึงเวลาเล่นมั่งสิครับ

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว