GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีทางแก้ไหม? เควสจุติ(นึกว่ามีงานเลี้ยง)พากันมาติดแหง่กที่เควสราชินี

โพลล์

เพือนๆคิดว่าควรมีการแก้ไขเควสจุติ ในส่วนเควสล่าราชินีไหม?

ไม่ควรแก้ เพราะชอบ..คนเยอะสนุกดี
18 (11.5%)
ยังไงก็ได้..เราคนเรื่อยๆ
13 (8.3%)
ควรแก้ไข เพราะบอสไม่เพียงพอกับความต้องการ
76 (48.7%)
ควรแก้ไขโดยด่วน..ที่สุด อยากจุไวๆ
49 (31.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

สรุปคือ ถ้าวันนี้มีคนเวล 99 มาจุ 30 คน แน่นอนว่าคงได้ไม่หมด เพราะบอสคงเกิดให้ไม่ถึง แต่ก็ตีไปเลยว่ากล่องต้องโผล่ 30 กล่องแน่ๆ อาจจะไม่ใช่วันนั้น อาจจะเป็นในอาทิตย์นั้นให้รออย่างยาวๆ แต่กล่องก็ต้องออกเท่าจำนวนคนจุอยู่ดี  แล้วจะให้คนมารอแย่งกันทำไมอะครับ ใช่ว่าวันนี้จุ พรุ่งนี้เค้าจะเวลมาจุอีกรอบได้เมื่อไหร่  จะช้าจะเร็วก็ต้องจุ พอจุ 6 แล้วก็จุไม่ได้แล้วก็ไปเล่นตัวใหม่ ก็ซื้อเส้นมาเวลได้เงินใช้อีก แล้วก็ไม่ใช่ว่าเค้าจุแล้วจะเปิดได้กำไลกันหมดเมื่อไหร่  จะจุยังไง เมื่อไหร่ก็ได้กล่องเหมือนๆกัน สุ่มเหมือนๆกัน แล้วเหตุใดถึงไม่อยากให้เค้าจุกัน

ที่จุยากแต่เวลง่ายเพราะอันนี้รึเปล่าครับ

อ่าใช่ครับ  แต่เวลยากเวลง่ายอย่างไรเสีย วันนึงบอสเกิดกี่ตัวละ มันก็ต้องมีคนจุเหมือนเดิม แค่กั๊กยืดเวลาคนจุออกไปเท่านั้น   เกมส์อะไร มีระบบจุติแต่ไม่ค่อยอยากจะให้คนจุ แล้วให้เค้าเวลทำไม  woon_huh

THE-COOL

• Full Member
ขอไอเดียทีมงานด้วยคับ...
แนวทางและแนวโน้วที่จะแก้ไข...นะคับ
หวงกำไลนักก็เอาออกไปเลยคับ ..
คุณลองคิดนะว่าคนที่ทำเควสจุน่ะคับ ว่าเขาจุเพราะอยากเก่ง หรือจุเพราะอยากได้กล่องพื้นฐานสุ่มกำไล
กล่องพื้นฐานเขามองว่าเป็นโบนัสมากกว่า ต่อให้ไม่มี เขาก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร
เพราะจุดประสงค์ของคนเล่นคือ อยากจุ อยากจะเก่ง อยากได้เหรียนมาอัพสเตตัสเพิ่มจะได้เก่งๆ
ไม่ใช่อยากมานั่งรอตีรานีเป้นวัน เป็นอาทิต ...เป็นเดือน

<Action!>OporZii[Sv.PK]

• Jr. Member
  • **
  • เราเดินมาไกลแล้วก็ต้องเดินต่อไปอย่าคิดที่จะกลับเด็ดขาด

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
ไม่เห็นด้วยกับการลดอัตราการได้ของกำไล ซึ่งปัจจุบันมันก็โอกาศได้น้อยมากๆ อยุ่แล้ว

อย่าเอาปัญหาอื่นมาโยนขี้ให้กับเรื่องที่ไม่ควรจะเกี่ยวแบบนี้

อย่างที่เคยบอกไปอย่ามาอ้างว่า จุยากเพื่อลดอัตราการออกของกำไล อย่ามาแถโยงไม่เข้าเรื่อง คนจะจุยังไงก็จุอยู่ดีอยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็วเท่านั้น

อย่างเซิฟนี้หารานียากๆๆๆ คนแย่งกันจุเยอะ แต่อีกเซิฟก็หาได้ปกติไม่ยากเกินไป แล้วจะมาปรับอัตราออกของกำไลเหรอ ช่างคิดกันได้อย่างไร g#040 g#040

แบบไม่รับเควสเพื่อไม่เอากำไล แบบนี้ยังจะดูเป็นคนมีความคิดกว่า  g#037 g#037

DarkEagle

• DarkEagle
        เมื่ออยู่อย่างแออัด มันก็ต้องมีการขยับขยายเพื่อรองรับความต้องการที่มากขึ้น

อันที่จริงน่าจะดีใจเสียด้วยซ้ำ ที่มีคนมาเล่นเกมส์มากมายจนรอจุติได้ขนาดนี้

น่าจะทำอะไรบ้างน๊ะครับ  เกมส์มีให้จุเค้าก็ต้องจุ  ก่อนคนเคยน้อยไม่ต้องแย่งกันเท่าไหร่

วันนี้คนเยอะมากแล้ว  สมควรทำอะไรบ้างแล้วผมว่า  อย่าไปโทษว่าต่างคนต่างนิสัยการฆ่ากันเพื่อแย่งห้ามไม่ได้ ไม่ผิดกฏ  แต่ในฐานะที่เป็นผู้ควบคุมและสามารถแก้ไขได้  จะไม่ทำอะไรเลยเหรอครับ คนคุมสามารถรู้ปัญหาและแก้ปัญหา และการวางแผนเพื่อป้องกันสังเกมส์ในทางไม่ดีได้  ก็น่าทำน๊ะครับผมว่า ถ้าหัวไม่ส่าย หางก็ไม่กระดิก

!~-Double•A-~!

• **
ไม่ใช่แค่รานีอย่างเดียวหรอก  แต่ชูลัน เจ้าปัญหาที่ก็ด้วย  เกิด4แมพ  ป้าด  woon_angry woon_angry คนหาเปน10 บางคนให้เพื่อนช่วย  [แม่] [ข้าน้อย] หาคนเดียว มีเรอะ จะได้ g#031 g#030 g#032

!~-Double•A-~!

• **
ผมตอบให้ละกันครับ
เหตุที่ไม่สามารถปรับเควสนี้ให้ง่ายกว่านี้ได้เพราะ การจุตินี้มีของรางวัลกล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐานอยู่ครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากจะจุติโดยไม่รับไอเทมตัวนี้ ผมก็อาจจะทางให้เพื่อนๆ จุติกันได้ง่ายๆ กันกว่านี้ครับ   g#008 g#008

g#023 ถ้าเปนอย่างงั้น  เพื่อนๆ ว่ากันยังไง คับ

_FireFox_

• **
  • -*-

THE-COOL

ผมตอบให้ละกันครับ
เหตุที่ไม่สามารถปรับเควสนี้ให้ง่ายกว่านี้ได้เพราะ การจุตินี้มีของรางวัลกล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐานอยู่ครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากจะจุติโดยไม่รับไอเทมตัวนี้ ผมก็อาจจะทางให้เพื่อนๆ จุติกันได้ง่ายๆ กันกว่านี้ครับ   g#008 g#008

g#023 ถ้าเปนอย่างงั้น  เพื่อนๆ ว่ากันยังไง คับ
ก็ตามนั้นแหละคับเอากล่องพื้นฐานออกจากเควสจุติไปเลย แล้วจะให้ทำเควสหลังจากจุเสร็จ จะยาก(เพราะหวงกำไล)หรือจะง่ายยังไงก็อีกเรื่อง
ส่วนมินิบอสกับบอสที่เกี่ยวข้องกับเควสจุติถ้าแยกออกจากมินิหรือบอสปกติก็จะดีมาก เพราะรำพังคนจุแย่งกันเองก็แย่แล้ว ยังต้องมีอาชีพเทรเจ้าปัญหามาคอยแย่งอีก เฮ้อ ไม่เกี่ยวสักงานจะได้ไหมนะเทร....เควสก็น่าจะส่วนเควสที่จริงไม่น่าจะเอามารวมกันกับการเล่นปกติ
จะเพิ่มมินิบอสหรือบอสที่สำหรับทำเควสจุติอย่างเดียวที่ให้ผู้เล่นที่ไม่มีเควสโจมตีไม่ได้ ยิ่งดีเลย
จะได้แยกส่วนกันไป
แต่ผมเห็นด้วยนะเรื่องเอากล่องพื้นฐานออกไปถ้ามันเป็นเหตุผลของทีมงานที่ไม่อยากให้คนจุง่าย
จุก็เสียเงินมากอยู่แล้วยังจะหวงอะไรก็ไม่รู้ คนจุ 5-6 ต้องจ่ายเท่าไหร่ก็รู้ๆอยู่ คนจุ 6 ให้กำไลฟรีๆไปแบบไม่สุ่มยังไม่น่าเกียจเลยคับ..

[F]ucking_[S]low

• Newbie
  • *
ทางที่ดี เปลี่ยนเควสจุติใหม่ให้หมดเลยจะดีกว่า

เอาแบบ ยากแต่เร็ว จะได้สมกับเป็นเควสจุติ เเล้ว ไม่เสียเวลาด้วย นิ

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

อาจารย์ ยุ่น

• **
ทีมงานก็หาข้อสรุปแนวทางการปรับอยู่ครับ ถ้าลงตัวเมื่อไหร่ก็ปรับ
แต่ที่นี่แน่ๆ ยังต้องรอคิวไปอีกนานเลย เพราะมีหลายเรื่องต้องทำก่อนครับ
ข้อเสนอที่ว่ากันมาทั้งหมด ผมอ่านหมดแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ไว้จะเอาไปประมวลผล  woon_love

THE-COOL

ทีมงานก็หาข้อสรุปแนวทางการปรับอยู่ครับ ถ้าลงตัวเมื่อไหร่ก็ปรับ
แต่ที่นี่แน่ๆ ยังต้องรอคิวไปอีกนานเลย เพราะมีหลายเรื่องต้องทำก่อนครับ
ข้อเสนอที่ว่ากันมาทั้งหมด ผมอ่านหมดแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ไว้จะเอาไปประมวลผล  woon_love

กำ..ก็ว่าไป คนเขาไม่อยากรอแล้วนี่คับ
ไหงพูดแบบเก่าซ้ำๆ อย่างนั้นล่ะ เอาประเด็นที่เขาได้รับผลกระทบจริงๆ
มาแก้ก่อนดิ่คับ เพราะเขาก็เรียกร้องกันมานาน ผมเพียงแค่หยิบประเด็นนี้มาเพื่อย้ำเตือน
เพราะคำตอบนี้ 6 เดือนที่แล้วก็พูดแบบนี้
ทำไมให้ความสำคัญจังกับสิ่งที่มันเอื้อกับคนเพียงส่วนน้อย อย่างเรื่อง แบท ที่กำลังจัดน่ะเห็นเข้าไปตอบแทบทุกกระทู้
(จะแก้บัคหน้าไม้อย่างโน้นอย่างนี้โดยด่วน)
แต่ปัญหาของคนส่วนมากที่ปัญหา ณ ปัจจุบันกับทำเป็นทองไม่ร้อนร้อนซะงั้น
แล้วที่บอกว่านานแสนนานของทีมงานคือเมื่อไหร่คับ ขอกำหนดการด้วยคับ

*แล้วเพื่อนๆล่ะคับพอใจคำตอบเดิมๆของทีมงานไหมคับ?? คำตอบเดิมของ 6 เดือนที่แล้ว
  (ต้องรออีกนานแสนนาน)

DarkEagle

• DarkEagle
    จารย์ย่นเค้าบอกให้รอคิวไปอีกนานเลย 

ผมเส้นใหญ่น๊ะ ลัดคิวให้ผมหน่อยได้ป่าวครับ  woon_sunny