GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Hhaaaa

• Newbie
  • *
อยากให้รวมเซิฟครับ  คนออนน้อยมากครับ  ผมไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีแต่เล่นไม่ค่อยสนุกครับถ้าคนน้อย  ขอบคุณครับ

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
เสนอ ครับ  โมบาย กับ พีซี
1. ควรมีเดินอัตโนมัต  เวลาทำเควส
2. ระบบการควบคุมตัวละคร  อยากให้มี joystick ในการควบคุม จะได้ไม่เมื่อยนิ้ว ( โมบาย )
3. ช่องแชทใช้ยากเกินไปต้องเข้า ๆ ออก ๆ ปรับให้เป็นเหมือน พีซีเลย ( โมบาย )
4. สามารถปล่อยบอท ให้ตีมอนเองได้
5. เพื่ม % EXP ขึ้นอีก ( โมบาย,พีซี )
7. เพื่มชุดแฟชั่น เข้ามาเรื่อย ๆ
8. เพื่มดันเจี้ยน สำหรับเก็บเลเวล 1-10 , 2-20 , ยาวไปจนถึง 90-99 คนเล่นใหม่จะได้หาที่เวลเจอ

รอดูครับว่าจะมีความเป็นไปได้มั้ย
เสนอมาได้เลยนะคะ เดี๋ยวจดไว้เสนอให้ค่ะ ^^

จีเอ็มไม่สวย

• GAMEINDY Supporter
อยากให้ มีของที่ใส่ตัวเเล้วเพิ่ม *2ชิ้น เพราะผมอยากหาขยะขายอยากรวยแบบคนอื่นๆบ้าง

เดี๋ยวเสนอให้ค่ะ

1. ควรมีเดินอัตโนมัต  เวลาทำเควส
2. ระบบการควบคุมตัวละคร  อยากให้มี joystick ในการควบคุม จะได้ไม่เมื่อยนิ้ว ( โมบาย )
3. ช่องแชทใช้ยากเกินไปต้องเข้า ๆ ออก ๆ ปรับให้เป็นเหมือน พีซีเลย ( โมบาย )
4. สามารถปล่อยบอท ให้ตีมอนเองได้
5. เพื่ม % EXP ขึ้นอีก ( โมบาย,พีซี )
7. เพื่มชุดแฟชั่น เข้ามาเรื่อย ๆ
8. เพื่มดันเจี้ยน สำหรับเก็บเลเวล 1-10 , 2-20 , ยาวไปจนถึง 90-99 คนเล่นใหม่จะได้หาที่เวลเจอ

รอดูครับว่าจะมีความเป็นไปได้มั้ย
เสนอมาได้เลยนะคะ เดี๋ยวจดไว้เสนอให้ค่ะ ^^

เป็นไปได้มั้ยไม่ขอรับปาก 100 % ค่ะ อันนี้ต้องอยู่ในที่ประชุมนะคะ แต่จะเสนอให้เต็มที่ค่ะ ^^

BorN2Be

• Newbie
  • *
ขอเสนอ ui ของอสุราโมบายครับ

1. แถบข้อมูลตัวละคร อาชีพ สกิล สถานะ
2. กล่องข้อความ
3. ร้านค้าโซล นู่นนั่นนี่ จิปาถะ
4. จอยอนาล็อค
5. คีย์ลัด
6. โจมตีเป้าหมาย
7. เปลี่ยนเป้าหมาย ล็อคเป้าหมาย
ขอโทษด้วยครับ ภาพอาจจะดูโง่ๆไปหน่อย

BorN2Be

• Newbie
  • *
ไม่เห็นด้วยครับ ถ้าให้บอทเดินทางเองได้ ใบวาร์ป รถไฟ ลูกอม รวมถึงแผนที่ จะไร้ประโยชน์
การพลาดโดนมอนรุมตายระหว่างทาง การเจอคนเวลอยุ่ แล้ววิ่งไปเกรียนเขา การเจอวุ้นเทพ ได้เจอเพื่อนใหม่
ก็อาจไม่เจอเลย เพราะปล่อยบอทเดินเอง ไม่ได้ดูจอ เท่ากับว่า ความสนุกของเกมจะหายไปอีก 1

เห็นด้วยครับ
ไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ งานนี้บอทวิ่งเต็มแมพดรอปของแน่ๆ ปัญหาตามมาเพียบ เงินเฟ้อ ของเกลื่อน
ไม่เห็นด้วยครับ ถ้าเวลไวขึ้นอีก ทุกคนจะไปสุดได้ไวขึ้นอีก จุ6 จิต14 รอบจิต55 หมดแล้วจะทำไรอีกดี?
ไม่เห็นด้วยครับ เดิมทีก็มีเควสนักล่าให้แล้ว เพิ่มดันเจี้ยนอีกคนยิ่งกระจายที่เวล ผู้เล่นจะเจอกันยากขึ้นอีก
อย่าลืมครับ ว่าเพื่อนเป็นปัจจัยนึง ที่ทำให้เราเล่นเกม

ขอเสนอ ui ของอสุราโมบายครับ

1. แถบข้อมูลตัวละคร อาชีพ สกิล สถานะ
2. กล่องข้อความ
3. ร้านค้าโซล นู่นนั่นนี่ จิปาถะ
4. จอยอนาล็อค
5. คีย์ลัด
6. โจมตีเป้าหมาย
7. เปลี่ยนเป้าหมาย ล็อคเป้าหมาย
ขอโทษด้วยครับ ภาพอาจจะดูโง่ๆไปหน่อย

จะลองเสนอให้นะคะ