GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ICE_TANATTHEP_ICE

• Jr. Member
  • **
ทำไมเดียวนี้ เปิดแค่ 2 จอCPU ก็ทำงานหนักถึง100% แล้ว เมื่อก่อนเปิด 4-5 จอถึงจะทำงานหนักมาก
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

nupin2530

• **
  • เซิญ ข่าน้อย
ซื้อคอมตัวใหม่ไปเลยลูกเพ่ g#022

Jimmy'

• Full Member
ตั้งเเต่เเพทใหม่มา ทำคอมผมพังไปรอบ1ละ

NATS

• Newbie
  • *
chrome นั้นเปิดไว้กี่แท็ปคับ ลองปิด chrome ดูก่อนคับ... เพราะ chrome เป็นบราวเซอร์ที่ประมวลผลเร็วเมื่อเทียบกับบราวเซอร์ตัวอื่นๆ ไม่ใช่เพราะอะไร แต่เพราะ chrome ไม่ได้ทำงานในรูปแบบ 1 processes เหมือนบราวเซอร์อื่นๆเช่น ie firefox ฯลฯ แต่จะถูกแยกออกมาหลาย processes ช่วยกันทำงานอีกที การเปิด chrome แล้วเปิดจอเกมอีกหลายๆจอ จึงอาจทำให้การทำงานของ cpu หนักเกินก่ได้คับ... ถ้าอยากรู้ว่า chrome ที่คุณเปิดตอนนี้ทำงานกี่ processes ก่ลองเปิด task manager ดูได้... ยิ่งถ้าคุณเปิดไว้ 5-6 แท็ปขึ้นไป chrome ก่จะถูกแบ่งย่อยออกไปเป็น10ๆ process เลยทีเดียวคับ...

o0-pk-0o

อนาคตคงมีข่าวลงหนังสือพิม...
ชอค คอมระเบิด เด็กตายห่าคาที่

samunpai1

เดวนี้เปิดขายของตลาดทิ้งไว้หลุดตลอด ไม่เคยขายออก เวร ไม่รู้เน็ตหรือเซอร์ฟกาก

OrChidS

เรื่อง CPU 100% นั้น
ตอนนี้กำลังเป็นปัญหาใหญ่ทีเดียวครับ
คอมที่ไม่แรงพอ มีโอกาสที่จะเจ๊งได้ครับ
เลยตั้งข้อสงสัยว่า
ปัญหานี้ อีกนานเท่าไรจึงจะได้รับการแก้ไข เพราะผมเองก็เป็นผู้เล่นคนนึงที่ประสบปัญหานี้
ถามว่า คอมผม แรงไหม ก็ตอบว่า แรงพอสมควรแต่คงไม่ถึงระดับเทพหรอก
แล้วผู้เล่นท่านอื่น(รวมทั้งเด็กๆ เพราะเด็กเล่นเยอะ) จะทนอาการนี้ไปได้อีกนานแค่ไหน
ทีมโปรแกรมเมอร์ หาสาเหตุเจอหรือเริ่มต้นหาสาเหตุหรือยัง
หรือมัวแต่ลุ้นเรื่อง
โบนัส

Jimmy'

เรื่อง CPU 100% นั้น
ตอนนี้กำลังเป็นปัญหาใหญ่ทีเดียวครับ
คอมที่ไม่แรงพอ มีโอกาสที่จะเจ๊งได้ครับ
เลยตั้งข้อสงสัยว่า
ปัญหานี้ อีกนานเท่าไรจึงจะได้รับการแก้ไข เพราะผมเองก็เป็นผู้เล่นคนนึงที่ประสบปัญหานี้
ถามว่า คอมผม แรงไหม ก็ตอบว่า แรงพอสมควรแต่คงไม่ถึงระดับเทพหรอก
แล้วผู้เล่นท่านอื่น(รวมทั้งเด็กๆ เพราะเด็กเล่นเยอะ) จะทนอาการนี้ไปได้อีกนานแค่ไหน
ทีมโปรแกรมเมอร์ หาสาเหตุเจอหรือเริ่มต้นหาสาเหตุหรือยัง
หรือมัวแต่ลุ้นเรื่อง
โบนัส
เรื่้องเงินที่ ซ่อมคอมผม อ่ะ ใครจะ จ่าย - - (มาผิดเรื่อง)

fairyLaw

• Newbie
  • *

ICE_TANATTHEP_ICE

• **
ถ้าการ์ดจอเสื่อมคงเล่นไม่ได้แล้วแหละคัฟ

-.-

g#037 g#037 เล่น ซูเปอสตาร์ ด้วย 55

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ต้องรีบจัดการ 

อาจทำให้คอมเกิดความเสียหายเนื่องจากเล่นอสุราและทำให้เสียเงิน

เกมอินดี้โดนฟ้อง ข้อหา ฆ่าคนตายโดยไม่เจตนา  g#037 g#037

-aott-

• **

ผู้มากับตะวัน

• Newbie
  • *
ปรับหน้าจอเป็น 800x600 ครับและเปลี่ยนเป็นโหมด DirectX ครับ

coalapanda

• Administrator
ปรับหน้าจอเป็น 800x600 ครับและเปลี่ยนเป็นโหมด DirectX ครับ

รบกวนผู้เล่น ทำตามนี้ แล้วดู CPU อีกครั้งนึง ว่ามันยังกินเหมือนเดิมรึเปล่าครับ เพราะว่าจอขนาด 800x600 กับ 1024x768  นั้นจะกิน CPU ต่างกันนะครับ