GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะอัญเชิญ พวกสัตว์ที่อัญเชิญนี่ค่าโบนัสมันเพิ่มมาจากอะไรมั่งอ่ะใครรู้ตอบที

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
บอกทีครับมันเพิ่มโบนัสมาจากอะไรมั่ง เกี่ยวกับสเตตัสตัวละครด้วยป่าว รู้แค่ว่าถ้าโจมตีเวทย์มืดเยอะมอนก็จะตีแรงขึ้นตาม แล้วค่าอื่น ๆ ล่ะมันเพิ่มตามอะไรบ้าง
    ทูตแห่งความมืด
    ผู้เดินทางในความมืด
    ผู้นำสารแห่งความมืด
    อัศวินแห่งความมืด
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
รู้แค่ว่าพลังเวทย์มืดมีผลก่ะความแรง ของหมาโป๊ะแรงขึ้น ของโกเล็มแกร่งมากขึ้น ของมังกรตีแรงขึ้น แต่อยากรู้พวกว่า เช่นถ้าเราอัพagi vit dex str พวกนี้แล้วจะไปเพิ่มค่าอะไรให้สัตว์อัญเชิญมั่ง เพราะคำอธิบายสกิลมันบอกแค่ว่า+ค่าโบนัสไม่รู้ว่าค่าอะไร
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

เพิ่งจะรู้ไม่นานนี้
.
.
..โกเลมมืด โจมตีเป็นเวท!!! g#018
จริงอ่ะ ทำไม ไม่ใช่มังกรล่ะที่ตีเป็นเวทย์อ่ะ อีกอย่างตีเวทย์แล้วทำไมดูว่ามันเบาจัง

rockkey19

• Full Member
พลังโจมตีของสัตว์อัญเชิญ ถือว่าโจมตีเป็นเวทนะครับ เพราะว่าจากการทดสอบ

1.ใส่คทา
หมา ตีแรง 721 โป๊ะ ประมาณ1700+

2.ใส่ลูกแก้ว
หมา ตีแรง 1241+ โป๊ะ ประมาณ 2320+

ผมลองดูที่เซิฟนรกครับ ผิดพลาดกระการใด ขออภัย  woon_no woon_no

พลังโจมตีของสัตว์อัญเชิญ ถือว่าโจมตีเป็นเวทนะครับ เพราะว่าจากการทดสอบ

1.ใส่คทา
หมา ตีแรง 721 โป๊ะ ประมาณ1700+

หมา ตีแรง 1241+ โป๊ะ ประมาณ 2320+

ผมลองดูที่เซิฟนรกครับ ผิดพลาดกระการใด ขออภัย  woon_no woon_no

มันไม่ใช่โจมตีเวทย์แต่เป็น พลังโจมตีเวทย์เรามีผลก่ะค่าสถานะของสัตว์อัญเชิญนี่ใช่ป่ะ สรุปคือมันจะโหดไม่โหดอยู่ที่ค่าพลังโจมตีเวทย์ก่ะพลังโจมตีเวทย์มืดเท่านั้นใช่ป่ะ พวกค่าอื่น ๆ เช่นแรงโป๊ะ อัตตราโป๊ะ ป้องกัน บลาๆๆ ไม่เกี่ยวไรกับค่าสถานะของสัตว์อัญเชิญเลยใช่ป่ะ

rockkey19

• Full Member

1.ใส่คทา

มันไม่ใช่โจมตีเวทย์แต่เป็น พลังโจมตีเวทย์เรามีผลก่ะค่าสถานะของสัตว์อัญเชิญนี่ใช่ป่ะ สรุปคือมันจะโหดไม่โหดอยู่ที่ค่าพลังโจมตีเวทย์ก่ะพลังโจมตีเวทย์มืดเท่านั้นใช่ป่ะ พวกค่าอื่น ๆ เช่นแรงโป๊ะ อัตตราโป๊ะ ป้องกัน บลาๆๆ ไม่เกี่ยวไรกับค่าสถานะของสัตว์อัญเชิญเลยใช่ป่ะ
เกี่ยวยุ่นะครับ แจ่เรื่องโจมตีจะเกี่ยวข้องที่สุด  woon_o_o

pingmpz

• Newbie
  • *
เอาง่าย ๆ นะครับ

พลังโจมตีเวทย์ของเรา 1000
พลังโจมตีเวทย์ธาตุมืดของเราอยู่ที่ 100%
หมาเราโจมตี 1000 โป๊ะ 1800 (สมมุติว่าให้มันแปรผันกันตรง ๆ นะครับ)

หากเพิ่มพลังโจมตีเวทย์
พลังโจมตีเวทย์ของเรา 1000 + ของที่เพิ่มพลังโจมตีเวทย์อีก 200 หน่วย กลายเป็น 1200
พลังโจมตีเวทย์ธาตุมืดของเราอยู่ที่ 100%
หมาเราโจมตี 1200 โป๊ะ 2160

หากเพิ่มพลังโจมตีเวทย์ธาตุมืด
พลังโจมตีเวทย์ของเรา 1000
พลังโจมตีเวทย์ธาตุมืดของเราอยู่ที่ 100% + ของที่เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ธาตุมิดอีก 60% หน่วย กลายเป็น 160%
หมาเราโจมตี 1600 โป๊ะ 2880

สรุป ความแรงของหมาขึ้นอยู่กับ พลังโจมตีเวทย์ และ พลังโจมตีเวทย์ธาตุมืด ครับ ดังนั้นถ้าอยากให้หมาตีแรงให้ใส่ของที่เพิ่มสองค่านี้ครับ ส่วนค่าอื่น ๆ เช่น เลือด/หลบหลีก/อัตราโป๊ะเช๊ะ/พลังป้องกัน ของหมาผมก็ไม่ทราบว่ามันขึ้นอยู่กับอะไร

ปล. อันนี้มาจากประสบการณ์นะครับ

ผ่านไปหนึ่งปียังได้คำตอบเดิม ๆ คือ
พลังโจมตีเวทย์ และ พลังโจมตีเวทย์ธาตุมืด

นอกนั้นไม่มีไผ่รู้เห็น

woon_o_o

ผมเองก็คิดว่างั้นแหละคงมีแค่สองค่านั้น เพราะเลือดหมาจะคงที่เท่าเดิมตามระดับ

แค่เห็นว่าในสกิลมันเขียนว่า
โจมตี แม่นยำ หลบหลีก อัตราโป๊ะเชะ  มันจะมี+โบนัส

ก็เลยอยากรู้ว่าไอ้โบนัสที่ว่ามันมาจากค่าอะไรบ้าง

สรุปก็คือแค่พลังโจมตีเวทย์ และ พลังโจมตีเวทย์ธาตุมืด เท่านั้น สเตตัสอื่น ๆ มันไม่เกี่ยว

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
ที่ผมเข้าใจนะครับ
พวกค่า+โบนัสที่อธิบายในสกิลนี่ มาจากพลังโจมตีเวทย์ กับพลังโจมตีมืดครับ เท่านั้นครับ