GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลจิต "เตรียมความพร้อมขั้นสูง"

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
มันมีประโยชน์อะไรกับเซนบ้าง เพราะสกิลเซนส่วนใหญ่ระยะหลังใช้แค่2-3วิ เท่านั้น แถมล้างระยะหลังใช้เตรียมความพร้อมธรรมดาไม่ได้อีก อันนี้สงสัยถ้าไม่ได้เล่นอาชีพอื่น ใช้กับเซนแทบไม่มีประโยชน์อะไรเลย  woon_huh woon_huh woon_huh

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
จริง ๆ นั่นละ ผมเล่นเซนสกิวนี้ไร้ประโยชน์มาก รอให้เค้าปรับเป็นสกิวกับระเบิดแบบที่มอนดันจิตใช้อยู่เนี่ย

• Newbie
  • *
ถ้ามันล้างสกิล "เตรียมความพร้อม" ยังพอได้ซัพพอร์ตเพื่อนในตี้ได้หน่อย แต่นี่ไร้ประโยชน์มาก   woon_angry woon_angry woon_angry

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ข้อมูลของสกิวก็เหมือนจะดีนะแต่พอเอามาใช้จริงมันไร้ประโชนย์มากๆถ้าจะเก็บเอามาใช้สู้เอาเวลาไปเก็บสกิวจิตอันอื่นยังดีซะกว่าสมควรปรับมากๆ

Jimmy'

• Full Member
+1 ยังมีสกิวจิตอีกหลายอาชีพ ที่ยังไม่ดีพอ หรือเทียบเท่าอาชีพอื่นๆ หรือ ไม่เหมาะกับอาชีพที่เป็นเจ้าของ จิตอาชีพนั้น อยากให้พัฒนาสกิวจิตอีกหลายๆสกิวให้เท่าเทียม หรือให้เหมาะสมกับอาชีพที่เป็นเจ้าของสกิวจิตมากยิ่งขึ้น ไม่จำเป็นต้องปรับอาชีพอื่นลงมาให้เท่ากัน แต่ควรปรับ สิ่งที่ด้อยกว่าให้พัฒนาเท่ากัน

Liberty

• Newbie
  • *
กระผมเคยตั้งกระทู้ถามแบบคุณเป๊ะๆ ตอนสกิลจิตมาแรกๆเพราะผมเล่นเซ็นตัวหลักมาตลอด
ผลคือนอกจากทีมงานไม่อ่าน มิสน หต ใดๆ แล้วกระทู้ผมหายสะด้วยสิ  บัคเซนที่เกิดขึ้น ไหนจะบัค เควสผอบซูลันผมแจ้งไปเข้าป่าช้าหมด.
ทีมงานไม่สน หต ใดๆจริงๆ มีแต่จีเอ็ม ที่ถูกตั้งมาตอบกระทู้แบบโง่ๆอย่างที่คุณเห็นแหละครับ
ตอนนี้เลิกแล้วครับ  เลิกเหอะครับ นี่กลับมาอ่านเรื่องเล่าเพราะเห็นกลุ่มไลน์มาม่าการงาน 55 woon_love woon_555

squid

• Newbie
  • *
เห็นด้วยที่สมควรจะปรับนะ สกินจิตด้อยกว่าอาชีพอื่นจริงๆ แต่ก็อย่างว่าแหละ ทีมงานจะมาสนใจอะไร ขนาดอาวุธเซต99(จุติ) ยังไม่มีเลย ลูกเมียน้อยต่อไป สงสัยเอาเวลาไปพัฒนาแรร์ตู้อยู่ บ่นไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร เพราะทีมงานก็ไม่คิดจะมาดูแลแก้ไขปัญหาหรอกของผู้เล่นหรอก อะไรที่มันดีอยู่แล้วอำนวยความสะดวกผู้เล่นก็ปรับให้มันยากไปหมด จะเห็นได้ว่าเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยจะมีใครอยากจะเข้ามาตอบหรือถามในบอร์ดอยู่แล้ว ในเกมก็แทบจะน้อยลงทุกวันละ เพราะว่าถามหรือแนะนำอะไรไปก็ไม่เคยจะนำไปปรับปรุงเลย บายค่ะซีสส

ปล.หวังว่าทีมงานจะเข้ามาอ่านบ้างนะคะ

• Newbie
  • *
อันนี้พูดในฐานะเซนปืนนะครับ หลายเรื่องที่อยากให้ปรับข้อเสียออก เพราะทุกวันนี้ก็เล่นสู้อาชีพอื่นแทบไม่ได้เลย ถ้าทุนไม่เยอะจริง
1.กลกึ่งอัตโนมัติ กระสุน500นัด ค่อนข้างเหลือเฟือ แต่ดันลดความเร็วในการเดิน2 ลดแม่นอีก70
2.ดรากูนอฟ ยิงแล้วติดใบ้ 5วิ ค่อนข้างเหมาะสำหรับตีพวกสายเวท แต่ด้วยกระสุนที่มี 20นัด ยิงพวกเลือดเยอะๆ กระสุนมักหมดก่อนตลอด สลับไปใช้ปืนอื่นต้องรีโหลดใหม่อยู่ดี
3.ซองตู้ อันนี้ถือว่าเป็นปืนค่อนข้างดี กระสุน100นัด และมีโอกาสติดดาเมจม่วง แต่ข้อเสียคือลดต่อเนื่อง30 ต่อให้AGi99 ใส่เท้านักซิ่งต่อเนื่องก็ไม่ตันอยู่ดี ต้องหาของเพิ่มอีก
4.เกราะสหัสศึกจุติ6 เพิ่มหลบ300 แต่โดนตีกายภาพแรงขึ้น 30% ในขณะที่เกราะแรร์อาชีพอื่นจุติ6 ลบข้อเสียออกหมด

แฟนกันในเกมเEดผ่านสายแลนไม่ได้นะจ๊ะ

• หาเมียในเกมพร้อมเปย์
  • **
  • กุทิวศรีสมัย
อันนี้พูดในฐานะเซนปืนนะครับ หลายเรื่องที่อยากให้ปรับข้อเสียออก เพราะทุกวันนี้ก็เล่นสู้อาชีพอื่นแทบไม่ได้เลย ถ้าทุนไม่เยอะจริง
1.กลกึ่งอัตโนมัติ กระสุน500นัด ค่อนข้างเหลือเฟือ แต่ดันลดความเร็วในการเดิน2 ลดแม่นอีก70
2.ดรากูนอฟ ยิงแล้วติดใบ้ 5วิ ค่อนข้างเหมาะสำหรับตีพวกสายเวท แต่ด้วยกระสุนที่มี 20นัด ยิงพวกเลือดเยอะๆ กระสุนมักหมดก่อนตลอด สลับไปใช้ปืนอื่นต้องรีโหลดใหม่อยู่ดี
3.ซองตู้ อันนี้ถือว่าเป็นปืนค่อนข้างดี กระสุน100นัด และมีโอกาสติดดาเมจม่วง แต่ข้อเสียคือลดต่อเนื่อง30 ต่อให้AGi99 ใส่เท้านักซิ่งต่อเนื่องก็ไม่ตันอยู่ดี ต้องหาของเพิ่มอีก
4.เกราะสหัสศึกจุติ6 เพิ่มหลบ300 แต่โดนตีกายภาพแรงขึ้น 30% ในขณะที่เกราะแรร์อาชีพอื่นจุติ6 ลบข้อเสียออกหมด
เห็นด้วยนะถ้าให้ดีไม่อยากให้มีบรรจุกระสุนเลยอยากให้ยิงได้เรื่อยๆเหมือนชาป
เบื่อวะพวกผัวเมียในเกมโลกแห่งความฝันปัญญาอ่อน