GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณเคยเข้าใจอารมณ์นี้ไหม กับสังคมในเกมส์ออนไลร์???

-.Virgo_Shaka.-

• Jr. Member
  • **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ไม่ได้ดราม่า แต่มันเป็นอย่างนี้จริงๆ woon_cry คือเคยไหม เมื่อเรามีกิลอยู่ แล้วกิลเรานั้นมันต้องมีทั้งมิตรและศัตรูใช่ไหม ตรงมิตรอ่าไม่เท่าไร แต่ศัตรูนี่สิ ผมไม่เข้าใจ คุณจะแค้นอะไรหนักหนา คุณมักจะเหมารวมกันว่าคนในกิลเดียวกัน นิสัยจะเหมือนกัน พอเจอทีไรก็ด่า หรือลงแบททีไรก็ไล่ฆ่า อันตัวเราก็ woon_huhมาทำกับเราทำไม พอถามไปก็บอกว่าอยู่กิลศัตรูเรานิ woon_shock นับวันยิ่งอยู่อยาก อยู่คนเดียวเหงาๆ ไม่มีกิลจะดีกว่า woon_bye

KUMA!

• Newbie
  • *
  • มีอะไรให้กินมั่ง?
ก็เข้าใจนะว่ามันเป็นเซิฟpk ฆ่ากันเป็นเรื่องปกติ แต่ว่าไอ่ที่นั่งอยู่เนี่ยคนนะเว้ยไม่ใช่มอนฆ่ากันแต่ละทีไร้เหตุผลมากเลย นิสัยเสียจัง  g#027

อันนี้ก็เข้าใจ น่ะครับว่าโดนตี แต่ ว่าโดยส่วนตัวผมก็ตีกิลอริแบบนี้เหมือนกัน เพราะเวลาผมไม่ตี ผมปล่อยไปเขาก็มาตีผม จริงอยู่ไม่ทุกคนแต่ถ้าผมไม่ตีเขา คนในกิลอริก็มาตีผมอยู่ดี  อีกอย่างผมตีเพื่อให้เรียกตัวใหญ่ๆมาตีกันเลย  ผมว่าเสห์นที่เซิฟพีเคมีมันตรงที่สามารถ ตีกันได้นี้ล่ะครับ เพราะมันทำให้เราจำเป็นต้องพยายามมากๆในการสร้างตัวละครที่ดี  เพราะถ้าไม่อยากโดนตีเลย ผมว่าไม่ย้ายกิล ก็ เล่นเซิฟอื่น จะดีกว่า ครับ เพราะถ้าไงเขาก็ตีคุณอยู่แล้วถ้าอยู่กิลอริ อ่ะครับ

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • Jr. Member
  • **
  • iFrozen mini โมบาย