GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีทางแก้ไหม? เควสจุติ(นึกว่ามีงานเลี้ยง)พากันมาติดแหง่กที่เควสราชินี

โพลล์

เพือนๆคิดว่าควรมีการแก้ไขเควสจุติ ในส่วนเควสล่าราชินีไหม?

ไม่ควรแก้ เพราะชอบ..คนเยอะสนุกดี
18 (11.5%)
ยังไงก็ได้..เราคนเรื่อยๆ
13 (8.3%)
ควรแก้ไข เพราะบอสไม่เพียงพอกับความต้องการ
76 (48.7%)
ควรแก้ไขโดยด่วน..ที่สุด อยากจุไวๆ
49 (31.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
คึกคักดี เป็นสีสันดีออก  g#037 g#037 g#037
สนุกสนาน ดวงใครดวงมัน  g#037 g#037 g#037
แย่งกันตีมันจะตาย  g#037 g#037 g#037
ก็แค่ปรับไห้มันเกิดทุก ๆ 10 นาที  g#037 g#037 g#037
อู้ยยย สุดจะมัน อิอิอิ  g#037 g#037 g#037

pomaom

• Newbie
  • *
ขอไอเดียทีมงานด้วยคับ...
แนวทางและแนวโน้วที่จะแก้ไข...นะคับ
หวงกำไลนักก็เอาออกไปเลยคับ ..
คุณลองคิดนะว่าคนที่ทำเควสจุน่ะคับ ว่าเขาจุเพราะอยากเก่ง หรือจุเพราะอยากได้กล่องพื้นฐานสุ่มกำไล
กล่องพื้นฐานเขามองว่าเป็นโบนัสมากกว่า ต่อให้ไม่มี เขาก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร
เพราะจุดประสงค์ของคนเล่นคือ อยากจุ อยากจะเก่ง อยากได้เหรียนมาอัพสเตตัสเพิ่มจะได้เก่งๆ
ไม่ใช่อยากมานั่งรอตีรานีเป้นวัน เป็นอาทิต ...เป็นเดือน
ใช่เลย อยากจุไม่ได้อยากได้กำไลสักหน่อย

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
เพราะเลือกที่จะแก้บั๊ก และปรับสมดุลก่อนครับ เพราะมันเกี่ยวข้องกับผู้เล่นทั้งหมด
การแก้เควทส์จุติ มันส่งผลเฉพาะผู้ทีเลเวล 99 พร้อมจุติ เท่านั้น
ขอให้เข้าใจขั้นตอนการทำงานด้วยครับ เพราะมันมีแผนที่ชัดเจน ซึ่งวิเคราะห์ลำดับความสำคัญมาแล้ว
การไปแทรกแทรงงานของทีมโปรแกรมเมอร์บ่อยๆ จะทำให้โปรเจคไม่เสร็จสิ้นตามแผนครับ มันจะล่มกันหมด  g#015

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
ยังสามารถเสนอความเห็นกันไปได้นะครับ จะเข้ามาเก็บข้อมูลเรื่อยๆ
แต่คงไม่มีจีเอ็มเข้ามาตอบ เพราะเรื่องแบบนี้ มีแต่ผมกับครูอุ้ยเท่านั้น ที่ตัดสินใจได้ครับ

๙ -เกิดมาทำไม- ๙

• Newbie
  • *
เพราะเลือกที่จะแก้บั๊ก และปรับสมดุลก่อนครับ เพราะมันเกี่ยวข้องกับผู้เล่นทั้งหมด
การแก้เควทส์จุติ มันส่งผลเฉพาะผู้ทีเลเวล 99 พร้อมจุติ เท่านั้น
ขอให้เข้าใจขั้นตอนการทำงานด้วยครับ เพราะมันมีแผนที่ชัดเจน ซึ่งวิเคราะห์ลำดับความสำคัญมาแล้ว
การไปแทรกแทรงงานของทีมโปรแกรมเมอร์บ่อยๆ จะทำให้โปรเจคไม่เสร็จสิ้นตามแผนครับ มันจะล่มกันหมด  g#015
ยังสามารถเสนอความเห็นกันไปได้นะครับ จะเข้ามาเก็บข้อมูลเรื่อยๆ
แต่คงไม่มีจีเอ็มเข้ามาตอบ เพราะเรื่องแบบนี้ มีแต่ผมกับครูอุ้ยเท่านั้น ที่ตัดสินใจได้ครับ

ก็ตอบตรงๆเลยก็ได้ครับว่าปรับไม่ได้    g#004  g#004

(เดก_กาญจน์)

• Newbie
  • *
ผมตอบให้ละกันครับ
เหตุที่ไม่สามารถปรับเควสนี้ให้ง่ายกว่านี้ได้เพราะ การจุตินี้มีของรางวัลกล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐานอยู่ครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากจะจุติโดยไม่รับไอเทมตัวนี้ ผมก็อาจจะทางให้เพื่อนๆ จุติกันได้ง่ายๆ กันกว่านี้ครับ   g#008 g#008
เอาออกทั้งเกมไปลุย 2มาตรฐาน จุติแล้วรวย กับจุติแล้วไม่รวย เล่นหลายตัววิ่งเก็บเลเวลหน้ามืดจุติ20รอบได้รองเท้ากับผ้าคลุม
คนเล่นใหม่ยืนดูด นั้งดูด นอนดูด จุติ1 ถึง2รอบได้กำไล คิดเอา
จะให้รอจุติหลายๆวัน คิดจะขายเส้น ขายวี เอาเงินเข้าบริษัทอย่างเดวหรือไง
จะพูดว่าเกมส์ไทยได้ไง เพราะแลจะ ขูดเลือดขูดเนื้อกันอย่างเดว
ดราม่า'

THE-COOL

• Full Member
การที่ปัญหาราชินีเกิดไม่ทันกับความต้องการของผู้ที่ต้องการจะจุ
ทำให้เกิดธุรกิจค้าราชินีและมินิบอส ที่ได้จากเซทพื้นฐานของคนที่ได้ครอบครองเซทนี้
ราคามาตรฐานตามตลาด
เสี่ยงเปิดเองแบบลุ้น 1-3 เอ็ม
ผู้ขายเปิดเจอบอสราชินี ราคา 5-8 เอ็ม
มินิบอสตัวละ 1-3 เอ็ม....
ถือว่าเป็นธุรกิจที่ทำเงินได้อย่างมากมายเลยทีเดียวในช่วงนี้
ถึงรู้ว่าอาจจะต้องเสียเงินมากในการซื้อราชินีเพื่อทำเควส
แต่คนส่วนมากก็ยอมลงทุนเพื่อแลกกับการที่ไม่ต้องเสียเวลารอคอยราชินีตัวจริง
เท่ากับว่าเวลานี้คนที่จุ ตามราคาจุต่อรอบเท่าไหร่ ก็บวก 5-8 เอ็มไปด้วยคับ ค่าราชินี
....................ความจริงวันนี้ในเกม  ชักจะเหมือนราคาน้ำมันในชีวิตจริงเข้าไปทุกวัน

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us

ก็คือระบบนี้จะไม่มีการปรับ เพราะไม่ได้เอาเข้าไปไว้ในคิว การเข้าไปแทรกงานของทีมโปรแกรมเมอร์บ่อยๆ จะทำให้โปรเจคการหาเงินเข้าบริษัทไม่เสร็จสิ้นตามแผนครับ กรุณาเข้าใจเงินในกระเป๋าผมด้วย

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
มัวแต่ปรับอย่างอื่น รู้ปะคนรอราชินีเค้ารอกันมาสามเดือนละ
ไม่ทราบว่าเป้นยุธศาสตร์การขายเส้นเทพ รูปแบบใหม่ปะเนี่ย

ให้มันเป็นความทรงจำ

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

creemsodazaa

• Newbie
  • *
ต้องให้เราตีรานี 1 ที่จิ เหมือนเควสเซ็?ของแต่ละอาชีพที่รับจากแมพวินโดอะ เหมือนให้ไปตีบิว1ที
 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

(เดก_กาญจน์)

• Newbie
  • *
ล่าสุด รานีจากสกิลเซตจุติพุ่งสูงขึ้นเป็น 10+ เอมแล้ว(Sv.PK)
รานีแมพบอส เกิดและตายภายใน2-5วินาที
จะให้คิดว่าหาทางรวยให้ คนมีเซ็ตพื้นฐาน เป็นสำคัญหรือเปล่า
ผมเล่นวิ มองยังไม่เห็นชื่อรานีเลย ลงสกิลก็ไม่ได้
สงสัยจะ3 เดือน แถมวันนี้เซิฟล่มหรือไงไม่รุ เหลือเวล98อยู่ที่72เปอร์เซ็นต์
เวลมาเพื่ออะไร ยังหน้าชากันอยู่ได้

yonkung

• บุคคลทั่วไป
ขอบอกว่า อยากเลิกเล่นเรย  g#040 g#040 g#040 g#040 จะจุไงละเปงนันก็จุยากอยู่แล้ว ยังมีคนมาแย้งอีก  g#040 g#040 g#040 g#040

THE-COOL

ขอบอกว่า อยากเลิกเล่นเรย  g#040 g#040 g#040 g#040 จะจุไงละเปงนันก็จุยากอยู่แล้ว ยังมีคนมาแย้งอีก  g#040 g#040 g#040 g#040

ก็ดีเหมือนกันนะ ...
ตัวหลักก็จุครบละ  ก็ไม่มีไรให้ทำละ ตอนแรกว่าจะไล่จุตัวอื่นๆ สักตัวละ 1 รอบ
แต่เจอแบบนี้โครงการ คงต้องพักไว้ก่อน.. เพราะคิดถึงเควสราชินีทีไไร ก็ละเหี่ยใจ