GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากเสนอเพิ่มกฎการแบน หรือ การแจ้งแบน

โพลล์

คุณเห็นด้วย ?

เห็นด้วย
7 (70%)
ไม่เห็นด้วย
3 (30%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 10

ปิดการโหวต: ตุลาคม 10, 2011, 12:17:43

• เรียลเวลคัมพ์ #

• Jr. Member
  • **
  • ประทับตรา ณ. เหินหาว
อ่ะ คือทุกเซิฟเวอร์ย่อมมีคนดีและไม่ดี มีทั้งหลุดและไม่หลุด ทุกคนย่อมมีอารมณ์ฉุน

แต่ขอกฎการแบนเพิ่มขึ้นมาหน่อยนะครับ

1.การแจ้งแบน ข้อความที่ถูกแจ้งจะอยู่ในแชทใช่มั้ย ? ผมอยากให้คนที่แจ้งน่ะครับ กรุณาเปิดแชทขึ้นมาให้สุด ว่าเรื่องนี้เกิดมาเพราะเหตุใด ?

2.ผู้เล่นควรมีหลักฐานชี้ชัดว่า ผู้ใดเริ่มก่อน ?

3.หากในกรณีที่ผู้แจ้ง ย่อหน้าต่างแชทเหลือแค่ 5 บรรทัด (จอแชทเล็ก) จะรู้ได้ไง ว่าก่อนหน้านั้น ใครพิมอะไรบ้าง ?

จริงมั้ยครับที่กล่าวมา พิจารณาด้วยครับ

ความคิดเห็นไม่มีผิดไม่มีถูก ไม่โวย ไม่วาย ทุกคนออกความเห็นตามมติของตนด้วยนะครับ
อะไรกัน ชอบยุ่งกะคนอื่น เพี้ยน ! # =w=;

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ขอบคุณมากครับเสนอเข้ามานะครับ พอดีเลยครับผมว่าผมจะปรับกฎใหม่และเพิ่มกฎให้มันรัดกุมมากกว่านี้อยู่พอดี
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

• **
ขอบคุณมากครับเสนอเข้ามานะครับ พอดีเลยครับผมว่าผมจะปรับกฎใหม่และเพิ่มกฎให้มันรัดกุมมากกว่านี้อยู่พอดี

ถ้าไม่เพิ่มกฎเข้าไป เช่น

1.การแจ้งแบนในแชทการสนทนาขนาดเล็ก จะมีแค่ 9 บรรทัด ซึ่งอาจมีคำพูดคนอื่นเข้ามา และไม่สามารถรู้ว่าใครเริ่มก่อน

2.หากเป็นจอแชทสนทนาขนาดกลาง ก็ยังไ่ม่รู้ทั้งหมดว่า ใครเริ่มใครหลัง จริงมั้ยครับ

3.หากเป็นแชทขนาดใหญ่ ทีนี้จะรู้ว่า เหตุเกิดขึ้นเพราะอะไร และหากยังไม่มีที่มาแน่ชัด ต้องนำภาพแชทสนทนาตั้งแต่ข้อความแรกที่เริ่มทะเลาะกันมาโพส

และควรเชื่อมต่อเนื้อหาเป็นบทความเดียวกันถึงจะแจ้งแบนได้

ุผมว่าควรต้องทำอย่างนี้นะ ไม่งั้นก็จะไม่รู้ว่าใครผิดก่อน ใครทำใครก่อน  woon_5555
อะไรกัน ชอบยุ่งกะคนอื่น เพี้ยน ! # =w=;

Dark

• **
  • จงเป็นคนดีและมีธงโจร
ใช่เล๊ย เผื่อยุดีมีคนมาด่าเลยด่ากลับเขาเอาแต่ตอนเราด่าทำไง g#043 g#043
อ้างถึง
Like
อั๊ยยะ !!

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
 g#015 g#015  ยากแหะ 

แต่ถ้ามีคนมาด่า  อย่างแรกที่เราควรทำคือ ใจเย็น ..... นิ่งเข้าไว้  นิ่ง ... สวนกลับอย่างนิ่มๆ แต่เจ็บ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

• **

แต่ถ้ามีคนมาด่า  อย่างแรกที่เราควรทำคือ ใจเย็น ..... นิ่งเข้าไว้  นิ่ง ... สวนกลับอย่างนิ่มๆ แต่เจ็บ

ผมว่าแจ้งแบนเจ็บสุด  woon_cry

Dark

• **
  • จงเป็นคนดีและมีธงโจร

ผมว่าแจ้งแบนเจ็บสุด  woon_cry
เดินหนีแล้วบอกว่า ญาติเสียหรอ g#004 g#004
อั๊ยยะ !!

<Action!>OporZii[Sv.PK]

• **
  • เราเดินมาไกลแล้วก็ต้องเดินต่อไปอย่าคิดที่จะกลับเด็ดขาด

Coud™

ต้องกด Like แรงๆเลย

ลงจากตึกใบหยก มากระทืบไลค์
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ตรงนี้ทางทีมงานจะนำพิจารณานะครับ ขอบคุณมากๆ นะครับ  g#005 g#005
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้