GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ) Update

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ จาก วงใน มีข่าวมาว่า พี่ๆเค้าจะปรับเพิ่มดีเลย์ของ ไอเทมยานะครับ คือ มีระยะหลังใช้นั้นเอง

ชัดเจนอย่างไรจะประกาศให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง...อ้อ ๆๆ ทักษะเวทผนึก ของ พาลา ด้วยเดี้ยวมีข้อมูลอะไรเพิ่มจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ  woon_yes

Directorr

• Full Member
ตอนนี้ จาก วงใน มีข่าวมาว่า พี่ๆเค้าจะปรับเพิ่มดีเลย์ของ ไอเทมยานะครับ คือ มีระยะหลังใช้นั้นเอง

ชัดเจนอย่างไรจะประกาศให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง...อ้อ ๆๆ ทักษะเวทผนึก ของ พาลา ด้วยเดี้ยวมีข้อมูลอะไรเพิ่มจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ  woon_yes

งั้นผมขอโวยวายบ้างว่า ทำไมชาปจู่ๆก็มีการปรับศรวายุให้เก่งขึ้นมากโดยที่ไม่ได้เขียนบอกไว้ในแพท ล่ะครับ ?

ในรายงานอัพเดธไหนๆก็ไม่มี แต่ดันปรับในวันพุธที่ 31 ที่ผ่านมา

หมายความว่าไงอ่ะครับ ?

ยังงี้มันคือบัคหรือเปล่า ?

จะปรับชาปให้เก่งขึ้น "ไม่ว่า" ครับ แต่แอบปรับโดย "ไม่แจ้ง" หมายความว่ายังไง

ในกระทู้ อัพเดธ 31 สค. ไม่มีนี่นา http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3830.0

ถ้ามันคือบัค ช่วย แก้ไขก่อนแข่ง ABT ด้วยนะครับ

แต่ถ้าไม่ใช่บัค ช่วยอธิบายหน่อยครับว่าทำไมถึงไม่แจ้งในหน้าเวปว่ามีการเปลี่ยนแปลง

ขอบคุณครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **

งั้นผมขอโวยวายบ้างว่า ทำไมชาปจู่ๆก็มีการปรับศรวายุให้เก่งขึ้นมากโดยที่ไม่ได้เขียนบอกไว้ในแพท ล่ะครับ ?

ในรายงานอัพเดธไหนๆก็ไม่มี แต่ดันปรับในวันพุธที่ 31 ที่ผ่านมา

หมายความว่าไงอ่ะครับ ?

ยังงี้มันคือบัคหรือเปล่า ?

จะปรับชาปให้เก่งขึ้น "ไม่ว่า" ครับ แต่แอบปรับโดย "ไม่แจ้ง" หมายความว่ายังไง

ในกระทู้ อัพเดธ 31 สค. ไม่มีนี่นา http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3830.0

ถ้ามันคือบัค ช่วย แก้ไขก่อนแข่ง ABT ด้วยนะครับ

แต่ถ้าไม่ใช่บัค ช่วยอธิบายหน่อยครับว่าทำไมถึงไม่แจ้งในหน้าเวปว่ามีการเปลี่ยนแปลง

ขอบคุณครับ

แนะนำว่า หากสังสัยในส่วนต่างๆ ที่คาดว่าจะเป็นบั๊คในเกม รบกวนแจ้งที่ Support นะครับ
มาโพสประท้วงตามที่ต่างๆ เกรงว่าทีมงานจะไม่เห็นได้ แถมยังอดได้หมวกบั๊กมาสเตอร์อีกด้วย

ประเด็น ศรวายุ นั้น ตอบให้ตรงนี้ก่อนนะครับว่า
การเปลี่ยนแปลงนั้น ทีมงานได้ส่งให้โปรแกรมเมอร์ไปตรวจสอบอีกครั้งครับ
ถ้าโปรแกรมเมอร์ยืนยันว่าเป็นบั๊ค โดยที่ไม่ได้ตั้งใจปรับ ก็จะแก้กลับเป็นเหมือนเดิมโดยเร็วที่สุด

Directorr

แนะนำว่า หากสังสัยในส่วนต่างๆ ที่คาดว่าจะเป็นบั๊คในเกม รบกวนแจ้งที่ Support นะครับ
มาโพสประท้วงตามที่ต่างๆ เกรงว่าทีมงานจะไม่เห็นได้ แถมยังอดได้หมวกบั๊กมาสเตอร์อีกด้วย

ประเด็น ศรวายุ นั้น ตอบให้ตรงนี้ก่อนนะครับว่า
การเปลี่ยนแปลงนั้น ทีมงานได้ส่งให้โปรแกรมเมอร์ไปตรวจสอบอีกครั้งครับ
ถ้าโปรแกรมเมอร์ยืนยันว่าเป็นบั๊ค โดยที่ไม่ได้ตั้งใจปรับ ก็จะแก้กลับเป็นเหมือนเดิมโดยเร็วที่สุด

ที่ผมมาโพสในกระทู้นี้เพราะว่า

มีคนมาร้องเรียนให้เปลี่ยนกฏเนื่องจาก มีความได้เปรียบเสียเปรียบเกิดขึ้น (ส่วนใหญ่ผู้เสียเปรียบมาประท้วง)

ทั้งจากเรื่องยา และเรื่อง เซทจุติ

พอมีคนทักท้วง (ซึ่งผมยังเห็นไม่ถึง 5 คน เลย)

จีเอมนิกกี้ก็ออกมาเปรยๆว่า อาจจะเปลี่ยนกฏ ปรับการปั๊มยา และสกิลเวทย์ผนึกของพาลาดิน

ผมจึงออกมาทักท้วงเกี่ยวกับความผิดปกติของศรวายุดูบ้าง เพราะมันเกี่ยวกับการแข่ง ABT โดยตรง

ซึ่งก็เป็นเนื้อหาของกระทู้นี้ ครับ

ส่วนที่ไม่ตั้งใน support เพราะว่าเดิมทีผมก็ไม่คิดว่าเป็นบั๊ค

และอยากให้เพื่อนได้ออกมาแสดงความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

_RaNatMay_

• **
ออ ลืมไป ขอแก้ไข นิด

จะมาพูดแบบนี่ก็ไม่ได้ คุณคิดดีๆนะว่าถึงวิจะก๊อปเลือดได้เยอะจิงแต่มันต้องเสียMPเท่าไรคุณรู้ไหม เช่นเลือด 70K PMวิ 5000

ท้าโดนเทรไม้99 ยิง2 3ทีMPก็หมดแล้ว ไหนจะต้องกดยากดสกิวอีกคุณไม่คิดมั่งหลอ แล้วเปรียบกะสายกายภาพแค่ยืนยิงๆกดยาสบายๆ

feature=player_embedded

ดูเอาตัวอย่างก็มี เทรคนเดียวกะวิ2แค่ยืนยิงกดสบายๆ วิพวกผมก็สกิวเซทจุติยังกดยาไม่ทันเลยครับ

อย่าพูดเหมา ว่าเปนสายกายภาพหมดสิ ผมก็เบอสายกายภาพ พูดแบบนี้ มันกระทบ หลายอาชีพนะ คับ

เพราะที่มันทำแบบนี้ได้ มีเทร ตัวเดียวเท่านั้นแหละ
ใช่หลอครับทีบอกว่ามีแค่เทรทีทำได้อะครับ แล้วเซนก็อปเบอแล้วทามไมได้ดาเมจด้วยละครับ

สายกายภาพทุกอาชีพก็ทำได้หมดละครับ

feature=player_embedded

ดูครับ พาลาก็อปเบอ

คุณดูดีๆสิครับพาราตีแต่ล่ะที่ไม่ถึง 10K นอกจากศาสตราเทพผ่าเวหา 20K - 30K

คุณลองสังเกตุดีๆน่ะครับไอที่ตายที่ล่ะคน 2 คนนั้นน่ะเป้นเพราะสกิวซี 3 ของพาราหรือดาเมจที่กร๊อปได้จากเบอ

แล้วอีกอย่างพาราคนนั้นเค๊าคงมีเทคนิคในการเก็บผนึกถึงทำดูดได้โหดมาก

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

_RaNatMay_

• **

ที่ผมมาโพสในกระทู้นี้เพราะว่า

มีคนมาร้องเรียนให้เปลี่ยนกฏเนื่องจาก มีความได้เปรียบเสียเปรียบเกิดขึ้น (ส่วนใหญ่ผู้เสียเปรียบมาประท้วง)

ทั้งจากเรื่องยา และเรื่อง เซทจุติ

พอมีคนทักท้วง (ซึ่งผมยังเห็นไม่ถึง 5 คน เลย)

จีเอมนิกกี้ก็ออกมาเปรยๆว่า อาจจะเปลี่ยนกฏ ปรับการปั๊มยา และสกิลเวทย์ผนึกของพาลาดิน

ผมจึงออกมาทักท้วงเกี่ยวกับความผิดปกติของศรวายุดูบ้าง เพราะมันเกี่ยวกับการแข่ง ABT โดยตรง

ซึ่งก็เป็นเนื้อหาของกระทู้นี้ ครับ

ส่วนที่ไม่ตั้งใน support เพราะว่าเดิมทีผมก็ไม่คิดว่าเป็นบั๊ค

และอยากให้เพื่อนได้ออกมาแสดงความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

TAMA

• Sr. Member
ตอนนี้มีกติการอัพเดตเพิ่มเติม สามารถอ่านข้อมูลได้เลยครับ

-SeniiZ-

• **

Directorr

อธิบาย กฏ การใช้สกิลผนึก ของพาลาดินให้ละเอียดหน่อยครับ

คำถามแรก

อ้างถึง
อาชีพ พาราดิน ต้องสลาย เวทผนึก แต่จะสามารถใช้เวทผนึกในห้องเตรียมความพร้อมได้ก่อนเข้าลานประลองครับ

คือสลายยังไง  ห้ามเก็บมาก่อนหรอ ?

แล้วให้เก็บกับใครอ่ะ

หรือจะให้เก็บระหว่างต่อสู้จริงๆหรอ ?

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
ถ้าจะขอปรับชาป ต้องจ่ายเงินเท่าไรค่ะ?
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

ถรั่วซ์

• **
คิดว่าต้องเปลีั่ยนสโลแหนเกมละจาก เกมไทยสั่งได้ คงต้องเป็น เงินไทยสั่งได้ หรือเเปล่านะ

ห้ามอ้าง กระทู้เราเด็ดขาด  เพราะเราสวย โอเคมะ
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

ถรั่วซ์

• **

-SeniiZ-

• **
ถามอีกคำ เข้าใจว่า 2 อย่างคือ สะสมมากจากข้างนอก แล้วให้มาปลดข้างใน อันนี้ไม่เปนไร

แต่ถ้าอีกอย่างคือห้ามสะสมมาเลย ทำไมไม่บอกให้เร็วกว่านี้คะ ทำไมมาบอกหลังที่ปิดรับการแจ้งเปลี่ยนตัวละคร

อย่าน่าเกลียดมากนักได้ไหม ถ้าเข้าใจผิดก้ขอโทดด้วยค่ะ