GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
อาชีพอื่นๆ ไม่เห็นจะต้องให้อาวุธใส่คู่กับเกราะถึงจะครบความสามารถ เหมือนเบลด เกราะพันมิตร ต้องใส่คู่กับดาบ 99 เอาอะไรคิดถึงจะได้ความสามารถดาบ 99 เต็มที่  งั้นก็ทำให้มันเป็นชุดเซตสะ แล้วเพิ่มความสามารถเข้าไปอีก  g#023

woon_hurt เพราะอย่างงี้ ทำให้ข้าเจ้าต้องพกเกราะถึง 2ชิ้น ดาบถึง 3เล่ม  woon_hurt มันหนักนะรุ้ไหมคะทีมงาน

หญิง

• Full Member
อาชีพอื่นๆ ไม่เห็นจะต้องให้อาวุธใส่คู่กับเกราะถึงจะครบความสามารถ เหมือนเบลด เกราะพันมิตร ต้องใส่คู่กับดาบ 99 เอาอะไรคิดถึงจะได้ความสามารถดาบ 99 เต็มที่  งั้นก็ทำให้มันเป็นชุดเซตสะ แล้วเพิ่มความสามารถเข้าไปอีก  g#023

woon_hurt เพราะอย่างงี้ ทำให้ข้าเจ้าต้องพกเกราะถึง 2ชิ้น ดาบถึง 3เล่ม  woon_hurt มันหนักนะรุ้ไหมคะทีมงาน
     ในความเป็นจริงอาจจะพกดาบมากกว่า3เล่มค่ะ ยังมีดาบเขี้ยวราชันอัคคนีอีก พกใว้ละเป็นดี แล้วยังมีอาหารอีก ส่วนพวกสารหนู ยายา ยากล่อมประสาท ลองพกใว้เล่นๆดูค่ะ กดใช้ในบางโอกาศ  g#006 g#006

disgaea

• Newbie
  • *
เกราะนักดาบพเนจร นี่กันดาบไฟได้ใช่มั้ยครับ เพราะมันเพิ่มต้านทานภายใน100%

bulinnemesis

• Jr. Member
  • **
แล้วเบลดทำไงถึงตีหมีเข้าอะครับผมจะเล่นตัวใหม่แต่ตีหมีไม่เข้าอะครับ
 woon_cry woon_cry

หญิง

แล้วเบลดทำไงถึงตีหมีเข้าอะครับผมจะเล่นตัวใหม่แต่ตีหมีไม่เข้าอะครับ
         หนีไม่รอดละ ให้ใช้ ดาบราชันเขี้ยวอัคคี ค่ะ จะบวกโชก ทำลาย หรือคลั่ง ก็ได้ ดาบนี้โจมตีด้วยธาตุไฟ หมีเป็นมอลธาตุดิน
         ถ้มอลเตอร์ธาตุลมให้ใช้ดาบที่โจมต่เป็นธาตุดิน ( ดาบยาวขุนเขา ) ก็ได้  g#004

FFiM

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB

ในความเป็นจริงอาจจะพกดาบมากกว่า3เล่มค่ะ ยังมีดาบเขี้ยวราชันอัคคนีอีก พกใว้ละเป็นดี แล้วยังมีอาหารอีก ส่วนพวกสารหนู ยายา ยากล่อมประสาท ลองพกใว้เล่นๆดูค่ะ กดใช้ในบางโอกาศ  g#006 g#006
โอ้ววแม่เจ้า คารวะพี่หญิงนะคะ่ หนักไหมค่ะนั้น  g#013

darksv

• Jr. Member
  • **
ดาบเขี้ยวทมิฬ โชคข้างนึงคลั่งข้างนึง สร้อยนำโชค หมวกกูล คลุมเทพ แบบนี้น่าจะใช้งบน้อยอะนะหุๆ หมีกันเยอะก็จริงแต่ถ้าเป็นโป๊ะเชะยังไงก็ตีเข้าหุๆ

ถามไป-ตอบมา

• Newbie
  • *
ผอบเชียร์+โชค ราคาไม่แพงมากครับช่วงนี้ช่วยเวลได้สบายมากครับ  ถ้าเซิฟดาวคงประมาณ30ล้านได้  woon_sad1

FFiM

ผอบเชียร์+โชค ราคาไม่แพงมากครับช่วงนี้ช่วยเวลได้สบายมากครับ  ถ้าเซิฟดาวคงประมาณ30ล้านได้  woon_sad1
แต่แรร์มันแพงเกิ้นน
งงมากเบลดคนเล่นน้อยแต่ทำไมแรร์แพงจัง g#015

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
                   เกราะวิญญาณซามูไร350M  woon_cry woon_cry
แบบไม่จุติ 250 g#035 หมดกะจุติไป 200เอมได้แล้วค่ะพี่หญิง  g#035 g#035

หญิง

มีคำถาม การลงสะเตตัสตาม จขกท จะลงแบบเน้น4อย่างเต็มมี str99 dex99 vit99 luk99
      หญิงคิดว่าจะลงแบบนี้ดีมะ str99 dex99 luk99 ลงagiให้ต้านท้าน100%แล้วค่อยไปลงvit
      เลือดคงน้อยแน่  g#001 g#001

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
      มีคำถาม การลงสะเตตัสตาม จขกท จะลงแบบเน้น4อย่างเต็มมี str99 dex99 vit99 luk99
      หญิงคิดว่าจะลงแบบนี้ดีมะ str99 dex99 luk99 ลงagiให้ต้านท้าน100%แล้วค่อยไปลงvit
      เลือดคงน้อยแน่  g#001 g#001

พี่หญิง ลดค่าแต้ง เอามาเพิ่มวิทดีไหมค่ะ เลือดได้เยอะๆ 3ดาบชุดเทา มันก้อตีแรงนา  g#006

ryldewza007

• Newbie
  • *
เอ เบลด 3ดาบนี่  เขาต้องพกดาบ ทั้งดาบคู่กะดาบใหญ่ไปด้วยหรอคับ - -*

ลำบากเเย่   woon_o_o