GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุราเริ่มจะเข้าสู่เกม ออฟไลน์

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

นี้เปนแผนลับของ จีเอ็มงับ เขาคอยแบนผู้คน คอยใช้โปรให้แพงขึ้น ทำทุกอย่างให้ผู้เล่นเริ่มเบื่อเกมนี้ แล้วทำให้ผู้เล่นเริ่มหายไปทีละนิด เพราะจะได้ปิดเกมอสุรา และเซ้งบริษัทให้คนอื่นทำโรงฆ่าควาย
woon_shock woon_shock woon_shock
                           จิงดิ..เสียค่าโง่ไปเยอะเลย...เสียดายตังและเวลาจังเลย ขอบอก
                                 g#035 g#035 g#035

nightjusmin

• Full Member
ตอนนี้อสุราสำหรับเซอร์ฟไทยคิดว่าก็ยังคงดันทุรังเปิดไว้เฉยๆโดยไม่พัฒนา(ไม่มีอัพเดตมาเป็นเดือนๆแล้วก็เห็นๆกันอยู่  g#015) เพียงเพราะแค่เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้เล่นเซอร์ฟอินเตอร์ ซึ่งเขากำลังตีตลาดใหม่ไปยังหลายๆประเทศ  เลยเป็นบ่อเงินบ่อทองแห่งใหม่ของเค้า  g#010 (เซอร์ฟไทยหลอกแดกคนไทยไม่ค่อยได้แล้วไง g#037) เพราะถ้าเซอร์ฟไทยปิด=ต้นฉบับเกมส์ปิด ก็ย่อมส่งผลกระทบต่อความเชื่อมั่นของผู้เล่นในเซอร์ฟต่างประเทศอย่างแน่นอน  woon_shock  แน่นอนว่ามันก็ส่งผลกระทบต่อรายได้ของเกมส์จากเซอร์ฟอินเตอร์เช่นกัน  g#010  woon_555 woon_555 woon_555

popylight

• Newbie
  • *
รวมเซพเวอร์ /

- เปิดเซพใหม่หาตังใหม่อีกรอบ 555+

ไอยะ 555+ พอคนเติมได้ที่ก็รวมเซพอีกที The END  g#029 g#029 g#029

MarCus_KP

คนออนเกมเดียวนี้ ทีมงานคิดว่าคนเล่นเยอะหรอ คน1ออน 10จอ+ เปิดขุดแร่ทำการงาน บางคนเปิดออนเซ้ตจุ

เปิดออนขายของ คนจะเวล จะทำไรอย่างอื่นในเกม แถบจะไม่มี - -

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ตอนนี้อสุราสำหรับเซอร์ฟไทยคิดว่าก็ยังคงดันทุรังเปิดไว้เฉยๆโดยไม่พัฒนา(ไม่มีอัพเดตมาเป็นเดือนๆแล้วก็เห็นๆกันอยู่  g#015) เพียงเพราะแค่เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้เล่นเซอร์ฟอินเตอร์ ซึ่งเขากำลังตีตลาดใหม่ไปยังหลายๆประเทศ  เลยเป็นบ่อเงินบ่อทองแห่งใหม่ของเค้า  g#010 (เซอร์ฟไทยหลอกแดกคนไทยไม่ค่อยได้แล้วไง g#037) เพราะถ้าเซอร์ฟไทยปิด=ต้นฉบับเกมส์ปิด ก็ย่อมส่งผลกระทบต่อความเชื่อมั่นของผู้เล่นในเซอร์ฟต่างประเทศอย่างแน่นอน  woon_shock  แน่นอนว่ามันก็ส่งผลกระทบต่อรายได้ของเกมส์จากเซอร์ฟอินเตอร์เช่นกัน  g#010  woon_555 woon_555 woon_555

พวกไต้หวัน พวกจีน หรือฝรั่ง แนวทางการเล่นของเค้าไม่ค่อยเหมือนคนไทยน๊ะครับ พวกนี้เค้าไม่เล่นนาน เอาว่าเข้ามาเล่นสนุก เติมตังค์ พอเบื่อก็เปลี่ยน จะเห็นได้ว่าเกมส์นอกมักมีหลายเซิร์ฟหลายชาแนล เปิดกันเป็นหลายๆสิบเซิร์ฟเพื่อดึงลูกค้าใหม่ๆ คนเค้าเล่นไม่จำเจมาก เบื่อก็เปลี่ยน พวกฝรั่งพวกจีนเล่นเกมส์เทพไว มันชอบเติมเงิน แต่เบื่อมันก็เปลี่ยนไวเหมือนกัน   #038  ต่างจากบ้านเรานิดคือ บ้านเรารักจริงรักจัง ผูกพันธ์อยู่ตลอดเวลา  เล่นเกมส์ไหนก็จะรักอยู่ตลอด แม้จะจะดีหรือไม่ดีก็ตาม จะไปต่อเมื่อเบื่อจริงๆ  แต่ถ้าที่ไต้หวันใช้แนวทางอสุราของไทยไปบริหาร ผมว่าเจ๊ง เพราะคิดว่าไม่มีใครเค้าแคร์มานั่งบ่นบอร์ดแบบอสุราไทยหรอกครับ เบื่อเค้าเลิกเลย  เค้าเรียกอะไรละ วัฒนธรรมการเล่นมันต่างกันมั้ง  ใช้คำนี้น่าจะได้  ทีนี้ก็อยู่ที่พี่ไทยละครับ ถ้าหากินกับวัฒนธรรมการเล่นของคนบ้านตัวเองแล้วยังมีแต่ตกลง คงไม่รู้จะพูดว่าไงละครับ

suriyon1234

• Newbie
  • *
ฟังหู ไว้หู ดีกว่า GM
ผมไปเวลหมีก็เจอคนเพียบ ไปป่าเห็นโล่งๆ ไปดูตรง MAP สะพานสิ ตี้เต็ม รอคิวกันเยอะ

ส่วนที่เป็นป่าช้าผมว่า วินโดเนียกับกิจวุ้นหลาก

แห่กันไปเล่น DN ตอนนี้ช่องเก็บของเต็มแล้วล่ะสิ เสียเงินขยายช่องเก็บของไปกันเยอะไหมล่ะ

nightjusmin

พวกไต้หวัน พวกจีน หรือฝรั่ง แนวทางการเล่นของเค้าไม่ค่อยเหมือนคนไทยน๊ะครับ พวกนี้เค้าไม่เล่นนาน เอาว่าเข้ามาเล่นสนุก เติมตังค์ พอเบื่อก็เปลี่ยน จะเห็นได้ว่าเกมส์นอกมักมีหลายเซิร์ฟหลายชาแนล เปิดกันเป็นหลายๆสิบเซิร์ฟเพื่อดึงลูกค้าใหม่ๆ คนเค้าเล่นไม่จำเจมาก เบื่อก็เปลี่ยน พวกฝรั่งพวกจีนเล่นเกมส์เทพไว มันชอบเติมเงิน แต่เบื่อมันก็เปลี่ยนไวเหมือนกัน   #038  ต่างจากบ้านเรานิดคือ บ้านเรารักจริงรักจัง ผูกพันธ์อยู่ตลอดเวลา  เล่นเกมส์ไหนก็จะรักอยู่ตลอด แม้จะจะดีหรือไม่ดีก็ตาม จะไปต่อเมื่อเบื่อจริงๆ  แต่ถ้าที่ไต้หวันใช้แนวทางอสุราของไทยไปบริหาร ผมว่าเจ๊ง เพราะคิดว่าไม่มีใครเค้าแคร์มานั่งบ่นบอร์ดแบบอสุราไทยหรอกครับ เบื่อเค้าเลิกเลย  เค้าเรียกอะไรละ วัฒนธรรมการเล่นมันต่างกันมั้ง  ใช้คำนี้น่าจะได้  ทีนี้ก็อยู่ที่พี่ไทยละครับ ถ้าหากินกับวัฒนธรรมการเล่นของคนบ้านตัวเองแล้วยังมีแต่ตกลง คงไม่รู้จะพูดว่าไงละครับ
มิน่าละ ขนาดพึ่งเปิดคนมันก็น่าจะเยอะ แต่ไหงคลิปที่จีไนซ์เอามาลงวันก่อนขนาดในห้องกิจก็ป่าช้าใช้ได้อยู่นาาา...สงสัยทีมงานคงไปลายเคงไว้ที่เซอร์ฟนู้นเหมือนกันแฮะ สดยงก็สดยง  g#037 g#037 g#037

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ดาด้าไม่ต้องเหงาอีกต่อไปและนะ เค้า ออนทหารไปขุดอันไว้เป็นเพื่อนละ นะ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Zel

• Jr. Member
  • **
ผมไปเวลหมีก็เจอคนเพียบ ไปป่าเห็นโล่งๆ ไปดูตรง MAP สะพานสิ ตี้เต็ม รอคิวกันเยอะ

ส่วนที่เป็นป่าช้าผมว่า วินโดเนียกับกิจวุ้นหลาก

แห่กันไปเล่น DN ตอนนี้ช่องเก็บของเต็มแล้วล่ะสิ เสียเงินขยายช่องเก็บของไปกันเยอะไหมล่ะ

ไม่จำเป็นต้องเติมนิ เวล28ล่ะ ก้แค่ไม่ถูกใจไรกะขาย แต่ถ้าเติมของกะถูกกว่า อสุราด้วย ยากอะที่ของแคสจะถึงราคาหมื่น

แถมตอนนี้ราคาของฮิตลด50% หุหุถาวรด้วย   โครตมันขอบอก

ไม่จำเป็นต้องเติมนิ เวล28ล่ะ ก้แค่ไม่ถูกใจไรกะขาย แต่ถ้าเติมของกะถูกกว่า อสุราด้วย ยากอะที่ของแคสจะถึงราคาหมื่น

แถมตอนนี้ราคาของฮิตลด50% หุหุถาวรด้วย   โครตมันขอบอก
WOW.. 28ละหรอ...เรา26เอง ต้องรีบตามให้ทันซะแย้วววว....มันมากขอบอก
                       #038 #038 #038

โบว์ มิ้น

• สอบถามได้จะพยายามตอบ
  • Jr. Member
  • **
  • เธอดูตัวเองเหรอยัง
เล่น เชิพอวตาร ก็เบื่อเหมือนกันครับ จุ 6 ตั้งหลายตัว ออนมาไม่ไรทำ เเค่ออนเอาเชตจุ เเละ ฆ่าๆๆๆๆ ทุกวัน 555 เเละเพื่อนๆๆหลายคน รู้สึกจะเปิดเกมส์ ทิ้งไว้ เล้วไป เล่นเกมสื อื่น จะหมดเล้ว เพาะการงานไม่ดึงดุด ไม่มีเเบทเทิล สงคามชิงปราสาทก็น่าเบื่อ กิล 16 คน ขยายไม่ได้ จุ 6 ทุกคน ทั้งกิลหลักเเละพันทมิตร จะรับ เด้กใหม่ มาปั้นมา สอน ก็ไม่ได้ มันจำกัด 16 คน  ไม่เหลือค่าอะไรที่จะเติมโชลเลย 5555 ปิดเชิพ อวตารเมือไรเเจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับ    g#040

nightjusmin

ผมมีทิฐิเรื่องอะไรหว่าช่วยอธิบายความที่ อาจจะไม่เข้าใจตัวเอง  woon_sunny
ประเด็นต่างๆ กว่าผมจะมาตอบผมก็สอบถามรายละเอียดก่อนตลอด และเรื่องจำนวนคนที่ผมมาตอบนั้น ผมก็ถามหัวหน้าผมก่อนละครับว่าสามารถตอบได้ในส่วนไหน ข้อมูลส่วนลึกผมก็ไม่สามารถบอกได้ครบทั้งหมดเพราะเป็นข้อมูลของทางบริษัท

ปล.เรื่องจีเอ็ม NIZE มาตั้งกระทู้รู้สึกจะหมดไปแล้วนะครับ ที่ล่าสุดก็จะเป็นกระทู้การข้อโทษในส่วนของการ roll back  woon_yes
หมดตรงไหน ก็เห็นตั้งอยู่เรื่อยๆอะ อย่างล่าสุดก็กระทู้นี้ไง http://forum.asura.in.th/index.php?topic=17820.0  g#037 g#037 g#037

vasvas

• Newbie
  • *
รวมเซิพก็ดีนะ

ที่ดาวดึงส์ ตอนนี้ หาตี้ยากมาก เด็กใหม่ที่เข้ามาเล่นยังบ่นเลย

พยายามช่วยคนใหม่ๆนะตอนนี้ ทั้งเงิน และช่วยเวล จนบางคนไปเวลเองต่อได้แระ

แต่หลังๆ เจอพวกจุ6ขาใหญ่ชอบกร่าง เราพาเด็กไปเวลแกรนเจอคนฝึก C3 ลากมอนหมดแมพ จนไม่เหลือมอนให้คนเก็บเวล

เจอคนมาดรอปแหวนปราญช์  มาถึงก็ไล่ให้ไปเวลที่อื่น พอไม่ไปก็ก๊อปเงามาฆ่าคนกำลังเวล ยกพวกมากันตรึม กิลดังๆทั้งนั้น

อยากจะบอกนะว่า กิลดังๆน่าทำดีๆหน่อย ช่วยเหลือคนใหม่ๆ เขาจะได้มีกำลังใจเล่น คนหายไม่ใช่แค่ระบบเกมส์หรอก

แต่คนที่เล่นน่ะทำสังคมเสียไปด้วย