GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซนสายสนับสนุน

MarCus_KP

• Full Member
ลูกละ 20เค 100ลูก บระเจ้า ดาเมจกระจาย -0-

g#023

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
คือ เวลาผมอยากจะตีบอส พอกดยิง แล้วก็ต้องกลับมาซื้อใหม่อีกรอบ

แบบนี้อะครับที่อยากจะให้แก้ไข

คือ หลังจากยิงแล้ว ผมต้องกลับมาซื้อใหม่

ซึ่งมันเสียเวลามาก

แล้วที่พี่ทดสอบ มันระดับ 20 ความแรงอยู่ที่24900-251000

แล้วทำไมยิงบอสแล้วโจมตีไปแค่ 10เค กว่า เองอะครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
คือ เวลาผมอยากจะตีบอส พอกดยิง แล้วก็ต้องกลับมาซื้อใหม่อีกรอบ

คือ หลังจากยิงแล้ว ผมต้องกลับมาซื้อใหม่

แล้วที่พี่ทดสอบ มันระดับ 20 ความแรงอยู่ที่24900-251000

แล้วทำไมยิงบอสแล้วโจมตีไปแค่ 10เค กว่า เองอะครับ

หลักหมื่นคับ ไม่ใช่หลักแสน  woon_sunny
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ตัวละครลับ

ตาลายหน่อย

แล้วโจมตีขั้นต่ำมัน24900

แต่ทำไมตีบอสเหลือ 14 เค เอง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ป้องกันของบอสก็เยอะอยู่นา  woon_sad1
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ตัวละครลับ

อยากให้แก้ตรงนี้อะครับ

ยิงบอสทีกลับมาซื้อที ไม่ไหวมั้ง

khunnieclubgm

• บุคคลทั่วไป

พลังป้องกัน ธาตุ หรือแม้กระทั่งความต้านทาน ของผู้ที่โดนผลของทักษะนี้ ถูกนำมาคิดด้วยครับ

ตัวอย่างจากภาพ

มอนสเตอร์ที่ใช้ทดสอบ คือ ราชามังกรเกเลี่ยน ครับ

คำนวณนะครับ ในที่นี้ ขอคิดจากพลังโจมตีต่ำสุดของทักษะนะครับ

[พลังโจมตีต่ำสุด - พลังป้องกันหน้า(หน่วย)] - พลังป้องกันหลัง(%)
[24900 - 100] - 25% = 18600

และราชามังกรเกเลี่ยน มีธาตุเป็นธาตุมืด (ธาตุประจำตัวมอนสเตอร์ จะถือเป็นธาตุแท้)

และการโจมตีของทักษะยิงสนับสุนเป็นธาตุปกติ จึงทำให้โจมตีมอนสเตอร์ธาตุมืด เข้าเพียง 75% เท่านั้น

พลังโจมตียกมาคือ 18600 - 25%(หักจากการคำนวณธาตุ)

ดังนั้น พลังโจมตีด้วยการยิงทักษะยิงสนับสนุนนี้ จะออกมาต่ำสุดคือ 13950 ครับผม

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

แล้วที่พี่ทดสอบ มันระดับ 20 ความแรงอยู่ที่24900-25100

ลงดันไปลากบอสสิ จะไปลากแม๊พเฉพาะทำไม เสียเวลา เอาเทรลากบอสทั้งแม๊พแล้วมาให้เซนลงระเบิด ไปแล่ว
ปล.ดาเมจแค่หรอครับ มันตั้งมากกว่า อย่าลืมหักความแรงจากธาตุกับพลังป้องกันด้วยล่ะ
ปล2.เสียเวลาตรงไหน กดลูกอมไว้ก็จบ หาบอสเสียเวลากว่าเยอะ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ตัวละครลับ

อยากให้แก้ตรงนี้อะครับ

ยิงบอสทีกลับมาซื้อที ไม่ไหวมั้ง

เข้าใจละขอบคุณมากครับ