GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากใจผู้เล่นอสุรา PC

chanoknan2540

• Newbie
  • *
เผ่าอสุราสู้กับมนุษย์ไม่ได้ก็มีเยอะไป ไม่ใช่เผ่า จะชนะตลอดไปหรอก แล้วแต่คนเล่น+อัพ ของดี อาวุธ เยี่ยม +เล่นเป็น
ไม่ใช่ขึ้นกับ อาชีพโหด ขอคอมเม้นท์ ที่ไม่กระแนะกระแหน หรือส่อเสียด เพราะมันบอกถึง มารยาท ในการคอมเม้นท์

คุณอาจจะไม่เข้าใจสิ่งที่ผมจะสื่อสินะ ที่ผมพิมพ์บอกคุณเนี่ย คือต่อให้ใส่ของเทพทั้งตัวสกิวจิต10ซี10 มาสู้กันเผ่าอสุราก็เหนือกว่ามนุษย์ สกิวบ้าอะไรอมตะตั้งนานดีเลแป้บเดียว สกิวอะไรอะกดทีเดี่ยวอยู่ได้เป็นนาทีโจมตีได้เป็นล้านแถมดูดเลือดด้วย  คุณอาจจะมองว่าเผ่ากากๆมีเยอะแยะ แต่เมื่อถึงจุดสูงสุดของสกิว ไอเทมสวมใส่ (ใส่ของพอๆกัน) มันก็ต่างชั้นกันอยู่ดี ยอมรับได้แล้วว่ามันโกงอ่ะ
woon_yes

ใช่ครับ อาชีพห่าไรสลับของเปลี่ยนอาวุธปั้ปดีเลย์ไม่มีเลย  ถ้างั้นแม่งไม่ปรับให้วิ ใส่คทา ร่ายสกิล เปลี่ยนเป็นไม้เท้า สกิลไม่คูลดาวบ้างละครับ อย่างงี้ไหม ?? โถ่วยังมีหน้ามาบอกว่าไม่โกง (สิ้นคิด)

featuring

• แมว9ชีวิต
  • Jr. Member
  • **

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
อะไร ที่ดี ที่โหดควรวิ่งเข้าหา นี่อะไร กัน ร้องให้ปรับลง อย่างเดียว เซิฟเน่า ก้อพวกแบบนี้หละ
พวก สิ้นคิด ใครกันแน่ เหมือนสมัยแรก เน่า เพราะแบบนี้แหละ

อยากเล่นอะไรก็เล่นไป ปรับไม่ปรับก็แล้วแต่เจ้าของเซิฟ จะพิจารณา ยุติความเห็นเพียงเท่านี้

สื่อกากๆ

• Newbie
  • *
การเล่น สื่อ แล้วโหด ผม ยอมรับ จริงๆ เพราะอาชีพสื่อเป็นอาชีพที่เล่นยากมาก 
ข้อ1 เลือดเยอะ รัตติกาลเบา ถ้าเลือดเต็ม รัติ แค่1
ข้อ2 สกิล อมตะ ใกล้จะหมด ตาย เอง มีค่ากรรม
ข้อ3 ตายแล้วต้องกดผลึกทันที ถ้าลืมกด สกิลสุดอ่อน
ข้อ แม้เยอะมาก ใครเล่นสื่อโหด ยอมรับจริงๆว่าโหด
ข้อ4 อาชีพเผ่า นักพยากรณ์กากมาก ถ้าไม่มีc3
อาชีพ สื่อ ไม่ค่อยมีคนเล่น เพราะเป็นแบบนี้ เล่นมือไว ความชำนาญเยอะ

สื่อกากๆ

• Newbie
  • *
การเล่น สื่อ แล้วโหด ผม ยอมรับ จริงๆ เพราะอาชีพสื่อเป็นอาชีพที่เล่นยากมาก 
ข้อ1 เลือดเยอะ รัตติกาลเบา ถ้าเลือดเต็ม รัติ แค่1
ข้อ2 สกิล อมตะ ใกล้จะหมด ลืมสลับขั้ววิญญานตายเองแถมมีค่ากรรม หรือไม่ก็ถูกฆ่า ตอนสลับขั้ว
ข้อ3 ตายแล้วต้องกดผลึกทันที ถ้าลืมกด สกิลสุดอ่อน
ข้อ แม้เยอะมาก ใครเล่นสื่อโหด ยอมรับจริงๆว่าโหด
ข้อ4 อาชีพเผ่า นักพยากรณ์กากมาก ถ้าไม่มีc3
อาชีพ สื่อ ไม่ค่อยมีคนเล่น เพราะเป็นแบบนี้ เล่นมือไว ความชำนาญเยอะ

A+

• Personal ID 🔐
  • **
อะไร ที่ดี ที่โหดควรวิ่งเข้าหา นี่อะไร กัน ร้องให้ปรับลง อย่างเดียว เซิฟเน่า ก้อพวกแบบนี้หละ
พวก สิ้นคิด ใครกันแน่ เหมือนสมัยแรก เน่า เพราะแบบนี้แหละ

อยากเล่นอะไรก็เล่นไป ปรับไม่ปรับก็แล้วแต่เจ้าของเซิฟ จะพิจารณา ยุติความเห็นเพียงเท่านี้

ผมไม่ได้ร้องให้ปรับลงเลย แค่แวะมาบอกว่ามันโกง ผมว่าคุณนั่นละที่ดิ้นกลัวจะโดนปรับ เลยอ้างว่าเดี๋ยวเซิร์ฟเน่าไม่ต้องปรับมันดีอยู่แล้ว ถุ้ย! มันโกงก็คือโกง อย่าแถเลยครัย ส่วนถ้าจะปรับสกิวจริงๆ ทีมพัฒนาเค้าคงปรับมนุษย์ให้เก่งขึ้นมากกว่า นะจ๊ะ หรือไม่ก็ลบแม่งเลยสกิวอะไรที่โอเวอร์เกินชาวบ้านแล้วค่อยคิดสกิวใหม่

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ข้อ2 สกิล อมตะ ใกล้จะหมด ลืมสลับขั้ววิญญานตายเองแถมมีค่ากรรม หรือไม่ก็ถูกฆ่า ตอนสลับขั้ว

ประเด็นนี่ไม่ได้อยู่ที่คนเล่นหรอก มันอยู่ที่สกิวมากกว่านะครับ สำหรับผู้สื่อ ฝึกไม่นานก็คล่องละ ก็เหมือนอาชีพอื่นแหละ อยู่ๆมาเล่นแล้วจะเข้าใจสกิวมันเป็นไปได้ยาก

ส่วนพยากรณ์ ไม่มีซีแล้วกาก แล้ว พาลา,พระ อาชีพพวกนี้คงไม่ต่างกันหรอกครับ

JJ1B

• Newbie
  • *

fok00456

• Newbie
  • *
พูดไปได้  ให้ไปเล่นอาชีพที่โหดๆ  แล้วจะมีชีพอื่นไว้ทำสากกระเบืออะไรครับ  55555555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ˊ₣яαмe

• You shall not pass :)
  • **
  • -F_M- .PK
เอ้า ไอสัส กูนึกว่าเกมนี้ปิดไปแล้ว -*- ยังอยู่อีกหรอเนี่ย 
$~PsyChoS!S~$

yazakazukii

• Newbie
  • *
ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว และเกมนี้เป็นเกมแรกที่เลิกเล่นแบบขายทุกอย่าง เพราะรู้ว่าจะไม่กลับมาเล่นอีกแล้ว
แต่ยังเวียนไปๆมาๆอ่านข้อความเรื่อยๆหวังว่าเกมจะดีขึ้น ฮ่ะๆ

เกมไม่สมดุลมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ พูดถึงเรื่องสกิลพื้นฐานเลยนะครับ ไม่พูดถึงของระดับบนๆหลังจุ+จิตแล้ว
(ไม่ได้เล่นนานมาก ถ้าข้อมูลไม่อัพเดท ขอโทษด้วยนะครับ)
เทียบระหว่างเผ่า - มนุษย์
-เอาง่ายๆสำหรับพวกคิดว่าสมดุลอยู่แล้ว มนุษย์จุครบ(ไม่จิต)มีงบ 10m เราจะฆ่าบอสตัวไหนได้มั่งครับ ในขณะที่คนทรงเวล 41 ไม่จุ ปล่อยชิกิตบบอสเล่นๆ ฆ่าบอสได้ง่ายๆหลายตัว
และถ้าพยายามนิด แทบฆ่าได้ทุกตัวด้วยซ้ำ?!! ถ้าบอกว่า คนทรงเป็นสายตีบอสไง ลองเชิญท่านที่ไม่จุไม่จิต ของกลางๆ มาตบตีกะทรง สื่อหรือขุนใส่ของระดับเดียวกันจะรู้ว่ามันคนละเรื่องกันเลยครับ
ข้อนี้ผมพยายามชี้แจงให้ทีมงานเห็นมาหลายปี แต่ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ

-เผ่าเก็บ Cยาก ........เอ....ไม่คิดว่างั้นนะครับ สื่อผมของกลางๆ(ตอนนั้น)ใส่แก้วตู้มังกรอะไรสักอย่าง เก็บฉิวทั้งลิงทั้งรายา ไม่ต้องใส่สกิลคืนชีพด้วยซ้ำ Exp เยอะกว่า มอนแน่นกว่า เลือดน้อยก็ดูดเลือด ในขณะที่ C มนุษย์ อย่างป่าช้าตะเคียน แมพกว้าง มอนไม่แน่นเท่าไหร่ Exp น้อยอีก ยืนยันว่าผมเล่นสื่อไม่เก่งนะครับ แล้วเลือดสื่อผมตอนนั้นเหลือครึ่งเดียว ลิงโดนรัตทีเดียวก็ตายละครับ
สรุปข้อนี้ - สมมติเอาผู้สื่อเป็นหลักในการวิ่งเก็บ C ให้คนกับเผ่า เก็บให้คนช้ากว่ามากครับ ที่เก็บสบายหน่อยน่าจะชาร์ปกะแมพมังกรน้ำแข็งมั้งนะครับ ยิ่งๆโดดๆ

-คนจิต 14 ครั้ง ได้โบนัสน้อยกว่าเผ่าจิต 8 ครั้ง ความพยายามไม่สามารถชนะชาติกำเนิดได้จริงๆ ฮ่ะๆ

-ผลึกบัพโหดมาก มีผลึกให้คนใช้หรือยังครับตอนนี้ หรือยังเป็นความเหลื่อมล้ำอยู่

Herela

• Newbie
  • *
ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว และเกมนี้เป็นเกมแรกที่เลิกเล่นแบบขายทุกอย่าง เพราะรู้ว่าจะไม่กลับมาเล่นอีกแล้ว
แต่ยังเวียนไปๆมาๆอ่านข้อความเรื่อยๆหวังว่าเกมจะดีขึ้น ฮ่ะๆ

เกมไม่สมดุลมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ พูดถึงเรื่องสกิลพื้นฐานเลยนะครับ ไม่พูดถึงของระดับบนๆหลังจุ+จิตแล้ว
(ไม่ได้เล่นนานมาก ถ้าข้อมูลไม่อัพเดท ขอโทษด้วยนะครับ)
เทียบระหว่างเผ่า - มนุษย์
-เอาง่ายๆสำหรับพวกคิดว่าสมดุลอยู่แล้ว มนุษย์จุครบ(ไม่จิต)มีงบ 10m เราจะฆ่าบอสตัวไหนได้มั่งครับ ในขณะที่คนทรงเวล 41 ไม่จุ ปล่อยชิกิตบบอสเล่นๆ ฆ่าบอสได้ง่ายๆหลายตัว
และถ้าพยายามนิด แทบฆ่าได้ทุกตัวด้วยซ้ำ?!! ถ้าบอกว่า คนทรงเป็นสายตีบอสไง ลองเชิญท่านที่ไม่จุไม่จิต ของกลางๆ มาตบตีกะทรง สื่อหรือขุนใส่ของระดับเดียวกันจะรู้ว่ามันคนละเรื่องกันเลยครับ
ข้อนี้ผมพยายามชี้แจงให้ทีมงานเห็นมาหลายปี แต่ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ

-เผ่าเก็บ Cยาก ........เอ....ไม่คิดว่างั้นนะครับ สื่อผมของกลางๆ(ตอนนั้น)ใส่แก้วตู้มังกรอะไรสักอย่าง เก็บฉิวทั้งลิงทั้งรายา ไม่ต้องใส่สกิลคืนชีพด้วยซ้ำ Exp เยอะกว่า มอนแน่นกว่า เลือดน้อยก็ดูดเลือด ในขณะที่ C มนุษย์ อย่างป่าช้าตะเคียน แมพกว้าง มอนไม่แน่นเท่าไหร่ Exp น้อยอีก ยืนยันว่าผมเล่นสื่อไม่เก่งนะครับ แล้วเลือดสื่อผมตอนนั้นเหลือครึ่งเดียว ลิงโดนรัตทีเดียวก็ตายละครับ
สรุปข้อนี้ - สมมติเอาผู้สื่อเป็นหลักในการวิ่งเก็บ C ให้คนกับเผ่า เก็บให้คนช้ากว่ามากครับ ที่เก็บสบายหน่อยน่าจะชาร์ปกะแมพมังกรน้ำแข็งมั้งนะครับ ยิ่งๆโดดๆ

-คนจิต 14 ครั้ง ได้โบนัสน้อยกว่าเผ่าจิต 8 ครั้ง ความพยายามไม่สามารถชนะชาติกำเนิดได้จริงๆ ฮ่ะๆ

-ผลึกบัพโหดมาก มีผลึกให้คนใช้หรือยังครับตอนนี้ หรือยังเป็นความเหลื่อมล้ำอยู่

พิมอีกก็ถูกอีกครับ

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
ฮัลโลๆ  ลาก่อนๆ

ปล.กลับมาส่องดูนึกว่าเกมส์จะดีขึ้น  55555