GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมความสามารถของแรร์เทร ถึงดีกว่าอาชีพอื่น !! [ดราม่าเล็กน้อย]

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
ผมเองก็เป็นคนที่เล่นสายปืนของเทรนะ woon_yes จากที่เล่นมา ผมคิดว่าปืน99ห่วยซะด้วยซ้ำ-*- ถึงเพิ่มระยะยิงมา2จากเดิม15(อัพสกิลชำนาญปืนพกเวล5)ก็เป็น17 แต่มันก็ยังใกล้อยู่ดี แรงโป๊ะพอรับได้ เพิ่มยิงเร็วมาทำไมก็ไม่รู้(ผมคิดนะ g#004)เพราะผมใส่เซตจุ เทรสายปืนนะอ่อนมาก สู้พวกสายหน้าไม้ไม่ได้เลย woon_cry เจอพวกวิลงสกิลทีเดียวก็นอนละ มีไม้หมอกอีก woon_angry ถามจริงๆ โหดตรงไหน g#025 g#025 woon_huh woon_huh

คิดเหมือนกันเด๊ะ และก็เล่นแนวกันอีกกันอีก ปืนมันโหดตรงไหน ไปดราม่าหน้าไม้ดีกว่า

อยากเปลี่ยนต่อเนื่องเป็นอย่างอื่น ฮุฮุฮุ สงสัยต้องไม่ใส่เซตหาอย่างอื่นมาใส่แทน แต่เซตก็เพิ่มเรื่องความแรงT-T

MarCus_KP

• Full Member
ที่แล้วๆมาเทรสายปืนนี่ก็เเทบไม่มีไรดีเลย เอาความสามารถเข้าแบบนี้ก็ดีแล้ว

แล้วอีกอย่าง ของแรร์มันซื้อตามทิ้งกี้ไม่ได้นะ  #038

THE-COOL

ทำอะไรก็ทำกันไปเห๊อะ ใส่เซทตาเหยี่ยวกับของยศเสนี่แหละ ...
ของแต่ละอย่าง บอกตามตรง
หมดปัญญาจะหามาครอบครอง  มีปัญญาทำได้แค่นี้แหละ 
ดันทุลังเข็ญไม่ขึ้นจิงๆ...  ได้ไม่คุ้มเสียเลย ลงทุนแต่ละอย่าง

Zelda

• **
ผมเองก็เป็นคนที่เล่นสายปืนของเทรนะ woon_yes จากที่เล่นมา ผมคิดว่าปืน99ห่วยซะด้วยซ้ำ-*- ถึงเพิ่มระยะยิงมา2จากเดิม15(อัพสกิลชำนาญปืนพกเวล5)ก็เป็น17 แต่มันก็ยังใกล้อยู่ดี แรงโป๊ะพอรับได้ เพิ่มยิงเร็วมาทำไมก็ไม่รู้(ผมคิดนะ g#004)เพราะผมใส่เซตจุ เทรสายปืนนะอ่อนมาก สู้พวกสายหน้าไม้ไม่ได้เลย woon_cry เจอพวกวิลงสกิลทีเดียวก็นอนละ มีไม้หมอกอีก woon_angry ถามจริงๆ โหดตรงไหน g#025 g#025 woon_huh woon_huh

คิดเหมือนกันเด๊ะ และก็เล่นแนวกันอีกกันอีก ปืนมันโหดตรงไหน ไปดราม่าหน้าไม้ดีกว่า

อยากเปลี่ยนต่อเนื่องเป็นอย่างอื่น ฮุฮุฮุ สงสัยต้องไม่ใส่เซตหาอย่างอื่นมาใส่แทน แต่เซตก็เพิ่มเรื่องความแรงT-T
สงสัย จขกท. จะมี ปม กับเทรสายนี้
อาจจะเคยโดน เทร สายปืน แย่ง
วุ้นเทพ มั้ง woon_555 woon_555

zOkOa

• Newbie
  • *

สงสัย จขกท. จะมี ปม กับเทรสายนี้
วุ้นเทพ มั้ง woon_555 woon_555

ประเด็นอยู่ที่เขาขายแรเทร 95 ไปแ้ล้ว แล้วคงจะเห็นปืนแรร์ 99 แล้วอยากจะกลับมาเล่น แต่คงไม่ได้เสียแล้ว
5555555555555555555

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><

ประเด็นอยู่ที่เขาขายแรเทร 95 ไปแ้ล้ว แล้วคงจะเห็นปืนแรร์ 99 แล้วอยากจะกลับมาเล่น แต่คงไม่ได้เสียแล้ว

นิวบี ปั้มมาอีกแล้ว ดูก็รู้ใคร ต่อหน้าเงียบๆ ลับหลังออกเห่า woon_5555 woon_5555

เทรสายปืนโหดไม่โหด เดียวก็รู้กันเองละครับ สำหรับปืน 99 เผลอๆแพงกว่าหน้าไม้ 99 อีก

จะได้รู้ไปเลย ไม่ต้องบรรจุกระสุน ยิงแหลกโปะแหลก แรงกว่าเซนอีกเยอะ เซนยังมีบรรจุกระสุน

ตามหลักคือเทรต้องเน้นหาสมบัติ หรือพูดง่ายๆ บู้ไม่เก่งเท่าอาชีพอืนมีบทพอๆกับพระ เพราะผมก็เล่นเทรมานานผมคิดว่าผมรู้อาชีพนี้ทุก

สายนะ เพราะเคยเล่นมาหมดแล้ว  g#024

แล้วอย่างที่บอก มันโกงแค่ปืน 99 ต่อเนื่องเยอะเกินไป มันโกงกว่าหน้าไม้คือ ใส่ธรรมดา อัพเอจิแค่ไม่ถึง 10 ก็ต่อเนื่องตัน

หน้าไม้โกงก็จริง แต่ยังต้องมี เอจิ หรือ เซ็ตพื้นฐาน เพื่อให้ต่อเนื่องเต็ม

แต่เห็นคนส่วนมากดราม่าเรื่องไ้ม้หมอก ไม่ลองปรับให้สกิลหมอกติดตัวถาวรเลยหรอครับ จะได้โกงเหมือนของเทรไง ทุกอย่างกดเปิด-

ปิด หรือติดตัวไปเลย ดูอาชีพอื่น ส่วนมากระยะใช้นิดเดียว หรือ ดีไม่เท่าของเทรด้วยซ้ำ woon_5555

ปล.ยังไงของทุกชิ้นก็ดีกว่าอาชีพอื่น รวม ทั้งแส้ แต่จะไม่ขอว่าเรื่องแส้ เพราะคิดว่ามันทำให้สายนี้จะเก่งขึ้นหน่อย สายนี้จะทำได้แค่ตีมอนจริงๆ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

AsunAllI3araTz

ตอนนี้ ราคาของเทร นี้ เเพงมาก ถ้าเทียบ เเรน์ 99 เเล้ว เบลด พาลา นี้ กาก มาก วอลอค อีกโอ้ย ดาบเพลง นี้ ราคา ตํ่าน่ากลัว คู่ 70 เอม เดี่ยว 140 เลย พาลานี้ก็ไม่มีใครอยากใช้เเล้ว 3 วิ ร่ายไม่ทัน เสด

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
^
^
^
^

woon_555

ของเทรแพงที่สุดแล้ว ทั้งๆที่ไม่ใช่อาชีพนักฆ่าสักหน่อย ถ้าของ แอส เบอ วิ ชาป แพงๆ จะไม่บ่นเลย เพราะมันเน้นฆ่า+แรงจริงๆ เล่นทำของสะมั่ว
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
มาช่วยขุดครับเจ้าของกระทู้

ว่างๆ ไปเจอเทเรหน้าไม้ที่สวรรค์หน่อยนะครับ จะได้รู้รสชาติดอกเดียวตายเป็นไง

แล้วพอปืนมันอัพเดทแล้ว ก็ลองโดนยิงจากปืน99 และ โดนยิงจากหน้าไม้99 แล้วมาเปรียบเทียบดูนะคับแล้วจะรู้ แล้วยังจะว่าปืนโหดกว่าหน้าไม้อีกไหม

ก็คงมีอะไรกับปืนอย่างเขาว่า ยังไม่ได้โดนจาก99 ที่อัพแพทก็ขี้หดแล้วเหรอ งั้นก็คงเป็นเพราะเคยเจอปืน99 ที่ยังไม่อัพเดทยิงมาแล้วสู้ไม่ไหว งั้นก็ขอบอกเลยว่า กากมาก ไม่อยากใช้นะคำนี้แต่ไม่รู้จะใช้คำอะไร หน้าไม้ไม่ดราม่ามาดราม่าปืน  ออคงมีเหตผลส่วนตัวอะนะที่มาดราม่าปืน ไม่ดราม่าหน้าไม้ทั้งที่ปืนยังไม่อัพ และยังไม่ได้ลองเทียบกับหน้าไม้

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
ดูไปดูมา  คิดว่าที่ไม่เข้าใจกันเพราะ - -

"แต่ละคนมีพื้นฐานมาคนละเซิฟนี่ล่ะ" -  -  woon_no

และแล้ว ผมก็ขอซุ่มดูความเห็นต่อไปดีกว่า -  -   woon_yes

Zelda

• **

นิวบี ปั้มมาอีกแล้ว ดูก็รู้ใคร ต่อหน้าเงียบๆ ลับหลังออกเห่า woon_5555 woon_5555

เทรสายปืนโหดไม่โหด เดียวก็รู้กันเองละครับ สำหรับปืน 99 เผลอๆแพงกว่าหน้าไม้ 99 อีก

จะได้รู้ไปเลย ไม่ต้องบรรจุกระสุน ยิงแหลกโปะแหลก แรงกว่าเซนอีกเยอะ เซนยังมีบรรจุกระสุน

ตามหลักคือเทรต้องเน้นหาสมบัติ หรือพูดง่ายๆ บู้ไม่เก่งเท่าอาชีพอืนมีบทพอๆกับพระ เพราะผมก็เล่นเทรมานานผมคิดว่าผมรู้อาชีพนี้ทุก

สายนะ เพราะเคยเล่นมาหมดแล้ว  g#024

แล้วอย่างที่บอก มันโกงแค่ปืน 99 ต่อเนื่องเยอะเกินไป มันโกงกว่าหน้าไม้คือ ใส่ธรรมดา อัพเอจิแค่ไม่ถึง 10 ก็ต่อเนื่องตัน

หน้าไม้โกงก็จริง แต่ยังต้องมี เอจิ หรือ เซ็ตพื้นฐาน เพื่อให้ต่อเนื่องเต็ม

แต่เห็นคนส่วนมากดราม่าเรื่องไ้ม้หมอก ไม่ลองปรับให้สกิลหมอกติดตัวถาวรเลยหรอครับ จะได้โกงเหมือนของเทรไง ทุกอย่างกดเปิด-

ปิด หรือติดตัวไปเลย ดูอาชีพอื่น ส่วนมากระยะใช้นิดเดียว หรือ ดีไม่เท่าของเทรด้วยซ้ำ woon_5555

ปล.ยังไงของทุกชิ้นก็ดีกว่าอาชีพอื่น รวม ทั้งแส้ แต่จะไม่ขอว่าเรื่องแส้ เพราะคิดว่ามันทำให้สายนี้จะเก่งขึ้นหน่อย สายนี้จะทำได้แค่ตีมอนจริงๆ
"เพราะผมเล่นเทรมานาน ผมคิดว่าผมรู้อาชีพนี้ทุกสายนะ เพราะเคยเล่นมาหมดแล้ว
แล้วอย่างที่บอก มันโกงแค่ปืน 99 ต่อเนื่องเยอะเกินไป มันโกงกว่าหน้าไม้คือ ใส่ธรรมดา อัพเอจิแค่ไม่ถึง 10 ก็ต่อเนื่องตัน"

*งั้นผม ว่า คุณ จขกท. เล่นเทรสายปืนพก ครั้งล่าสุด ตอน Project One ยังไม่เปิดให้เล่นฟรี แน่เลย
จึงยังไม่ทราบว่า ปืนพก ลดต่อเนื่องแค่35 ซึ่งไม่ต้องกด เอจิ ปืน99 ก็ ตันไปแล้ว
*งั้นถามคุณ หน่อยนะ
ข้อดีของเทร ปืนพก ที่คุณว่า เทพนัก เทพหนา หาให้ผมสักสามข้อดิ เผื่อ ผมมีความรู้เรื่อง เทร น้อย จึงไม่ทราบ เพราะผมไม่ได้เล่นเทรตัวหลักซะด้วยซี
ที่ผมได้ลองเล่นมา สิ่งเดียวที่ผมคิดว่ามัน เทรปืนพกเหนือกว่า หน้าไม้
ก็ตรงที่ สกิลยิงหมดแม๊ก มันพอจะทำ One-hit-kill กับอาชีพบางๆได้ แต่ที่ผมรู้ ความแรงมันก็ไม่ได้ขึ้นกับความต่อเนื่องด้วยซิ
แถมยิงเสร็จ ยังเป็นกระสอบทรายให้ชาวบ้าน อีกตั้ง3วิ
*อีกเรื่องนึง คุณอย่าได้ดูถูก นิวบี้ ไป
เพราะยังมีคนอื่นที่เค้าเล่นเกมนี้ เก่งแล้ว เก่งอีก แต่ไม่สนใจเรื่องบอร์ด ก็มีถมไป
ถ้าคุณคิดว่า ระดับ ในการใช้บอร์ด มันสำคัญมาก คุณก็นั่งปั๊ม มันทั้งวัน ไม่ต้องไปเล่นเกมหรอกครับ

Zelda

• **
ผมก็ไม่ได้อยากจะหาเรื่องเถียงคุณ แบบนี้หรอกนะ
แต่พอดีไม่อยู่บ้านหลายวัน กลับมาแล้ว เห็นอะไรมัน"ไม่ถูกต้อง" เป็นไม่ได้
พอดีผมเป็นพวกสาวกMaskriderซะ ด้วยซี
เห็นอะไร"ไม่ถูกต้อง" เป็นไม่ได้ ต้องเข้า"Rider Kick"
หรือจะใช้ท่า "แตะก้านคอ" สกิลใหม่ของผู้ฝึกตน ดี #038

Zelda

• **
ผมก็ไม่ได้อยากจะหาเรื่องเถียงคุณ แบบนี้หรอกนะ
แต่พอดีไม่อยู่บ้านหลายวัน กลับมาแล้ว เห็นอะไรมัน"ไม่ถูกต้อง" เป็นไม่ได้
พอดีผมเป็นพวกสาวกMaskriderซะ ด้วยซี
เห็นอะไร"ไม่ถูกต้อง" เป็นไม่ได้ ต้องเข้า"Rider Kick"
หรือจะใช้ท่า "แตะก้านคอ" สกิลใหม่ของผู้ฝึกตน ดี #038
*เตะก้านคอ
รีบไปหน่อย #038
*ยังไงก็ช่วยขี้ทางสว่างให้ข้าน้อยทีนะ g#008