GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นรกครับ หยาบคำว่าไอ แล้วก็ด่าผมว่ากระจอกเสียใจจริงๆ

คนในความลับ <

• Newbie
  • *
4. ทีมงานจะลงโทษคำหยาบหลีกเลี่ยงคำหยาบที่ใช้อักษรหรือสระไม่ครบ ถ้าทางทีมงานตีความว่าเป็นคำหยาบก็จะลงโทษ เช่น ไอ ทางทีมงานจะพิจารณาว่า ถ้าตามด้วยชื่อนั้น ไอแดง เป็น
ต้นคำๆนั้นถือเป็นคำหยาบเป็นต้น 

zabbjung

• Jr. Member
  • **
กฎก้อบอกอยู่ว่า ไอแล้วตามด้วยชื่อถึงจะเป็นคำหยาบ คนที่โพสชื่อพวกกระจอกรึป่าวหล่ะคับ ถ้าใช่ ก้อหยาบ ถ้าไม่ใช่ ก้อน่าจะรอด ถ้าอ่านตามกฎแล้วทำความเข้าใจกับมันนะ หึหึ
ต่อให้ในอุโมงค์จะมืดเพียงใด ปลายทางยังคงมีแสงสว่างรออยู่เสมอ

คนในความลับ <

• Newbie
  • *
กฎก้อบอกอยู่ว่า ไอแล้วตามด้วยชื่อถึงจะเป็นคำหยาบ คนที่โพสชื่อพวกกระจอกรึป่าวหล่ะคับ ถ้าใช่ ก้อหยาบ ถ้าไม่ใช่ ก้อน่าจะรอด ถ้าอ่านตามกฎแล้วทำความเข้าใจกับมันนะ หึหึ
ผมเป็นพวกกระจอกครับโดนด่าเจ็บใจนะครับ อีกกรณีนึงคือ เคยมีคนโดนคำว่า ไอ้แล้วนะครับ ไอ้ เฉยๆ เซนเซอเป็นคุณ= แบนถาวร

[R]z.

• เหงาครับ
  • Full Member
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
ชื่อกระจอกหรือสันดานกระจอก ถึงไปเดือดร้อนละนั้น

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

ดับเบิ้ล

• Full Member
คำว่า ไอ ต้องตามด้วยชื่อเท่านั้นครับถึงจะหยาบ

ขออนุญาตล็อคกระทู้ครับ