GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาโพสรูปที่ตัวเองวาดกันเถอะ!!!

CHoCoLaT.e

• Full Member
  • ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~
โพสมั่งงงง ช่วงนี้มีปัญหามากค่ะคือไม่ได้วาดนานแล้วลืมเส้นตัวเอง... แล้ววาดออกมาไม่ค่อยเหมือนเดิมซักเท่าไหร่ g#002
และตอนนี้ยังไม่เก่งเรื่องลงสีกับสัดส่วนเท่าไหร่ค่ะ ฟฟฟฟฟฟฟ

http://up.gameindy.com/1/187668.25cc6046.html
ภาพนี้วาดสุดที่รักเราเองค่ะ(!?) รักมากถึงแม้จะมือลื่นไปนิด ถถถถถถถถถ (ภาพใหญ่ไปขอแปะเป็นลิ้งนะคะ)

อันนี้ออริเราเองค่ะ ชื่อสเปกตรัมเป็นภูติฝึกหัดในดินแดงแห่งแสงค่ะ g#022

อันนี้น้องกระต่วย(!?) อยู่ในเมะเด็กเตะบอลค่ะ  g#019

ถ้ามีอะไรต้องแก้ไขหรือปรับปรุงบอกได้เลยนะคะ พร้อมนำไปปรับปรุงค่ะ เย้ >w<

Ryuusei Boy!!

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ตา . . . ทุเรศมากทำภาพหลอนไปเลย แบบอารมณ์ที่ต้องการจะสื่อคือแบบ เศร้า อะเสร็จออกมาหลอนเฉย
ฉันนี่คงต้องฝึกอีกนานเลย ตะก่อนฉันวาดตาให้ดูเศร้าได้นะแต่มีช่วงนึงหยุดไป จำไม่ได้แล้วว่ามันเป็นยังไง TT
ตาไม่เท่ากันอีกตะหาก(ไม่ใช่ไร ขี้เกียจแก้ล่ะ = = )

วาดเล่น 22.11.2557 ;w;
- https://www.facebook.com/mikako.zora/media_set?set=a.616949761764024.1073741834.100003470178042&type=1&pnref=story
(ลิงค์อัลบั้ม)

SAI + PS, คือ.. มันก็.. สวยนะ แต่ก็.. แบบว่ามันดูแปะมากอะ แปะแบบเอามาแปะเลยอะ - - เหมือนแบบ ตัดผมของภาพอื่นมาแปะ ตัดตามาแปะ = = ไร้มิติอย่างแรง ลูกกระเดือกอีก ลงสีผิด ไประบายสีเข้มให้มันอีก = = ทั้งที่มันจะต้องสว่างกว่าส่วนอื่นของคอ แต่.. ขี้เกียจแก้ล่ะ ฮ่าๆๆ

ยังไงก็ช่วยติชมและแนะนำกันด้วยนะครับ ;w;

*ขอบคุณมากครับ xD

ปล. วาดผู้ชายนะ :), ถ้าสังเกตุจะเห็นว่าอิฉันไลท์ดั้งให้คุณเธอด้วย ฮ่าๆ

เย้ห่างหายไปนานเบย :3 วันนี้มีผลงานใหม่มาโชว์ เย้...

นั่งวาดเป็นชั่วโมง ;w; มองไปนานๆ แล้วอย่างหลอน เลย :v

ยังไงก็ช่วยติชมและแนะนำด้วยนะครับ xD'

ฉันนี่จะแก้ก็แก้ไม่ได้ :v

*ขอบคุณมากครับ

ต้นกระบองเพชรซื้อมา ตั้งไว้หน้าคอมแล้วแบบ ก็ไม่ใส่ใจไม่ได้ให้น้ำมัน จนมันเฉาจากสีเขียวเป็นออกเหลืองๆ

พอสังเกตุเห็นก็แบบไม่ได้ล่ะ ทำไมเราไม่ใส่ใจมันเลย จากนั้นก็ให้น้ำมันทุกวัน ทุกวัน จนมันกลับมาเขียวอีกครั้ง ณ วินาทีนั้นอย่างฟินเลย ปลื้มตัวเองมากกกกกก xD

ตอนนี้เริ่มสงสัย เอ้.. ทำไมให้น้ำมันทุกวันแล้วสีไม่สด ลองเอานิ้วจิ้มดู หนามแข็งมากกกกกก ตะก่อนจิ้มไปนี่หนามงอเลย ตอนนี้จิ้มให้งอไม่ได้ล่ะ เจ็บ ;w;

เดะวันหลังจะพาไปรับแสงบ้างดีกว่า เผื่อสีจะได้สดขึ้น ;w;

สนุกอะคุณเลี้ยงต้นไม้

ที่บ้านใครไม่ให้เลี้ยงสัตว์แนะนำเลยต้นกระบองเพชรอันเล็กๆ ตั้งไว้หน้าคอม น่ารักดีด้วย ><

;w;//// อยากจะบอกว่า . . . ภาพขวานี่ฉันวาด ทิฟฟานี่(SNSD)

;w;//// 12/12/57 - 5/2/58

มีความรู้สึกเหมือนวาดภาพได้ดีขึ้น รู้สึกว่าสื่ออารมณ์ได้ดีขึ้น ไม่รู้ว่า ทำไปได้ยังไง
แสงเงาต่างๆ ทั้งที่ไม่เคยใส่เลยแท้ๆ เพราะรู้ว่าใส่แล้วไม่เวิร์ค ไม่สวยแน่ๆ ครั้งล่าสุดทีใส่มันมั่วมาก
พอมาวันนี้ลองใส่ดูกลับได้ผลตรงกันข้ามเลย หรือต้องเรียกว่าพัฒนาโดยไม่รู้ตัวสินะ
อาจเป็นเพราะเสพสื่อเสพงานคนอื่นน้อยลง อิทธิพลต่างๆ ลดลง จึงเริ่มเป็นตัวของตัวเองมากขึ้น '(:

แอปเปิ้ล และศีรษะเด็กสาว :3

ช่วยติชมและแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ (:

น้องหัวฟ้า รีเมค :P พัฒนาการ 2012 - 2015

ช่วยติชมและแนะนำด้วยครับ

(ภาพใหญ่: คลิ๊ก!!)

(ภาพใหญ่: คลิ๊ก!!)

ขอบคุณมากครับ

ปล. 2012 เมาส์หนู

:P โพสไม่ครบ

ลองหัดวาดหนุ่มหล่อดู =3= มี หลุยส์ Ikemen เป็นต้นแบบ

ตอนนี้มีเพจอยู่ด้วย :D

My Arts ย่างก้าวเล็กๆ ของฉัน
- https://www.facebook.com/saveMyArts

nuzaaboy

• Newbie
  • *
แต่ละรูปสวยมากๆ
เป็นแค่เด็กล้างจานร้านอาหารจีนคนนึงแค่นั้นเอง :(