GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หยาบอสุรา

savant

• Newbie
  • *
มึง=คุณ  อย่างที่เค้าพูดก้อถูกนะครับ สมัยพ่อขุนรามคำแหงเค้าใช้กู-มึง กันจริง ๆ นะ  woon_o_o
แถมมีหางเสียงอีก "ค่ะ" เค้าก้อสุภาพดีออก อีกอย่างคนที่เสียหายคือใคร เค้าก้อพูดรวม ๆ

ปล.มันก้อแค่เรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ทำไมต้องให้เป็นเรื่องใหญ่ ไร้สาระ

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
แต่สมัยนี้ "มึง" นี่เป็นคำที่ไม่สุภาพนะ
คำว่า สงสัย ยังพิมพ์ผิดเลย เอาพ่อขุนมาอ้างซะงั้น
สวัสดีนะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
มึง=คุณ  อย่างที่เค้าพูดก้อถูกนะครับ สมัยพ่อขุนรามคำแหงเค้าใช้กู-มึง กันจริง ๆ นะ  woon_o_o
แถมมีหางเสียงอีก "ค่ะ" เค้าก้อสุภาพดีออก อีกอย่างคนที่เสียหายคือใคร เค้าก้อพูดรวม ๆ

ปล.มันก้อแค่เรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ทำไมต้องให้เป็นเรื่องใหญ่ ไร้สาระ

ลองไปพูดกับพ่อนายนะ "พ่อ สงสัยมึงอ้วนไปนะคับ" ไรประมานนี้ ไปลองดูๆ

savant

• Newbie
  • *

ลองไปพูดกับพ่อนายนะ "พ่อ สงสัยมึงอ้วนไปนะคับ" ไรประมานนี้ ไปลองดูๆ

มึง ก้อคือคุณ ถ้าแปลๆ ก้อจะประมาณว่า พ่อ สงสัยคุณอ้วนไปนะครับ พอดีว่าถ้าเป็นคนในครบครัวผมไม่ใช้คำว่าคุณหรอกมันดูห่างเหิน แต่ผมก้อไม่ถือหรอกครับบางที่ครอบครัวคุณอาจจะไม่อบอุ่น woon_sunny woon_sunny

Letty_G

• Jr. Member
  • **

เราก็เป็นวัยรุ่นเหมือนกันหน่ะนะ แต่บางทีเราก็มองว่ามันไม่ใช่เรื่องไร้สาระน่ะ
ถ้าคำพูดหยาบๆ แรงๆ ดูเล็กๆน้อยๆ ไปจริงๆนะ เราคงคุยกับพ่อแม่ แบบกุๆมึงๆละแหละ

savant

• Newbie
  • *

เราก็เป็นวัยรุ่นเหมือนกันหน่ะนะ แต่บางทีเราก็มองว่ามันไม่ใช่เรื่องไร้สาระน่ะ
ถ้าคำพูดหยาบๆ แรงๆ ดูเล็กๆน้อยๆ ไปจริงๆนะ เราคงคุยกับพ่อแม่ แบบกุๆมึงๆละแหละ

ก้อจริงอยู่นะ อย่างที่เทอพูดแต่ถ้าจะบอกว่าเทอไม่เคยพูด กุ มึง มันก้อเป็นไปไม่ได้ จริงไหม แต่กะพ่อกะแม่เนี้ยมันก้ออยู่กับการเลี้ยงดูนะ ไม่ใช่จะเป็นเหมือนกันหมดหรอกมันอยู่ที่คนสอนทั้งนั้นแหละ แต่มันก้อมีข้อยกเว้นถ้าเทอโมโห ใครซักคน เทอจะพูดภาษาดอกไม้อยู่รึป่าวมันก้อไม่ใช่ ถ้าผมพูดผิดตรงไหนก้อขอโทดละกัน woon_sunny woon_sunny

Letty_G

• Jr. Member
  • **
อื้ม เราก็กำลังโมโหเธอแหละ ตอนนี้หน่ะ  g#035

savant

• Newbie
  • *
อื้ม เราก็กำลังโมโหเธอแหละ ตอนนี้หน่ะ  g#035

ผมพูดไม่จริงหรอครับ   woon_cry woon_cry

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานจะรับพิจารณาเฉพาะข้อความแรกเท่านั้นครับ