GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♦♣... 4 อันดับสุดยอดแห่งกิล .. จากอดีตสู่บัจุปันในมหาสงครามชิงปราสาท ... ♣♦♥

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_5555
         จำได้ว่าเมื่อครั้งเข้ามาเล่นใหม่ๆ ประมาณปี2552  ... มีการชิงสงครามปราสาทที่สนุกมาก
         สลับเปลี่ยนหมุนเวียนแย่งชิงครอบครองเมืองกัน จนสามารถจัดอันดับได้เลย
         ว่ากิลไหนคือกิลที่จัดได้ว่าแข็งแกร่งและสุดยอกในความเป็นที่สุด
         ในสมัยนั้น ต้องยกให้ 4กิลแห่งความเป็นสุดยอดนั่นคือ 4กิลดังต่อไปนี้โดยจะไม่เรียงลำดับความแข็งแกร่ง
         1.อีโวลูชั่น 2.รีเทริน 3.ชิวชิว4.มารระเบิดธง
         เชื่อได้ไว่ไม่มีใครไม่รู้จักทั้ง4กิลอย่างแน่นอนในยุคนั้น ...
         ณ.บัจุปัน ได้มีการปรับเปลี่ยนรูปแบบสงครามมามากจนแทบจะนับครั้งไม่ได้..
         ใครสามารถให้คำตอบได้บ้าง ว่า 4 อันดับยอกกิลแห่งความแข็งแกร่ง ในยุคปี2556 นี้ มีกิลไรบ้างคับ ....
         ใครช่วยให้ข้อมูล พร้อมทั้งเหตุผลได้บ้าง ...
                     woon_love

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
เรื่องวอ ไซโค เอนเลส รีเทิน น่าจะดีสุดนะครับ ส่วนกิลที่จ้องจะครองวินโดเป็นหลักก็ที่ 1 เหมือนกัน ในเรื่องของสกิลปาก กิลไรน่าจะรุ้อยุ่  g#021

เรื่องวอ ไซโค เอนเลส รีเทิน น่าจะดีสุดนะครับ ส่วนกิลที่จ้องจะครองวินโดเป็นหลักก็ที่ 1 เหมือนกัน ในเรื่องของสกิลปาก กิลไรน่าจะรุ้อยุ่  g#021
woon_shock
                       .. สกิลปาก..พอจะเคยได้ยินมาเหมือนกัน .. แต่ไม่แน่ใจว่า จะเป็นเรื่องจริงอย่างที่เค้าพูดกัน
                                 woon_yes

sweetbg1

• Newbie
  • *
เซิฟ PK นะ ต้อง   g#040
ไซโคร ($-PsyChos!s-$)  วอเก่งมาก และก็เป็นทีม ไม่มั่ว ใช้ทรัพยากรได้คุ้มจิงๆ 

Directorr

ทีมบริหาร Endless Story ในชุดปัจจุบัน  คือทีมคณะรองกิลจากมารระเบิดธงยุคที่รุ่งเรื่องที่สุดครับ (Tovia หัวกิล) รองชุดนี้เป็นชุดที่2ของมาร  ในวอโลการอบที่ 2

มี Directorr , _bAe_ , _FiGhTinGbeaT_  แต่มีปัญหาภายในกับมารยุคหลังๆ เลยออกมาทำกิลกันเอง

---

จบเรื่องอดีต มาวิเคราะห์สถานะปัจจุบันของ PK

ถ้าบุกอันดับ 1 ตอนนี้ (ขอลำเอียงนิดนึง)  จะเป็นปาตี้ผสมตัวหลักของ  Psychosis+ Endless Story

ถ้าป้องกันอันดับ 1 ยกให้ Return + Series    บางรอบบุกเป็น7-8 วอไม่แตก  ต้องรอเจ้าบ้านพลาดเองครับ แต่ยอมรับว่าธงหนาจริงๆ

แค่นี้แหละครับ กิลที่ผมมองว่า "คุณภาพ" จริงๆ ก็มีแค่นี้

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ทีมบริหาร Endless Story ในชุดปัจจุบัน  คือทีมคณะรองกิลจากมารระเบิดธงยุคที่รุ่งเรื่องที่สุดครับ (Tovia หัวกิล) รองชุดนี้เป็นชุดที่2ของมาร  ในวอโลการอบที่ 2

มี Directorr , _bAe_ , _FiGhTinGbeaT_  แต่มีปัญหาภายในกับมารยุคหลังๆ เลยออกมาทำกิลกันเอง

---

จบเรื่องอดีต มาวิเคราะห์สถานะปัจจุบันของ PK

ถ้าบุกอันดับ 1 ตอนนี้ (ขอลำเอียงนิดนึง)  จะเป็นปาตี้ผสมตัวหลักของ  Psychosis+ Endless Story

ถ้าป้องกันอันดับ 1 ยกให้ Return + Series    บางรอบบุกเป็น7-8 วอไม่แตก  ต้องรอเจ้าบ้านพลาดเองครับ แต่ยอมรับว่าธงหนาจริงๆ

แค่นี้แหละครับ กิลที่ผมมองว่า "คุณภาพ" จริงๆ ก็มีแค่นี้
woon_love
             ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลที่ให้กันแบบตรงไปตรงมา
             ผมเองก้อมองว่า 4ทีมนี้ เค้าแข็งแกร่งกันจริงๆๆ ในขณะนี้...และน่าจะอีกนานเลยทีเดียว
                             woon_yes

woon_sunny
     จาก 4 อันดับกิลแห่งความแข็งแกร่ง เราได้รู้กันไปละคับ
     ทีนี้ เรามาดูกันอีกเรื่องนึงบ้าง ในปีนี้ มีกิลไรบ้างที่จับพันธมิตรกัน
     และ กิลไรบ้าง ที่ประกาศเป็นอริกันอย่างเป็นทางการ ..
     เรื่องนี้น่าจะมีคนให้ข้อมูลกันได้บ้างไม่มากก้อน้อยคับ
                   woon_yes

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

Slipknot

ถามว่ากิลอะไร ไปขอพันกิลอื่นแล้วโดนเขี่ยทิ้งจะตอบง่ายกว่า  g#004
woon_shock

ถามว่ากิลไหน  ขี้โม้  เวลาวอ นี้จะตอบง่ายกว่าป่าว  g#019 g#019 g#019 g#019

ถ้าเรื่อง บุก เอนเลส +ไซโค   

ถ้าเรื่องกัน  รีเทิน 

ถ้าไม่ได้สะเรื่อง   เทพมอรณะ   

เซิฟ  PK นะครับ    g#017 g#017 g#017

Impossible♥

• ชิป้ะ ?
  • Newbie
  • *
  • อะไรหรออออ ?
ถามว่ากิลอะไร ไปขอพันกิลอื่นแล้วโดนเขี่ยทิ้งจะตอบง่ายกว่า  g#004
woon_shock

ถามว่ากิลไหน  ขี้โม้  เวลาวอ นี้จะตอบง่ายกว่าป่าว  g#019 g#019 g#019 g#019

ถ้าเรื่อง บุก เอนเลส +ไซโค   

ถ้าเรื่องกัน  รีเทิน 

ถ้าไม่ได้สะเรื่อง   เทพมอรณะ   

เซิฟ  PK นะครับ    g#017 g#017 g#017

หู้วววววววววววววววววววววววว จิงดิคับ
ไม่บอกไม่รู้นะเนี้ยยยยยยยยย อิอิ  g#004 g#004 g#004
ลายเซ็น

แฟนกันในเกมเEดผ่านสายแลนไม่ได้นะจ๊ะ

• หาเมียในเกมพร้อมเปย์
  • Jr. Member
  • **
  • กุทิวศรีสมัย
สังกัดผมเลยครับศรีสมัยPKผมชื่อทิวเจอทักได้พาเวลฟรีเด็กใหม่ g#031
เบื่อวะพวกผัวเมียในเกมโลกแห่งความฝันปัญญาอ่อน