GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แลกของข้ามเซิร์ฟ นรกคะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อืม ต้นเรื่องยังไงไม่รู้นะ แต่เท่าที่อ่านเหมือนจะไปเสนอเค้าก่อน g#034
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

kergza4489

• Newbie
  • *
ใช่ค่ะเสนอก่อน เเต่ยังไงก็ผิดอยู่ดี เพราะจีเอ็มเคยบอกว่า ช่วยหาคนเเลกของข้ามเซิร์ฟ

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
แบบกระทุ้นี้เเหละ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3055.msg62171;boardseen#new
ทางทีมงานขอเรียนชี้แจงอย่างนี้นะครับ สมมุตินาย ก. ถามนาย ข. ว่าเธอขายเงินเอ็มมั้ย ถ้าตอบว่า "ขาย" = เจตนาขายเงิน

แต่ถ้านาย ก. ถามนาย ข. ว่าเธอขายเงินเอ็มมั้ย ถ้าไม่ตอบอะไร แล้วบันทึกภาพแล้วแจ้งเข้ามา ทีมงานจะดำเนินการลงโทษนาย ก.

เนื้องจากเจตนา รับซื้อเงินครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อ้างจากจีเอ็มทามะ ในกระทู้นี้สินะ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3065.0

งั้นเรื่องนี้ก็แบ่งย่อยได้ 2 กรณีรึป่าว g#025

1. เสนอซื้อเงินเอ็มโดยแลกบัตรเอแคช = คนเสนอซื้อเจตนารับซื้อเงินเอ็ม
2. เสนอแลกของข้ามเซิฟเวอร์ = โดนทั้งคู่รึป่าว ? หรือโดนเฉพาะคนที่รับแลก คนเสนอไม่โดน ?

มันก็แปลกดีนะ อยู่ดีๆ ไปยื่นข้อเสนอให้เค้า แล้วเอาลงบอร์ด
มีคนมายื่นข้อเสนอ คุยด้วยนิดหน่อยกลายเป็นคนผิดซะแล้ว
ถ้าเค้ามีเจตนาขายอยู่แล้วก็ว่าไปอย่าง

ถ้าอยู่ว่างๆ แล้วอยากหางานให้จีเอ็มทำ ช่วยสอดส่องผู้กระทำผิดโดยการล่อซื้อว่าไปอย่าง
แต่ไปยื่นข้อเสนอให้ก่อนแบบนี้ ยังไงมันก็รู้สึกว่าแปลกมากอ่ะ
ถ้ามองในมุมกลับกัน ถึงแม้คนนั้นจะขายหรือแลกจริงก็เถอะ
แต่ถ้าเค้าเอารูปหน้าจอของเค้ามาแจ้งกลับ คนที่ยื่นข้อเสนอซื้อหรือแลกไป
ก็ต้องโดนข้อหาซื้อเงินเอ็มหรือแลกของข้ามเซิฟเวอร์ได้เหมือนกันใช่มั้ยอ่ะ
 g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

~๐ Ryan ๐~

• Full Member

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
กรณีแบบนี้ น่าแบนไอพีคนแจ้ง เพราะแสดงเจตนาชัดเจน

,, ,, ,, อ๊อก กก ~ !!

• Jr. Member
  • **
พอเดาออกนะ ว่าคาเดท ใครแต่ไมอยากพูด สาเหตุมาจากที่ >>>>>> แตกกันเอง <<<<<

ปล.งงอ่ะดิ

New's

• Sr. Member
อ้างจากจีเอ็มทามะ ในกระทู้นี้สินะ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3065.0

งั้นเรื่องนี้ก็แบ่งย่อยได้ 2 กรณีรึป่าว g#025

1. เสนอซื้อเงินเอ็มโดยแลกบัตรเอแคช = คนเสนอซื้อเจตนารับซื้อเงินเอ็ม
2. เสนอแลกของข้ามเซิฟเวอร์ = โดนทั้งคู่รึป่าว ? หรือโดนเฉพาะคนที่รับแลก คนเสนอไม่โดน ?

มันก็แปลกดีนะ อยู่ดีๆ ไปยื่นข้อเสนอให้เค้า แล้วเอาลงบอร์ด
มีคนมายื่นข้อเสนอ คุยด้วยนิดหน่อยกลายเป็นคนผิดซะแล้ว
ถ้าเค้ามีเจตนาขายอยู่แล้วก็ว่าไปอย่าง

ถ้าอยู่ว่างๆ แล้วอยากหางานให้จีเอ็มทำ ช่วยสอดส่องผู้กระทำผิดโดยการล่อซื้อว่าไปอย่าง
แต่ไปยื่นข้อเสนอให้ก่อนแบบนี้ ยังไงมันก็รู้สึกว่าแปลกมากอ่ะ
ถ้ามองในมุมกลับกัน ถึงแม้คนนั้นจะขายหรือแลกจริงก็เถอะ
แต่ถ้าเค้าเอารูปหน้าจอของเค้ามาแจ้งกลับ คนที่ยื่นข้อเสนอซื้อหรือแลกไป
ก็ต้องโดนข้อหาซื้อเงินเอ็มหรือแลกของข้ามเซิฟเวอร์ได้เหมือนกันใช่มั้ยอ่ะ
 g#025

ลุงอิฐ  พูดถูกกกก   g#008 g#008
เท่าที่ฉันมี . ก็มีแต่ความรัก
     ที่ให้เธอได้หมดใจ
       เธอว่ายังไง? ♥

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
จะทำการลงโทษแบนไอดีตัวละคร GolffynaRuk ถาวรข้อหากระทำผิดในเซิฟเวอร์ทดสอบ

จะทำการลงโทษแบนไอดีตัวละคร Athrun_Kung ถาวรข้อหากระทำผิดในเซิฟเวอร์ทดสอบ

อ้างอิงผิดคนนะครับ  g#016 ผมเสียหมด g#004
ใช่ค่ะเสนอก่อน เเต่ยังไงก็ผิดอยู่ดี เพราะจีเอ็มเคยบอกว่า ช่วยหาคนเเลกของข้ามเซิร์ฟ
ทางทีมงานไม่แค่บอกให้ช่วยหานะครับอาจแค่บอกว่าให้ช่วยเป็นหูเป็นตานะครับ เหมือนเป็นการจงใจเกินนะครับ

ป.ล.ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 15:59:21 โดย จีเอ็มแมกซิม »
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้