GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นึกอยากแบนมึงก็แบน

9169

• Jr. Member
  • **
 g#030 g#030 g#030เอาเป็นเอามากเกมนี้ถ้ามึงคิดจะแบนก็แบนไปกูผิดไรวะ  เห็นแก่ได้จริงเกมนี้ woon_bye

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
มานก็ต้องมีสาเหตุ คับว่าแบนเรื่องอะไร จีเขาคงไม่แบนมั่ว ๆ หรอกคับผมว่า นายรองไปดูที่บอร์ด กะทำผิดดู เพื่อจะเจอว่าใครส่งรูปนายลงไปนะคับ
ปล.สู้ ๆนะคับอย่าพึงเลิก  g#031

9169

• **
ไม่มีใครเอารูปมาลงหรอกครับใจนะ..เอาเป็นว่าถ้าโดนแบนก็ไม่เลิกเล่นดีกว่าเอาเวลาทำงานหาเงินเก็บละ ที่เล่นมาก็หมดไม่ใช่น้อย แต่คิดว่าสิ่งที่เล่นมันก็เป็นความสุขอย่างหนึ่ง แต่ตรงกันข้ามถ้าเล่นแล้วเป็นแบบนี้ก็ไม่ไหวจริงๆ(วัวหายแล้วล้อมคอกแต่จีล้อมไกล้ไปหน่อย).

ExCuseMe

• Full Member
ผมเล่นเกมนี้มาตั้งเเต่เกมเปิด มะเหนจะ เคยโดนเเบนมั่วๆ

coalapanda

• Administrator
กรณีระงับไอดี ไอดีนั้นจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับไอเทมที่ได้มาผิดๆ หรือเป็นทางผ่านของไอเทมนั้นๆครับ

9169

• **
ไอเทมผมก็ไม่มีไรที่ผิดนิครับ คิดถึงความรู้สึกของผู้เล่นบ้างนะ

coalapanda

ไอเทมผมก็ไม่มีไรที่ผิดนิครับ คิดถึงความรู้สึกของผู้เล่นบ้างนะ

ไอดีอะไรครับ PM มาในช่องจดหมายก็ได้ครับ เดี๋ยวตรวจสอบให้

9169

• **
ขอบคุณครับท่านโคที่จะเข้ามาตรวจสอบให้  แต่เรื่องผมท่านวอลุ่มรับตรวจสอบอยู่ครับแต่ก็นะ (6วันละ)  ...ส่วนเรื่องการไหลเวียนของไอเทมที่ผิดๆนะ ผมว่านะควรจัดการที่ต้นเหตุ  ปลายเหตุคืนผู้ที่ไม่รู้เรื่องการได้มาของไอเทมก็ต้องรับกรรมด้วยหรอ อันนี้พูดถึงสิ่งที่ท่านโคพูดมานะไม่เกี่ยวกับกรณีของผม.  การให้บริการแล้วลูกค้าพึงพอใจเป็นสิ่งสำคัญไม่ใช่หรอครับ g#046. ผู้ให้บริการไม่ใช่ผู้ไล่ผู้ใช้บริการ.

coalapanda

ขอบคุณครับท่านโคที่จะเข้ามาตรวจสอบให้  แต่เรื่องผมท่านวอลุ่มรับตรวจสอบอยู่ครับแต่ก็นะ (6วันละ)  ...ส่วนเรื่องการไหลเวียนของไอเทมที่ผิดๆนะ ผมว่านะควรจัดการที่ต้นเหตุ  ปลายเหตุคืนผู้ที่ไม่รู้เรื่องการได้มาของไอเทมก็ต้องรับกรรมด้วยหรอ อันนี้พูดถึงสิ่งที่ท่านโคพูดมานะไม่เกี่ยวกับกรณีของผม.  การให้บริการแล้วลูกค้าพึงพอใจเป็นสิ่งสำคัญไม่ใช่หรอครับ g#046. ผู้ให้บริการไม่ใช่ผู้ไล่ผู้ใช้บริการ.

ไม่ต้องห่วงครับ ต้นเหตุผมจัดการไปหมดแล้วครับ ส่วนคนที่โดนแบนรายทางถือเป็นปลายเหตุผมก็จัดการด้วยครับ ซึ่งในกฎเรามีเขียนไว้ครับ

9.ห้ามผู้เล่นทำการละเมิดไอดีของผู้อื่น หรือไอดีที่ตนเองมิได้เป็นเจ้าของ เพื่อกระทำการใด ๆ ก็ตามโดยมิชอบธรรม ให้ได้มาซึ่งไอเทม และเงินโซลของผู้อื่น รวมถึงครอบครองไอเทมใด ๆ ที่ไม่ถูกระเบียบ หรือได้มาอย่างผิดปกติจากผู้เล่นอื่น
บทลงโทษ - ตัวละครที่ได้ทำการแฮ๊กไอเทมและส่งต่อไปเป็นทอดๆ หรือมีส่วนเกี่ยวข้อง ลงโทษ ระงับไอดี 30 วัน และถ้ามีการดำเนินคดีจะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
- เป็นผู้ได้รับผลประโยชน์จากการแฮ๊กลงโทษ ระงับไอดีถาวร และถ้ามีการดำเนินคดีจะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
การแจ้ง : แจ้งเรื่องได้ที่ support.gameindy.com เท่านั้น

ชัดเจนนะครับ

9169

• **

ไม่ต้องห่วงครับ ต้นเหตุผมจัดการไปหมดแล้วครับ ส่วนคนที่โดนแบนรายทางถือเป็นปลายเหตุผมก็จัดการด้วยครับ ซึ่งในกฎเรามีเขียนไว้ครับ

9.ห้ามผู้เล่นทำการละเมิดไอดีของผู้อื่น หรือไอดีที่ตนเองมิได้เป็นเจ้าของ เพื่อกระทำการใด ๆ ก็ตามโดยมิชอบธรรม ให้ได้มาซึ่งไอเทม และเงินโซลของผู้อื่น รวมถึงครอบครองไอเทมใด ๆ ที่ไม่ถูกระเบียบ หรือได้มาอย่างผิดปกติจากผู้เล่นอื่น
บทลงโทษ - ตัวละครที่ได้ทำการแฮ๊กไอเทมและส่งต่อไปเป็นทอดๆ หรือมีส่วนเกี่ยวข้อง ลงโทษ ระงับไอดี 30 วัน และถ้ามีการดำเนินคดีจะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
- เป็นผู้ได้รับผลประโยชน์จากการแฮ๊กลงโทษ ระงับไอดีถาวร และถ้ามีการดำเนินคดีจะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
การแจ้ง : แจ้งเรื่องได้ที่ support.gameindy.com เท่านั้น

จากกฏระเบียบ. ข้อ9อ่านแล้วก็โอครับ อ่านแล้วดูดีมาก แต่อสุราในปัจจุบันกฎระเบียบมันไม่ศักดิ์สิทธิ์แล้วครับ ผลประโยชน์มันบังตา ไม่อยากไปพาดพิงถึงใคร. เด็กเส้นมันเยอะ.  woon_bye

coalapanda

จากกฏระเบียบ. ข้อ9อ่านแล้วก็โอครับ อ่านแล้วดูดีมาก แต่อสุราในปัจจุบันกฎระเบียบมันไม่ศักดิ์สิทธิ์แล้วครับ ผลประโยชน์มันบังตา ไม่อยากไปพาดพิงถึงใคร. เด็กเส้นมันเยอะ.  woon_bye

ไม่ทราบว่า เด็กเส้นที่คุณ 9169 กล่าวถึงนี่ ชื่อ ID ตัวละคร เซิร์ฟอะไรครับ ถ้าเขินๆ  PM มาได้ครับ ผมจะได้ไปตรวจสอบให้รู้ว่าเส้นไม่เส้นครับ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
กติกาการแจ้ง
การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น
ขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ