GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♣ชดเชยการปรับสมดุล♣

♂♥yanapat♥♂

• Newbie
  • *
  • acer
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
คัยเห็นด้วยมังคะกับการปรับสมดุลครั้งนี้ต้องมีการแจกยารีอาชีพไม่ลดเวลคะช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยคะ
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
(จากคนที่ไม่อยากเล่นอาชีพเทรอีกต่อไป(เห็นใจด้วยคะ)ไม่มีปัญญาซื้อหรอกคะยารีอาชีพ 2 ขวดเงินเป็นพันนะคะคิดก่อนตัดสินใจด้วยคะทรีมงานก่อนจะทำอะไรลงไป g#002 g#002 g#002 g#002 g#002

oatcha

• Full Member
     ถ้ารีเป็นอาชีพอื่นแล้วไม่เสียดายของกันหรือยังไงครับ ถ้าขายราคาคงไม่ดีแน่ ผมคนนึงนะที่ไม่เห็นด้วยกับการแจกยารี เพราะผู้เล่นเป็นฝ่ายที่จะเลือกเล่นเอง การปรับของทีมงานคือการปรับให้สมดุล ไม่ได้ปรับเพื้อให้ผู้เล่นหันไปเล่นอาชีพอื่นกันนะครับ  g#037 g#037

CacAloz

เทรยังไงก็เมพขิงๆ อยู่แล้วจะน้อยใจไปใยพี่น้อง

-aott-

• Jr. Member
  • **

samunpai1

one121

• Newbie
  • *
มันยังเมพตรงไหนอะถามตรง ๆ

พอหยุดปรับแล้วกากทันที จะล่าบอสทีก็ต้องใช้เทรโหด ๆ 2คนเปลี่ยนกันตี

โคตรไร้สาระเลย  ของที่ใส่อะไม่เสียดายเลยเพราะไปปั้นเทรไม่จุมาล่ามินิเอาก็ได้ของก็ให้เทรตัวใหม่

ส่วนตัวเก่าจุ 4 เวล 99 จะให้ผมทำยังไง โคตรเสียดายที่ต้องจุเยอะ ๆ แล้วมาตายที่เทร

ผมเอาตัวจุ 4 ไปเล่นอาชีพอื่นที่มันดีกว่านี้ไม่ดีกว่าเหรอ

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ผมเชื่อว่าผู้เล่นหลายท่านที่เล่นเทรอยู่นั้นคงเคยชินกับการล่าบอสคนเดียว

แต่เกมประเภทนี้เป็นเกม MMORPG (Massive Mutiplayer Online Role Play Game)

ผมขอย้ำต้องคำว่า "Massive Mutiplayer" นะครับ และแต่ละอาชีพก็มี Role (บทบาทในเกมที่ต่างกัน)

แบ่งได้เป็นบทบาทใหญ่ๆ 3 บทคือ Tank(ตัวรับความเสียหาย ตัวเข้าชน) Carry(ตัวสร้างความเสียหาย)

Support(คอยสนับสนุนเพื่อนรวมทีม ใส่บัฟให้เพื่อน สาปศัตรู หรือทำให้ศัตรูติดดีบัฟ) และ concept อาชีพเทร

นั้นควรจะเป็นอาชีพที่เข้าข่าย Support หรือ Sami-Support(เพราะมีทักษะการเอาตัวอยู่บ้าง)

เพราะมีทักษะประเภทช่วยหาของ หาเงิน เช่น ชิงสมบัติ ค่าหัว สะเดาะกุญแจ ขนของ เป็นต้น

บัฟเพื่อน เช่น เชียร์ คำพูด เป็นต้น และ ทำให้ศัตรูติดดีบัฟ เช่น เล็งแขน เล็งขา คำพูด เป็นต้น

ส่วน c3 ความลึกลับแห่งการเวลานั้นปรับเพื่อให้ตรงกับ concept อาชีพครับ คือ หยุดเวลาเพื่อตั้งตัว

หนี ช่วยต่อเวลาให้ทั้งตัวเองและเพื่อนร่วมทีมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 19:01:13 โดย จีเอ็มค้างคาวไฟ »

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ผม ขอ การปรับสกิลเทรนั้น  จากก้าวพริบตา  เป็นก้าวลมกลดแทนที่นั้น  ไม่เป็นทางผ่านได้ไหม ครับ คือ ก้าวพริบตาใช่เรียนเพื่อไปเรียน เชียร์  แต่ก้าวลมกลด มาแทน ผมไม่อยากเรียนเพราะเปลื้องเอ็มพีผมปละไม่คุ้มกับการเพิ่มความเร็วในการเดิน และหลบ  เพราะงั้นขอไม่ให้เป็นทางผ่านไปเรียน ทักษะ เชียร์ ได้ไหม ครับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ผมเชื่อว่าผู้เล่นหลายท่านที่เล่นเทรอยู่นั้นคงเคยชินกับการล่าบอสคนเดียว

แต่เกมประเภทนี้เป็นเกม MMORPG (Massive Mutiplayer Online Role Play Game)

ผมขอย้ำต้องคำว่า "Massive Mutiplayer" นะครับ และแต่ละอาชีพก็มี Role (บทบาทในเกมที่ต่างกัน)

แบ่งได้เป็นบทบาทใหญ่ๆ 3 บทคือ Tank(ตัวรับความเสียหาย ตัวเข้าชน) Carry(ตัวสร้างความเสียหาย)

Support(คอยสนับสนุนเพื่อนรวมทีม ใส่บัฟให้เพื่อน สาปศัตรู หรือทำให้ศัตรูติดดีบัฟ) และ concept อาชีพเทร

นั้นควรจะเป็นอาชีพที่เข้าข่าย Support หรือ Sami-Support(เพราะมีทักษะการเอาตัวอยู่บ้าง)

เพราะมีทักษะประเภทช่วยหาของ หาเงิน เช่น ชิงสมบัติ ค่าหัว สะเดาะกุญแจ ขนของ เป็นต้น

บัฟเพื่อน เช่น เชียร์ คำพูด เป็นต้น และ ทำให้ศัตรูติดดีบัฟ เช่น เล็งแขน เล็งขา คำพูด เป็นต้น

ส่วน c3 ความลึกลับแห่งการเวลานั้นปรับเพื่อให้ตรงกับ concept อาชีพครับ คือ หยุดเวลาเพื่อตั้งตัว

หนี ช่วยต่อเวลาให้ทั้งตัวเองและเพื่อนร่วมทีมครับ
ถ้าจะพูดให้เข้าใจง่าย ๆ ก็ " Mutiplayer Online " คือการให้หลาย ๆ คนมีส่วนร่วมแทนที่จะเล่นคนเดียวนั่นเอง g#022
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

_Mosquito_

• **

ถ้าจะพูดให้เข้าใจง่าย ๆ ก็ " Mutiplayer Online " คือการให้หลาย ๆ คนมีส่วนร่วมแทนที่จะเล่นคนเดียวนั่นเอง g#022

ประเด็นคือเรื่องชดเชยครับ จีค้างคาวไฟ จะพาออกทะเลไปไหนครับ เข้าใจว่าผู้เล่นเค้าทำใจกันแล้วครับ
ท่านจะปรับอะไรเราไม่เคยห้ามพวกท่านได้อยู่แล้ว เกมส์ของท่าน เราแค่ผู้เล่น(จะเล่นก็เล่นจะเลิกก็เลิก แต่ผมเล่นแบบไม่เติมเงิน g#004 g#004)
แต่สิ่งที่ต้องการคือ มีผู้เล่นบางกลุ่มอยากไปเล่นอาชีพอื่น แต่จะให้เวลใหม่ก็กว่าจะจุ 6 ก็นานมาก ไหนจะยาค่าใช้จ่ายอีก
ค่ายาต่างๆ เค้าเลยอยากขอสิ่งที่ชดเชย โดยเปลี่ยนอาชีพได้เลย
เช่น เทรจุ 6 เลเวล 69  C3 เลเวล 7  ก็เปลี่ยนเป็น เบอจุ 6 เลเวล 69  C3 เลเวล 7 ได้เลยอะไรเทือกนี้

แต่อย่างว่า เรื่องนี้มันเกี่ยวกับเงินๆๆ  เปลี่ยนแบบนี้ ทีมงานขาดรายได้ เท่าที่ดูทีมงานต้องการให้ผู้เล่นเวลใหม่เพื่อจะได้ซื้อยาต่างๆอยู่แล้ว

การปรับอาชีพเทร ทำให้อาชีพเทรอ่อนแอลงไป ถ้าอาชีพเทรเป็นแบบนี้แต่แรกคนที่เค้าเล่นเทรอาจจะได้ไม่เล่นอาชีพเทรจนต้องบ่นกันถึงทุกวันนี้ เพราะฉนั้นผมก็ว่าชดเชยให้น้อยไป
ถึงทีมงานจะปรับสมดุลเพราะเหตุผลว่าไม่ได้อยากให้รีอาชีพเทรไปเล่นอาชีพอื่น แต่ผลกระทบเพื่อนผมก็รีอาชีพกันไปหลายคนแล้วพร้อมกับบ่นว่า ถ้ารู้ว่ามุงจะปรับแบบนี้ตูไม่เล่นเทรให้เสียยา เสียเวลา เสียแรงงาน หรอก  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

one121

• Newbie
  • *
การปรับอาชีพเทร ทำให้อาชีพเทรอ่อนแอลงไป ถ้าอาชีพเทรเป็นแบบนี้แต่แรกคนที่เค้าเล่นเทรอาจจะได้ไม่เล่นอาชีพเทรจนต้องบ่นกันถึงทุกวันนี้ เพราะฉนั้นผมก็ว่าชดเชยให้น้อยไป
ถึงทีมงานจะปรับสมดุลเพราะเหตุผลว่าไม่ได้อยากให้รีอาชีพเทรไปเล่นอาชีพอื่น แต่ผลกระทบเพื่อนผมก็รีอาชีพกันไปหลายคนแล้วพร้อมกับบ่นว่า ถ้ารู้ว่ามุงจะปรับแบบนี้ตูไม่เล่นเทรให้เสียยา เสียเวลา เสียแรงงาน หรอก  g#030

ใช่ครับ ถ้ารู้ว่าจะปรับแบบนี้ผมไม่เอาตัวจุเล่นเทรหรอกครับ มันเสียเวลา เปลืองเงินค่า *100 *200 *300 ที่ต้องใช้ในการจุแต่ละรอบ

เรื่องของเทรอะ ผมทำใจได้ แต่ที่ทำใจไม่ได้ก็คือ การที่ไม่ชดเชยอะไรเลย บางคนอาจแย้งว่า ก็เขาเปิดรีสกิลสเตตัสให้แล้วไง

ผมบอกเลยครับว่า แค่รีสกิลสเตตัส จะรีทำส้นไรตูไม่ได้อัพสกิลผิดซะหน่อย แต่ตูผิดที่เลือกเล่นเทรเป็นตัวสุดท้าย

ผมขอแค่รีเทรทุกคนให้เป็นคาเดทไปเลย มันอาจจะกระทบเกมบ้าง แต่มันก็เป็นเพราะพวกท่านเองนิครับที่ต้องการล้างอะไรเดิม ๆ

ออกไป  เทรที่เขามาเล่นกันเพราะมีดีที่หยุดเวลา แต่พอตอนนี้ มันไม่ใช่อย่างนั้นแล้ว จะให้พวกผมจุอีกรอบแล้วมาเวลใหม่เหรอครับ

yanapat (พีกกี้)

• Newbie
  • *

ประเด็นคือเรื่องชดเชยครับ จีค้างคาวไฟ จะพาออกทะเลไปไหนครับ เข้าใจว่าผู้เล่นเค้าทำใจกันแล้วครับ
ท่านจะปรับอะไรเราไม่เคยห้ามพวกท่านได้อยู่แล้ว เกมส์ของท่าน เราแค่ผู้เล่น(จะเล่นก็เล่นจะเลิกก็เลิก แต่ผมเล่นแบบไม่เติมเงิน g#004 g#004)
แต่สิ่งที่ต้องการคือ มีผู้เล่นบางกลุ่มอยากไปเล่นอาชีพอื่น แต่จะให้เวลใหม่ก็กว่าจะจุ 6 ก็นานมาก ไหนจะยาค่าใช้จ่ายอีก
ค่ายาต่างๆ เค้าเลยอยากขอสิ่งที่ชดเชย โดยเปลี่ยนอาชีพได้เลย
เช่น เทรจุ 6 เลเวล 69  C3 เลเวล 7  ก็เปลี่ยนเป็น เบอจุ 6 เลเวล 69  C3 เลเวล 7 ได้เลยอะไรเทือกนี้

แต่อย่างว่า เรื่องนี้มันเกี่ยวกับเงินๆๆ  เปลี่ยนแบบนี้ ทีมงานขาดรายได้ เท่าที่ดูทีมงานต้องการให้ผู้เล่นเวลใหม่เพื่อจะได้ซื้อยาต่างๆอยู่แล้ว
g#023 g#023 g#023 เห็นด้วยคะ อีกอย่างยารีอาชีพก็แพงเวอร์เราเล่นเทรจุ 6 มา จะ3ปีละคะพอมาปรับแบบนี้ก็ไม่อยากจะเล่นอาชีพเทรอยากจะเล่นอาชีพอื่นอ่ะคะ เปิด NPC รีอาชีพเลยคะคุณ GM แค่นี้บริษัทไม่เจ้งหรอกคะ หรือว่ากลัวขายยารีอาชีพไม่ออกอีกละคะหรือนี้คือประเดนคะ

oatcha

ถ้าเปิดรีแล้วไม่เสียดายของกันหรือครับ ของเทพๆแต่เอาตัวที่กากๆใช้ แล้วยังต้องไปงลงบวกกันใหม่ ถ้าจะขายคงราคาพุ่งลงปุ๊ดเป็นแน่ การเปลี่ยนแปลงครังนี้ ผมมีความสุขยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูกเลยอ่า  g#037 g#037