GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากได้สกิวพระ สาย บู้คั่บ

KärÑ

• Jr. Member
  • **
  • เเว๊นบ่างเร่นบ่าง вч KärÑ
สาย บู้ที่มี สาน+บทสรร คั่บ
เเล่วก็มี ลำเเสงเทวะ ด้วย

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เอิ่ม สายนี้ มันจะฟื้นฟูขั้นสูงได้แค่1นะครับ แน่ใจหรอ แนะนำให้ได้นะแต่ฟูทีได้ขั้น1   g#015

KärÑ

• **
เอิ่ม สายนี้ มันจะฟื้นฟูขั้นสูงได้แค่1นะครับ แน่ใจหรอ แนะนำให้ได้นะแต่ฟูทีได้ขั้น1   g#015

คั่บ..บอกผมมาเลย woon_love

(oิ)ผู้เฝ้ามองในตำนาน(oิ)

• **
  • (บีทาโร่)อร่อยมีโปรตีนจากเนื้อปลา
คงยาก  woon_angry
ผู้เฝ้ามองในตำนาน จะมองดูการกระทำต่างๆแล้วมาตอบ

ปิศาจ

• Full Member
ขุมพลังเทวะ  5
ศาสตราแห่งลูซิส  2
อาภรณ์แห่งลูซิส  2
ลำแสงเทวะ  5
ประกาศิตเทวะ  5
สุริยาสาดแสง  5
สาสน์แห่งชัยชนะ  1
ความรู้เรื่องบัฟ 5
อ้อมกอดแห่งลูซิส  5
บทเพลงสรรเสริญเทวะ  5

40 เหรียญหมดไม่เหลือแม้แต่เหรียญเดียว ไม่มีฟื้นฟู ไม่มี ต้องพึ่งอาหารเอา  ปกติถ้าเล่นสายสาน เขาจะไม่เล่นบทเพลง ใช้บัพ 3 อัน ตอนเป็นแคสเอา จะเหลือ 15 เหรียญ  ไปอัพพวกฟื้นฟู  กับพวกฟื้นพลังขั้นสูงซะมากกว่า
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

KärÑ

• **
ขุมพลังเทวะ  5
ศาสตราแห่งลูซิส  2
อาภรณ์แห่งลูซิส  2
ลำแสงเทวะ  5
ประกาศิตเทวะ  5
สุริยาสาดแสง  5
สาสน์แห่งชัยชนะ  1
ความรู้เรื่องบัฟ 5
อ้อมกอดแห่งลูซิส  5
บทเพลงสรรเสริญเทวะ  5

40 เหรียญหมดไม่เหลือแม้แต่เหรียญเดียว ไม่มีฟื้นฟู ไม่มี ต้องพึ่งอาหารเอา  ปกติถ้าเล่นสายสาน เขาจะไม่เล่นบทเพลง ใช้บัพ 3 อัน ตอนเป็นแคสเอา จะเหลือ 15 เหรียญ  ไปอัพพวกฟื้นฟู  กับพวกฟื้นพลังขั้นสูงซะมากกว่า

คุงคั่บ เเล้ว เเคสอ่ะคั่บ  g#006

ปิศาจ

แคส อัพ บัพ 3 อย่างกับศาสตร์เวทย์ให้เต็ม ที่เหลือแล้วแต่ชอบเลย  แต่ถ้าเป็นผมคงลงพวกนี้เต็ม

ศาสตร์เวทย์
ขุมพลังเวทย์
ศรัทธา
บัฟแม่นยำ
บัฟพละกำลัง
บัฟหลบหลีก 

แต่ระวังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง   ถ้าไม่มีเวทย์โจมตีเลยตอนสอบแคสเป็นพระ  จะสอบไม่ได้เพราะไม่มีสกิลตีผีไม่เข้า  ก็ลองเลือกเอาดูจะเอา

จะลง  ฟื้นฟู  ก็ได้ไปฟูผี ผีก็ตายได้  เพราะถ้าไม่ได้จะเอาฟูขั้นสูงตอนเป็นพระ  ลงพื้นฟูตอนเป็นแคสก็พอช่วยได้นิดหน่อย
จะลง เวทธรรมชาติก็ได้พวกน้ำแข็งหรือดินก็ได้แล้วแต่ชอบ
จะลง  สำแสง ก็ได้แต่ไม่แนะนำเพราะ พอเป็นพระจะได้ไม่ได้ใช้  จะไปใช้ลำแสงเทวะแทน

ฯลฯ

ปล.อย่าตามคนอื่นมาก เอาสกิลหลักๆที่เราจะเล่น  ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบเลย
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ลองเอาไปดูครับ อันนี้แนวทางของผม และอันนี้สายบู๊ นะครับ (สายที่ผมเล่นเวลได้บู๊ได้แต่ไม่มีสกิล สานและกายทิพย์)

สายนี้เกรียนแบทแจ่มมาก

ปิศาจ

ลองเอาไปดูครับ อันนี้แนวทางของผม และอันนี้สายบู๊ นะครับ (สายที่ผมเล่นเวลได้บู๊ได้แต่ไม่มีสกิล สานและกายทิพย์)

มันสายบู้ตรงไหน  อัพฟูหมู่  อัพ ฟูเวทหมู่  ไม่อัพ ศาสตราแห่งลูซิส  กับ  อาภรณ์แห่งลูซิส   สาย support party ชัดๆ

มันสายบู้ตรงไหน  อัพฟูหมู่  อัพ ฟูเวทหมู่  ไม่อัพ ศาสตราแห่งลูซิส  กับ  อาภรณ์แห่งลูซิส   สาย support party ชัดๆ

อ๋อ ผมเล่นแบบเวล กะ เกรียนไปด้วยแหนะ สกิลหลักๆ ผม ที่โจมตีก็ ลำแสงเทวะ แสงแห่งเทพ เยือกแข็ง(ไว้แข็งพวกเบอไม่มีต้านทาน) ศรเวท  woon_o_o

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด

3eCausez

สายบุ๊ มีกาย ไว้เเบท+วอดีมากเลย ลองเอาไปดูนะคับ

KärÑ

• **