GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถึง..ผู้บริหาระดับสูงและทีมงานเกมอินดี้ ##อสุรา

-asura-

• Newbie
  • *
เนื่องจากวันนี้มาร้องเรียนเรื่องเซตพื้นฐาน
   ***ยกตัวอย่างกรณีตัวผมนะ***
                ซึ่งก่อนนี้เซตจุจะมีให้เก็บพลัง 4 สกิล ผมได้เก็บ สกิลทั้ง 4 ครบ สกิลละ 9 แต้ม  และยังเก็บในส่วนที่เหลืออีก 24 แต้ม   รวมทั้งหมด 60 แต้ม  ที่ผ่านมาเยืนออนเสียค่าไฟ  60แต้ม x 8 ชั่วโมง  = 480  ชั่วโมง
                  จู่ๆจีเอ้มหรือทีมงานมาลบสกิลเฉยๆไม่มีการแจ้งใดๆ ไม่มีประกาศ ลบออก แล้วเอามาแทนโดย 2 สกิล ระดับ 1 นี่คือยังไงครับ ใช่ครับเพิ่มความสามารถมา แต่  480 ชั่วโมง ท่านเอาของผู้เล่นไปไหน  หรือแค่เกมส์ ผู้เล่นต้องยอมรับตามการตัดสินใจทีมงาน  ถึงผู้เล่นจะเสียผลประโยชน์ก็ตาม แบบนี้ก็เท่ากับว่า ผู้เล่นเติมเงิน 1 หมื่นคุณมารีเป็น 0 ก็ได้นิครับ  โดยไม่มีความผิด
                  สรุปแล้วเกมนี้ เป็นเกมส์ยังไงกันแน่ อยากฝากทุกคน หรือคนไหม่ที่กำลังเล่นหย่าหลวมตัวนะครับ  เกมส์ปล้นผู้เล่นชัดๆ ก่อนนี้ในส่วนโมบายก็แบนคนเกือบทั้งเซิพ เล่นแล้วไม่เหมือนแต่ก่อนจริงๆครับ  เล่นทุกวันนี้มีแต่เสียกับเสียล้วนๆ
                ขอเสียงโหวตทีมงานชุดนี้ออกทีครับถ้าเห็นด้วย

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • Full Member
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก
เรื่องกำไลนีโคตรของโคตรหัวล้อน โคตรเหี้ยโคตรพีค
ตอนนี้คือต้องการแก้ให้แม่งเหมือนเดิม เหมือนเดิมแบบบเหมือนเดิมจริงๆ
ปรับเหี้ยหลายเรื่องนะ แต่เรื่องนี้ย์นั้นบ่องตง ทัมจัยมั่ยดั่ย!!!!
มึงจะไม่สนหีสนแตดอะไรเลยไม่ได้นะคะซิสสสส
(◕‿‿◕。)

hitashi.

• Newbie
  • *
เล่นเกมแล้วบ่นเสียค่าไฟ ดีๆ ชอบๆ วันหลังก็เปิดคอมวันละ2ชั่วโมงนะ  55 ผมเปิดคอมที่บ้านสลับโน๊ตบุ๊กอีกเครื่อง รวมกันวันนึง 24. ชม พอดี ผมไม่รู้สึกว่าเสียค่าไฟฟรีเลย อาจจะเพราว่าผมไม่ได้เปิดทิ้งใว้แบบคุณ ผมเปิดเพื่อสนองความต้องการในการเล่นเกม หน่ะนะ 555

คิดแล้วก็เจ็บใจที่ไม่ชดเชยอะไรเลย

จีเอ็มวัคซีน

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
  • จีเอ็มวัคซีน[ยินดีให้บริการ]
ขอบอนุญาตใช้ข้อความเดิมนะครับ

ขอเสริมเรื่อง ผลประโยชน์ครับในส่วนนี้เป็นเรื่องนี้ทีมงานขอบอกความจริงครับว่ามี Bug ที่เกิดขึ้นจากเซตฐานพื้นครับเช่นสกิล ขอเงินหน่อย ที่ทำให้เงินบิล่าเยอะเกินในระบบครับ (ขออนุญาตไม่บอกรายละเอียดในส่วนนี้นะครับ)จึงทำการเปลี่ยนความสามารถขอเซตนี้ครับเพื่อที่จะลดผลกระทบที่จะตามมาครับ และจากมีคำถามมากมายต่อมาครับว่าทำไม่ไม่ตัดออกบางสกิลครับ ขอชี้แจงนะครับว่าการ ซ่อมหรือแก้ไขในสิ่งเดิมผลออกมายังไงก็ไม่ดี 100%ครับ ทางทีมงานเลยที่จะเปลี่ยนความสามารถนี้ไปเลยครับที่เป็นสร้างสิ่งใหม่ครับและเพื่อนๆไม่ต้องห่วงนะครับอนาคตมี item ดีกว่าเซตพื้นฐานแน่นอนครับ ที่จะเพิ่มความสนุกให้กับเกมครับ

สวัสดีครับผม[จีเอ็มวัคซีน]... g#046
จากที่ได้เห็นเพือนๆ วิพากษ์วิจารณ์ กับการอัพเดทเซตพื้นฐานมาสักระยะขอบอกเลยครับขอโทษและขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่การอัพเดทรอบนี้ทำให้เพื่อนๆไม่พอใจเป็นอย่างมากแต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลงครับ g#002 จึงอยากให้เพื่อนๆเข้าใจดังนี้ครับ

1. เซตพื้นฐานBug ในส่วนนี้ตามที่เพื่อนได้ยินหรือประสบพบเจอกับตัวก็คือ Bug จากเซตๆนี้ที่ทำให้เกิดความเสียหายแก่ผู้เล่นเองหรือกับระบบก็ตามครับ ทำให้มีปัญหาอยู่มากมายทีมงานต้องมาลงโทษกับผู้เล่นบางส่วนที่นำ Bug มาหาผลประโยชน์จาก Bug และให้ความเสียหายกระจายเป็นวงกว้าง...ซึ้งในส่วนนี้เป็นความผิดพลาดขอระบบเองครับที่ทำให้เกมมี Bug อยู่เรื่อยมาครับและไม่ได้เกี่ยวกับผู้เล่นเป็นคนสร้างหรือทำให้ Bug เกิดขึ้นมาเองครับแต่ก็มีผู้เล่นบางส่วนได้นำไปหาผลประโยชน์กับ Bug เซตพื้นฐานนี้ครับทีมงานเลยตัดสินใจที่จะต้องทำการแก้ไขเลยเปลี่ยนแปลงความสามารถของเซตๆนี้ครับ   g#002

2.เซตพื้นฐานทำให้เงินในระบบมีมากเกินไป กรณีนี้ จีเอ็ม อย่างผมเข้าใจครับเพราะมีผู้เล่นที่พยายามกว่าจะได้เซตๆนี้มาเพื่อที่จะมาหาเงินในเกมเพื่อซื้อขายและแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆในเกมเลยทำให้เพื่อนๆไม่พอใจกับการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้แต่อย่างไรทีมงานหรือจีเอ็มได้เข้าใจผลกระทบนี้ครับแต่อยากให้เพื่อนๆได้รู้และรับทราบครับว่า   
เกมอสุราเราอยู่มานานครับและทุกๆอย่างต้องมีการเปลี่ยนไปตามกาลเวลาและความเหมาะสม เพื่อที่จะมีสิ่งใหม่ๆหรือเซตต่างๆที่เป็นสิ่งใหม่ตามมาแน่นอนครับเลยอยากให้เพื่อนๆเข้าใจในส่วนนี้ครับ
g#006

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เข้าใจในเหตุการนี้ที่ได้มีการอัพเดทไปครับและพร้อมรับคำติชอบต่างๆรวมถึงการแนะนำในทุกๆด้านครับ และพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ในส่วนขอเกมและตัวทีมงาน(GM)เองที่ยังทำงานไม่ดีพอจนทำให้เพื่อนๆไม่พอใจอยู่เรื่อยมาครับ แต่เราจะมุ่งมั่นแต่ตั้งใจแก้ไขและพัฒนาเกมและการบริการให้ดียิ่งขึ้นครับ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
t=6s

BlackOne

• Jr. Member
  • **
แก้บัคไม่ได้แต่เปลี่ยนความสามารถ มันสื่อความหมายว่า ทางทีมงานไม่มีมาตราฐานในการจัดการกับบัคพอ

dearslamdunk

• Newbie
  • *
คือถ้าพวกคุนบอกว่ากำไลออนตั้ง8ชม พึ่งจะได้900k ซึ่งมันก็น้อยจิงๆแล้วจะมาร้องอะไรอะเอาเวลาไปหาของขายดิเสียเวลาออนทำส้นตีนไร นอกซะจากติดเกมโงหัวไม่ขึ้นเล่นทั้งวันละน้า

BlackOne

• **
คือถ้าพวกคุนบอกว่ากำไลออนตั้ง8ชม พึ่งจะได้900k ซึ่งมันก็น้อยจิงๆแล้วจะมาร้องอะไรอะเอาเวลาไปหาของขายดิเสียเวลาออนทำส้นตีนไร นอกซะจากติดเกมโงหัวไม่ขึ้นเล่นทั้งวันละน้า

คือมึงเป็นไรมากป่ะ อิจฉาหรือยังไง อยากได้กูจะแบ่งให้สักวง

• Newbie
  • *

คือมึงเป็นไรมากป่ะ อิจฉาหรือยังไง อยากได้กูจะแบ่งให้สักวง
เอาไปผมก็ไม่มีเวลามาออนหรอก เล่นเกมแต่สนุกไม่ใช่มางอแงเวลาโดนประบน่าสมเพช

แอสโรคจิต

• Newbie
  • *

เอาไปผมก็ไม่มีเวลามาออนหรอก เล่นเกมแต่สนุกไม่ใช่มางอแงเวลาโดนประบน่าสมเพช
เอาไอดีจีเอ็มมาด่ามันไม่ถนัดเลยต้องปั้มไอดี Newbie มาด่าแทน ทำเหมือนว่ามีคนเข้าข้างจีเอ็ม แต่ที่ไหนได้ หลอกตัวเอง
 #038 #038 #038 #038 #038

แอสโรคจิต

• Newbie
  • *
มันก็เหมือน รับเอางานสานตระกร้ามา แล้วทำไม่ได้ เลยโยนตระกล้าทิ้งแล้วเอางานปั้นดินมาทำแทน
เหมือนกันครับ ไม่มีปัญญาแก้บัค ที่คนอื่นให้สานต่อ เลยเอาออก แล้วเอาโค้ดตัวเองมาใส่แทน

เห็นจีเอ็มบอกมีทีมงานเก่า อยู่ครบไม่ใช่หรอ แล้วจะมาแถเรื่องแก้โค๊ดเก่าไม่ได้ ยังไงกัน

จะแถก็ให้มันสมเหตุสมผลหน่อย แถไปแถมา แกว่งมีดใส่ขาตัวเองซะงั้น

BlackOne

• **
ตั้งแต่กูเล่นอสุรามา กูว่าทีมงานชุดนี้แม่งควายสุด ขนาดทีมงานชุดที่แล้วกูว่าบ้าแล้ว มันยังไม่ทำอะไรโง่ ๆ ยังงี้เลยสัด

• Newbie
  • *
มันก็เหมือน รับเอางานสานตระกร้ามา แล้วทำไม่ได้ เลยโยนตระกล้าทิ้งแล้วเอางานปั้นดินมาทำแทน
เหมือนกันครับ ไม่มีปัญญาแก้บัค ที่คนอื่นให้สานต่อ เลยเอาออก แล้วเอาโค้ดตัวเองมาใส่แทน

เห็นจีเอ็มบอกมีทีมงานเก่า อยู่ครบไม่ใช่หรอ แล้วจะมาแถเรื่องแก้โค๊ดเก่าไม่ได้ ยังไงกัน

จะแถก็ให้มันสมเหตุสมผลหน่อย แถไปแถมา แกว่งมีดใส่ขาตัวเองซะงั้น
ไม่ต้องเปรียบเทียบอะไรควายๆหรอกไม่ทำให้ดูฉลาดเลย ก็แค่เกมเล่นเพื่อความสนุกสัด กูเห็นแต่ละตัวยังกับวันๆสิงอยู่แต่หน้าคอม