GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับ balance ประจำปี 2557 (2)

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เกราะสะท้อน 5 วิ ทำไรได้ ชาป แอส วิ เทร เบลด เบอ พระ ใส่เท้าลวงตาวิ่งเล่นก่อน ครบ5 วิ ค่อยกับมาตบวอร์ล๊อค  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

เกราะสะท้อน 5 วิ ทำไรได้ ชาป แอส วิ เทร เบลด เบอ พระ ใส่เท้าลวงตาวิ่งเล่นก่อน ครบ5 วิ ค่อยกับมาตบวอร์ล๊อค  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny
ก้กดต่อสิครับ

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
กดตอนที่มันเข้ามาโจมตีไง ถ้าไม่มีเอฟเฟตให้ดู คนตีก็ไม่รู้หรอกว่าวอกดตอนไหน

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
วอลอคผมอยากให้ เกราะสะท้อน มันสะท้อนสายกายภาพด้วยนะ ไหนๆ มันก็เคยมีจุดเด่นเป็นสะท้อนกายภาพมาตั้งนาน พอมีแหวนเข้ามา ก็อยากจะใส่แหวนเหมือนอาชีพอื่นๆบ้างนะ

มานจะโกงไปสำหรับพวกมีแหวนดินอะคับผมว่านะ

ก็อาจจะไม่ต้องสะท้อน 100%  เอาซัก 50%

แล้วก็ เกราะเวทย์มาเป็นบัฟแบบนี้ มันก็ไม่ได้อยู่ตลอดเวลา กดไม่ทันก็เดี้ยง  กดทันก็รอเวลาหมด

เหมือน Blade Mail อ่ะครับ ใช้สเตปสู้กันนิดนึง

แบบนี้ก็เค นะ ดับ10ท้อนกายาสัก50% เอาไปช่วยเซตไสยเวทได้อีกด้วย สำหรับคนไม่มีแหวน

wasana812

• Newbie
  • *
ไม่ตัวเรียนc3กะตัวเปลี่ยน/รีสีชุดหรอจะได้ทดสอบสุมดุลง่ายๆหน่อย g#002 g#002 g#002

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
วอลอคตั้งแต่เล่นมา ไม่มีการปรับครั้งไหนทำให้ดีใจเลย มีแต่แย่ลงตลอด ที่ปรับที่คิดว่าพอหาเศษดีได้อยู่ก็แค่แก้บัคระเบิดวิญญาณ ที่อ่านแล้วดูชื้นใจขึ้นมาหน่อย วอที่แทบจะไม่มีจุดเด่นอะไรในเกมอยู่แล้วเหลือแค่คุณสมบัติสะท้อนต่างๆที่เป็นเอกลักษณ์หลักๆ ยังจะไปปรับให้มันแย่ลงอีก วิซาดคนเล่นคงเยอะกว่าวอลอคสินะ ถึงแคร์อาชีพฝั่งนั้นมากกว่า
ถ้าไม่สนใจก็พอทน แต่ถ้าคิดจะสนใจอย่ามาปรับให้มันแย่ลงก็พอ

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ถ้าจะปรับแบบนี้ก็พอทนนะ ถ้าให้เกราะสะท้อน สะท้อนเวทย์ทุกเวทย์ในเกม  เช่น ทวนกระแส เวทย์คนทรง

แต่จะโกงไปไหมนะ  woon_555

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน
อุบาทกับวอลอคจริงๆ  ถ้าจะปรับแบบนี้

ขอเสนอ ถ้าอยากปรับ ขอให้เกราะสะท้อน สะท้อนทุกอย่าง ทั้งกายภาพและเวท 300%

ไม่มีเก้ง ไม่มีวืด ไม่มีอะไรทั้งสิ้น  ต้องสะท้อนชัว ๆ พระทวนมา มันตายเอง เทรโป๊ะมัน มันตายเอง !

ถึงจะเป็นแค่ 8วิ ก้ยังพอทน tt

ตอนนั้นตุ๊กตาทั้สะท้อน 200% ก้เอาออก และนี่ยังจะมาเอาออก ลบอาชีพนี้ทิ้งดีไหมแล้ว เพิ่มอาชีพอื่นมาแทน
สวัสดีเจ้า         

ต่างที่จุ 6 คนโดนสาปจะตีธรรมดาไม่ได้ครับ

แต่กดพุ่งได้ แล้วมันต่างกันยังไง ครับ  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

4. ไร้สิ้นสุด : เอาแม่นยำ 999 ออก

ผมว่าถ้าเอาแม่นออกจริงๆ

ปรับให้บัฟ ไร้สิ้นสุด เป็นแบบบัฟ ยิงกระจุย ด้วยเถอะครับ

ไม่มีดีเล ไม่มีเวลาหมด ไม่มีระยะหลังใช้

แต่เสีย MP เหมือยยิงกระจุย   ผมว่าก็โอเค นะ ครับ ถ้าปรับแบบนี้ ยิ่ง ระบบ ทอนดาเมจ 20% ด้วย  มันจะไปสอดคล้องกับ ระบบ Free Hit

.-RaIn-.

• Newbie
  • *
ปรับไปเลย !! เชิญปรับเลยวอล็อคเนี้ย ปรับให้พอ ปรับให้เต็มที่
ปรับดี ๆ มั้งเป็นป่ะ? ปรับแต่ละที บาทบงสุ์
เอาอะไรคิดห่ะ? ถามความเห็นวอล็อคบ้างยัง?
วอแต่ละคนเค้าคิดยังไง
เบื่อความคิด แบบ ..
แล้วทำเป็นมาตั้งถามความคิดเห็น
ถามแล้วแม่งก็ปรับ
แล้วจะถามทำบาทบงสุ์อะไรค่ะ?
กรุณา "แคร์ความรู้สึกของวอล็อคสักหน่อยเถอะค่ะ"
ถึงแม้คนเล่นจะน้อย...
ถ้ายังปรับอะไร "..."
คงไม่ต้องมาพูดกันละ อสุราเนี้ย
เล่นมาหลายปี ก็คง "ไร้ค่า"
ปรับแต่ละที อยากเอาของขวัญไปมอบให้เหลือเกิน
ทั้งๆที่ วิมันก็มีสายที่เกราะสะท้อนไม่สะท้อน ไม่เล่น กระแดะให้ปรับ
ทั้งๆที่ เกราะสะท้อนก็ไม่ได้สะท้อนทุกอย่าง ยังจะกระแดะปรับ
โถ่ !!! ชะตากรรมอสุรา
ปรับวันไหนบอกด้วยนะค่ะ !!! จะได้แสดงความยินดีกับเหล่า "วิซาร์ด"
ผู้ที่จีเอ็ม Asura Online is going to End รักใคร่มากมายถึงขนาดต้องปรับเกราะสะท้อนของวอล็อค
สุดจะทนแล้วนะค่ะ !!!  woon_angry woon_angry woon_angry

malo

• Newbie
  • *
ออฟยศเทพตียังกับยศทาส แหน่ะ ตื่นเต้นมากเลย

ปล. Ending

g#032 g#032 g#032 g#032 g#032