GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกี่ยวกับการแจ้งความผิด

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
จากกระทู้นี้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3786.0

ในเมื่อแจ้งแล้ว ทำไมไม่ตัดสินความผิด
ถ้าทำแบบนี้ได้ ต่อไปภายหน้าจะวุ่นวายไหม แจ้งๆๆ พอมีคนมาด่าๆกันไปสัก10หน้า ก็บอกว่า ไม่แจ้งละ ทีมงานก็ไม่ลงโทษ
แบบนี้ใช่เหรอ ไม่ได้อคติกับผู้แจ้งแล้ะผู้ถูกแจ้งนะ แต่อยากถามทีมงานที่ทำหน้าที่ในส่วนนี้ว่า คุณทำถูกต้องแล้วหรือ

บอร์ดตลาดซื้อขายตัวละครกันเกลื่อน ไปดูบ้างนะ ด้วยความหวังดี อยากให้กฎมันอยู่อย่างเป็นระบบระเบียบไปตลอด

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เพิ่งรู้ว่ามีการถอนแจ้งความได้ด้วยแฮะ woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ทีมงานก็บ้าจี้ ตามผู้เล่นอีก เอ้า เอาเข้าไป ตลกร้ายจริงๆ g#034

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผิดก็ว่ากันตามผิด ยิ่งกรณีนี้ น่าจะเพิ่มโทษคนแจ้งด้วยเพราะแจ้งแบบหวังผล
พอไม่ได้ผลอย่างที่หวังก็จะถอนแจ้งความ ทั้งๆ ที่มีผู้กระทำผิดจริงๆ

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ตรงนี้ผมต้องอธิบายอย่างแรง นะครับ เนื่องจากผู้แจ้ง ได้ PM มาบอกแล้ว ประมาณมาว่าเขาล็อกกระทู้ไม่ได้
แต่ถ้าผู้เล่นท่านอื่นๆ ไม่สบายใจผมจะทำการลงโทษให้นะครับ

ต้องอภัยด้วยนะครับ g#006
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้