GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอทีมงานว่าด้วยเรื่องเปลี่ยนชื่อตัวละคร

-.-เกรียนว่ะ-.-

• Jr. Member
  • **
  • ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเหตุ
ผมมีข้อเสนอทั้งหมด3ข้อด้วยกันนะครับ

เสนอ1- -> อยากให้มีการสร้างระบบเปลี่ยนชื่อตัวละครในเกมอสุรา เช่นผู้เล่น ABC อยากเปลี่ยนชื่อเป็น _abc ผู้เล่น ABC ต้องทำการทำเควส อาจจะให้ทำเควสเป็น หาหญ้าจำนวน 5000มัด และ เงิน5 000 000 บิลล่า เพื่อนเปนกาสิ้นทำเควส โดยเควสดังกล่าวขอเสนอ รับได้ที่ NPCเลขาไก่จ๊วบ (ดั่งเช่นการตั้งสมาคม) [เควสดังกล่าวเปนเพียงแค่การนำเสนอเท่านั้นนะครับ ทีมงานจะรับพิจารณาหรือไม่นั้นสุดแล้วแต่ทีมงานนะครับ]

เสนอ2 - -> ระบบสลับชื่อตัวละคร เช่น ผู้เล่น AbC อยากสลับชื่อเป็น _mE_ (โดยผู้เล่น AbC และ ผู้เล่น _mE_ ถูกสร้างชื่อมาก่อนแล้วในเซิฟเวอร์) อยากให้ทีมงานเพิ่มช่อง(เหมือนคลิกขวา กระซิบ เพิ่มขึ้น ไรงี้อะครับ) อยากให้เพิ่มเป็น สลับชื่อตวละคร โดยเมาส์ที่คลิกขวานั้นเป็นชื่อตัวละครที่เราต้องการสลับเปลี่ยน เมื่อกดปุป ก้อจึงขึ้นหน้าผู้ถูกสลับชื่อว่ายินยอมหรือไม่ หากหกไม่ยินยอม หน้านั้นก้อจะหายไปทันที หากกดยินยอม ระบบก้อจะประกาศให้ทั้งซิฟเวอร์ได้รู้ว่า "ขณะนี้ผู้เล่น AbC ได้สลับชื่อกับผู้เล่น _mE_แล้ว" (เหตุผลที่อยากให้ประกาศเพราะคนในเกมจะได้รู้ เพราะบางคนเป็นคนกับผู้เล่น AbC หรือ ผู้เล่น _mE_ หากทักทายมาแล้วจะได้ไม่ต้องหน้าแตกและอื่นๆ...) [ระบบดังกล่าวเปนเพียงแค่การนำเสนอเท่านั้นนะครับ ทีมงานจะรับพิจารณาหรือไม่นั้นสุดแล้วแต่ทีมงานนะครับ]

เสนอ3 - -> เพิ่มยาหนูอยากเปลี่ยนชื่อ ไว้ในหมวดสินค้าเงินโซลสัก 30 000โซล (หากทีมงานเห็นด้วยกับข้อเสนอนี้แต่อยากปรับเปลี่ยนราคาเงินโซล ก้อสุดแล้วแต่ทีมงานนะครับผม) แต่หมายเหตุ** หากหกใช้แล้วไม่สามารถกลับไปใช้ชื่อเดิมใหม่ได้อีก เช่น ผู้เล่น Pop กดใช้ยาหนูอยากเปลี่ยนชื่อแล้วจะมีหน้าช่องให้พิมพ์ที่ต้องการเปลี่ยนเช่นผู้เล่น Pop เปลี่ยนชื่อเป็น ._.I-AM-POP._.  (หากกดใช้ยาหนูอยากเปี่ยนชื่อครั้งต่อไปจะไม่สามารถเปลี่ยนชื่อเดิม Pop ได้อีก) และระบบจะทำการประกาศให้ทั้งเซิฟเวอร์รู้ว่า "ผู้เล่น Pop ได้ทำการเปลี่ยนชื่อเป็น ._.I-AM-POP._. แล้ว" [ไอเทมยาหนูอยากเปลี่ยนชื่อดังกล่าวเปนเพียงแค่การนำเสนอเท่านั้นนะครับ ทีมงานจะรับพิจารณาหรือไม่นั้นสุดแล้วแต่ทีมงานนะครับ]
สรุปนะครับ ที่นำเสนอมานี้เพื่อเปนหลายๆแนวทางให้ทีมงานได้พิจารณา ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการรับพิจารณา และขอย้ำรอบที่4 นะครับ การนำเสนอทั้ง3ข้อนั้นเป็นแค่การนำเสนอนะครับ หากทีมงานจะไม่รับข้อเสนอสักข้อก็ไม่เป็นไรคับ woon_love
 woon_bye woon_bye                                 

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_yes
             ใจนึงก้อเห็นด้วยนะ คืออยากให้มียาเปลี่ยนชื่อ ตัวละคร
             อีกใจนึงที่คิดก้อคือ ความเป็นไปได้ที่ทีมงานจะให้มี 0.00%
                                 g#014

Sync | Safe

• You must lose your fear of being wrong ,In order to live a creative life...
  • Newbie
  • *
  • 1 2 3 4 5..

ในหัวมึงมีแต่ขี้เลื่อยรึป่าวไอ้ ลวกเพี้ยจีเอ็มมันก็ออกมาประกาศตั้งหลายรอบแล้วว่าจะไม่ทำเด็ดขาดการเปลี่ยนชื่อ
ว่าไปผลักดันไอ้กระทู้ยาหนูอยากจุติของดีกว่าไป๊ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 19:25:29 โดย จีเอ็มทามะ »

Sync | Safe

• You must lose your fear of being wrong ,In order to live a creative life...
  • Newbie
  • *
ในหัวมึงมีแต่ขี้เลื่อยรึป่าวไอ้สัส ลวกเพี้ยจีเอ็มมันก็ออกมาประกาศตั้งหลายรอบแล้วว่าจะไม่ทำเด็ดขาดการเปลี่ยนชื่อ
กูว่ามึงไปอมกระดอผลักดันไอ้กระทู้ยาหนูอยากจุติของมึงดีกว่าไป๊ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

หยาบคาย !! ชิชิ พิมพ์ดีๆกะได้ นู๋กลัวง่ะ  woon_cry woon_cry
I'm scared.  g#020 g#020

ในหัวมึงมีแต่ขี้เลื่อยรึป่าวไอ้สัส ลวกเพี้ยจีเอ็มมันก็ออกมาประกาศตั้งหลายรอบแล้วว่าจะไม่ทำเด็ดขาดการเปลี่ยนชื่อ
กูว่ามึงไปอมกระดอผลักดันไอ้กระทู้ยาหนูอยากจุติของมึงดีกว่าไป๊ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

หยาบคาย !! ชิชิ พิมพ์ดีๆกะได้ นู๋กลัวง่ะ  woon_cry woon_cry

หยาบ อย่าโลกสวย เด๋วปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 19:25:50 โดย จีเอ็มทามะ »

ปล.วาจาและอารมณ์ต่อมไม่ได้ดีเหมือนหน้าตานะเห้ย กร๊ากกกกกกกกกกก

TAMA

• Sr. Member
ถ้ามีจริงๆ คงไม่ซับซ้อนอะไรมากนัก คือจะเปลี่ยนก็กดเปลี่ยนได้เลย แต่ยังไม่ฟันธงนะครับว่าจะมีมาหรือไม่

..TEERAK..

เปลี่ยนนะ เปลี่ยนได้ ทำได้หมดแหละถ้าจะทำ
แต่ไหนลองบอกข้อดีมาซักหนึ่งข้อสิ ว่าเปลี่ยนแล้วมันจะดียังไง
ที่นอกเหนือจากว่า เป็นการสนองความอยากส่วนตัวนะครับ
แต่ถ้าเป็นข้อเสียนี่ นึกได้หลายข้อละ

Sync | Safe

• Newbie
  • *
เปลี่ยนนะ เปลี่ยนได้ ทำได้หมดแหละถ้าจะทำ
แต่ไหนลองบอกข้อดีมาซักหนึ่งข้อสิ ว่าเปลี่ยนแล้วมันจะดียังไง
ที่นอกเหนือจากว่า เป็นการสนองความอยากส่วนตัวนะครับ
แต่ถ้าเป็นข้อเสียนี่ นึกได้หลายข้อละ

น่าจะมองโลกในเเง่ดีบ้างนะครับ g#001 คนที่เล่นตัวเเรกมาตลอดเเล้วตั้งชื่อมั่วก็มีถมเถครับ
ถึงคราวพอรู้เรื่อง ปักหลักปักฐานได้ หรือเทพๆ กันเเล้ว g#008 ใครๆ ก็อยากได้ชื่อเท่ห์ๆ บ้าง
ส่วนที่บอกว่าเป็นการสนองความอยากส่วนตัวนี่ก็ใช่เลยเเหละครับ มันเป็นความอยากส่วนตัวจริงๆ
คงไม่มีใครมาอยากเปลี่ยนชื่อให้ตัวละครของเราเองหรอกครับ
I'm scared.  g#020 g#020

..TEERAK..

น่าจะมองโลกในเเง่ดีบ้างนะครับ g#001 คนที่เล่นตัวเเรกมาตลอดเเล้วตั้งชื่อมั่วก็มีถมเถครับ
ถึงคราวพอรู้เรื่อง ปักหลักปักฐานได้ หรือเทพๆ กันเเล้ว g#008 ใครๆ ก็อยากได้ชื่อเท่ห์ๆ บ้าง
ส่วนที่บอกว่าเป็นการสนองความอยากส่วนตัวนี่ก็ใช่เลยเเหละครับ มันเป็นความอยากส่วนตัวจริงๆ
คงไม่มีใครมาอยากเปลี่ยนชื่อให้ตัวละครของเราเองหรอกครับ
ที่ถามไม่ใช่ไรหรอก เผื่อคนอยากเปลี่ยนเค้ามีเหตุผลที่ดีที่ผมอาจจะมองไม่ออกก็ได้
มันจะได้เอามาชั่งน้ำหนักกันว่า ประเด็นมันน่าสนับสนุนหรือไม่

เหอๆ

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............