GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

KärÑ

• Jr. Member
  • **
  • เเว๊นบ่างเร่นบ่าง вч KärÑ

ทีที้

• Full Member
ประกาศแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการ

เนื่องจาก เมื่อวันพุธที่ 11 ที่ผ่านมานั้นทางทีมงานได้รับแจ้งจากทางผู้เล่นท่านหนึ่งว่า ได้มีผู้เล่น 2 ท่านได้ทำการใช้ข้อผิดพลาดของพื้นที่เพื่อไปทำการฝึกทักษะในพื้นที่ดังกล่าวเพื่อหลบสายตาของผู้เล่นท่านอื่นๆ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอแจ้งให้ทราบครับว่า หากเพื่อนท่านใดพบเห็นการกระทำผิดในลักษณะนี้อีกสามารถแจ้งเรื่องเข้ามาให้ทีมงานไปตรวจสอบได้ครับ หรือถ่ายรูปแจ้งเข้ามาในกระทู้ผู้กระทำผิดแห่งนี้ได้ครับ โดยจะมีโทษขังคุกตัวละครนั้น 168 ชั่วโมงครับ และในส่วนนี้ถ้าตัวละครใดที่ได้ถูกลงโทษไปแล้ว และยังทำซ้ำอีก ทางทีมงานจะทำการลงโทษขังคุกตัวละครเป็นเวลา 360 ชั่วโมงทันทีครับ

นอกจากนี้ทางทีมงานยังถือว่ากรณีที่จะลงโทษตามการกระทำผิดเช่นนี้ให้ครอบครุมไปถึงการที่ไม่ว่าผู้เล่นท่านใดๆ ได้ใช้ความสามารถหรือข้อผิดพลาดที่มีในเกม เพื่อไปยังพื้นที่การควบคุมตัวละครแบบปกติไม่สามารถไปได้ ต้องระวางโทษตามความผิดในกรณีนี้เช่นเดียวกันครับ

และในกรณีผู้เล่นสองท่านนี้ทางทีมงานได้ทำการลงโทษโดยขังคุกไว้ตรวจสอบแล้วกว่า5วัน และเนื่องจากผู้เล่นได้ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อทางทีมงาน และเป็นการกระทำผิดที่เพิ่งเกิดขึ้นทางทีมงานได้ทำการลดเวลาในการลงโทษโดยให้ออกมาแล้วครับ แต่หากพบว่าได้กระทำความผิดอีก ทางทีมงานจะลงโทษโดยขังคุกเป็นจำนวนสูงสุดเลยทันทีครับ

woon_555  หมายเหตุ ในส่วนนี้ครอบคลุมทุกพื้นที่นะครับ ยกเว้นจุดเดียวคือบริเวณท่าน้ำ ของแผนที่ southern_shire/town ครับ  woon_555

none

woon_555  หมายเหตุ ในส่วนนี้ครอบคลุมทุกพื้นที่นะครับ ยกเว้นจุดเดียวคือบริเวณท่าน้ำ ของแผนที่ southern_shire/town ครับ  woon_555

none

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ขอบคุณ คุณทีที้
พื้นที่ดังกล่าวสามารถลงไปได้นะครับ เป็นพื้นที่ยกเวันครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้