GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะทำเควส เอาของ ใช้ แต่ บางเควสต้องใช้ แร่ !!!!

Fluk63110

• Newbie
  • *
 woon_o_o คืออยากทราบอ่าครับ บางเควส อย่าง เควส ทำ  ดาบเหล็กกล้าชั้นดี(เชตคาเดท) ต้องใช้ ถ่านหิน แต่ไม่มีทักษะการงาน จะแก้ปัญหา ของเชิฟยังไงดีครับหรือ ทำใช้เท่าที่ทำได้ไปก่อน  g#046 g#046 g#043  (แนะนำ ถ้าจะแก้ ของเชิฟวุ้นวันวาน เปลี่ยนจาก ไอ่เทม เชต ต่างๆที่ต้องดรอป ให้ทำเควสเอาดีป่าวครับ เพราะ เชิฟนี้คง 2ปี ดรอป1 ชิ้นแน่ๆสำหรับ ส่วนประกอบเชตบางเชต ) g#020 g#015

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ถ่านหิน ของเควส กับของการงานคนละแบบ ครับ

ของการงานส่วนของการงาน ของเควสนะ จะดรอปเอากับดกเลมโคลน มั้ง ครับ ไม่ก็พวกโกเม อย่างนี้ นะครับ ลองดู อีกที

ถ่านหินดรอปจากพวกโกเล็มนะครับ 2.5% น้อยมาก (เควสเก่าๆใช้เยอะ)
หรืออีกอย่างดรอปจากเม่นครับ เเรร์1ดาว (ชิงเอาง่ายดี)

สู้ๆครับ  woon_bye

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • Jr. Member
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
ถึงจะไม่เกี่ยวกัน เนื่อจากตามหัวข้อบอกว่า แร่ แต่การงาน ที่เกี่ยวกับเร่จริงๆ ก็ไม่ได้เอาออกไปไหน

แต่ที่เป็นปัญหาคือ การงานสายอาหาร พวก สมุนไพร และ ล่าสัตว์ ที่อาจะทำให้เควสลางอ่างมีปัญหา

เช่น เควสหมวกกูล ที่1ด่านที่จะผ่านไปถึงเควสนี่ได้
ต้องใช้ การงานในสายนี้อยู่ ก็อาจจะมีปัญหาเล็กน้อย ถึง นิดนึง (ให้อีกนิดนึงละกัน)

นั่นก็คือ พริกแดง กับ เนื้อสัตว์ 

ใส่ส่วนนี้ก็อาจจะมีผลจริงๆ
น่าจะปรับรายการของ หรือไม่ก็ปัฟพิเศษเควส หรืออาจจะเอาการงานกลับมาบางส่วน น้ะ จ๊ะ จุ๊บ จุ๊บ g#021 g#021 g#021 g#021